ช่วยแนะนำหน่อยครับมือใหม่ ^^

ชื่อกระทู้: ช่วยแนะนำหน่อยครับมือใหม่ ^^

yagami's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Question ช่วยแนะนำหน่อยครับมือใหม่ ^^

คือว่าอยากจะซื้อรถแต่ไม่จะดูรถยังไงขอถามเป็นข้อ ๆ เลยละกัน

1. รถหัวกลมที่มีตรารูปเป็นใบโพนี่มันรุ่นไรเหรอครับ
    2. ถ้าซื้อรถที่มีทะเบียนพร้อมโอนมามั่นใจได้ไหมว่าเป็น รถแท้เปล่าครับ
    3. วิธีดูรถว่าเป็นรถแท้นี่ดูกันยังไงเหรอครับ
    4. ถ้ารถมีทะเบียนถ้าเกิดโดนจับจะโดนยึดรถเปล่าครับ
    5. เราจะดูเลขเครื่องกะเลขรถตรงไหนเหรครับ
    ถามเยอะไปหน่อยมือใหม่ em95

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

1---.รถหัวกลมที่มีตาใบโพธิ์ คำถามมันกว้างไปคับ

2---.รถที่มีทะเบียนพร้อมโอนก็ไม่ใช่รถแท้เสมอไป

3---.วิธีดูรถแท้ต้องใช้ประสบการณ์ค่อยเป็นค่อยไปค่อยศึก ษา ไม่สามารถบอกปุ๊บแล้ว รู้ปั๊บหรอกคับ
    หลักๆ ก็ดูเลขเครื่องเลขตัวถังว่า มันตรงรุ่นรึเปล่าคับ(ก็ต้องศึกษาอยู่ดีว่ารุ่นไหนรห ัสไหน)

4---.รถมีทะเบียนโดนจับไม่มีสิทธิ์มายึดรถเราคับ

5---.เลขเครื่องจะอยู่ตรงแท่นเครื่องก้มลงไปดูฝั่งขวาของ ตัวรถ ส่วน เลขตัวถังอยู่ตรงใต้ฝาข้างข้างซ้ายคับ

***ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย***
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Bookmarks