ขอถามเรื่องวิธีดูรถเวสป้า90หน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอถามเรื่องวิธีดูรถเวสป้า90หน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเรื่องวิธีดูรถเวสป้า90หน่อยครับ

คือว่าผมจะซื้อมันต่างกับ 50s ยังไงบ้างนอกจากเรื่องเครื่องยนต์
    รถ90 มีไมล์เล็กด้วยมั้ย ถ้าNo-Bookจะลำบากมั้ย

songwut's Avatar
    สถานที่
    KMITNB
    ขอบคุณ
    0

No-Book ลำบากแน่นอนครับ ถ้าใช้รถทุกวัน แร้วขี่ใน กทม น่ะคับ ถ้า ตจว คงไม่เท่าไร เท่าที่รู้น่ะ 90 จะมี รุ่น 3 เกีย กะ 4 เกีย ที่เหน ๆ น่ะ ตัวอื่น ๆ หายากคับ รถ 90 3 เกีย จะหัวเล็ก ไมล์กลม ล้อเปนกะทะ มีทั้งกระเป๋าเล็ก-ใหญ่ รุ่น 4 เกีย หัวเหมือน 125 หรือซุปเปอร์ ล้อเปนแบบ 2 ชิ้น แบบล้อ 10 ทั่วไป แต่ดุมไม่เหมือนอ่ะคับ รู้แค่นี้อ่ะ รอเซียน ๆ มาตอบละกัน
    ดีพอ.....หรือพอดี

มาตรฐาน up

No-Bookค่อนข้างลำบากแล้วครับ
    กับกฎหมายใหม่ที่ใช้ทั่วประเทศในขณะนี้
    ถ้าแบบมีทะเบียนคงต้อง แนวๆ ET3 ไปเลยดีกว่า
    เป็นCDIแล้วค่อนข้างขี่สบาย แต่ราคาค่อนข้างสูงอยู่
    ถ้าเป็นรถ 50 - 90-100 นำเข้า ก็จะดีไปอย่างคือ
    เครื่องที่มาจากญี่ปุ่นจะค่อนข้างเนียน แต่No-Book
    ยิ่ง 50 แล้ว ไม่สามารถขึ้นทะเบียนได้ เพราะว่าccน้อย
    เกินกว่าที่จะขึ้นทะเบียนใน พรบ.ใหม่ได้
    ส่วนตัวผมใช้ 90 ฝาเล็ก 3 เกียร์ มีทะเบียน ทำไปทำมา
    พร้อมลงท่อฟักก็ปาไปแล้ว 60 พันกว่าๆไปแล้ว
    การดูแลรักษาไม่ยากครับ ค่อยๆใช้ อย่างอัดกันมาก
    เพราะว่าถ้ายกเครื่องลงหรือว่าผ่าเครื่องเรื่องเยอะค รับ
    ถอดใส่ยุ่งยากมากกว่า พวก Sprint - 64 - PX

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจะไว้ใช้งานจริงจัง เลือกตัวเครื่องใหญ่ไปเลย เช่น 125 Et3 ถ้างบพอนะ ส่วนเรื่องทะเบียน อินวอย แล้วแต่ว่าจะแจ๊คพอตมั๊ย มันมีให้ซิกแซกเยอะแยะ รอดก้อเยอะและที่โดนก้อเยอะ
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 charlboost@hotmail.com
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Member
    สถานที่
    ห้าแยกสกุตเตอร์ขับ
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า 50 90 100 ส่วนตัวขับไม่ค่อยมันมัอืดๆ แต่125 พอไหว พวกสมอเฟรมค่อนข้างจุกจิก ดูแลยากกว่าอะไหล่หายากกว่า เท่าที่เคยใช้มานะ
    จะเล่น เอาพวก 150 เลยดีกว่าซ่อมง่ายดูแลง่าย และมีทะเบียนย่อมดีกว่าไม่เสี่ยงตอนขายก็ง่ายกว่าเยอ ะถ้าเบื่อนะ
    ในกทม คงมีปัญหา แต่ตจว ไม่ค่อยถามหรอกครับ ยกเว้นจังหวัดใหญ่ๆที่เข้มๆหน่อย

Bookmarks