ขอถามเรื่องการทำเครื่องเวฟหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอถามเรื่องการทำเครื่องเวฟหน่อยครับ

megahertz heathza's Avatar
    สถานที่
    น้ำล้น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเรื่องการทำเครื่องเวฟหน่อยครับ

ผมมีเครื่องเวฟตัวเก่าอยู่ตัวนึง ผมอยากจะทำไห้มันวิ่งดีๆแล้วทนใช้วิ่งทางไกลได้สบาย ในความคิดผมว่าจะทำ ลูกเชียร์50 วาล์วไทเกอร์110 ก้านกะค้อเดิม วางแคมแต่งมันจะเวิร์คหรือเปล่า แล้วเสื้อเวฟ100ตัวเก่า(เสื้อเหล็ก)ไส่ได้สูงสุดลูกอ ะไรโดยที่ไม่ต้องย้ายเสาเสื้อ หรือใครมีสูตรอื่นที่เจ๋งๆช่วยบอกที

ขอบคุณ
    คนรักษ์คลาสสิค

~ความทุกข์ที่เกินทนจะหลอมคนให้ทนทาน~
    ~ไม่มีคำว่าทำไม่ได้ ถ้าเราตั้งใจทำสิ่งนั้น~

Junior Member folkza888's Avatar
    สถานที่
    MCสนิมบันเทิงclassicเมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

เวฟ110ฝาc
    ลูกเชียร์ std ชัก3.5มิล แคมเจีย คาร์บู แดช
    วาวไทเก้อ110 แหวน แท้ คว้านเสื้อสูบ แถมอึดด้วค่ะ
    Name:  dsc00403bw8[1].jpg
Views: 40563
Size:  63.8 KB

Junior Member เบสงับ's Avatar
    สถานที่
    ตัวคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

เสื้อเวฟ100ตัวเก่าเสื้อเหล็กจะย้ายหลักไปไหนอะครับ อิอิ จะเอาลูกcbมาใส่หรอครับอิอิ ล้อเล่นนะครับ ดรีมผม เสื้อเหล็ก ทำสูงสุดก็ลูก200อะครับ ปลอกก็บางแล้วควันตูมเลยถ้าบางอีกมันเหลืออีก1ไซค์ ถ้าคุณเครื่องเวฟ ผมแนะนำเปลี่ยนจากเสื้อเหล็กเป็น เสื้อ พิเนียม เลยครับ และก็ลูกเชียร์ไซค์100ไปเลยทำทำไมครับ50ไม่รู้สึก555 อาสัยไม่ใหญ่ไใม่เล็กมา ยาวๆทนๆนานๆ ชักไม่ต้องก้านไม่ต้อง บูเวฟ125 ก็พองับ แดชใส่ไปวาวล์ก็พังทิ้งเปล่าๆ ลูกก็หลวมไว คาบู125ไล่นมหนูไล่อากาศเอานะครับ แคม แต่ง ซักตัวหา องศาดีๆนะครับไม่สูงไม่ต่ำจนเกินไป เอาของเดิมไปให้ช่างวัดด้วยว่าเท่าไหร่และยกขึ้นเท่า ไหร่ บอกช่างด้วยว่ารถทำไรมาบ้างลูกไรวาว์ลไร และให้ช่างจัดแคมให้ครับ ลูกแหวนใช้ของแท้นพครับเทียมเดี๋ยวจะเป็นปัญหา ศึกไวใช้ไม่ทนควันออกไว จูนไม่จบ วิ่งไม่สาด55555555 วาวล์ใช้ของวีว่าก็พอมั้งครับ ลูกเชียร์ไปใส่อะไรใหญ่โตครับวาว์ลไทยเกอร์ใหญ่ไป ถ้าลูกโซใส่ไทยเกอร์ว่าไปอย่างครับ หรือไม่ ก็ วาว์ล 125 ก็พอครับ ไม่ ก็ สแมช พอดีๆกันหน่อย หัว เทียน น้ำ มัน เครื่อง ประ เก็น อย่า ลืม นะ ครับ เดะ ไม่ แรง555 เอ้ย เดี๋ยว สูบกระจาย อิอิ ย้อเย่นงับ ทำเยอะไปก็เท่านั้นครับ พอหอมปากหอมคอดีก่าตั้งค์เหลือกินเหล้ากันครับเลี้ยง ผมด้วยนะครับ55555555 บะบายงับ

Bookmarks