เวสป้าโดนจับเรียกค่าไถ่(ขอความช่วยเหลือด่วน) - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เวสป้าโดนจับเรียกค่าไถ่(ขอความช่วยเหลือด่วน)

PX CluB อุบลราชธานี ultraman_999's Avatar
    สถานที่
    RED ZONE
    ขอบคุณ
    0

กำ

แบบนี้ก็มี

- -*

ผมว่า แจ้งตำรวจ จับมันเลย

พอมันออกมา ก็ ตี มันอีก

555+

ซะใจ ๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Heuer อ่านข้อความ
    1. แจ้งความ และลงทำบันทึกอักษร
    2. นัดกับ เจ้าหน้าที่ ในการจัดกุม
    3. นัดพวก เล่น แมนเลย
    4. หาเงิน 15000 บ. ที่ว่าให้ได้ก่อน
    5. แล้วนำเงิน ไปถ่ายเอกสาร เพื่อเป็นเบอร์แบงค์ในตอนจับกุบ
    6. ทำตัวพูดคุยเหมื่อนอยากได้มากที่สุด และต้องการรถมากที่สุด
    7. นัดเอารถตอนทุกคนและเจ้าหน้าที่พร้อม
    ลองทำดูครับ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

Senior Member MaD_RaiDeR's Avatar
    สถานที่
    สมาคม แหกด่าน ตำรวจตรวจขี้เป็ด
    ขอบคุณ
    0

จับได้แล้ว !!! เมื่อคืนเวลาประมาณตี4..ตร.ว่างแผนจ่ายเงินแล้วเข้าจ ับกุมคนเรียกเงินได้1คนแล้วต่องานจับได้อีก2คน พร้อมของกลาง เวสป้าคันในรูปและ มีโอ/โซนิค/อีก2คันท่านไดสงสัยว่างจะเป็นรถตัวเองไปดูได้ที่โรงพ ักบางละมุง ปล ขอขอบคุณทุกข้อความและความห่วงใยทีมีให้กำลังใจที่มา กมายขอขอบคุณไว้ณ ณ ที่นี้ด้วยครับ หวังเหตุการณ์เช่นนี้คงจะไม่เกิดกับ ชาวscooter ท่านอืนๆอีกนะครับ
    เสี่ยว ไปวันๆๆ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MaD_RaiDeR อ่านข้อความ
    จับได้แล้ว !!! เมื่อคืนเวลาประมาณตี4..ตร.ว่างแผนจ่ายเงินแล้วเข้าจ ับกุมคนเรียกเงินได้1คนแล้วต่องานจับได้อีก2คน พร้อมของกลาง เวสป้าคันในรูปและ มีโอ/โซนิค/อีก2คันท่านไดสงสัยว่างจะเป็นรถตัวเองไปดูได้ที่โรงพ ักบางละมุง ปล ขอขอบคุณทุกข้อความและความห่วงใยทีมีให้กำลังใจที่มา กมายขอขอบคุณไว้ณ ณ ที่นี้ด้วยครับ หวังเหตุการณ์เช่นนี้คงจะไม่เกิดกับ ชาวscooter ท่านอืนๆอีกนะครับ
    ดีใจด้วยนะครับ เมื่อไหร่ผมจะโชคดีบ้างนะ ..
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยนะคับที่ได้รถคืน แต่สำหรับพวกที่เอาไปผมว่าพวกมันโง่ๆๆๆๆมาก
    รถนะไม่ใช่คนที่มาเรียกค่าไถ่กันง่ายๆๆ ไม่ให้เงินมันจะปาดคอรถรึป่าว
    555555 ดีใจด้วยนะคับที่ได้คืน
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

แล้วคนเอาไป มันเป็นใครอะ
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Junior Member
    สถานที่
    เกี่ยวกื๋อ stunts rider
    ขอบคุณ
    0

ไอ้คนไหนที่ทำนะ ขอให้มันล่มจม แต่ยังไงก็เอาใจช่วยอยู่นะครับ
    Classic Never die

Member wut2550's Avatar
    สถานที่
    มังแมนไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลเลวจริงๆๆๆๆ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยที่ได้รถคืนแล้ว ไงชาว scooter ระวังกันหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย djboatbeat : 27-03-2008 เมื่อ 12:29

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เออได้รถคืนดีใจด้วย ละ ระวังกันหน่อยแล้วกันนะครับ ชาว scooter

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member Spa*-*'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยครับ.. ลุ้นเอาใจช่วยอยู่ อยากเห็นหน้ามานเจงๆ มีด้วยหรอคนแบบนี้ เหอะๆts23
    การเดินทางคือความรู้ที่ยิ่งใหญ่
    ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง

สายเลือด แดง ดำ

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วย ครับท่าน น น
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

Member คนขับA80P's Avatar
    สถานที่
    DC
    ขอบคุณ
    0

Smile เหอ

ผมว่าจะสงสัยคนที่ขโมยรถไม่มีการศึกษาครับ หรือไม่ก็เมายาบ้า ทำอะไรไม่รัดกุมเลย~

ถ้าโจรแสบๆนะครับ มันคงจับแยกชิ้นส่วน หรือไม่ก็ขายต่อทันที หรือไม่ก็ทำสีใหม่แต่งใหม่ แต่นี่กลับเอามาเรียกค่าไถ่ ลองคิดกลับกัน ถ้ามันพลาดขึ้นมาก็ต้องโดนจับ สงสัยมันจะมั่นใจว่าเจ้าของต้องหาเงินมาไถ่แน่ๆเพราะ รถมีราคาแพง และมันคงคิดว่าเจ้าของรถรวย คงจะเอาเงินมาให้ง่ายๆ โดยไม่บ่ายเบี่ยงอะไร แต่มันคงคิดตื้นไป ก็เลยถูกวางแผนชิงตัวประกันมาได้ อย่างปลอดภัย ~

แต่ก็ดีแล้วครับ ได้รถคืน ดีใจด้วยอย่างยิ่ง และแล้วโจรก็ถูกจัดการตามกระบวนการทางกฏหมายเรียบร้อ ย
    ปลดเกียร์ว่าง

เข้าเกียร์ 1

เข้าเกียร์ 2

เข้าเกียร์ 3

เข้าเกียร์ 4

หาเกียร์ว่างไม่เจอ ^^"

darkman22's Avatar
    สถานที่
    บุโซเซนเซน
    ขอบคุณ
    0

คดียังไม่จบ!! คนที่ขโมยเป็นใครไปไม่ได้ นอกจากคุณ..................
    (ยังกะโคนัน) อิอิอิ

Bookmarks