กระทู้พูด - คุย เรื่องทั่วไป - หน้า 13

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้พูด - คุย เรื่องทั่วไป

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

นัดเวลานะครับ เจอกันที่ปั๊ม esso หน้าบ้านเต้ย 9 โมงเช้าเพื่อแวะซื้อกับข้าว เครื่องดื่ม ฯลฯ ที่ตลาดบางใหญ่ซิตี้ ระหว่างทางแวะกินข้าวข้างทางกันก่อน แล้วก็ไปบางเลนเลยน่าจะถึงสักเที่ยง ไม่เกินบ่าย...
    ปล. เกม ป้อ เป้ พี่แดน เบิร์ด นัดกันให้ดีละกันมาเจอกันที่หน้าบ้านเต้ยเลย
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Senior Member drEAm mAstEr's Avatar
    สถานที่
    Soul Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

คินก่อนไป
    ขอเมาหลับบ้านพี่เต้ยเหมือนเดิมได้ปะ

Check Us @ www.soulscooterclub.com

Verified Member
    สถานที่
    Amigo cafe
    ขอบคุณ
    0

ผมยังไม่แน่นะครับ สนุกเผื่อด้วยนะ

Senior Member ยาคูลย์'s Avatar
    สถานที่
    Amigo
    ขอบคุณ
    0

อุ้ม.....กะ ..........จูน

ก็ทำงานเหมือนกันเลย............อดไปเที่ยวบ้านพี่เต ้ยเลย

โอกาสหน้า..........ขอแก้ตัวที่.............เขาใหญ่ นะ
    J u n v e s p a O u m L a m b r e t t a

มาตรฐาน ขออนุญาตประชาสัมพันธ์นะครับ

จากการประชุมเพื่อปรับรูปแบบงานให้ลงตัวยิ่งขึ้น เมื่อวันจันทร์ที่ 7 ธันวาคม 2552 ได้มีผู้ที่มาช่วยในส่วนของการทำงาน ทำให้ลดค่าใช้จ่ายต่างๆลงได้ 30-40% เช่น งานออกาไนซ์ ค่าสถานที่ ค่าอาหาร รวมถึงการให้สปอนเซอร์ สรุปได้ว่า ราคาค่าบัตรสำหรับพี่น้องชาวสกู๊ตเตอร์จะลดลงเหลือ 400 บาท ขาดทุน(เอ๊ย ขาดตัว) ครับ รีบตัดสินใจจองบัตรนะครับ หมดเขต 31/12/52 นี้เท่านั้น
    เพิ่มเติมในเรื่องของคนที่รับจองบัตรงานอีก 1 คนนะครับ
    คุณพี่อ้อน ลาบหมู ณ อุดรธานี สดวกซื้อบัตรที่ใครก็เชิญครับ

งานนี้เน้นความสมานฉันท์นะครับ พี่น้องชาวสกูตเตอร์ทุกคน มาร่วมกิจกรรมที่อาจทำให้น้ำตาคุณซึมได้ที่งาน
    thailand scooter jamboree ครั้งที่ 2 นี้นะครับ
    เจี่ย โรงแลมบริการ 0863202341

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับพี่เจี่ย ราคานี้ผมว่า ok เลยพี่

Senior Member Jand777's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โปรดระวัง

เมื่อคืนวาน ไปกินเบียร์ข้างโลตัสประชาชื่น สั่งลีโอ
    พอมันเห็นว่า เราชักเมา ********แอบเปลี่ยนยี่ห้อเบียร์
    พอเราทักมันก็เถียงอีกว่าพี่กินยี่ห้อนี้ มาตั่งแต่หัวค่ำ
    มันหาว่าเราเมาแล้วมั่ว
    ผมบอกว่า “ ไอ้น้องพี่กิน สั่งลีโอมาตั้งแต่หัวค่ำ นี่เอาอะไรมาให้วะ ”
    เด็กร้าน ” ก็พี่สั่งยี่ห้อนี้ตั้งแต่แรกแล้วนิครับ ”
    ผมพูดแบบโมโหนิดๆ “ นี่คุณหาว่ากรูเมาชะป่ะ กูบอกว่า กูแดกลีโอ คุณเอา เบียร์***อะไรเนี๊ย 037 เบียร์ แมร่งมาจากจีนรึเปล่า แสด กูไม่เมานะโว๊ย ”
    แล้ว ผมก็ถ่ายรูปเก็บมาให้ดูเป็นหลักฐาน ซักพักเดียวเด็กร้านมากันตั้งหลายคน ผมคิดว่าโดนแน่ๆ เลย เช็คบิลกลับบ้าน ก่อนกลับผมแอบทิ้งท้าย
    ผมบอกว่า ” ไอ้แสดดดด กู นัน อพอลโล แดกเบียร์ แทนน้ำโว๊ย ยังไงก็ไม่เมา เสียกหาว่ากูเมา กูถ่ายรูปไว้แล้ว จะเอาร้านคุณไปประจาน ”

ถ่ายรูปมาให้ดูด้วย อย่าไปนะร้านนี้ เดี๋ยวเจอแบบผม

แอบเปลี่ยนจากลีโอเป็นเบียร์ชื่อ 037 ไม่รู้จัก
    สงสัยเบียร์จากเมืองจีนมั๊ง ...

มา ทำให้ฉันมีความสุข ในโลกที่ไม่เคยหยุด และไม่เคยรู้มาก่อน..

Jand777 Photographer...

Member arm-boy's Avatar
    สถานที่
    amigo'cafe
    ขอบคุณ
    0

สงสัยเด็กเสริฟ์********มั่วอ่ะครับพี่ เดี๋ยวไปจัดการให้ครับพี่ว่าพี่ผมเมาได้ไง

สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

ไปถ่ายงานที่ทุ่งทิวลิปนนทบุรีมา อยู่ซอยข้างๆ เซนทรัลแจ้งวัฒนะ เค้าเพาะ ปลูก ไว้ให้ประชาชนทั่วไปมาถ่ายรูปเล่นกัน จะซื้อกลับบ้านก็ได้นะ แต่มีเงื่อนไขว่าการถ่ายรูปห้ามใช้แฟลช เพราะดอกไม้จะตาย เป็นธรรมชาติของดอกทิวลิปที่เป็นดอกไม้ฤดูหนาว พอเริ่มจะเข้าหน้าฝนตามธรรมชาิติจะมีแสงฟ้าแลบ ฟ้าผ่านั่นเป็นสัญญาณที่ทำให้ทิวลิปตาย หมดอายุ... ดังนั้นการใ้ช้แฟลชก็จะทำให้ทิวลิปนึกว่าได้รับแสงจา กฟ้าฝน จนทำให้มันตายในที่สุด ในการถ่ายภาพก็ไม่ควรใช้โหมดดอกไม้เพราะไอ้โหมดนี้แฟ ลชมันจะเ้ด้งมาโดยอัตโนมัติ ควรใช้โหมด a หรือ av แทนเพราะโหมดนี้แฟลชจะไม่ทำงาน ดอกไม้จะได้อยู่โชว์ความสวยงามนานๆ เอย

Senior Member ยาคูลย์'s Avatar
    สถานที่
    Amigo
    ขอบคุณ
    0

พี่เต้ย.......ตัดผมสั้น[B]หน้าเด็กมาก ๆ [/B]
    ตัดต้อนรับทริปสระบุรีเหรอ..........
    J u n v e s p a O u m L a m b r e t t a

Senior Member drEAm mAstEr's Avatar
    สถานที่
    Soul Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้าวทำไมจูนตอบได้
    แล้วตูตอบไม่ติดวะ

จะบอกว่า
    จ่าหัวเหม่ง

555

Check Us @ www.soulscooterclub.com

สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

เตรียมตัวซื้อของขวัญจับฉลากกันได้แล้ว ผ่านมาจนกุมภาพันธ์แล้วยังไม่ได้จับฉลากกันซะที สถานที่ ร้านอะมิโก้ (หลังพระจอมฯ) ของขวัญมุลค่า 100 บาท วัน และ เวลาจะรีบแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

Senior Member Jand777's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ barbies_69 อ่านข้อความ
    เตรียมตัวซื้อของขวัญจับฉลากกันได้แล้ว ผ่านมาจนกุมภาพันธ์แล้วยังไม่ได้จับฉลากกันซะที สถานที่ ร้านอะมิโก้ (หลังพระจอมฯ) ของขวัญมุลค่า 100 บาท วัน และ เวลาจะรีบแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
    รู้จ๊ะรู้
    มา ทำให้ฉันมีความสุข ในโลกที่ไม่เคยหยุด และไม่เคยรู้มาก่อน..

Jand777 Photographer...

อั๋น_ข้อเหวี่ยงโต's Avatar
    สถานที่
    Scooter Line@Bangkok
    ขอบคุณ
    0

แวะไปแจมด้วยดิ
    แดน เกริก เต้ย

วันไหนอะ
    ชอบเมาอะ
    Scooter- Party- Drug- Make love- Freedom-Peace

นททบุรี 100%

tiger_aun@hotmail.com

INDUSTRIAL PRODUCT DESIGN 08@SUANSUNANDHA

สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

เมื่อคืนไปเดินเล่นงานกิ๊ฟท์ที่ศิลปากรมา เลยถ่ายรูปมาฝาก...
    1 avant gift 28 th

2 lighting

3 โซนนี้เปิดเพลงประกอบเป็น electronic house ชอบมากๆ

4 ตลาด

5 พ่อค้า แม่ค้า

6 ของกิ๊ฟท์ๆ เก๋ๆ

7 ของเก๋ๆ กิ๊ฟท์ๆ

8 โคมไฟสวยๆ

9 post card

10 ใหม่ เหมา(เจ๋อตุง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย barbies_69 : 09-02-2010 เมื่อ 10:42

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks