รวบรวมสารพันปัญหาสำหรับ Px - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวบรวมสารพันปัญหาสำหรับ Px

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ px rider อ่านข้อความ
    คาร์บูลอย น้ำมัน พ่นทิ้งอย่างเดียวเลยครับ..

แต่ถ้าฝังหรีด ช่วยได้ดีขึ้นแน่นอนครับ...ฟันเฟิรม์ หรือ มัวนิ่ม อิอิ
    ถูกต้ม เฮ้ยถูกต้องแล้วพี่

เมืองทองคะนองเดช

T-rex Big-Oad's Avatar
    สถานที่
    VESPA สายตุ๊ด
    ขอบคุณ
    0

ตรงหัวเทียนมีน้ำมันเยิ้มครับ จับดูมันโยกได้หัวเทียนมันก็แน่นดีครับ แต่ที่โยกเป็นส่วนที่ติดกับเครื่อง จับหมุนช้ายหมุนขวาได้แต่ไม่หลุด มันเป็นอะไรครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ big-oad อ่านข้อความ
    ตรงหัวเทียนมีน้ำมันเยิ้มครับ จับดูมันโยกได้หัวเทียนมันก็แน่นดีครับ แต่ที่โยกเป็นส่วนที่ติดกับเครื่อง จับหมุนช้ายหมุนขวาได้แต่ไม่หลุด มันเป็นอะไรครับ

อ่านแล้วงงครับ ที่ไม่แน่นในส่วนไหนครับ เกลียวหัวเทียน หรือ ขันน๊อตฝาสูบไม่แน่นครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตรงหัวเทียนต่อเข้ากับลูกสูบครับ น้ำมันเยิ้มเลย

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ฮีโร่'s Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / Px Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Big-Oad อ่านข้อความ
    ตรงหัวเทียนต่อเข้ากับลูกสูบครับ น้ำมันเยิ้มเลย

เกลียวหัวเทียนลูดหรือเปล่าผมก็มั่วๆไปอะครับ คำถามงงๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้มีปัญหาใหม่มาอีกแล้วครับ ตอนเช้ากะว่าจะขับกินลมชมวิวไปเรื่อยๆ แต่ขับไปได้ซักพักก็มีอาการดังนี้ครับ
    1.มีเสียงเหมือนเหล็กกระทบกันดังแกร็กๆๆตอนแรกคิดว่า เป็นเสียงแก๊ะหน้าแต่ไม่ใช่
    2.เวลากำครัชเข้าเกียร์จะมีเสียงครัชหอนขึ้นมาเสียงด ังมาก เกียร์1-2ไม่ดังจะดังเฉพาะเกียร์3-4
    3.ขากลับรู้สึกหงุดหงิดเลยบิดกลับจนสุดคันเร่ง ตอนนี้อาการข้อ1-2 เงียบไปแล้ว
    แต่เกียร์4เข้าไม่นิ่มเหมือนเดิม ต้องรอจังหวะ
    ทั้งหมดนี้มันเป็นอะไร มีวิธีป้องกันแก้ไขอย่างไรครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ส่วนปัญหาหัวเทียนแก้ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ
    em90em90

EX Vespa Polini Classic Original's Avatar
    สถานที่
    ++CHIANGKHAN CLUB SCOOTER++(ขับคนเดียว สำบายใจ)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ๐๐ใส่หมด...เป็นไงบ้างคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    สนใจใส่สปริงครัช มาลอซซี่ไหมครับ ใส่แค่3ตัวก็จะร้องเดอะเบสสสสสสสสสสสสสแว้ว

แข็งจนกล้ามนิ้วขึ้นเลยละ แต่ปลายไหล ออกตัวโดดๆๆเลยครับ แต่ขี่ตอนรถติดทรมานนิ้วสุดๆ

ใครเคยสัมผัสมาแล้วจะรู้ครับ
    ๐๐ถ้าเกิด ใส่หมด...จะกดลงมั้ยครับพี่
    ไม่แรง แต่แซงหลักกิโล.....(หลักกิโลมันวิ่งได้ที่ไหนหว๋า)

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Original อ่านข้อความ
    ๐๐ถ้าเกิด ใส่หมด...จะกดลงมั้ยครับพี่
    ใส่หมดได้มั๊ย = ได้ครับ
    จะกดลงมั๊ยครับพี่ = กดลงครับ
    ผลที่จะตามมา = 1. การออกตัวกระชากมาก อาจทำให้การทรงตัวในการบังคับทิศทางรถไม่ดีเท่าที่คว รหรืออาจะเสียหลักพุ่งล้มได้
    2. ควรเตรียมตัวซื้อ counterpain หลอดใหญ่ๆไว้รอเลย เพราะรุ่งเช้ามา คุณจะมีอาการอักเสบกล้ามเนื้ออย่งที่ไม่เคยเป็นมาก่อ น หรือหนักเข้าอาจจะต้องให้หมอนวด
    คำเตือน...... หมอที่จะนวด ควรเป็นหมอเฉพาะทาง ไม่ใช่หมอทั่วไป แนะนำให้ไปแถวรัชดา ที่นั่นจะมีหมอนวดมากเป็นพิเศษ จบข่าว..............กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฝูงบิน px. : 14-08-2009 เมื่อ 19:36

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    แนะนำให้ไปแถวรัชดา ที่นั่นจะมีหมอนวดมากเป็นพิเศษ
    สงสัยจะไปบ่อย ฮ่าๆ
    Tel.087-8164255

EX Vespa Polini Classic Original's Avatar
    สถานที่
    ++CHIANGKHAN CLUB SCOOTER++(ขับคนเดียว สำบายใจ)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ๐๐ขนาดนั้นเลยเหรอครับ.....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ใส่หมดได้มั๊ย = ได้ครับ
    จะกดลงมั๊ยครับพี่ = กดลงครับ
    ผลที่จะตามมา = 1. การออกตัวกระชากมาก อาจทำให้การทรงตัวในการบังคับทิศทางรถไม่ดีเท่าที่คว รหรืออาจะเสียหลักพุ่งล้มได้
    2. ควรเตรียมตัวซื้อ counterpain หลอดใหญ่ๆไว้รอเลย เพราะรุ่งเช้ามา คุณจะมีอาการอักเสบกล้ามเนื้ออย่งที่ไม่เคยเป็นมาก่อ น หรือหนักเข้าอาจจะต้องให้หมอนวด
    คำเตือน...... หมอที่จะนวด ควรเป็นหมอเฉพาะทาง ไม่ใช่หมอทั่วไป แนะนำให้ไปแถวรัชดา ที่นั่นจะมีหมอนวดมากเป็นพิเศษ จบข่าว..............กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ๐๐แล้วทำไงเหรอครับ...ถึงจะขับสบายๆ แต่กระโดดได้ตามอารมย์คนขับอ่ะ.....em90em90em90หมอน วดมีอยู่แล้วครับ....ขอบคุณมากครับผม
    ไม่แรง แต่แซงหลักกิโล.....(หลักกิโลมันวิ่งได้ที่ไหนหว๋า)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Original อ่านข้อความ
    ๐๐แล้วทำไงเหรอครับ...ถึงจะขับสบายๆ แต่กระโดดได้ตามอารมย์คนขับอ่ะ.....em90em90em90หมอน วดมีอยู่แล้วครับ....ขอบคุณมากครับผม
    ใส่ของ malossi 3 อัน แล้วก็ของเดิมอีก3 สำหรับคลัทเดิม

ถ้าเป้นคลัท2แรง ก็ใส่ เดิม4 แล้วใส่ malossi 3 อัน คับ

ถ้าอยากโดดมากๆๆหาคนซ้อนตัวหนักกหน่อย รับรองโดดทุกเกียร์

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ระวังพุ่งดีเกินนะครับ ล่าสุด คนที่ใส่สปริง malossi ไป3 ตัว พุ่งเฉี่ยวชน vios มาครับ อิอิ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member alexiz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากทราบว่า คาบู Dell'Orto SI 20/20 D
    ใช้นมหนูเบอร์ไรบ้างเพื่อประหยัดและแรงพอตัว
    ผมใช้ p125x อยู่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    ระวังพุ่งดีเกินนะครับ ล่าสุด คนที่ใส่สปริง malossi ไป3 ตัว พุ่งเฉี่ยวชน vios มาครับ อิอิ

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks