เวสป้า ผมหายครับ ใครพบเห็นช่วยผมด้วยนะครับ

ชื่อกระทู้: เวสป้า ผมหายครับ ใครพบเห็นช่วยผมด้วยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เวสป้า ผมหายครับ ใครพบเห็นช่วยผมด้วยนะครับ

ขออนุญาตโพส ตรงนี้ด้วยนะครับ
    ชาว thaiscooter ภาคเหนือ ทุกคนครับ

เวสป้า 64 ของผมสีขาว (ขาวชมพูมุก ถ้ามองกลางคืนสะท้อนแสงไฟ) หายไปจากหอพักหลัง วค เชียงใหม่ เที่ยงวันนนี้ 13 เมย 2551
    สีขาว ป้ายทะเบียน 405 เชียงใหม่ มีล้ออะไหล่ติดหลัง ฝาครอบล้ออะไหล่ สีแดง ครับ
    ข้างหน้ามีตะแกรง(แต่หลุดได้ง่าย ดึงออกได้)
    แฮนด์สีดำ แฮนด์ ด้านคันเร่ง มีตัวที่ใส่กระจก แค่น๊อต แต่ไม่มีตัวก้านและกระจก
    ที่เสียบกุญแจ อยู่ในเก๊ะ
    ใครพบเห็น หรือต้องการแนะนำ ให้ไปตามที่ใหน โพสตอบ หรือ โทรหาผมที่ 0891347736 อาร์ม ครับ
    ขอบคุณมากครับ em89

ขอบคุณ
    0

เอารูปมาให้ดูครับ พร้อมวงจุดสังเกต ครับ
    ขอบคุณครับ

รูป รูป  

Senior Member Lam@Khub's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียใจด้วยครับ

แต่ ถ้าลงเลขเครื่องจะดีมากเลยนะคับ
    โลกนี้กำลังประสพกับปัญหาโลกร้อน โปรดช่วยกันหน่อยครับ

สักวัน วงการ Scooter ของไทยจะดีขึ้น ผมขอให้เป็นอย่างนั้น หากความสามัคคีเข้ามาหาพวกเรา

ใครจะมีอะไรขับผมไม่สน แต่ผมขอให้เขาจริงใจก็พอ

หัวใจมีให้กันบ้างไหม หรือคบกันเพื่อหวังผลประโยชน์

Senior Member tumtengu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยครับบ ขโมยมันเยอะ

แต่ไม่เคนเห็นเลยครับรถคันนี้ts32
    ดอกไม้ยังเปลี่ยนสี มีหรือนารีไม่เปลี่ยนใจ /\7

ขอบคุณ
    0

ผ่านไป ปีกว่าๆแล้ว ไม่มีอะไรคืบหน้าเลย
    คงกลายเป็นสีอื่นไปแล้ว เห้อ ...

กัน กำแพงเพชร's Avatar
    สถานที่
    นครชากังราวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespaguru อ่านข้อความ
    ผ่านไป ปีกว่าๆแล้ว ไม่มีอะไรคืบหน้าเลย
    คงกลายเป็นสีอื่นไปแล้ว เห้อ ...
    แจ้ง ความ หรือยังครับ

รถ มี ทะเบียน แจ้ง ความเลยครับ
    จำหน่าย... หัวเชื้อ ไตรโคเดอร์มา บิวเวอร์เรีย เมตตาไรเซียม และเชื้อ ราสด ทุกชนิด และอุปกรณ์ ทำเชื้อ ราทุกชนิด 9ล9
    ใช้ได้กับพืชไร่และพืชสวนเป็นอย่างดี
    ไม่ว่าจะเป็น ข้าว อ้อย และมันสะปะหลัง และพืชผักทุกชนิด
    จำหน่ายทั้งปลีก - ส่ง
    ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับศัตรูพืชทุกชนิด

ข้อมูลเชื้อไตรโคเดอร์มา
    http://www.phtnet.org/news/view-news.asp?nID=177
    บิวเวอร์เรีย
    http://www.sotus.co.th/article_1.html
    เมตตาไรเซียม
    http://pmc04.doae.go.th/Metarhizium/Meta1.htm

สนใจติดต่อและให้ความรู้ฟรี กับผู้ที่เชี่ยวชาญด้านนี้เป็นพิเศษ
    08-197-34296 อาจารย์ ศักดาดิ์
    08-603-10922

Bookmarks