อยากทราบโลโก้ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากทราบโลโก้ครับ

(....แมงดาไรเดอร์....) infinity_info's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบโลโก้ครับ

1.ไอ้ที่ว่าตราเล็กกับตราใหญ่มันเป็นยังไงครับ อยากดูรูปเปรียบเทียบครับใครก็ได้ช่วยที
    2.เบาะเดี่ยว+ตระแกรงหลังแท้เป็นยังไงครับ เพราะหน้าตาก็เหมือนๆกัน
    3.ไฟเลี้ยวแท้กะก๊อบมันต่างกันยังไง (อันนี้ก็ต้องมีคนตอบว่าต่างกันที่เนื้อพลาสติก ) ขอชมหน่อยครับ
    4.

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เล่นลึกจัง

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ตราเล็กกับตราใหญ่ มันต่างกันที่ขนาดครับ............
    1.ตราเล็กโลโก้มันก็จะวงเล็ก กว่าใหญ่ แต่จำขนาดไม่ได้..........ว่าประมาณกี่ซม.
    ส่วนตราใหญ่ก็จะใหญ่กว่าตราเล็กครับ
    อย่างนี้แก้มข้างถังจะเป็นตัวบอกว่าต้องใช้โลโก้เล็ก หรือโลโก้ใหญ่

2.ส่วนเบาะเดี่ยวกับตระแกรงหลังแท้ผมก็บอกไม่ถูกนะต้ องดูครับ แต่งานแท้มันจะลงตัวกับรถเลย...ไม่ต้อง slide รูเพื่อยึดน็อต............. ไว้รอดูรูปจากท่านที่มีรูปละกันครับ....เพราะผมขี่จั กรยาน.....รู้เฉยๆเงินไม่มี มีแต่เด็กในสังกัด

3.ส่วนไฟเลี้ยวแท้...กะก๊อป อันนี้ต้องดูรูปจริงๆครับถึงจะรู้......ไว้รอท่านแบ็ กกาโฮ่มาตอบดีกว่าครับ

ผิดถูกประการได้ก็แก้ไขให้กระจ่างด้วยครับ

ผมไม่มีภาพหรอก มีแต่ภาพสาวๆเปลือยๆ อย่างนี้พอแบ่งได้ครับ.....

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ infinity_info อ่านข้อความ
    1.ไอ้ที่ว่าตราเล็กกับตราใหญ่มันเป็นยังไงครับ อยากดูรูปเปรียบเทียบครับใครก็ได้ช่วยที
    2.เบาะเดี่ยว+ตระแกรงหลังแท้เป็นยังไงครับ เพราะหน้าตาก็เหมือนๆกัน
    3.ไฟเลี้ยวแท้กะก๊อบมันต่างกันยังไง (อันนี้ก็ต้องมีคนตอบว่าต่างกันที่เนื้อพลาสติก ) ขอชมหน่อยครับ
    4.
    เบะกับไฟเลี้ยวมีลงในความรู้อะไหล่นะครับลองเข้าไปดู ได้ครับได้นะครับem87
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กิบบบบ..กิ๊วววว Blackkaho's Avatar
    สถานที่
    ลุงสัน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    ตราเล็กกับตราใหญ่ มันต่างกันที่ขนาดครับ............
    1.ตราเล็กโลโก้มันก็จะวงเล็ก กว่าใหญ่ แต่จำขนาดไม่ได้..........ว่าประมาณกี่ซม.
    ส่วนตราใหญ่ก็จะใหญ่กว่าตราเล็กครับ
    อย่างนี้แก้มข้างถังจะเป็นตัวบอกว่าต้องใช้โลโก้เล็ก หรือโลโก้ใหญ่

2.ส่วนเบาะเดี่ยวกับตระแกรงหลังแท้ผมก็บอกไม่ถูกนะต้ องดูครับ แต่งานแท้มันจะลงตัวกับรถเลย...ไม่ต้อง slide รูเพื่อยึดน็อต............. ไว้รอดูรูปจากท่านที่มีรูปละกันครับ....เพราะผมขี่จั กรยาน.....รู้เฉยๆเงินไม่มี มีแต่เด็กในสังกัด

3.ส่วนไฟเลี้ยวแท้...กะก๊อป อันนี้ต้องดูรูปจริงๆครับถึงจะรู้......ไว้รอท่านแบ็ กกาโฮ่มาตอบดีกว่าครับ

ผิดถูกประการได้ก็แก้ไขให้กระจ่างด้วยครับ

ผมไม่มีภาพหรอก มีแต่ภาพสาวๆเปลือยๆ อย่างนี้พอแบ่งได้ครับ.....

ให้ผมซะงั้น (-...-*)

1.อะโลโก้เล็กหรือใหญ่นี้ ดูง่ายมากคับ แต่ถ้าของแท้เทียมนี้หลังไมค์ อิอิ อะคับให้ดูที่แก้มถังคับ ขนาดจะต่างกันเยอะมากๆ โลโก้ใหญ่นี้เส้นผ่านศูนย์กลางประมาน2.7นิ้วคับ แต่ถ้าเล็กกว่า2.5นี้ แน่นอนโลโก้เล็ก
    2เบาะนี้ดูจากทรงคับ ของแท้ทรงจะสวยกว่าของก๊อป แต่ถ้าทรงมาแล้วดูที่ความเข็งแรงเลย ของก๊อปจะดูไม่ค่อยทน งานก็จะบางกว่าด้วย ตะแกรงดูที่เหล็กเลยคับ งานจะหนา-บางกว่ากันเยอะมากๆ แระอันนี้สังเกตุดูแล้วของก๊อปขอบตะแกรงจะเอียงลงไปป ระมาน15-20องศา ด้านเอียงคือจากหลังไปหน้า(แต่จิงๆแล้วดูที่งานก็รู้ แล้วคับ)
    3.อันนี้ดูยากหน่อยคือไฟเลี้ยวจะมีปั้มสแตนเล่คับ อะ ล้อเล่น คือถ้าเป็นของแท้จะมียางกันน้ำคับทั้งเลี้ยวหน้าและห ลัง และความเหนียวจะต่างกันเยอะ ของก๊อปถ้าใช้ไปนานๆจะกรอบง่ายถ้าดูจากด้านในไม่ใสแต ่ถ้าเป็นของแท้จะใสคับถึงแม้จะใช้ไปนานๆ (อันนี้พูดยากอะ ต้องมีของแท้แระเทียมมาให้ดู และก็ลองดูด้วยตาคับ ดูจากภาพพูดยาก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackkaho : 12-04-2008 เมื่อ 21:42
    เบรกสะบัดโชกค์เสียเกียร์หลุด เครื่องสะดุดเพลาหักสลักหาย
    หัวเทียนบอดยางแฟบแหนบ ตาย ไดไม่จ่ายไฟไม่ชารว์สตาร์พัง

We Love C92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a'nouise อ่านข้อความ
    แล้วโลโก้ มีกี่แบบ กี่รุ่นครับ งานที่เป็นพลาสติกของแท้มีไหมครับ หรือต้องเป็นทองเหลืองอย่างเดียว
    เรื่องนี้ต้องถามผู้รู้อีกแล้วละ ทิดอ่ำก็แบบงุๆปลาๆครับ

Bookmarks