พี่ๆๆๆๆๆเรื่องของ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พี่ๆๆๆๆๆเรื่องของ

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่มากกกกเลยคับ รบกวนด้วยนะคับพี่
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

http://cgi.ebay.co.uk/ws/eBayISAPI.d...3070%26fvi%3D1
    พี่คับฝากถามตัวนี้ให้หน่อยคับ ว่าขายเหมาหมดเลยรึแยกคับ แล้วถ้าเหมาราคารวมค่าส่งเท่าไรอะคับ
    แล้วตัวนี้มันขายได้เลยใช่ปะคับ จะได้ไปหาคนหุ้น อิอิอิอิอิ

http://cgi.ebay.co.uk/ws/eBayISAPI.d...0942%26fvi%3D1
    ตัวนี้ค่าส่งมาบ้านเราเท่าไรคับ ถ้าไม่สูงมากสนใจคับ
    รบกวนพี่หน่อยนะคับพี่

แล้วถามหน่อยคับพี่ ตัวพู่ที่ผมฝากพี่บิด มันจะใส่ราคาให้เราโดยอัตโนมัติเลยใช่ไม่คับ
    คือถ้ามีคนมาใส่ราคาใหม่ เราก้อจะใส่ราคาที่สูงว่าคนๆนั้นโดยอัตโนมัติเลยใช่ไ มคับพี่
    และถามอีกเรื่องคับพี่ คือบ้างกระทู้เค้าไม่มีวันทีจบประมูล คืออย่างไงรึคับ
    http://cgi.ebay.co.uk/ws/eBayISAPI.d...3723%26fvi%3D1
    (อย่างนี้อะคับพี่)
    และถ้ากระทู้ที่ไม่มีคนมาประมูล จนหมดวันประมูลเราสามารถขายเค้าเลยได้ไมคับ
    ขอบคุณพี่มากๆๆๆๆคับ่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chaba....chay : 15-04-2008 เมื่อ 23:09
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

jfullmoon jjj's Avatar
    สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

ภุ่ยังอยู่
    อยู่ราคาเท่าเดิม 10.50 ปอนด์
    พรุ่งนี้ปิดประมุล

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=Chaba....chay;1152235]http://cgi.ebay.co.uk/ws/eBayISAPI.d...3070%26fvi%3D1
    พี่คับฝากถามตัวนี้ให้หน่อยคับ ว่าขายเหมาหมดเลยรึแยกคับ แล้วถ้าเหมาราคารวมค่าส่งเท่าไรอะคับ
    แล้วตัวนี้มันขายได้เลยใช่ปะคับ จะได้ไปหาคนหุ้น อิอิอิอิอิ

อันเดียวคับ
    คนขายบอกว่า มีเหลือ 8 ชิ้น
    เป็นวิธีการลงขายแบบของมีหลายชิ้นจะลงรูปเดียวแต่ระบ ุในรายละเอียดว่าบอกว่ามี 8 อัน
    เป้นการขายแบบซื้อได้ทันทีไม่ต้องประมูล
    ราคาของ10 ปอนด์
    ค่าส่งมาไทย 5 ปอนด์
    รวม15 ปอนด์---975 บาทต่ออัน

รูป รูป  

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

http://cgi.ebay.co.uk/ws/eBayISAPI.d...0942%26fvi%3D1
    ตัวนี้ค่าส่งมาบ้านเราเท่าไรคับ ถ้าไม่สูงมากสนใจคับ
    รบกวนพี่หน่อยนะคับพี่

ถามราคาให้แล้วรอฝรั่งมันตอบมาอยู่
    ตัวนี้เคยเห็นคล้ายๆกันราคาของไม่เกิน 3000บาท

รูป รูป  

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

ตัวนี้สวยดี
    UP FOR GRABS IS A WIPAC FOGLAMP.

IN GOOD CONDITION FOR AGE. IDEAL FOR SCOOTERS
    MUST BE WORTH THE STARTING BID
    End time: 20-Apr-08 18:56:34 BST (5 days)
    Postage costs: To Thailand -- Not specified
    Post to: United Kingdom
    Item location: lowestoft, Suffolk, United Kingdom

รูป รูป  

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

แล้วถามหน่อยคับพี่ ตัวพู่ที่ผมฝากพี่บิด มันจะใส่ราคาให้เราโดยอัตโนมัติเลยใช่ไม่คับ
    คือถ้ามีคนมาใส่ราคาใหม่ เราก้อจะใส่ราคาที่สูงว่าคนๆนั้นโดยอัตโนมัติเลยใช่ไ มคับพี่
    และถามอีกเรื่องคับพี่ คือบ้างกระทู้เค้าไม่มีวันทีจบประมูล คืออย่างไงรึคับ
    http://cgi.ebay.co.uk/ws/eBayISAPI.d...3723%26fvi%3D1
    และถ้ากระทู้ที่ไม่มีคนมาประมูล จนหมดวันประมูลเราสามารถขายเค้าเลยได้ไมคับ
    ขอบคุณพี่มากๆๆๆๆคับ่[/QUOTE]

ตัวนี้ถูกดีซะด้วย...น่าเล่น...พี่เคยดูผ่านตาอยู่เห มือนกัน
    แต่ไม่ได้เล่นแนวนี้เลยไม่ได้เอา5555...
    1....เรื่องภู่ถ้า....ที่เอ็มเขียนไว้...ถุกต้อง
    เดี๊ยวให้ดูบิดตัวอย่าง
    ตอนแรกฝรั่งมันบิดที่ 6.66
    เราบิดปกติสู้ไปที่ 7.00 เพื่อดูว่าราคาจะวิ่งต่อไปหรือเปล่า
    ราคาก็ยังวิ่งต่อไปอีกจาก7ไป10ไป13 ไป15
    แสดงว่าราคายังวิ่งต่อไปอีกเราก้ต้องกลับมาคิดว่าจะส ู้ไหวหรือเปล่า
    ถ้าสู้จะตั้งราคาสูงสุดเท่าไร
    พี่ก้จะต้องถามคนซื้อว่าสู้ได้สุงสุดเท่าไร
    จะได้ทิ้งบิดไว้เลย เพราะว่าแต่ละวันประมูลหลายตัว
    ถ้ามาดูทุกตัวคงไม่ต้องนอนกันพอดี
    ตัวนี้เราตั้งราคาอัตโนมัติไว้ที่ทิ้งราคาไว้ที่...5 8.00GBP
    ถ้าไครให้ต่ำกว่านี้แพ้เราหมดแน่นอน
    วันสุดท้ายของการประมูล คู่แข่งเราย่องมาตั้งราคาเพิ่มที่ 18
    บิดของเราก็เพิ่มราคาของเราอัตโนมัติที่ 19 ทันทีโดยที่เราไม่ต้องทำอะไรเลย
    ตื่นเช้ามาก็ค่อยมาดูว่าเราชนะในราคาไหน....ง่ายๆ... .
    ฝรั่งมันชอบมาแย่งบิดใน 5 วินาทีสุดท้าย
    ถ้าเราไม่ตั้งราคาอัตโนมัติไว้ แพ้แน่.....
    ดังนั้นสู้ได้สูงสุดแค่ไหนต้องประมาณเงินในกระเป๋าขอ งเราเองด้วย
    อย่าสนุกจนเพลิน....
    การบิดแบบนี้เราเรียกว่า พร๊อกซี่ บิด
    หรือเข้าใจง่ายๆคือ...ถ้าราคาของคู่แข่งตำกว่าเราที่ เราตั้งไว้...เราชนะแน่นอน
    ราคาที่เราชนะ...จะมากกว่าคู่แข่ง1-5 เหรียญโดยอัตโนมัติ..

ตัวนี้พี่ตั้งไว้ 58 GBP
    ฝรั่งตั้ง 18 GBP
    พี่ชนะที่ 19 GBP
    555555......ฝรั่งก้ไม่ได้เก่งเสมอไป....ฝรั่งอ่อนๆม ีเยอะ....

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjj : 16-04-2008 เมื่อ 01:19

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันจบของการประมูล

ขอบคุณพี่มากๆๆๆๆคับ่[/quote]

อันนี้เพื่อนๆถามกันมาเยอะ....
    การประมูลผู้ประมุลสามารถตั้งระยะเวลาการปิดประมุลได ้ที่ 3/5/7/10วันได้ตามที่ต้องการ
    ***ถ้าถึงวันปิดประมุลแล้วยังไม่มีไครมาประมูลจะเกิด อะไรขึ้นและทำอะไรได้บ้าง
    1....เราสามารถได้สินค้าจากการประมุลเท่านั้น(เรียกว ่าบิด)
    2....ถ้าขายไม่ได้ผุ้ขายสามารถลงประมุลได้อีก
    3..เราจะอีเมลล์ไปถึงผู้ขายก็ไม่ได้ เวบเค้าห้าม ถามได้แค่คำถามทั่วไป ค่าส่ง/รายละเอียด
    3...ผุ้ขายจะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมการเปิดประมุลของเม ื่อเวลาประมุลสิ้นสุด
    ....
    ดังนั้นเมื่อจบประมูลแล้วและไม่ไมไครมาประมูล
    เราก้จะต้องคอยให้เจ้าของสินค้ากลับเอาสินค้ามาประมุ ลอีกครั้ง....คอยๆๆๆๆๆได้อย่างเดียว

......และการซื้อจากการประมูลก้ปลอดภัยกว่าซื้อจากsh opทั่วไป....

.....
    ทางเวบไซค์อีเบย์ได้รายได้มาจาก ค่าธรรมเนียมการให้ผู้ขายมาเปิดประมูลสินค้า
    เราผุ้ซื้อไม่เสียอะไรเลย
    อยากรุ้ไรถามได้...............................ถ้าอ ยุ่หน้าเวบจะตอบให้...ไม่ต้องเกรงใจ...

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

คำถาม..............อันที่เอ็มถามว่าอันนี้ทำไม่มีมี วันที่จบประมูล
    ..............................
    ตอบ......ทุกอันมีวันที่จบหมด 3-5/7/10/30 วัน
    อันที่ลิ้งค์มามันหมดไปแล้วตั้งแต่วันที่ 14 เลยไม่มีวันที่บอก
    เพราะว่าวันนี้มันวันที่15แล้ว

Starting bid £9.99

--------------------------------------------------------------------------------

Ended: 14-Apr-08 17:28:35 BST
    Postage costs: To Thailand -- Not specified
    Post to: United Kingdom
    Item location: ware, Hertfordshire, United Kingdom
    History: 0 bids

--------------------------------------------------------------------------------

You can also: Email to a friend
    ถ้าดูตรงบนสุดมันจะบอกว่าจบประมูลแล้วBidding has ended for this item
    ปิดประมุลถูกมากๆๆน่าเสียดายที่ไม่มีไครประมุลเลย
    มีของอีกหลาย 1000 ชิ้นที่จบราคาแบบนี้คือไม่มีไครไปเจอเลยไมมีไครไปประ มุล
    ลองหาดู เจาะไปเรื่อไ ของดีราคาถูกๆมีเยอะ
    หามาขายก้ได้
    ตอนนี้ตัวนี้กลับเอามาขายใหม่แล้วนะ ราคาอยุ่ที่ 29.99 ปอนด์
    พี่เคยเจอตัวแบบนี้เลยปิดที่ราคาเกือบ 6000กว่าบาท(อันเดียว)อีกตะหาก
    http://cgi.ebay.co.uk/Lambretta-Vesp...QQcmdZViewItem

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjj : 16-04-2008 เมื่อ 01:11

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่มากๆๆๆๆ ที่ตอบให้ หายสงสัยเลย
    ถามอีกเรื่อง ถ้าสมมุติมีคนมาลงราคาเพิ่ม กระทู้จะขึ้นมาอยู่หน้าแรกเลยรึป่าวคับพี่
    เหมือนของไทยสคูลเตอร์ ที่มีคนมาอัพ อะคับ พี่
    คือตอนนี้ผมเซพของไว้เยอะเลย เดียวรอสิ้นเดือน........ต้องรบกวนพี่อีกรอบนะคับ

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chaba....chay อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่มากๆๆๆๆ ที่ตอบให้ หายสงสัยเลย
    ถามอีกเรื่อง ถ้าสมมุติมีคนมาลงราคาเพิ่ม กระทู้จะขึ้นมาอยู่หน้าแรกเลยรึป่าวคับพี่
    เหมือนของไทยสคูลเตอร์ ที่มีคนมาอัพ อะคับ พี่
    คือตอนนี้ผมเซพของไว้เยอะเลย เดียวรอสิ้นเดือน........ต้องรบกวนพี่อีกรอบนะคับ
    ตอบ
    ถ้ามีคนมาลงราคาเพิ่มกระทู้ของอีเบยืจะไม่อัพตาม
    เพราะการจัดเรียงของเค้าไม่เหมือนกัน

กระทู้ที่ลงขายในเวบนี้มีเป็น10ล้านชิ้นต่อวันอัพกัน คงไม่ไหว
    แต่ถ้าเราเจอขอที่ชอบจะเม็มก้บไวได้มน มายอีเบย์ เก็บไวได้ 100 ชิ้น
    พรุ่งนี้จะเอาตัวอย่างมาให้ดู.....

วิธีจัดเรียงของอีเบย์เป็นดังนี้
    เดียวขอไปนอนก่อน..พรุ่งนี้จะมาอธิบายกันต่อ
    .คร่อกกกกกกกกกกก

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjj : 16-04-2008 เมื่อ 03:11

ขอบคุณ
    0

1 ครอบดั้ง

2 กันชนหน้า

พี่ฝากถามเรื่องค่าส่งตัวนี้หน่อยคับ สนใจอย่างแรงอิอิอิอิอิ
    รบกวนอีกรอบคับพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chaba....chay : 16-04-2008 เมื่อ 23:49

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

ตัวนี้ของอยุ่ในไทย
    แถววัฒนา
    Current bid: GBP 4.20
    (approximately US $8.24)

Your maximum bid: GBP
    Place Bid >
    (Enter GBP 4.40 or more)

End time: Apr-18-08 10:12:07 PDT (2 days 1 hour)
    Shipping costs: To United States -- GBP 10.00
    Royal Mail Airmail (Small Packets)
    Service to United States
    (more services)
    Ships to: Worldwide
    Item location: wattana, bangkok, Thailand
    ค่าส่ง 650 บาท

รูป รูป  

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

ถามค่าส่งแล้ว...รอฝรั่งตอบ
    Starting bid: EUR 13.00
    (approximately US $20.54)

Your maximum bid: EUR
    Place Bid >
    (Enter EUR 13.00 or more)

End time: Apr-22-08 05:49:35 PDT (5 days 20 hours)
    Ships to: Italy
    Item location: LENTINI, SR, Italy
    History: 0 bids
    .................................................. .......................

20-04-2008
    ฝรั่งตอบมาแล้ว
    มันบอกว่าอ่านอังกิดไม่ออก...
    ก้เลยไม่รู้จะถามไรมันต่อเลย.....

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjj : 19-04-2008 เมื่อ 17:45

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

ค่าเงินที่เราใช้
    ธนาคารกรุงไทย
    ยูโร 51 บาท/หน่วย....................
    จีบีพี 63 บาท/หน่วย...................
    ดอลล่ายูเอส 32 บาท/หน่วย.........
    ใช้ประมาณนี้
    และมันมีค่าธรรมเนียมตอนโอนไปโอนมานิดหน่อย
    อันคร่าวๆให้ดุอ้างอิง..
    .ที่ใช้กะของฝรั่งจะราคาสุงกว่านี้นิดหน่อย บาท2 บาท/หน่วย

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjj : 19-04-2008 เมื่อ 17:50

Bookmarks