ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับเรื่อง sprint กับ 64

ชื่อกระทู้: ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับเรื่อง sprint กับ 64

Member kvang's Avatar
    สถานที่
    mods made thai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Smile ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับเรื่อง sprint กับ 64

คือผมชอบรถ 2 ตัวนี้อะครับ แต่เพิ่นเล่นรถเลยอยากทราบว่า มันแตกต่างกันยังไงบ้างคับ
    ระหว่าง 64 กับ สปิ้น เครื่อง ซี ๆ เท่ากันปะครับ มันแตกต่างกันอย่างไงบ้าง แบบเลือกไม่ถูก
    ว่าจะเล่นตัวใหนดีคับอยากได้ข้อมูล รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

ผมก็รู้ไม่มากครับ เอาง่ายๆ เลยนะครับ
    หัว...................................64 จะกลมและเล็กกว่า
    ล้อ....................................64 ล้อ 8 นิ้ว สปริ้น ล้อ 10 นิ้ว
    กระโปรง บังโคลนหน้า .....64 มีความกลม มน กว่า
    แค่นี้ก่อนนะครับ ส่วนรายละเอียดอย่างอื่นๆ มันเยอะครับ ต้องศึกษาเรื่อยๆๆ ครับ
    ส่วนจะเลือกว่าเล่นรุ่นไหนแล้วแต่ชอบนะครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

64-สปริ้น มีข้อแตกต่างมากมาย
    1.ราคา 64 จะราคาสูงกว่า เมื่อก่อน64 เรียกได้ว่าเป็นรุ่นยอดนิยมเลยหล่ะ
    2.รูปทรง-ขนาด-ล้อ
    3.ความหายาก 64 เค้าว่าหายากกว่า เพราะปีมันเกากว่า
    4.สปริ้นแรงกว่าเพราะล้อใหญ่
    ตอบมากไม่ได้เด๋วโดนด่า555
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

เครื่อง 64 แท้ นะค่ะมันเครื่อง 2 พอท ส่วน เครื่อง สปริ้น จะใหญ่ กว่า เป็นเครื่อง 3 พอท
    ส่วนเรื่อง ความนิยม 64 เป็นที่นิยมกว่าค่ะ

Junior Member newzar's Avatar
    สถานที่
    Kmit~L!!! ClaSSiC>>CLUB
    ขอบคุณ
    0

ผมไปเจอประกาดขายอ่ะคับ 64 เครื่องสปริ้นอ่ะคับ จะซื้อดีมั้ยอ่ะ

NewZ>>[P]as[S]er[B]y @ Kmit~L!!!
    LiFE On ThE RoCkER~SpiRiT oF ThE SaiN
    เราจะฝากชีวิตไว้ที่นาย kakuchi>>ชื่ออย่างไม่เป็นทางการของเจ้าc70 คันใหม่ของป๋มมม ^^

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ newzar
    ผมไปเจอประกาดขายอ่ะคับ 64 เครื่องสปริ้นอ่ะคับ จะซื้อดีมั้ยอ่ะ
    ผมว่าต้องดูหลายอย่างครับ เช่น มีทะเบียนเปล่า 64แท้ไหม๊ อุปกรณ์ต่างๆ สภาพสี เครื่อง ที่สำคัญสุดราคาเหมาะสมเปล่าครับ ต้องพิจารณาดีๆๆๆๆๆๆ นะครับระวังจะโดนหลอกเอา ถ้าดีหาผู้รู้ไปดูรถด้วยจะดีมาก ถ้าได้64แท้และเป็นเครื่องสปริ้นก็ดีนะครับ แรงดี ใหม่กว่าเดิมด้วย:)
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณครับ ที่ตอบคำถาม
    ว่าแต่ยังงี้ Spint ก็ แรงกว่า 64 ซิครับ Spint ได้อึด ส่วน 64 ได้สวย ใช่ปะคับ
    แล้ว Super กับ Sprint มันเหมือนกันใช่ปะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kvang : 21-12-2005 เมื่อ 09:54

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kvang
    ว่าแต่ยังงี้ Spint ก็ แรงกว่า 64 ซิครับ Spint ได้อึด ส่วน 64 ได้สวย ใช่ปะคับ
    Spint ก็ แรงกว่า 64 แน่นอนครับ
    แต่ 64 สวยด้วยและเครื่องแรงด้วย ก็มีนะครับ

แต่ผมว่าเครื่องแรงไม่แรงไม่ค่อยต่างกันหรอกครับ(ถ้า ไม่จับมาแด็กกันนะ)
    ขับไปความเร็วก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่
    เวลาไปทริปต่างจังหวัดยังงัยก็ต้องถึงพร้อมกันอยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Java_K.U. : 21-12-2005 เมื่อ 09:58

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kvang
    แล้ว Super กับ Sprint มันเหมือนกันใช่ปะครับ
    สปริ้น กับ 64 ก็ความอึดก็พอๆกัน เครื่องมันก้มีลักษณะคล้ายๆกัน แต่ล้อสปริ้นมันใหญ่กว่าวิ่งทางไกล หรือ ขี่ทางขุขระดีกว่าเพราะล้อใหญ่ แต่64 ถ้าวิ่งในกรุงเทพ หรือ ทางที่ไม่กันดาน ก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกับสปริ้นมากนักหรอก แถมคล่องตัวอีกต่างหาก กระจกก็ไม่มี แถมคัน เล็ก ไม่ต้องกลัวไปเกี่ยวกระจกรถเก๋งเขาอีก เลี้ยวง่ายๆเพราะล้อเล็ก ถ้าวิ่งใน กทม.กับสปริ้นก็ไม่ได้กินอะไรกันมากมายหรอก 64คันเก่าผมก็วิ่งดีต้นจัดเลยสปริ้นแซงไม่ทันเพราะจะ แซงก็ติดไฟแดงแล้ว...ต้องทางยาวๆถึงจะโดน 1-2-3 ไม่ได้กินกันง่ายๆหรอก จะมาโดน4
    Super กับ Sprint แตกต่างกันครับ หัวซูเปอร์จะเล็กกว่าหัวสปริ้น บอดี้สั้นกว่านิดหน่อย ฝากระโปรงสั้นกว่า-เล็กกว่า ล้อก้อเล็กกว่า(เท่า64) รู้สึกว่าจานไฟจะใหญ่ เฟื่องก็แตกต่าง(มั้งลืม) Super หายากกว่าครับ
    ****ผิดพลาดประการใดขออภัย*****
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณครับ มาก ๆ เลย แล้วถ้าได้รถมาเมื่อไรจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

64 ที่ไม่ใส่กระจก จ่า ชอบมากเลยครับ ข้างละ 100 /\6
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "

Junior Member one-issue's Avatar
    สถานที่
    ที่ๆมีแต่เราสองคน
    ขอบคุณ
    0

กระจก...หนะมีคับ แต่ จ่า ก็ยังมองๆ แล้วบอกว่า ไฟเลี้ยว หละหนู..........
    หุหุ.... 100 เหมือนเดิม :o (ขอบคุณที่ใช้บริการ : จ่าบอก)
    ***หมายเหตุ:หวังว่าจะไม่มาตามจับผมอีกนะครับ*** /\
    อ ยู่ ห่ า ง ที ไ ร . . . ใ จ จ ะ ข า ด /\4

Member pound's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

เครื่องสปริ้นท์ 2 พอตก็มีนะครับแต่จะเป็นของรุ่นหัวเหลี่ยม ส่วนหัวกลมจะมีการพัฒนาเป็น 3 พอต
    เนื่องจากสปริ้นท์จะพัฒนาต่อจาก gl /\3
    ช้านิด....ช้าหน่อย....แต่.......................เร ้าใจ..../\2

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ one-issue
    กระจก...หนะมีคับ แต่ จ่า ก็ยังมองๆ แล้วบอกว่า ไฟเลี้ยว หละหนู..........
    หุหุ.... 100 เหมือนเดิม :o (ขอบคุณที่ใช้บริการ : จ่าบอก)
    ***หมายเหตุ:หวังว่าจะไม่มาตามจับผมอีกนะครับ*** /\
    กรณฯนี้บอกจ่าไปเลยครับว่ารถผมจดทะเบียนก่อนปี2522 เป็นรถยกเว้นตาม พรบ รถยนต์ปี พ.ศ.2522 ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก Vespa & Lam
    กรณฯนี้บอกจ่าไปเลยครับว่ารถผมจดทะเบียนก่อนปี2522 เป็นรถยกเว้นตาม พรบ รถยนต์ปี พ.ศ.2522 ครับ
    บอกตามนี้ จ่า ชอบเหมือนกันครับ

จ่าบอก " หัวหมอหรอคุณ !!!! เดี๊ยะนอนกรง"

ปล. เรื่องจริง
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "