[ เตือน งดทำการซื้อขายชั่วคราว ] ขาย... ของแต่ง... หลายรายการ... ครับ

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 127 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขาย... ของแต่ง... หลายรายการ... ครับ

เตือน!!! งดทำการติดต่อซื้อขายชั่วคราว เนื่องจากได้รับร้องเรียนว่า สมาชิกท่านนี้ ไม่ส่งสินค้าตามตกลง mink_k_k's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ(น.ด.)----> ผู้หลงใหลVespa&Lambrettaโดยสันดาน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขาย... ของแต่ง... หลายรายการ... ครับ

รายการของที่มีเหลืออยู่ มีแค่ตามหัวข้อรายการข้างล่างนี้ นอกเหนือจากนี้ไม่มีครับ แต่ถ้ายังสงสัยในรายละเอียดสินค้าโทรถามได้ครับ! ของทุกชิ้นมีรูปให้ดู ..คลิ๊กดูได้ที่ link ใต้แต่ละหัวข้อของรายการครับ

ของทุกชิ้นส่งฟรี โดยไปรษณีย์ รับประกัน ด่วนจี๋ EMS

<<-----Seller Talk----->>

เนื่องจากที่ผ่านมา มีของหลายอย่างที่ผมได้ขายไป ทั้งที่ได้ลงขายในบอร์ดนี้ และขายหลังบอร์ด ซึ่งของทั้งหมดจะขายตามสภาพ ตามความสมบูรณ์ของสินค้า และจะบอกผู้ซื้อทุกครั้งถึงรายละเอียดของสินค้านั้น ฉะนั้นหากมีผู้ใดที่ขายของนั้นต่อให้กับท่านแล้วบอกว ่าซื้อมาจากผม สามารถโทรมาสอบถามข้อมูลและข้อเท็จจริงเกี่ยวกับรายล ะเอียดของสินค้า รวมทั้งราคาที่ขายไปตอนนั้นได้ครับ ที่ 0859006125

NEW!

List for sell
    1. น็อตไม่มหัว ใส่คิ้วบังลม เวสป้า แลมเบรตต้า ขายเป็นชุด ชุดละ 350.- (8ตัว)รวมส่ง
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=1786&page=107

2. หน้าหมวกอวกาศ แท้จากญี่ปุ่น(ใส่ไม่หลอกตา มีตัดแสงUV) มี2 สี สีแดง และเหลือง ใส่แล้วไม่เหมือนใคร ขายเท่าทุน อันละ 1,500

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...t=1786&page=78

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Last week!

1. ปลอกมือ แลม 1-2 ขนาด 27 มิล หายาก ของ Biemme italy แท้ (ใช้ของแท้ ยางจะนิ่มมือ) -Grips for Lambretta S1-2 Biemme คู่ละ 1,500.-

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=303765

2. กันล้มหลังรอบคัน ใส่เวสป้า สมอลเฟรมทุกรุ่น ยี่ห้อ ซูเปอร์ หายากสุดๆ -Floridabars fit to Vespa Smallframe Brand "Super" Flag 18,000.-
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...748&highlight=

3. เพลทธง ซูเปอร์ ของแท้ ใส่ ฟุทบอร์ด หรือปลิงข้าง -Flag plate Brand "Super" original for footboard extention or sidepanel 4,500.-
    4. เสื้อยึดแลมเบรตต้า สีดำ ลายแลมสองใส่ของแต่ง เบอร์ M ของแท้ Lambretta T-shirt UK Size M 1,000.-
    5. มิ๊กกี้เม้า ฝาถังน้ำมัน เวสป้า งาน รีโปร สุดสวย Mickymouth Nut reproduction อันละ 1,000.-/one
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...33#post4617233

สนใจโทร 085-9006125

ข้างล่างนี้เป็นตัวอย่างของแต่ง Accessories ต่างๆ (ซึ่งขายไปหมดแล้วนะครับ) ลงเป็นข้อมูลไว้ใช้ศึกษาได้ครับ All Embellishers as on below are sold and just for show.
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 29-08-2013 เมื่อ 14:33

เตือน!!! งดทำการติดต่อซื้อขายชั่วคราว เนื่องจากได้รับร้องเรียนว่า สมาชิกท่านนี้ ไม่ส่งสินค้าตามตกลง mink_k_k's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ(น.ด.)----> ผู้หลงใหลVespa&Lambrettaโดยสันดาน
    ขอบคุณ
    0

ตจว.ส่ง Ems ให้ครับ บรรจุใส่ห่อ/กล่องกันกระแทกแพ็คอย่างดี

ชื่อบัญชี กรกฤษณ์ สกุลเจริญ
    ธ.กสิกรไทย 765-2-28360-2 เดอะมอล์ท่าพระ
    ธ.กรุงเทพ 245-0-28622-0 เดอะมอล์ท่าพระ
    ธ.ไทยพาณิชย์ 170-2-12021-7 เดอะมอล์ท่าพระ
    ธ.นครหลวงไทย เดอะมอล์ท่าพระ
    ธ.ทหารไทย ร.พ.สมเด็จพระปิ่นเกล้า
    ธ.กรุงไทย ย่อยกระทรวงสาธารณสุข

ขั้นตอนคือ โอนเสร็จแล้ว รบกวนส่งข้อความที่อยู่ที่จะให้ผมจัดส่งของ พร้อมระบุสิ่งของที่ท่านซื้อครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 25-11-2012 เมื่อ 13:46

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 08-04-2008 เมื่อ 11:23

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 15-07-2009 เมื่อ 18:32

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 24-09-2009 เมื่อ 18:19

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

<----------------------------------- to Scooter Embellishers ------------------------------------->
    < < < < < < < < < < < < < < "นักบิดอิสระ!" > > > > > > > > > > > > > > > > > >

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 19-10-2009 เมื่อ 15:23

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รับซ่อม/ แก้ไข / ดัดแปลง/ ตกแต่ง/ลงสีของแต่งเวสและแลมให้กลับมาเหมือนใหม่ในแบบดั้งเด ิม 0859006125

ตัวอย่างงานครับ

1. โล้โก้ คริสโตเฟอร์ เจ้าของส่งมาทำ ต้องการให้ ชุบ+ลงสีใหม่ xxx.-
    2. กันชนหน้าSuper แท้ผมได้มาเอง สภาพเพลทโล้โก้แทบไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไร(ไม่หลงเหลือเค ้าลางอะไรให้เห็น) เลยต้องลงสีใหม่
    >>กรณีแบบนี้ ถ้าจะส่งมาให้ทำ คิดค่าลงสีเพลท 1,xxx.-
    สำหรับงานประเภทพวกเพลทโลโก้สี (ตามภาพล่าง) คงทำให้เหมือนเดิมเป๊ะไม่ได้นะครับ ทำได้ ก็ประมาณในรูป แต่ถ้าใส่รถแล้วก็โอเคอยู่ครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 22-02-2011 เมื่อ 11:09

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รับซ่อม/ แก้ไข / ดัดแปลง/ ตกแต่ง/ลงสีของแต่งเวสและแลมให้กลับมาเหมือนใหม่ในแบบดั้งเด ิม

Our is the first and the one of Thailand, Vespa & Lambretta original Embellishers restoration service!
    Our sevice Vespa & Lambretta Embellishers restoration with original and rechrome by high quality,
    and have many customer in Thailand as trust. Welcome international, Please send our your vespa lambretta embellishers photos to our [email protected] . Our will inform you about the restore price service.

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 22-02-2011 เมื่อ 11:08

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ภาพบน: งานซ่อม และลงสีฝาครอบล้อ Super ของแท้ ให้ใหม่ครับ ก่อนและหลังทำ โดยเจ้าของต้องการเปลี่ยนฝาซับในให้เป็นสีน้ำเงินด้ว ย

ภาพล่าง: งานดัดโค้ง ชุบ และทำสีใหม่ ปลิงข้างแลม Super ของแท้ (ทำเสร็จแล้ว) โดยเจ้าของต้องการดัดไปใส่กับ 64

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 27-10-2009 เมื่อ 20:00

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ข้างล่างคือตัวอย่างงานที่ทำการตกแต่ง ชุบ และลงสีใหม่เสร็จแล้ว ....และยังมีของแต่งอีกหลายงานที่ไม่สามารถนำผลงานมา ลงให้ดูได้ครับ เพราะติดที่บางอย่างมีน้อยชิ้นในเมืองไทย ลงแล้วก็อาจจะรู้ว่าเป็นของใครครับ(ซึ่งผมเองไม่อยาก ให้รู้) ก็ขอลงไว้เป็นตัวอย่างงานเท่านี้ หากสนใจจะส่งของแต่งมาทำ ก็โทรมาปรึกษาก่อนได้ (ขอให้โทรหลัง 6 โมงเย็นนะครับ) ส่วนเรื่องราคาต้องขอบอกเลยว่า ไม่ถูกครับ ขึ้นอยู่กับงาน แต่รับรองว่าทำโดยประสบการณ์และความปราณีตอย่างดีที่ สุด

แนวในการทำ"ของแต่งทุกชิ้น เมื่อส่งมาทำเสร็จแล้วต้องเกิดมูลค่ามากขึ้นกว่าเก่า" และ "ของแต่งราคาแพง ถ้าทำไม่ดี เสียแล้วเสียเลย"

FAQ
    ถาม ส่งของแต่งrepro มาให้ทำได้มั้ย?
    ตอบ ได้ครับ แต่คิดในราคาเดียวกับเอาของแท้มาทำครับ ฉะนั้นค่าทำอาจจะแพงกว่าราคาของก็ได้ แต่ถ้าอยากให้ทำก็จัดให้ได้ครับ

รายละเอียดรูปภาพ
    1. ปลิงFalbo งานrepro ส่งมาให้แก้ไข เจ้าของต้องการแก้ให้ใส่รถแล้วดูสวยงามเหมือนของแท้ โดยได้ทำการ เปลี่ยนดาวใหม่ทั้งหมด ทำรูดาวตัวสุดท้ายใหม่(แบบมีเดือย ขนาดรูเท่าของแท้) ชุบ และทำสีใหม่ >> ค่าทำ 4,xxx.-
    ส่วน งานแท้ ถ้าให้ชุบ และทำสี >>ค่าทำ 1,xxx.-
    ปล. ปลิงFalbo งาน repro เมื่อพลิกดูด้านหลังงานหล่อมาจะไม่เรียบร้อย เนื้อมิเนียม อะไรต่างๆ จะแตกต่างกับงานแท้เยอะครับ ไม่เหมือนกันนะครับ ทำแล้วเอามาหลอกขายกันไม่ได้หรอกครับ เจ้าของทำเพราะต้องการความสวยงามครับ
    2. ครอบดั้ง Falbo ของแท้ ส่งมาให้ ชุบและทำสีใหม่ >> ค่าทำ1,xxx.-
    3. กันชนหน้าSuper 3 ดาว ของแท้ ส่งมาให้เก็บรายละเอียด ชุบ และทำสีใหม่ >> ค่าทำ 2,xxx.- >>ถ้าแค่ชุบ และทำสี1,xxx.-
    4. ครอบดั้ง Super ของแท้ ส่งมาให้ เก็บรายละเอียด ชุบและทำสีใหม่ จากแดงเป็นน้ำเงิน >> ค่าทำ 2,xxx.- >>ถ้าแค่ชุบ และทำสี1,xxx.-

สนใจโทรมาปรึกษาก่อนได้ครับ (หลัง6 โมงเย็น) 0859006125

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 06-07-2010 เมื่อ 20:48

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตัวอย่าง งานซ่อมของแต่งทองเหลือง

5. ครอบดั้ง แลม1 ULMA ของแท้ ส่งมาให้ ซ่อม รอยแตกทั้งยาวและสั้น 10 จุด และะทำซี่หน้าที่ขาดไปใหม่ รวมทั้งชุบและทำสีใหม่ >> ค่าทำ 2,xxx.-

__________________________________________________ _____________________________
    [size="3"][color="red"]มีตัวยึดครอบดั้งต่างๆ และตัวยึดถุงเท้าแลมขาย

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 01-05-2012 เมื่อ 15:58

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

>>>Part of Embellishers (ส่วนประกอบของของแต่ง) เป็นงาน repro ที่ผมทำขึ้นมาเอง เพื่อใส่แทนของแท้ไปก่อน ระหว่างที่ยังหาแท้มาไม่ได้

ทับทิมครอบดั้งเนคไท vigano แลม 3 อันละ 1,500.-
    ทับทิมถุงเท้า vigano แลม3 คู่ละ 1,500.-
    ทับทิมกลางใส่ครอบดั้ง LI Vigano ทำจากอลูมิเนียม มีแค่สีละ 2 อันแค่นั้นครับ อันละ 700.-
    ทับทิมครอบดั้งเวสป้า Falbo คู่ละ 900.- ตัวยึดผชุบ)พร้อมน็อต 300.-

ทับทิมครอบดั้ง เนคไท Ulma แลม 1-2 งานรีโปร พร้อมตัวยึดดั้ง 4 ชิ้น ครบชุด
    Gem for Ulma Lambretta horncover S1-2 reproduction
    ทับทิม อันละ 1,300.-
    ตัวยึดชุดละ 1,200.- Bracket complete set for Ulma Lambretta horncover S1-2

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...380&highlight=

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 09-05-2011 เมื่อ 09:46

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Part of accessories เป็นงาน Repro ที่ผมทำขึ้นมาเอง

1. น็อตดาว ทองเหลือง งานทำขึ้นใหม่ ตามแบบของแท้ มีเดือย ชุบโครเมียมแล้ว สำหรับใส่ของแต่ง Falbo หรือ ติดรถ ตัวละ 500.-
    ซื้อ 3 ตัวขึ้นไป ตัวละ 450.-
    ทำจำนวนจำกัด แค่ 30 ตัว

2. ทับทิมครอบดั้งเนคไท ULMA แลม1-2 อันละ 1,300.-
    ตัวยึดครอบดั้ง เนคไท ulma แลม1-2 ครบชุด 4 ชิ้น ชุดละ 1,200.-

Please remember : ผมจะไม่มีการทำ Reproduct ของแต่งทั้งชิ้นมาขายนะครับ จะทำก็แค่ส่วนประกอบของของแต่งเท่านั้น เพื่อเติมเต็มให้ผู้ที่ขาด เอาไปใช้ใส่กับของแต่งได้ครับ

0859006125

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 09-05-2011 เมื่อ 09:35

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องราวเกี่ยวกับของแต่ง(Embellishers) by Mink_k_k -------->มีต่อหน้า2ด้วยครับ

ของแต่งของ อิตาลี เช่น Cuppini Catalux Falbo Fiamm Far Fabbri Fiar Vigano Metalplast Biemme Reg Gev Super แต่ไม่มียี่ห้อ CY ครับ
    เพราะโลโก้ที่อ่านคล้ายคำว่า CY และคนไทยเราก็เรียกกันติดปากว่า CY จริงแล้วก็คือตัว C ซึ่งมาจากคำว่า Cavalli เป็นโรงงาน(Officine แปลว่า โรงงาน) ที่ชื่อ Cavalli ในอิตาลี (ดูข้อมูลเพิ่มได้หน้าถัดไปครับ) ซึ่งผลิตของแต่งให้บางยี่ห้อ เช่น Vigano Falbo ลองสังเกตดู จะเห็นว่า ฝรั่งเวลาที่ขายงานโลโก้พวกนี้ออกมาจะเรียก Vigano ครับ ไม่มีใครเรียก CY เหมือนบ้านเรา .... แต่จริงๆ ก็ถือว่าเป็นคำติดปากไปแล้ว เวลาคุยกันก็อาจจะต้องเรียกโลโก้นี้ว่า C Y ต่อไปสำหรับบ้านเรา ไม่งั้นพูดสื่อสารกันแล้วจะงงไปกันใหญ่ครับ

ของแต่งของฝรั่งเศส เช่น Ardor Arpel สำหรับ Ulma ยังไม่ยืนยันชัดเจน ว่าเป็นของ ฝรั่งเศสหรือไม่ แต่จากการที่เคยคุยกับคนอิตาลีที่เล่นของแต่ง บอกกันว่าไม่ใช่ของอิตาลี เป็นของฝรั่งเศส เมื่อได้รับคำตอบแบบนี้ แต่ทำไมมีUlma บางงาน ที่เห็น มีตีว่าทำที่อิตาลีล่ะ(ดังรูป) คำตอบกลับจากเค้าบอกว่าเพราะบางงานได้ licence ทำที่อิตาลี ....ก็สรุปว่าสำหรับยี่ห้อนี้ ยังไม่ยืนยันแล้วกันครับ จะลองหาข้อมูลต่อไปเรื่อยๆ ได้อะไรเพิ่มเติมจะมาลงใหม่ l
    ของแต่งของอังกฤษ เช่น Raydyot Wipac Lucas Miller Notex Marchal Stadium Nannucci(ผู้จัดจำหน่าย) Ken Cobbing (ผู้จัดจำหน่าย)
    ของแต่งของ อเมริกา เช่น Yoder (ผลิตพวกแตร ส่วนใหญ่ใช้ประดับ Mods)
    em94

ข้อมูลนี้เป็น ความคิดเห็นส่วนตัวครับ .....ไม่ได้จะโชว์เก่ง ไม่ได้อยากดัง(ไม่จำเป็น) แค่อยากจะแชร์ข้อมูล เอาไปคิดดูกันอีกที น่าจะเอาไปใช้เป็นประโยชน์ได้บ้าง .................. เอาเป็นว่าอ่านดู แล้วศึกษาเพิ่มเติมนะครับ หรือถ้ามีข้อมูลที่น่าสนใจอื่นๆ ที่อยากจะบอกกัน หรือจะให้ผมปรับปรุง แก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไร ก็pm มาบอกกันได้ครับ หรือจะเมล์มาก็ได้ที่ [email protected] ยินดีรับข้อมูลทุกความเห็นครับ ช่วยๆกัน อย่าให้อะไรที่เป็นข้อมูล หรือความรู้หายไปกับตัวเราโดยเปล่าประโยชน์นะครับ น่าเสียดาย ไม่งั้นสังคมคงจะย่ำอยู่กับที่ ไม่มีการพัฒนา และก็ต้องมาปล่อยให้คนรุ่นหลังมาลองผิดลองถูกกันใหม่
    ..ไว้มีเวลาจะมาเพิ่มเติมข้อมูลให้อีกทีครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 17-02-2010 เมื่อ 18:09

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ในรูปเป็นแคตตาล๊อกของ Cavalli เอามาให้ดู4หน้าจากเล่มเดียวกัน ซึ่งก็จะเห็นว่ามีทั้งของ falbo และ vigano(ที่อิตาลีเรียกโลโก้วงกลมมีมงกุฏตรงกลางตามรูปว่าเป ็นของ Vigano ซึ่งเป็นการผลิตโดยบริษัท Cavalli ในอิตาลี

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 28-10-2009 เมื่อ 10:08

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 127 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks