พี่ๆๆๆๆๆเรื่องของ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: พี่ๆๆๆๆๆเรื่องของ

jfullmoon jjj's Avatar
    สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คอมเมนต์จากเพื่อนๆในวงการ

.....น่าสนใจจะได้นำกลุ่มเพื่อนๆเพื่อไปปรับปรุงต่อไ ป
    ขอบคุณครับ

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คอมเมนต์จากเพื่อนๆในวงการ

การจ้างคนอื่นเปิดบัญชีอีเบย์ และเพย์เพลแทน
    เป็นเรื่องที่อันตราย
    เพราะว่า..ตัวเลขสำคัญอาจะถุกใช้โดยคนอื่น
    ในประเทศไทย.และต่างประเทศ.เคยมี...การแอบนำไปใช้
    ทำให้ต้องตามจับกัน..ปกติควรจะทำเองจะดีกว่า
    หรือถ้าจ้างหลังทำเสร็จต้องรีบเปลี่ยนพาสเวิด
    ช้าแต่ชัวร์
    ไม่แนะนำให้ไปจ้างคนอื่นทำครับ.....คุณอัง

ด้านล่างเป็น
    ความคิดเห็นของคุณอัง

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjj : 21-04-2008 เมื่อ 01:17

Senior Member น้องพี่สีชมพู's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็นน๊ะครับ.........พี่น้อง
    โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่าพี่ๆน้องๆเราควรได้รับรู้ราคา ตลาดโลกจะได้เปรี่ยบเที่ยบเรื่องราคาในบ้านเราป้องกั นการถูกปั่นราคา(อันนี้น่าเป็นประโยชน์กับทุกท่านน๊ะ )
    และอยากให้พี่น้องรับรับรู้เรื่องการซื้อขายในรูปแบบ นี้..ของดีๆจะได้มาอยู่ในบ้านเราเป็นการพัฒนาวงการรถ ในบ้านเราได้อีกด้วย.....และการที่เพื่อนรู้ราคาตลาด เมื่องนอกก็ไม่น่าจะทำให้ตลาดบ้านเราผิดไปจากธรรมชาต ิ(ธรรมชาติของตลาดมันคืออะไร?)อีกอย่างที่เราทำก็เเค ่วงแคบๆในหมู่เพื่อนสนิทโพสแค่ในกระทู้เรากันเอง(เฉพ าะเราเท่านั้น..ไม่เคยรู้ว่าเราก้มีแฟนคลับค่อยติดตา มพวกผมอยู่..555ขำๆน๊ะ)ซึ่งถ้าเปรียบก็เป็นเหมือนบ้า นของพวกผม...??พื้นที่ที่เราโพสก็เป็นพื้นที่ส่วนตัว น๊ะถ้าใครไม่ใช่เพื่อนไม่ตั้งใจมาก็คงไม่ได้เข้ามาดู หลอก.........
    สรุปทำยังไงก็ได้ที่ทำให้พี่น้องเราได้ของดีราคาถูกก ็ไม่น่าจะผิด....ถ้ามันไม่ดีจริงๆผมเชื่อว่ามันจะหาย ไปเอง........ นี้ผมผิดหรือที่ซื้อของให้เพื่อนๆผม555

ขอแสดงความเห็นในนามของนิสิตคนหนึ่งที่รักรถ

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

วิเคราะห์เรื่องการประมูล(บิด)
    1...บิดแข่งกับฝรั่ง.
    ..ปกติเราจะชนะ...เพราะเราจะบิดไว้ใช้เอง
    ....ราคาที่เราเอามักจะสูงกว่าที่ฝรั่งเอา
    ....ของที่เราประมูลแถวบ้านฝรั่งก้มีฝรั่งคงไม่ซื้อใ นราคาที่สูงกว่าบ้านเขา
    ....ยกเว้นบางตัวที่หายากจิงๆ...ก้สุ้กันไปตามแรงเงิ น
    2...บิดแข่งกะคนไทยที่ซื้อไปใช้เอง.......อันที่น่ากลัวสุด...
    ......อันนี้ก้คงสู้กันที่แรงเงินจริงๆ..เพราต่างคนต ่างต้องการ
    .....แต่ถ้าของมีหลายชิ้นก้แยกๆกันไป.....เพราะต่างก ้อยากได้ของถูก
    3.......บิดแข่งกะคนไทยที่ซื้อเอามาขาย
    ........หรือSHOP...พวกนี้สู้เราไม่ได้เพราะเขาจะบิด ในราคาต่ำที่สุด
    .....ถ้าได้ราคาแพงของก็ปล่อยยาก.....
    ......นักบิดกลุ่มนี้มีไม่มาก...และมักจะซื้อของจาก SHOPเพราะมีราคาตายตัว
    .....สามารถซื้อได้ที่มากๆ ซึ่งทำให้ค่าขนส่งต่อชิ้นถูกลง
    .....แต่ถ้ามีของที่ถูกใจราคาถุกก้อาจลงมาเล่นบิดกับ กลุ่มที่2ได้

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่คับๆๆๆๆ ผมส่งเรื่องของในข้อความส่วนตัวพี่แล้วนะ

รบกวนพี่ด้วยนะคับ ขอบคุณคับพี่
    แล้วไปงานวันที่17ป่าวคับ ถ้าไปคงเจอกัน
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

-ของ3 ชิ้น......ที่ให้ถามราคา ถามให้แล้ว.....รอฝรั่งตอบมาอยู่....
    ตอบเมื่อไรจะโพสแจ้ง
    ...ชอบหลอดไฟมา...ได้มาที Modsเต็มคันแน่.....
    .....ถุงเท้าก้เก่าดี...
    ...ตัวยึดก้ดี......
    ..........เจเจ
    ...วันที่17 ที่กลุ่มบอกไปแน่นอน......
    ..........ถ้ามีไรเร่งด่วนโทรมาได้...ตอนนี้อยุ่ที่ห ัวหิน...เอาของมาให้ปอ....
    ...ส่วนภุ่มาถึงบ้านเมื่อไรจะรีบโทรบอก

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

1ตัวยึดกระจก--บังลม
    ................กำลังถามค่าส่งมาไทยให้อยุ่....รอฝร ั่งตอบ
    ค่าส่ง 12 ปอนด์
    ราคาของจบแล้วที่ 2795 บาท

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjj : 24-04-2008 เมื่อ 01:31

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

ตัวที่2.........ไฟในกล่อง
    มันไม่ส่งมาไทย.......
    เจอพวกอนุรักษ์...555

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

ตัวที่3
    ถุงเท้า....
    รอฝรั่งตอบอยุ่......คุยกันหลายรอบและ...มันตอบไม่ตร งคำถาม
    ราคาของตอนนี้บิดถึง500 กว่าบาท

ค่าส่ง......ประมาณ 10 ปอนด์......เจ้าของจะยืนยันอีกทีตอนประมูลเสร็จ....

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjj : 24-04-2008 เมื่อ 01:28

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

ภู่..........กำลังรอของ...อยุ่......

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

เอ้ม.....ภู่ที่ให้บิด
    มาถึงไทยแล้ว....ใช้เวลา 7 วันพอดี
    .....................ขออนุญาติเเกะห่นอยดุหน่อย....
    เพราะไม่แน่ใจว่าเป็นของไครกลัวผิดอัน
    สภาพดีมา มือ1...นิ้มมือมากๆ
    รีบมารับเลย.....เอะ
    เพราะเสาร์อาทิตย์จะไปเที่ยวนครนายก....
    ตัวนี้..ของมาถึงและส่งเรียบร้อย.....แล้ว
    ซื้อของนอกง่ายนิดเดียว.........

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jfullmoon : 03-05-2008 เมื่อ 02:08

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไฟ

ภู่
    ขออนุญาตปิดลิ้ง....พี่เจคับ ฝากถามเรื่องค่าส่งอะคับ และมันจะส่งมาบ้านเรารึป่าว
    และถามว่าตัวยึดกับรถครบป่าวคับ ส่วนพู่พี่ปอสนป่าวคับ ถ้าไม่จะได้ไปถามเพื่อนๆๆ
    ขอบคุณคับพี่
    17 เจอกันคับพี่ๆๆๆ
    ภู่ปอไม่สน.....สั่งบิดได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jfullmoon : 03-05-2008 เมื่อ 01:59
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

ค่าส่งมาไทย
    Q: how much cost of shipping to thailand 02-May-08
    A: AROUND 45 POUNDS IN 2 PACKETS THX

To Thailand -- £29.99...1494 บาท
    มันไม่ใช่29.99ซะแล้ว......????

ปิดประมูล04-May-08 12:45:33 BST (1 day 16 hours)
    สุ้ที่เท่าไรโทรมาบอก...ละกัน....

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jfullmoon : 03-05-2008 เมื่อ 11:58

ค่าส่ง 490 บาท
    ปิดประมุลวันที่04-May-08 20:00:00 BST (2 days)
    สุ้เท่าไรโทรมา...เน๊อ...

รูป รูป  

Senior Member น้องพี่สีชมพู's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jfullmoon อ่านข้อความ
    ค่าส่ง 490 บาท
    ปิดประมุลวันที่04-May-08 20:00:00 BST (2 days)
    สุ้เท่าไรโทรมา...เน๊อ...
    ดูดีๆน๊ะครับหัวจุกมันดูเก่าๆแต่สภาพน่าจะพอใช่ได้

Bookmarks