กระทู้พูด - คุย เรื่องทั่วไป - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้พูด - คุย เรื่องทั่วไป

Senior Member drEAm mAstEr's Avatar
    สถานที่
    Soul Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

http://kittaphan.spaces.live.com/blo...6C8!1573.entry ลองอ่านดู
    คนไทยควรได้อ่านทุกคน

Check Us @ www.soulscooterclub.com

สงสารทหารอะ ชีวิตที่มีค่ามหาศาลกับประเทศ กลับมีค่าตัวเเค่เเสนเดียวเมื่อตาย
    คลับ เฟอร์

I'm in love friday~

CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

Senior Member Jand777's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Cool ฝากให้ปริ้นกับปลา

ดูแล้วทำความเข้าใจนะครับ น้องทั้งสอง ts32

มา ทำให้ฉันมีความสุข ในโลกที่ไม่เคยหยุด และไม่เคยรู้มาก่อน..

Jand777 Photographer...

Senior Member Jand777's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

ต่อเลย

มา ทำให้ฉันมีความสุข ในโลกที่ไม่เคยหยุด และไม่เคยรู้มาก่อน..

สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Cool

สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Cool

หมดแล้วววว กลัวข้อสุดท้ายมากที่สุด

Senior Member ยาคูลย์'s Avatar
    สถานที่
    Amigo
    ขอบคุณ
    0

ขำ ๆ ดี
    J u n v e s p a O u m L a m b r e t t a

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

สงสัย อันสุดท้ายจะห้ามยาก ลุง ป้า น้า อา คงจับกรอกตั้งแต่เด็ก 555...
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

จะได้หลานชายหรือหญิงหว่า
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

สมมตินะครับสมมติ สมมติว่าผมเป็นเด็ก...

โอ้ยไม่ใช่!!!

สมมติว่ามีเงินอยู่ในมือตอนนี้ หนึ่งเเสนบาทไทย จะเอาไปทำไรกันบ้างครับ?

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tyn Club FUR อ่านข้อความ
    สมมตินะครับสมมติ สมมติว่าผมเป็นเด็ก...

โอ้ยไม่ใช่!!!

สมมติว่ามีเงินอยู่ในมือตอนนี้ หนึ่งเเสนบาทไทย จะเอาไปทำไรกันบ้างครับ?

ตอบคนแรกครับ ซื้อสโมสรฟุตบอล อืมคิดดี จ้าาาากกกกก นั้นมันโฆษณา

มี1แสน จะลงทุนเอาห่อหมกมาขายในห้าง เอาเงินต่อเงิน

ว่าแต่ทินมีให้พี่สักพันก่อนไหมหงะ หุหุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jand777 : 08-05-2008 เมื่อ 11:12

สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Talking

สาเหตุที่ต้องไล่เลขาออก

อาทิตย์ที่แล้วเป็นวันเกิดของผม
    เป็นเช้าที่ผมตื่นมาแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่

ผมลงไปทานอาหารเช้า
    โดยหวังว่าภรรยาผมจะแฮปปี้เบิร์ดเดย์กับผม
    แล้วก็มีของขวัญเล็กๆสักชิ้นให้

แต่กลับกลายเป็นว่าเธอไม่แม้แต่จะอรุณสวัสดิ์ผม
    ลืมไปได้เลยเรื่อง แฮปปี้เบิร์ดเดย์

ผมก็คิดเอาว่า เอาน่านี่แหละการแต่งงาน
    แต่ ลูกผมไง พวกเค้าจะจำวันนี้ได้

แต่ลูกผมก็ลงมาทานข้าวข้างล่างแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรซั กคำเลย

จากนั้นผมก็ไปออฟฟิศ ไปทำงาน ด้วยความรู้สึกต่ำต้อย และ ค่อนข้างแย่

พอผมไปถึงออฟฟิศ
    เจน เลขาผมก็เข้ามาทักว่า " สวัสดีค่ะเจ้านาย "
    แล้วก็ " สุขสันต์วันเกิดนะคะ "

ผมก็รู้สึกดีที่ว่าอย่างน้อยก็มีซักคนที่จำวันเกิดผม ได้น่า

ผมทำงานไปเรื่อยๆจนถึงบ่ายโมง
    แล้วเจน ก็มาเคาะประตูห้องผมแล้วถามว่า

"วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย แล้ววันนี้ก็เป็นวันเกิดเจ้านายด้วย
    ทำไมเราไม่ไปกินข้าวเที่ยงกันสองต่อสอง แค่ฉันกับคุณ "

พอได้ยินอย่างนั้น ผมก็ตอบไปว่า "แน่นอนสิ นั่นเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมได้ยินตั้งแต่เช้าเลยนะ "

จากนั้นเราก็ไปทานข้าวเที่ยงกัน
    แต่เราไม่ได้ไปที่เราไปกินกันตามปกติ
    เจนเลือกร้านที่ค่อนข้างเงียบๆ ( เป็นส่วนตัว)หน่อย

แล้วเราก็เลือกโต๊ะเฉพาะไว้
    เราก็สั่งมาร์ตินี่มาดื่มกันคนละสองแก้ว

จากนั้นระหว่างทางกลับไปออฟฟิศ
    เจนบอกกับผมว่า " วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย
    เราคงไม่ต้องรีบกลับกันไปที่ออฟฟิศจริงๆใช่มั้ยเนี่ย "

ผมก็ตอบไปว่า " อืม คงไม่จำเป็นมั้ง ว่าแต่ เจน คุณคิดว่าไงล่ะ "

เจนเลยตอบว่า " งั้นแวะไปอาพาร์ทเม้นชั้นก่อนมั้ยล่ะ อยู่แค่ตรงหัวมุมด้านหน้านี่เอง "

พอเราไปถึงอาพาร์ทเม้นของเจน เจนก็บอกกับผมว่า
    "บอสค่ะคุณคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยถ้าฉันจะเข้าไปในห้องน อนซักพักนึงก่อน แล้วจะกลับมาหาบอสนะคะ"

ผมก็ตอบ " โอเค " ไปแบบตะกุกตะกัก ไม่มั่นใจ

เจนก็เข้าไปในห้องของหล่อนแป๊ปนึง

จากนั้นเธอก็ออกมา พร้อมกับเค๊กวันเกิดก้อนใหญ่

พร้อมกับ ภรรยาผม ลูกๆผม เพื่อนๆของผมเป็นขโยง เพื่อนร่วมงาน แล้วทุกคนก็ร้องเพลง สุขสันต์วันเกิดให้ผม..

แล้วผมก็นั่งนิ่งอยู่ตรงนั้น
    .
    .
    .
    บนโซฟาของเจน
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    แบบเปลือยกายอยู่.......

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jand777 : 08-05-2008 เมื่อ 13:18

Senior Member ยาคูลย์'s Avatar
    สถานที่
    Amigo
    ขอบคุณ
    0

J u n v e s p a O u m L a m b r e t t a

Member oreomini's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชายหนุ่มคนหนึ่งขับเฟอรารี่ คันโปรด ออกไปกินก๋วยเตี๋ยว
    ระหว่างทาง เห็นตาลุง รู้จักกัน กำลังเข็นซาเล้ง เลยจอดรถลงไปทัก
    ' อ้าว ลุ๊งงงงงง..... มาเข็น ซาเล้งอยู่ทำไมน่ะ ทำไมไม่ถีบ อย่างนี้เหนื่อยแย่เลย'
    ' โซ่มังขาด โหล่งท่อระบายน้ำไปแหล่ว ถีบม่ายล่ายเลยต้องเข็น หง่ะ '
    ' หูยยยยยย..... อย่างงี๊เมื่อไหร่จะถึง.... เอางี๊ เดี๋ยวผมช่วยลาก ซาเล้งให้แล้วกัน '
    บ๊ะ ใจดีมั่กๆเลยพ่อหนุ่ม
    พอดีมีสายยางใสเส้น ยาวซักสองเมตร อยู่ในกระบะซาเล้ง
    แกเลยเอามาผูก ซาเล้ง เข้ากะท้าย เฟอร์รารี่
    ' ผมจะลากไปช้าๆนะลุง ' ชายหนุ่มนัดแนะ ' ถ้าเร็วไป ลุงบีบแตรยางซาเล้ง แป๊ดๆๆ เลยนะ หรือตะโกนบอกผมก็ได้ '
    ' โอเช เลย พ่อหนุ่ม ' ตาลุงตอบรับ
    ว่าแล้วป๋าเราก็ขับ เฟอร์รารี่ ลาก ซาเล้ง ตะดุ่ย.... ตะดุ่ย....
    พอชายหนุ่มจอดรอไฟแดงที่แยกๆหนึ่ง
    ฮอนด้าซีวิค แต่งซิ่ง ติด เทอร์โบ เสียงเครื่องแรงจัด ไม่กลัวเฟืองท้ายพัง เผายางโชว์แล้วเข้ามาจอดข้างๆ เฟอร์รารี่
    คนขับ เบิ้ลเครื่อง บรื้นนนน...... บรื้นนนนน........
    คนนั่งข้างๆ ถือกล้อง นิก้อน ดีสาม หันมายักคิ้วให้ ชายหนุ่ม
    บ๊ะ ท้าซิ่งข้ามรุ่นกันนี่หว่า ชายหนุ่มเรายอมได้ซะที่ไหน
    พอไฟเขียวเท่านั้นแหละ สองคันตบเกียร์ เร่งรอบ
    พุ่ง ปร๊าดดดด ๆ ๆ....... เลี้ยวขึ้น โทลเวย์ ไปเลย
    บน โทลเวย์ มีตำรวจคอยซุ่มดักส่อง เรด้าร์ จับความเร็ว
    เห็นรถซิ่งผ่านไป แก วอ. ถึงด่านข้างหน้าเลย
    ' ด่าน 17 วอ.๒ เปลี่ยน........
    มี เฟอร์รารี่ สีแดง อยู่เลนขวาสุด
    ฮอนด้า ซีวิค สีดำอยู่เลนกลาง ขับแข่งตีคู่กันไป ทางด่านแล้ว
    เหยียบกันไม่ต่ำกว่า 180 น่ะ ดักจับด่วน '
    .
    ' มีตาลุง ปั่น ซาเล้ง บรรทุกของเต็มกระบะหน้า
    จี้ตูด เฟอร์รารี่ มาด้วย
    แกตะโกนโหวกเหวก บีบแตรไล่ตลอด

.....สงสัยจะพยายามแซง เฟอร์รารี่ ด้วย ว่ะ ' ......

สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Talking ตารางการแข่ง Euro 2008

จัดไปครับ ดูแบบใหญ่คลิ๊กที่รูปเลย

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks