ขาย cosa 150 รถใช้เอง

ชื่อกระทู้: ขาย cosa 150 รถใช้เอง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขาย cosa 150 รถใช้เอง

ขาย cosa 150 เครื่องดี ไฟติด สตาร์ทมือติด เบรกดี แตรดัง ไมล์ขึ้น ถ้าอยู่ใกล้ๆมาลองขี่ได้ ปทุมบางคูวัด หรือแจ้งวัฒนะก็ได้ ขาย 23,000 รับต่อลอง มี พรบ.ทะเบียนหมด กพ.52 พร้อมโอน 0892055970 เปีกซ์

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pekxdevil : 26-03-2008 เมื่อ 17:58

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่น่าเชื่อครับ

โทรไปถามแล้ว แต่ทำไมพี่บอกว่าน้ำมันเครื่องหยดเป็นเรื่องปกติของc osa ครับ น้ำมันมันจะหยดได้ไงครับพี่ กำจิงๆ ไม่ได้มาป่วนนะครับ แต่พี่ก็ไม่น่าโกหก

ขอบคุณ
    0

ผมไม่ได้บอกน้ำมันเครื่องหยดนะ ผมบอกว่ามันมีน้ำมันหยดออกจากเครื่อง ถ้าจอดทิ้งไว้เล็กน้อย เนื่องจากตัวเองก็ตกใจเหมือนกันตอนแรกๆ แต่พอถามช่างเค้าก็บอกว่ามันปรกติ ผมก็เลยเล่าให้ฟัง เพราะว่าคุณบอกเองว่าไม่มีความรู้เรื่องคอซ่า อีกอย่างไม่ซื้อก้ไม่ได้ว่า ไอเราก็หวังดีกลัวว่าจะโดนหลอกเหมือนตอนที่เราซื้อมา แล้วผมก็บอกคุณแล้วว่าให้ไปศึกษาข้อมูลมาแล้วถ้าสนใจ แล้วค่อยมาดูรถอีกที ผมว่าคุณอย่าไปซื้อใช้เลยคับคอซ่าเนี่ย โลกทรรศแคบงี๊ก็ โดนหลอกเปล่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pekxdevil : 31-03-2008 เมื่อ 15:17

ขอบคุณ
    0

น้ำมันเครื่องหยด กับน้ำมันหยดออกจากเครื่องเล็กน้อยนี้มันไม่เหมือนกั นหรอครับ และโลกทรรศไม่ได้เเคบนะแต่ก็ไม่ศึกษามา ช่างที่ไหนก็บอกมางี้ครับ แสดงว่ารถcosa ใหม่ๆเลยก็น้ำมันหยดเล็กน้อยสิครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ขอโทษนะครับ

ขอบคุณ
    0

ไม่แยกครับ เพราะไม่ได้ร้อนเงินแต่อยากขายให้คนที่ได้ใช้ แล้วถึงคุณ spyhaha ผมไม่ได้โกรธเคืองเรื่องที่คุณบอกเรื่องน้ำมันหยด แต่ผมไม่ค่อยพอใจกับคำพูดที่ว่าผมโกหก กับไอ emotion ของคุณ เพราะตอนโทรคุยกัน มันคุยกัน 2 คน ไม่มีคนอื่นรู้ว่าผมพูดไรกับคุณไปบ้าง พอคุณมาโพสอย่างงี๊ผมเสียหาย ไม่ซื้อผมไม่ว่าเพราะผมก็ไม่ได้ง้อว่าคุณจะต้องมาซื้ อ ผมก็ยำไปแล้วว่าไปศึกษามาให้ดีเพราะคอซ่าไม่ใช่ช่างท ั่วไปจะซ่อมได้ อีกอย่างเรื่องน้ำมันหยดที่ว่ามันเรื่องจริง ไม่ต้องคอซ่าหรอก รถเก่าๆ คุณลองไปดูว่าน้ำมันมันมีหยดบ้างไหม ที่ผมบอกมันไม่ใช่น้ำมันเครื่องแล้วก็ไม่ได้หยดมากมา ย แต่น่าจะเป็นส่วนผสมของน้ำมันกับออโต้ลูปที่ออกมาเล็ กน้อยประมาณ 2-3 หยด ที่จริงผมไม่ต้องบอกคุณก็ได้ เพราะตอนคุณมาดูก็ไม่เห็นอยู่แล้ว ถ้ามีโอกาสขอให้คุณลองแกะเครื่องคอซ่าดู แล้วเรื่องโลกทรรศแคบก็ขอโทษผมอาจจะมีอารมย์ไปหน่อย ไงก็ขอให้คุณ spyhaha หารถที่ถูกใจได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pekxdevil : 01-04-2008 เมื่อ 09:51

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spyhaha อ่านข้อความ
    น้ำมันเครื่องหยด กับน้ำมันหยดออกจากเครื่องเล็กน้อยนี้มันไม่เหมือนกั นหรอครับ และโลกทรรศไม่ได้เเคบนะแต่ก็ไม่ศึกษามา ช่างที่ไหนก็บอกมางี้ครับ แสดงว่ารถcosa ใหม่ๆเลยก็น้ำมันหยดเล็กน้อยสิครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ขอโทษนะครับ

ผม ช่วยอธิบายให้ละกัน จะได้เข้าใจกัน คือ
    1 เอาเรื่องหยดก่อน หยดจากไหน ถ้าหยดจากปะเก็นแคร๊งนิดหน่อยๆ ก้ออย่าไปถือสามันมากนักเพราะเราไม่ได้เพิ่งผ่าเครื่ องเปลี่ยนปะเก็น การหยดต้องมีบ้างครับ อะลุ้มอล่วยกันไป หรือหยดจากแกน นิ้วครัช ซีลก้อแค่หลักสิบ บาท เปลี่ยนได้ ไม่ซีเรียส มีอะไหล่หมด
    2 ถ้าออกมาหลังคาบู แล้วไหลลงมาหลังกล่องคาบู ทำให้นึกว่าเป็นน้ำมันเครื่อง จริงๆ แล้วมันคือ ส่วนผสมของน้ำมันเบนซิลกะ 2T ที่พ่นย้อนมาจากปากช่องโรตารี่ ต้องเข้าใจก่อนนะ ว่า พื้นฐานแคร๊งโคซ่าช่องโรตารี่ของรถรุ่นนี้จะยาวกว่าป กติ อาการ ดังกล่าวเกิดขึ้นได้หลายเหตุ ไม่ว่าจะเป็นโรตารี่หลวม หรือปะเก็นแป้นยึดฐานคาบูมันเสื่อม หรือแม้กระทั่งยัดนมหนูใหญ่ๆ ก้อเป็น ยิ่งรถทำแรงโมดิฟาย ตัด+ปาดข้อเหวี่ยงเพื่อวิดส่วนผสมเพิ่ม ซึ่งผมก้อทำ และก้อเข้าใจว่าผลของการทำ อาจทำให้มีน้ำมันพ่นย้อนออกมาบ้าง แก้ไม่ยากแค่ ลดนมหนูน้ำมัน มันก้อหายนะ ไม่ออกสักนิด แต่รถไม่ได้สมรถนะที่เราต้องการ เรื่องนี้อธิบายได้ง่ายๆด้วยหลักวิทยาศาสตร์ดังกล่าว ผมไม่ได้ เข้าข้างใครเพราะผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกะการค้าขายรถ คันนี้ แต่ไม่อยากให้ผิดใจกัน เพราะ แค่น้ำมันหยด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย singhadum : 01-04-2008 เมื่อ 12:42
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Member Gunner's Avatar
    สถานที่
    ไทย
    ขอบคุณ
    0

เล่นรถเก่า จะให้มันเพอเฟ็ก ไปหมดทุกอย่างเป็นไปไม่ได้

หรอกครับ

ปล. ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับรถคันนี้นะครับ ถ้าเพอเฟ็กจิงๆ คุณต้องไปออกที่ไทยเจริญเลย คันละ 70000 ได้ ^^
    ขี่ อะ ไร ก็ ได้ ที่ เป็น "Vespa "

Senior Member bizkik's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spyhaha อ่านข้อความ

ผมเพิ่งซื้อ cosa ได้ไม่นานจากในเวป รถเก่ามันมีปัญหาอยู่แล้ว ผมได้รถมีทะเบียนพร้อมโอน แต่ตอนจะรับรถพี่เค้าถามรู้ยังทะเบียน ขาด 6 ปี คือเราถามไม่เครียร์แล้วยัง 1 ก็ไปว่าเค้าไม่ได้ ตอนนี้นี้ขี่ไป เบรกหลังล็อคล้อเลยคับ เบรกมันจม ผมก็ตกใจเลย ไฟหน้าหลุดออกมานอก เบ้าอีก ที่เล่ามาทั้งหมด คืออยากจะบอกว่ามันเล็กน้อยคับน้ำมันหยด คือผมก็ไม่มีความรู้เรื่องเวสป้าเลย คือถ้าเราใจรักซักอย่างค่อยๆขี่แล้วศึกษากันไปก็ได้น ะคับ ไม่รู้ไม่ผิดคับคุณ

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    ผม ช่วยอธิบายให้ละกัน จะได้เข้าใจกัน คือ
    1 เอาเรื่องหยดก่อน หยดจากไหน ถ้าหยดจากปะเก็นแคร๊งนิดหน่อยๆ ก้ออย่าไปถือสามันมากนักเพราะเราไม่ได้เพิ่งผ่าเครื่ องเปลี่ยนปะเก็น การหยดต้องมีบ้างครับ อะลุ้มอล่วยกันไป หรือหยดจากแกน นิ้วครัช ซีลก้อแค่หลักสิบ บาท เปลี่ยนได้ ไม่ซีเรียส มีอะไหล่หมด
    2 ถ้าออกมาหลังคาบู แล้วไหลลงมาหลังกล่องคาบู ทำให้นึกว่าเป็นน้ำมันเครื่อง จริงๆ แล้วมันคือ ส่วนผสมของน้ำมันเบนซิลกะ 2T ที่พ่นย้อนมาจากปากช่องโรตารี่ ต้องเข้าใจก่อนนะ ว่า พื้นฐานแคร๊งโคซ่าช่องโรตารี่ของรถรุ่นนี้จะยาวกว่าป กติ อาการ ดังกล่าวเกิดขึ้นได้หลายเหตุ ไม่ว่าจะเป็นโรตารี่หลวม หรือปะเก็นแป้นยึดฐานคาบูมันเสื่อม หรือแม้กระทั่งยัดนมหนูใหญ่ๆ ก้อเป็น ยิ่งรถทำแรงโมดิฟาย ตัด+ปาดข้อเหวี่ยงเพื่อวิดส่วนผสมเพิ่ม ซึ่งผมก้อทำ และก้อเข้าใจว่าผลของการทำ อาจทำให้มีน้ำมันพ่นย้อนออกมาบ้าง แก้ไม่ยากแค่ ลดนมหนูน้ำมัน มันก้อหายนะ ไม่ออกสักนิด แต่รถไม่ได้สมรถนะที่เราต้องการ เรื่องนี้อธิบายได้ง่ายๆด้วยหลักวิทยาศาสตร์ดังกล่าว ผมไม่ได้ เข้าข้างใครเพราะผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกะการค้าขายรถ คันนี้ แต่ไม่อยากให้ผิดใจกัน เพราะ แค่น้ำมันหยด
    รุ่นใหญ่ COSA มาเองเลยครับ

เมืองทองคะนองเดช

ขอบคุณ
    0

ขายไปแล้วครับ