CB Club Thailand - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 340 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 61 111 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: CB Club Thailand

chard's Avatar
    สถานที่
    เขี้ยวตัน
    ขอบคุณ
    0

ท่อcb450

รูป รูป  

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ท่อลงตัวดีครับ.......แนะนำที่ซื้อหน่อยได้ไหมครับ.. ...และราคาคู่ละประมาณเท่าไรครับ

chard's Avatar
    สถานที่
    เขี้ยวตัน
    ขอบคุณ
    0

ท่อบังเอิญไปเจอ วางขายที่รัชดา ไม่เคยเห็นอีกเลย ซื้อมาราคาคู่ละ800บาท(เฉพาะท่อ, คอท่อของติดรถมา)

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

.....น่าจะมี meeting สาวก cb 350 กันบ้างน่ะครับ ....สาวกทุกท่านและพี่เจมส์คิดว่าไงครับ....

kung.cb350's Avatar
    สถานที่
    CB.CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    .....น่าจะมี meeting สาวก cb 350 กันบ้างน่ะครับ ....สาวกทุกท่านและพี่เจมส์คิดว่าไงครับ....
    ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดวันที่ 1 ธค. 50 พบกันที่จังหวัดสระบุรี จะประสานไปยังผู้จัดงานว่าจะขอจัดโซน รวมซีบี ซีแอล 350 ทุกรุ่นใว้เพื่อการศึกษาและเป็นวิทยาทานสำหรับคนรุ่น ก่อนและรุ่นหลังที่เคยสำผัสหรือรู้จักมาก่อนหรือที่ค ิดจะเล่นตัวนี้ใว้เป็นกรณีศึกษา แล้วตัวพี่จะคอยถามตอบปัญหาวิเคราะห์เจาะลึกน่าจะเข้ าท่านะ อาจจะเตรียมเครื่องมือพิเศษในการปรับแต่งไปด้วยเพื่อ ประกอบการแก้ใขปัญหา เอาให้เห็นกันตรงนั้นเลยดีไหม หรือไม่ก็จัดเป็นอุปกรณ์ในการแก้ปัญหาโดยไม่ต้องอาศั ยของแท้ดั้งเดิมติดรถมาจากโรงงานแต่ใช้งานได้เหมือนก ัน กระทู้นี้ขอความคิดเห็นจากหลายๆท่านนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดวันที่ 1 ธค. 50 พบกันที่จังหวัดสระบุรี จะประสานไปยังผู้จัดงานว่าจะขอจัดโซน รวมซีบี ซีแอล 350 ทุกรุ่นใว้เพื่อการศึกษาและเป็นวิทยาทานสำหรับคนรุ่น ก่อนและรุ่นหลังที่เคยสำผัสหรือรู้จักมาก่อนหรือที่ค ิดจะเล่นตัวนี้ใว้เป็นกรณีศึกษา แล้วตัวพี่จะคอยถามตอบปัญหาวิเคราะห์เจาะลึกน่าจะเข้ าท่านะ อาจจะเตรียมเครื่องมือพิเศษในการปรับแต่งไปด้วยเพื่อ ประกอบการแก้ใขปัญหา เอาให้เห็นกันตรงนั้นเลยดีไหม หรือไม่ก็จัดเป็นอุปกรณ์ในการแก้ปัญหาโดยไม่ต้องอาศั ยของแท้ดั้งเดิมติดรถมาจากโรงงานแต่ใช้งานได้เหมือนก ัน กระทู้นี้ขอความคิดเห็นจากหลายๆท่านนะครับ
    เป็นงานรวมรถ รุ่น CB 350 อย่างเดียวใช่ใหมพี่เจม หรือเป็นงานทริปทั่วๆไปครับ อยากไปด้วยครับ จะได้เร่งทำรถให้เสร็จ ขออณุญาติไปด้วยนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tuy.city อ่านข้อความ
    เป็นงานรวมรถ รุ่น CB 350 อย่างเดียวใช่ใหมพี่เจม หรือเป็นงานทริปทั่วๆไปครับ อยากไปด้วยครับ จะได้เร่งทำรถให้เสร็จ ขออณุญาติไปด้วยนะครับ
    ไม่ใช่รุ่นเดียวแต่เป็นงานใหญ่มากๆรวมทุกรุ่น เมื่อก่อนผู้จัดเขาจัดเฉพาะรถใหญ่ ปัจจุบันจัดรวมรุ่นเพื่อสาธารณะประโยชน์ แต่พี่จำชื่องานเต็มๆเขาไม่ได้ ใครทราบช่วยโพสระเบียบการและหมายกำหนดงานให้พี่น้องเ ราทราบทั่วกันด้วยนะ พี่ว่าจะประสานไปยังผู้จัดขอจัดเป็นโซนรวม HONDA CB,CL,SL 250,350 แต่ไม่ต้องการแบ่งแยก เพื่อสะดวกในการชมและแลกเปลี่ยนประสบการณ์

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ...ขอแผนที่ด้วยครับ

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คลาสสิคมาก................
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น่าสน...................
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]

up ครับ

พี่เจมส์ครับ ผมอยากได้(ต้องการ)ทองขาวครับพี่

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

สมมุติว่า ตัวกาวนา หลวมจริง จะมีวิธีแก้ไขประบปรุงอย่างไรครับ .....เอาแผ่นมิเนียมตัดรองได้ไหมครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รอวันหยุด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    สมมุติว่า ตัวกาวนา หลวมจริง จะมีวิธีแก้ไขประบปรุงอย่างไรครับ .....เอาแผ่นมิเนียมตัดรองได้ไหมครับ
    รอก่อนนะ เดี๋ยวพี่ว่างจะถ่ายรูปแล้วอธิบายทุกขั้นตอนพร้อมภาพ ประกอบให้ชมวิธีปรับปรุงกาวนา จะเปรียบเทียบให้ดูระหว่างของแท้เดิม กับการซ่อมปรับปรุงของเก่าให้มันเงียบกว่าเดิม ต้องเข้าใจนะว่าดีกว่าไม่ซ่อม แต่อย่าหวังผลเลิศนะว่ามันจะดีเยี่ยม (ใช้ได้กับกาวนาทุกรุ่นไม่เฉพาะ ซีบี 350 ครับ) แต่พี่จะขออนุญาตเปิดกระทู้ใหม่ว่า ..........ผ่าตัดกาวนา........เพื่อให้ท่านอื่นได้เข ้ามาดูด้วยเพื่อเป็นแนวทางดีไหม ถ้าดีขอเสียงหน่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kung.cb350 : 06-06-2009 เมื่อ 22:48

มาตรฐาน ไม่รู้จะพูดอย่างไรดีครับ

ต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงครับพี่ ที่ทำให้cb350 ของผมยังมีชีวิตอยู่ต่อไปem89

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 340 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 61 111 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks