ถามผู้รู้หน่อยครับ!!ทำไมที่เชียงใหม่ขายSrหมดเลย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามผู้รู้หน่อยครับ!!ทำไมที่เชียงใหม่ขายSrหมดเลย

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามผู้รู้หน่อยครับ!!ทำไมที่เชียงใหม่ขายSrหมดเลย

ผมสังเกตมานานแล้วว่าทำไมที่เชียงใหม่ลงขายSrทั้งนั้ นเลย
    แปลกจังเพราะว่าสิ้นปี้นี้จะไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ
    กลัวกลับแต่ตัวรถไม่ได้กลับ โดนมาหลายครั้งเข็ดครับ
    ป.ล.ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เล่นน้ำที่เจียงใหม่ก็ยังเห็นมีคนขับอยู่หลายคันนะคั บคุณบ๊าบ..

ส่วนเรื่องจับไม่จับเนี้ยไว้ให้เด็กเจียงใหม่เจ้าถิ่ นมาบอกดีก่า..
    Catch the Wind

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตามกระแส

แต่ก่อนผมเล่นเวสป้า มีอยู่ช่วงหนึ่ง พวกๆที่เชียงใหม่ก็ขายแลมขายเวส ยกแผงหมือนกันครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ไอ้เวส กะ แลม ฝรั่งมัน ให้ราคาดี ขายกันไปเยอะช่วงนั้น ว่า แล้วยังเสียดายไม่หาย
    vespa never die.....

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอสอาร์ ก็แรงนะครับ

ที่นี่ก็เปลี่ยนมือกันเยอะครับ
    มันเป็นกระแสอย่างที่ปั๊ปว่าจริง ๆ พอใครขายได้อีกคนก็ขายมั่ง
    แต่ผมไม่ขายแล้ว..จากทีแรกที่คิดว่าจะขาย..รักมันน่ะ ครับ

แล้วมันก็พิสูจน์ตัวเองว่าเป็นรถที่มัน และแรงจริง ๆ ผมลองแล้ว นี่จึงน่าจะเป็นที่มาของสายการผลิตที่ยาวนานของ
    เอสอาร์ครับ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าให้เจ้าตัวชาวเชียงใหม่มาตอบดีกว่านะครับ อย่างร้านเบรินนิ่งก็ขยับไปเล่นbmwกันเป็นแถวเลย... อยากรู้เหมือนกัน บางคนก็บอกว่ามันเริ่มเกลื่อนมั้ง แต่ไม่รู้ล่ะครับผมว่าsrใช้แล้วรู้สึกติดใจแบบว่าหลง มันไปเลยอ่ะคับ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ golfoldskool อ่านข้อความ
    ผมว่าให้เจ้าตัวชาวเชียงใหม่มาตอบดีกว่านะครับ อย่างร้านเบรินนิ่งก็ขยับไปเล่นbmwกันเป็นแถวเลย... อยากรู้เหมือนกัน บางคนก็บอกว่ามันเริ่มเกลื่อนมั้ง แต่ไม่รู้ล่ะครับผมว่าsrใช้แล้วรู้สึกติดใจแบบว่าหลง มันไปเลยอ่ะคับ
    เรื่องจริงครับ ที่เชียงใหม่เขาเล่นรถตามกระแส

เพื่อนผมอยู่กลุ่มเบรินนิ่ง
    เมื่อก่อนเวสป้าฮิตมันก็เล่นเวสป้า
    วิบากฮิตมันก็เล่นวิบาก
    ช่วงถัดมาก็เป็นโมตาด
    แล้วก็เอสอาร์
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Member -เด็กพิษณุโลก-'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ แง๊ๆ
    ขอบคุณ
    0

em24โห งั้นก็ไม่มีไรเที่ยงแท้เลยสิครับที่เชียงใหม่ เมื่อก่อนพิโลกเล่นหมู นเยอะมาก เด๋วนี้ก็ยังมีอยู่เลยem24

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มันไม่เกี่ยวกันหรอกนะครับ ว่าเที่ยงแท้หรือไม่
    ผมว่าใครใคร่เล่นอะไรก็ได้ ไม่ต้องยึดติดหรอกขอแค่มี ล้อ พาเราไปได้ก็น่าจะโอแล้ว

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ถ้าคุณเล่นรถใหม่ไม่มีคำว่าสุดแหละครับ มันต้องไปเรื่อยๆ ถ้าเล่นรถเก่ามันมีสุดครับ
    vespa never die.....

Member -เด็กพิษณุโลก-'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ แง๊ๆ
    ขอบคุณ
    0

แหล่มเลย

กลุ่ม คนเล่นรถ ที่เชียงใหม่ไม่มีคำว่ากระแส หรือ เที่ยงแท้ ครับ และก็ไม่มีคำว่าพอดี อยู่แล้วมันขึ้นแต่สถานะทางการเงินและโอกาสของแต่ละค นมากกว่าครับ คนที่ขายเค้าอาจจะเปลี่ยนไปเล่นแนวอื่น หรือ ต้องการไปหาสิ่งที่ตัวชอบมากกว่า ทุกวันนี้ที่ร้านยังมีคนมา ซื้อรถ เอสอาร์ ทุกวันรถออกร้านก็ประมาณ 1-2 คันต่อวัน แต่ไม่มีการรวมกันอย่างเป็นทางการเหมือน กลุ่มตากลมครับ ถ้านับจริงแล้ว เอสอาร์ ในเชียงใหม่น่าจะมี 300-400 คันเลยละครับ แต่ที่ขายกันเยอะคงเพราะโอกาสมันดีเลยขายง่ายเลยขายก ันหมดครับ ส่วนพวกที่มาเล่นใหม่อาจเห็นว่าอะไหล่ หาง่ายคนเล่นเยอะ รถแรงดี ก็เลยเล่นต่อๆกันครับ ก็ถือได้ว่ามันเป็นกระแสจริงแต่เป็นกระแสที่ให้ประโย ชน์ตัวเองมากกว่าเสียประโยชน์ครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า เอสอาร์ เป็นรถที่ทนทานมากครับ แต่งได้หลายแบบ หลายแนว อย่างที่หลายคนว่าครับสายการผลิตมันยาวนานมาก ดังนั้นผมคิดว่ากระแสของเอสอาร์ มันจะไม่ดับไปง่ายๆครับ ไม่ว่าจะที่ เชียงใหม่ หรือทั่วประเทศ รักสองล้ออยู่ที่ใจใช่รถคร้าบพี่ ว่าแล้วถ้ามีเงินอีกผมยังอยากซื้อไว้ใช้อีกซักคันเลย ยังจำวันที่ได้มันมาวันแรกอยู่เลย และก็สนุกกับมันทุกทริปที่เราไปกับมัน ถึงตอนนี้ผมไม่ได้ใช้มันแล้วแต่ก็ยังชอบทำ ชอบดู ชอบที่จะเห็นเอสอาร์ ตลอดครับ

ที่มาพูดไม่ได้มาหาเรื่องหรือ ว่าอะไรนะครับผมก็คนนึงที่ชอบบอร์ดนี้มาก ตั้งแต่จะซื้อเอสอาร์ก็เข้ามาถาม-ตอบ ตลอด และคอยมาดูความเคลื่อนไหวของ พี่ๆ น้อง ๆ ตลอดครับ แต่กระทู้นี้มีการพาดพิงถึงกลุ่มผมก็เลยอยากมาอธิบาย ให้ฟังกันครับ

อย่างที่บอกครับไม่ว่าเราจะเป็นรถอะไรถ้าเราตั้งใจจะ ทำตามความฝันเราแล้วมันไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ว่าเราใช้รถ อะไรครับ มันขึ้นอยู่ที่ว่าเราจะฝันที่จะทำมันให้ได้หรือเปล่า รถมันก็แค่ส่วนประกอบที่จะพาเราไปในที่ต่างๆ แต่เราต่างหากที่เป็นคนควบคุมมันไป ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึงครับ ขอให้ทุกคนที่มีความฝันอยากทำอะไรก็ทำเลยครับโลกใกล้ จะแตกทุกวันแล้ว มัวแต่ทะเลาะกันก็ตายกันหมดพอดีครับ

พูดมาซะยาว หวังว่าพี่ ๆ น้องๆ ที่เคยคุยกัน คงสบายดีทุกคนนะครับ บางคนผมมีโอกาสได้เจอตัว บางคนที่เคยมาเชียงใหม่แต่ผมไม่มีเวลาต้อนรับเลย ขอกราบอภัยมานะ ที่นี้ด้วยนะครับ แต่เห็นข่าวคราวของทริปใหญ่แล้วครับ จะเตรียมตัวต้อนรับเป็นอย่างดีครับ เพราะเห็นก่อหวอดตั้งแต่ต้นปีกันเลยนิ อิอิ คิดถึงทุกคนครับ โอ๊ก คร้าบบบบบบบบบบบ
    @การอยู่ร่วมกันบนโลกนั้นไม่ง่ายแต่การเข้าใจและยอมร ับกันก็ไม่ยากเหมือนกัน@

สนใจติดต่อ โอ๊ก 081-7645024

นาย ชนิตย์พล สีนิคม ธนาคาร กรุงเทพ สาขาสันกำแพง เลขที่บัญชี 357-0-84362-7

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oaksra อ่านข้อความ
    กลุ่ม คนเล่นรถ ที่เชียงใหม่ไม่มีคำว่ากระแส หรือ เที่ยงแท้ ครับ และก็ไม่มีคำว่าพอดี อยู่แล้วมันขึ้นแต่สถานะทางการเงินและโอกาสของแต่ละค นมากกว่าครับ คนที่ขายเค้าอาจจะเปลี่ยนไปเล่นแนวอื่น หรือ ต้องการไปหาสิ่งที่ตัวชอบมากกว่า ทุกวันนี้ที่ร้านยังมีคนมา ซื้อรถ เอสอาร์ ทุกวันรถออกร้านก็ประมาณ 1-2 คันต่อวัน แต่ไม่มีการรวมกันอย่างเป็นทางการเหมือน กลุ่มตากลมครับ ถ้านับจริงแล้ว เอสอาร์ ในเชียงใหม่น่าจะมี 300-400 คันเลยละครับ แต่ที่ขายกันเยอะคงเพราะโอกาสมันดีเลยขายง่ายเลยขายก ันหมดครับ ส่วนพวกที่มาเล่นใหม่อาจเห็นว่าอะไหล่ หาง่ายคนเล่นเยอะ รถแรงดี ก็เลยเล่นต่อๆกันครับ ก็ถือได้ว่ามันเป็นกระแสจริงแต่เป็นกระแสที่ให้ประโย ชน์ตัวเองมากกว่าเสียประโยชน์ครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า เอสอาร์ เป็นรถที่ทนทานมากครับ แต่งได้หลายแบบ หลายแนว อย่างที่หลายคนว่าครับสายการผลิตมันยาวนานมาก ดังนั้นผมคิดว่ากระแสของเอสอาร์ มันจะไม่ดับไปง่ายๆครับ ไม่ว่าจะที่ เชียงใหม่ หรือทั่วประเทศ รักสองล้ออยู่ที่ใจใช่รถคร้าบพี่ ว่าแล้วถ้ามีเงินอีกผมยังอยากซื้อไว้ใช้อีกซักคันเลย ยังจำวันที่ได้มันมาวันแรกอยู่เลย และก็สนุกกับมันทุกทริปที่เราไปกับมัน ถึงตอนนี้ผมไม่ได้ใช้มันแล้วแต่ก็ยังชอบทำ ชอบดู ชอบที่จะเห็นเอสอาร์ ตลอดครับ

ที่มาพูดไม่ได้มาหาเรื่องหรือ ว่าอะไรนะครับผมก็คนนึงที่ชอบบอร์ดนี้มาก ตั้งแต่จะซื้อเอสอาร์ก็เข้ามาถาม-ตอบ ตลอด และคอยมาดูความเคลื่อนไหวของ พี่ๆ น้อง ๆ ตลอดครับ แต่กระทู้นี้มีการพาดพิงถึงกลุ่มผมก็เลยอยากมาอธิบาย ให้ฟังกันครับ

อย่างที่บอกครับไม่ว่าเราจะเป็นรถอะไรถ้าเราตั้งใจจะ ทำตามความฝันเราแล้วมันไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ว่าเราใช้รถ อะไรครับ มันขึ้นอยู่ที่ว่าเราจะฝันที่จะทำมันให้ได้หรือเปล่า รถมันก็แค่ส่วนประกอบที่จะพาเราไปในที่ต่างๆ แต่เราต่างหากที่เป็นคนควบคุมมันไป ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึงครับ ขอให้ทุกคนที่มีความฝันอยากทำอะไรก็ทำเลยครับโลกใกล้ จะแตกทุกวันแล้ว มัวแต่ทะเลาะกันก็ตายกันหมดพอดีครับ

พูดมาซะยาว หวังว่าพี่ ๆ น้องๆ ที่เคยคุยกัน คงสบายดีทุกคนนะครับ บางคนผมมีโอกาสได้เจอตัว บางคนที่เคยมาเชียงใหม่แต่ผมไม่มีเวลาต้อนรับเลย ขอกราบอภัยมานะ ที่นี้ด้วยนะครับ แต่เห็นข่าวคราวของทริปใหญ่แล้วครับ จะเตรียมตัวต้อนรับเป็นอย่างดีครับ เพราะเห็นก่อหวอดตั้งแต่ต้นปีกันเลยนิ อิอิ คิดถึงทุกคนครับ โอ๊ก คร้าบบบบบบบบบบบ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่มีไรจะพูด เพราะโอ๊คได้พูดไปหมดแล้ว

ใคร ใคร่ เล่น อะ ไร ก้อ เล่น ไป เหอem24

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อืม...อ่านแล้วอยากเล่นดูกาตี้ เหอๆ
    ใครจะเล่นรถรุ่นเดียวไปตลอดชีวิต
    มีตังค์ก็หาซื้อคันใหม่(มาลองขี่ให้หายอยาก) คันเก่าก็เก็บไว้เวลาอยากได้ความรู้สึกเก่าๆ
    ไม่มีตังค์ก็ต้องขายคันเก่าไปซื้อคันใหม่(แต่บางทีพอ ได้ลองแล้วอาจต้องขายคันใหม่เพื่อมาเล่นรุ่นเก่าที่เ คยเล่น เหอๆ)

ไม่ต้องคิดมาก ขี่รุ่นไหนแล้วมีความสุขก็ขี่มันไปเหอะ ถ้าขี่แล้วเป็นทุกข์ก็ขายมันไป แล้วไปหาความสุขใหม่ๆที่รออยู่ ฮาๆๆ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบทุกคำตอบ
    ปลายปีจะได้เที่ยวกันอย่างสนุก กลุ่มMahaก็ไปกันปลายปีเหมือนกันครับ
    ถ้ามีโอกาสได้เจอกันก็ทักทายกันมั่งนะครับ
    ป.ล.ที่ถามไปเพราะอยากรู้ กลัวโดนตำรวจจับ เดี๋ยวเที่ยวไม่มันส์
    โดนซะเข็ดที่เมืองชล เค้าจับซะเหลือเกินem93
    ไม่สนิท....อย่าเล่น

Bookmarks