จอดเวสป้าระวังกันให้ดีนะครับ

ชื่อกระทู้: จอดเวสป้าระวังกันให้ดีนะครับ

A_THUNDERCAT's Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จอดเวสป้าระวังกันให้ดีนะครับ

ช่วงนี้ที่กรุงเทพ รถหายบ่อยนะครับ เพื่อนจะจอดรถระวังกันหน่อยนะครับ 2วันที่ผ่านมาหาย2คันแล้วครับ คันแรกเป็นรถเพื่อน สปิ้นหัวกลม ตระแกรงยาว จอดล็อคโซ่ไว้ข้างบ้านมากว่า20ปี แล้ว จนวันที่21-12ที่ผ่านมา ตื่นมาเหลือไว้แต่โซ่ให้ดูต่างหน้า คนร้ายมันใช้กรรไกรตัดแบบง่ายดาย
    อีกคันเพิ่งหายเมื่อวาน ตอนเช้ามืดเหมือนกันเป็นรถอู่จอดไว้หน้าบ้าน เจ้าของอู่ตื่นมาเพราะได้ยินเสียงรถล้ม เลยออกมาดูเห็นรถเวสป้าของตัวเองอยู่ท้ายกระบะขับออก ไปอย่างหน้าตาเฉย
    แย่มากเลยพวกหากินบนความทุกข์ของคนอื่น ยังไงก็ช่วยกันเป็นหูเป็นตานะครับ
    อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

ต้องจับมันมาตอน............แล้วเสียบประจาน........ ...เลวจิงๆ
    [U71 vintage machine][/U]

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

คิดๆแล้วก็เสียวๆอยู่อะครับ จอดหน้าบ้านทุกวันเลย

Junior Member -M-A-I-Y-'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

ต้องจับผูกเชือก มัดไว้กะรถ แล้วขับลาก********รอบเมือง ให้********ทรมาน อย่างสาสม

[

ระวังกันหน่อยแล้วกัน

รูป รูป  
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Junior Member Smtteam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต้องช่วยกันระวัง (แต่ก็เสียวเหมือนกันเนอะ)
    :D [SWU-CLUB] :D
    ฟามสุขมันอยู่ที่บนหลังเบาะ..อะจึ๊ย.อะจึ๊ย

Member kvang's Avatar
    สถานที่
    mods made thai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

แล้วมันไม่มีที่ล็อคล้อเหมือนมอไซตหรือคับ แบบผมเพิ่งจะหารถเองคับเลยมะค่อยรู้เรื่องเท่าไร มีวิธีป้องกันปะคับให้มันเอารถยากขึ้นกว่าเดิมอะคับ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kvang
    แล้วมันไม่มีที่ล็อคล้อเหมือนมอไซตหรือคับ แบบผมเพิ่งจะหารถเองคับเลยมะค่อยรู้เรื่องเท่าไร มีวิธีป้องกันปะคับให้มันเอารถยากขึ้นกว่าเดิมอะคับ
    วิธีป้องกันชั่วคราว ก็คงเชื่อมหูช้าง ล็อคขาตั้งอ่ะ
    เวลาจอดไหนที่รู้สึกไม่ค่อยปลอดภัย
    ก็เซ่นๆยามหน่อย ฝากฝังไว้หน่อย....

แต่... ถึงคุณจะล็อคล้อ ล่ามโซ่ มันก็ยกขึ้นกระบะได้
    /\6

ขึ้นอยู่กับความระวัง ของคุณเอง เพราะ "ไอ้หัวขโมย มันยังอยู่"

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ถูก ค่ะ พี่โพช........

Member kvang's Avatar
    สถานที่
    mods made thai
    ขอบคุณ
    0
    1

ต้องระวังดี ๆ หายทีนี่แย่อะคับ

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    1

รถเพื่อนผมก็หาย 64 สีขาว
    โดนตี หรือโดนอะไรไม่รู้ ที่เบ้าตา
    อาการก็คือ กระดูก แกล้มแตก ต้องผ่าตัด
    รถหาย หมวกหาย
    นะตอนนี้ ก็ 3 อาทิตย์แล้วครับ แต่อาการที่ใบหน้ายังไม่ดีขึ้นเลย
    ยังห้อเลือดอยู่ตรงบริเวณเบ้าตา

ยังไงฝากเตือนพี่ๆน้องๆที่ขี่รถไปกินเหล้าตอนดึกๆด้ว ยนะครับ ว่าอย่าเอารถไป
    ระวังจะโดนเหมือนเพื่อนผม /\4
    kla_vespa@hotmail.com By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

Sure-Sleep นอนกับพี่ดีฝ่า DAT SURE's Avatar
    สถานที่
    Sure-Sleep
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kla_vespa
    รถเพื่อนผมก็หาย 64 สีขาว
    โดนตี หรือโดนอะไรไม่รู้ ที่เบ้าตา
    อาการก็คือ กระดูก แกล้มแตก ต้องผ่าตัด
    รถหาย หมวกหาย
    นะตอนนี้ ก็ 3 อาทิตย์แล้วครับ แต่อาการที่ใบหน้ายังไม่ดีขึ้นเลย
    ยังห้อเลือดอยู่ตรงบริเวณเบ้าตา

ยังไงฝากเตือนพี่ๆน้องๆที่ขี่รถไปกินเหล้าตอนดึกๆด้ว ยนะครับ ว่าอย่าเอารถไป
    ระวังจะโดนเหมือนเพื่อนผม /\4
    โดนตีเอารถเลยหรอครับทำมัยโหดจัง
    กกกกกกกกก

SURE-SLEEP
    SURE-SLEEP

SURE-SLEEP

บริการแพคสินค้าด้วยถุงพลาสติก ฟิล์มหด(ชริงค์ฟิล์ม)
    แพคเดี่ยว แพคคู่ แพคโหล แพคสินค้าจัดรายการโปรโมชั่นทุกชนิด
    081-801-8001บอย 084-4242-428เอส 081-899-5295เอส

หายเร็วนะครับพี่ชายย ... ของภายนอกหาเมื่อรัยก้อหาได้ แต่ภายในหายแล้วหายเลย ..สู้ๆครับ
    King Monkey Club

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

เสียวๆ แต่ถ้าจับได้ จะให้ พวกทหารใหม่ ตื้บ!!! ให้เข็ด
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Bookmarks