รวบรวมสารพันปัญหาสำหรับ Px - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวบรวมสารพันปัญหาสำหรับ Px

Junior Member Obama555's Avatar
    สถานที่
    เดินดง ณ พงไพร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยผมที

อาการมันมีอยู่ว่า เวลาสตาทร์เครื่องมันติดยากมากครับ พอติดแล้วขับได้ประมาณ 1-2 กม. มันก็ดับเอง
    (กว่าจาให้มันติดอีกเหนื่อยสุดๆ) ผมอยากรู้ว่ามันจาเกี่ยวกับคาบูป่าวครับ หรือมาจากสาเหตุอื่นครับ
    พอดี เพิ่งได้รถมา เจ้าของเค้าจอดไว้ เป็นปีๆแล้วครับผมลองเติมน้ำมันดูแล้วก็เป็นอย่างที่ บอกครับ
    ปล.มันเป็น px 150 แบบหน้าทองขาว คาบบูเดิม เครื่องมะเคยผ่า
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

แบบว่าอยากหา px200 ซักคันไว้ขี่ไปทำงานไปเที่ยวกับพวกเพื่อนเน้นทัวร์ อะครับ
    และยังไม่มีประสบการณ์ เลย อยากจะปรึกษา พวกพี่หน่อยนะครับ ผมสนใจ
    PX98(โอแยก+สต๊าดมืฮ) กับ FL1-2
    โปรดช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าแบบไหน ทนเน้นทน ซ่อมบำรุงง่าย ผมไม่เน้นสวย
    และช่วยเปรียบเทียบ ข้อดี-เสีย
    ระหว่าง PXปี98(โอแยก+สต๊าดมือ) กับ FL1-2

ไหนก็ถามแล้วเลย...อยากรู้เหมือนกันว่า..
    ทำไมบางคนมี Fl1-2 แล้วอยากแลกกับพวก PXปี98(โอแยก+สต๊าดมือ)
    สงสัยมานานมากและ หรือเพราะว่าเรื่องเครื่อง
    ความทนทานต่างกันวิ่งดีกว่าเร็วกว่าหรือว่า ปัญหาอื่น
    ผม งงไง แบบว่ามีรถ ปีใหม่กว่าสดกว่า แต่อยากแลกปีเก่ากว่าซะงั้น
    หรือว่าความชอบ ถ้าความชอบ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะมีคำถามมาเรื่อยๆครับ em95
    แบบว่าต้องชม
    ------> http://www.youtube.com/watch?v=-ZrB0NwM-0c <----
    งานมากกูเบื่อ งานเหลือกูเกลียด
    งานละเอียดกูงง บอกตรง ๆ กูขี้เกียจ

ไว้ลาย ไว้ลุย Adema's Avatar
    สถานที่
    " White Line " ไว้ลาย!!
    ขอบคุณ
    0

รอเกจิมาตอบครับ
    White Line Scooter Club Chiangrai

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Talking ไฟมีปัญหา

ไฟส่องสว่างมีปัญหาคับรถวิ่งดีคับ แต่หลอดไฟหน้าขาดไฟเลี้ยวไม่กระพิบ บางคนก็ว่าเปนที่แล๊กคูเรเตอร์ เพราะผมซื้อมาไม่เคยเปลี่ยนสะที่ล่าสุดไฟหน้าขาดไป2แ ล้วไฟไม่ติดหมดเลยแต่ไฟสตาทติดวิ่งได้ยังไงรบกวนด้วย คับem95 ขอบคุญคับ

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teng666 อ่านข้อความ
    ไฟส่องสว่างมีปัญหาคับรถวิ่งดีคับ แต่หลอดไฟหน้าขาดไฟเลี้ยวไม่กระพิบ บางคนก็ว่าเปนที่แล๊กคูเรเตอร์ เพราะผมซื้อมาไม่เคยเปลี่ยนสะที่ล่าสุดไฟหน้าขาดไป2แ ล้วไฟไม่ติดหมดเลยแต่ไฟสตาทติดวิ่งได้ยังไงรบกวนด้วย คับem95 ขอบคุญคับ
    แล็กคูเรเตอป่าวคับ ผมก้อเคยเสียนะ ส่วนที่ไฟเลี้ยวไม่กะพิบ อาจไฟออกมาไม่ดีดีเลเลยไม่ทำงานต้องไล่ไฟดูคับ
    ผิดพลาดขออภัยคับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แบบว่าอยากหา px200 ซักคันไว้ขี่ไปทำงานไปเที่ยวกับพวกเพื่อนเน้นทัวร์ อะครับ
    และยังไม่มีประสบการณ์ เลย อยากจะปรึกษา พวกพี่หน่อยนะครับ ผมสนใจ
    PX98(โอแยก+สต๊าดมืฮ) กับ FL1-2
    โปรดช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าแบบไหน ทนเน้นทน ซ่อมบำรุงง่าย ผมไม่เน้นสวย
    และช่วยเปรียบเทียบ ข้อดี-เสีย
    ระหว่าง PXปี98(โอแยก+สต๊าดมือ) กับ FL1-2

ไหนก็ถามแล้วเลย...อยากรู้เหมือนกันว่า..
    ทำไมบางคนมี Fl1-2 แล้วอยากแลกกับพวก PXปี98(โอแยก+สต๊าดมือ)
    สงสัยมานานมากและ หรือเพราะว่าเรื่องเครื่อง
    ความทนทานต่างกันวิ่งดีกว่าเร็วกว่าหรือว่า ปัญหาอื่น
    ผม งงไง แบบว่ามีรถ ปีใหม่กว่าสดกว่า แต่อยากแลกปีเก่ากว่าซะงั้น
    หรือว่าความชอบ ถ้าความชอบ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะมีคำถามมาเรื่อยๆครับ em95
    ------> http://www.youtube.com/watch?v=-ZrB0NwM-0c <----
    งานมากกูเบื่อ งานเหลือกูเกลียด
    งานละเอียดกูงง บอกตรง ๆ กูขี้เกียจ

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unseenooan อ่านข้อความ
    แล็กคูเรเตอป่าวคับ ผมก้อเคยเสียนะ ส่วนที่ไฟเลี้ยวไม่กะพิบ อาจไฟออกมาไม่ดีดีเลเลยไม่ทำงานต้องไล่ไฟดูคับ
    ผิดพลาดขออภัยคับ

ขอบคุนสหายมากคับ ผมก็คิดอย่างนี้ละ แต่ไม่กล้าฟังธงem95

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ท่านเจตกัยท่านตั้มมาตอบหน่อย

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    ท่านเจตกัยท่านตั้มมาตอบหน่อย
    อ้าวคุณโบ๊ท ช่วยแนะนำเรื่องรถให้หน่อยสิ
    ผมสนใจอยู่นะเนี่ย em95

สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อืม
    98 ที่ใช้อยู๋ขี่นิ่มสบาย ช่วงหน้าไม่กระด้าง แต่ไม่หล่อตรงที่ขาดดิส แต่ราคาย่อมเยากำลังดี
    ส่วนfl ช่วงหน้าจะกระด้างนิด แต่ข้อดีคือคือสวย ที่มีดิส แต่งบสูงกว่าหน่อย
    ส่วนตัวแล้วถ้างบถึงก็ fl เลยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องเก็บของไรเพิ่ม สดกว่าบ้างเป็นบางคัน แต่ส่วนใหญ่200 จะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับ ความเร็วพอๆกัน พอดีไม่ค่อยมีเวลาพิมพ์ยาวครับ ตอบแค่นี้ก่อนแล้วกัน

Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    อืม
    98 ที่ใช้อยู๋ขี่นิ่มสบาย ช่วงหน้าไม่กระด้าง แต่ไม่หล่อตรงที่ขาดดิส แต่ราคาย่อมเยากำลังดี
    ส่วนfl ช่วงหน้าจะกระด้างนิด แต่ข้อดีคือคือสวย ที่มีดิส แต่งบสูงกว่าหน่อย
    ส่วนตัวแล้วถ้างบถึงก็ fl เลยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องเก็บของไรเพิ่ม สดกว่าบ้างเป็นบางคัน แต่ส่วนใหญ่200 จะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับ ความเร็วพอๆกัน พอดีไม่ค่อยมีเวลาพิมพ์ยาวครับ ตอบแค่นี้ก่อนแล้วกัน
    ขอบคุณมากเลยครับคุณโบ๊ท
    แล้วมีเกจิ ท่านใด อยากจะเสนอแนะบ้างมั้ยครับ
    มือใหม่ต้องการความรู้ก่อนซื้อครับผม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ครัลโทรไปถามเกจิ เจต และตั้มเลย

เวสป้าบ้าที่ซู๊.....ด อีตาบ้า's Avatar
    สถานที่
    เวสป้าบ้านนอก
    ขอบคุณ
    0

ขอวิธีตั้งมาร์คไฟCDIหน่อยสิครับ แบบว่าไฟมันมาอ่อนไฟนิสสสสสส
    ขอวิธีสังเกตุคร่าวๆด้วยนะครับ
    " เวสป้าบ้าที่ซู๊.........ด "

Member ton311549's Avatar
    สถานที่
    ชุมแพ scooter
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ผมขอถามเรื่องไฟเลี้ยวครับ

คือว่าผมอยากใส่ไฟเลี้ยวครับตอนที่ผมไปซื้อมานั้นเค้ าโป้วปิดมาครับอยากทราบว่าต้องสั่งอะหลั่ยชิ้นไหนบ้า งและราคาประมาณเท่าไรครับ ส่วนแป้นตรงแฮนด์นั้นที่ฝั่งขวามีแต่ ปุ่มแตร ไฟสูงต่ำ แลเปิด ปิดไฟหน้า และไฟหรี่ครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

♥karkanchor♥ air_redeyes's Avatar
    สถานที่
    px club thailand♥200 gangster
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ton311549 อ่านข้อความ
    คือว่าผมอยากใส่ไฟเลี้ยวครับตอนที่ผมไปซื้อมานั้นเค้ าโป้วปิดมาครับอยากทราบว่าต้องสั่งอะหลั่ยชิ้นไหนบ้า งและราคาประมาณเท่าไรครับ ส่วนแป้นตรงแฮนด์นั้นที่ฝั่งขวามีแต่ ปุ่มแตร ไฟสูงต่ำ แลเปิด ปิดไฟหน้า และไฟหรี่ครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

em98คือว่าคุนต้องไปซื้อไฟเลี้ยวทั้งหมดเลยคับจะมีทั้งแท ้และเทียมสวิกไฟตรงแฮนด์ด้วยคับจะมีหัยต่อเสร็จสับเล ยคับแล้วคุนก้อไปวัตตรงที่เขาโป๊วมาอะคับแล้วเจาะทำก ารติดตั้งได้เลยem98
    ปล.ส่วนเรื่องราคามิแน่จัยคับต้องถามผู้รู้อีกทีส่วน ที่บอกกล่าวผิดพลาดไงก็หัยผู้รู้เชียวชาญช่วยแนะอีกท ีคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย air_redeyes : 19-06-2009 เมื่อ 19:33

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks