อยากชวนชาวบ้านหมู มาขุดหาสมบัติที่บ้านผม...สนใจไหม

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากชวนชาวบ้านหมู มาขุดหาสมบัติที่บ้านผม...สนใจไหม

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    โดนไล่ออกแล้ว
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน อยากชวนชาวบ้านหมู มาขุดหาสมบัติที่บ้านผม...สนใจไหม

พอดีได้คุยกับคุณแซม ว่าช่วงนี้บอร์ดเงียบๆ
    จะทำอย่างงัยให้คึกคักกันดี

ผมเลยบอกว่าถ้าอย่างนั้นจัดกิจกกรมรวมตัวกันซิ
    จะได้มาเห็นหน้า เห็นตา พูดคุยกัน

คุณแซมก็ถามว่าแล้วจะไปไหนกันดี
    ..................................................
    ..................................................
    เพราะมันต้องเป็นที่ๆพวกเราอยากไป
    ..................ที่ไหนดี........................
    .................................................. ....

สุดท้ายคุณแซมก็บอกว่า
    ที่ๆชาวหมูอยากไปมากที่สุดตอนนี้
    ก็บ้านพี่นั่นแหละ

เอาก็เอาว่ะ...............................

เลยอยากจะมาลองซาวเสียงกับเพื่อนๆว่า
    สนใจจะมาเที่ยวบ้านผมกันไหมครับ

แบบว่าออกจากกรุงเทพ
    วันเสาร์เช้า......................
    มาถึงบ้านผมตอนบ่ายๆ
    นำชมโกดังเก็บของผม
    ตอนเย็น....................
    กางเต็นท์บนลานดิน
    ใครใคร่จะลองขุดหาบ่อน้ำมหาสมบัติก็ลองดู
    กลางคืน......................
    ก็กินดื่มสังสรรค์กัน
    มีการเล่นเกมส์ จับรางวัลกัน
    (งานนี้ผมเตรียมของไว้จับรางวัลด้วย)
    วันอาทิตย์..............................
    พานำเที่ยวบึงฉวาก
    จากนั้นก็แยกย้ายกันกลับ

สนใจกันไหมครับเพื่อนๆ
    ถ้าใครสนใจรบกวนลงชื่อกันไว้นะครับ
    แล้วผมจะให้คุณแซม+แบงค์สรุปอีกทีว่าจะมากันวันไหน

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hellboy อ่านข้อความ
    พอดีได้คุยกับคุณแซม ว่าช่วงนี้บอร์ดเงียบๆ
    จะทำอย่างงัยให้คึกคักกันดี

ผมเลยบอกว่าถ้าอย่างนั้นจัดกิจกกรมรวมตัวกันซิ
    จะได้มาเห็นหน้า เห็นตา พูดคุยกัน

คุณแซมก็ถามว่าแล้วจะไปไหนกันดี
    เพราะมันต้องเป็นที่ๆพวกเราอยากไป
    ..................ที่ไหนดี........................
    .................................................. ....

สุดท้ายคุณแซมก็บอกว่า
    ที่ๆชาวหมูอยากไปมากที่สุดตอนนี้
    ก็บ้านพี่นั่นแหละ

เอาก็เอาว่ะ...............................

เลยอยากจะมาลองซาวเสียงกับเพื่อนๆว่า
    สนใจจะมาเที่ยวบ้านผมกันไหมครับ

แบบว่าออกจากกรุงเทพ
    วันเสาร์เช้า......................
    มาถึงบ้านผมตอนบ่ายๆ
    นำชมโกดังเก็บของผม
    ตอนเย็น....................
    กางเต็นท์บนลานดิน
    ใครใคร่จะลองขุดหาบ่อน้ำมหาสมบัติก็ลองดู
    กลางคืน......................
    ก็กินดื่มสังสรรค์กัน
    มีการเล่นเกมส์ จับรางวัลกัน
    (งานนี้ผมเตรียมของไว้จับรางวัลด้วย)
    วันอาทิตย์..............................
    พานำเที่ยวบึงฉวาก
    จากนั้นก็แยกย้ายกันกลับ

สนใจกันไหมครับเพื่อนๆ
    ถ้าใครสนใจรบกวนลงชื่อกันไว้นะครับ
    แล้วผมจะให้คุณแซม+แบงค์สรุปอีกทีว่าจะมากันวันไหน
    ผมไปด้วยจะเอาจอบไปด้วยว่าจะจ้างคนงานไปช่วยขุดได้ไหมพี่อิอิอิ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    ผมไปด้วยจะเอาจอบไปด้วยว่าจะจ้างคนงานไปช่วยขุดได้ไหมพี่อิอิอิ
    เห็นด้วยกะคุณแบงค์ครับ/\2/\2/\2/\2

Member tee_69's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่เงียบๆคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

ขุดไปไม่กลัวระเบิดหลอคับ อิอิอิ

Member TO_C92's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

บ้านพี่อยู่ไหนครับ พอดีว่าผมมันตัวถึกๆอ่ะ อิอิอิ
    เรื่องขุดเจาะสบายครับ อิอิอิอิ
    I Love Honda C_92 C_95
    มาคุยกันได้ตลอดนะครับ ผมอยู่ขอนแก่นนะครับ

เบอร์ 0868634100 มีไรโทรหาได้นะคราบ
    ที่สุดของชีวิตคือความคราสสิคของ...รถโบราณ

( คนรักหมู )

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TO_C92 อ่านข้อความ
    บ้านพี่อยู่ไหนครับ พอดีว่าผมมันตัวถึกๆอ่ะ อิอิอิ
    เรื่องขุดเจาะสบายครับ อิอิอิอิ

อยู่จ.ชัยนาทครับ

ใกล้ๆบึงฉวากสุพรรณ

อย่างไงก็รวมตัวกันมานะครับ

Junior Member นิยมรถ[เก่า]'s Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง จ้า
    ขอบคุณ
    0

น่าสนใจมากเลยคับพี่ ไปเที่ยวในตัว นี่ผมก็เพิ่งกลับมาจากสุพรรณ ไปผ่อนผัน ทหารมา เหนื่อยชิบ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

พอดีว่า ที่บ้านมีรถแมคโคร คันน้อยๆ เอาไปช่วยขุดได้ไหมครับ อิอิ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    พอดีว่า ที่บ้านมีรถแมคโคร คันน้อยๆ เอาไปช่วยขุดได้ไหมครับ อิอิ

จะเอาแมคโคร มาขุดก็ได้...

แต่ต้องเอารถไถคันน้อยๆ มากลบให้ผมด้วยนะครับ 55

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ไปด้วยครับ พี่บอย วันที่ 19 - 20 เม.ย.นี้ พี่ว่างไหมครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ไปด้วยครับ พี่บอย วันที่ 19 - 20 เม.ย.นี้ พี่ว่างไหมครับ
    ถ้าเป็นช่วงสงกรานต์ผมอยู่บ้านตลอดครับ

แต่ถ้าเป็นช่วงวันที่ 19 เป็นต้นไป จนถึงวันที่ 25 เม.ย.

ผมจะไม่อยู่เมืองไทยหลายวันเลยครับ

singburi92's Avatar
    สถานที่
    HARLEY-DAVIDSON
    ขอบคุณ
    0

ผมอยู่สิงห์บุรีคับ
    อยากไปด้วยจังเรย
    แจ้งวันเวลาหน่อยคับผม

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ไปแน่นอนครับพี่บอย แต่รอจังหวะงามๆก่อนครับ ( ตอนนี้กำลังติดต่อเช่ารถแม็คโครอยู่ครับ อิอิ )

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C95

ตอนนี้จ้างคนงาน30กว่าคนกับรถขุดมาเเล้ว อิอิ ล้อเล่น นะพี่ บอย
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

สรุปตอนนี้มีคนที่ชูจั๊กกะแร้แล้วดังนี้

1. Safety Man
    2. Bank C95
    3. singburi92
    4. ทิดอ่ำ (จะมาไปไหมเนี่ย..ย้ายไปตั้งไกล)
    5. tee_69 (ตกลงไปไหมครับ)
    6. To_c92
    7. oh
    8. นิยมรถเก่า

ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจก็ลงชื่อไว้นะครับ
    แล้วผมจะลองนัดกันคุณแซมดูว่าจะกำหนดไปกันวันไหนดี

ปล.รู้สึกว่าแต่ละคนจะฟิตตัวเตรียมมาขุดกันเต็มที่เล ยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hellboy : 09-04-2008 เมื่อ 19:43 เหตุผล: แก้

Bookmarks