อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
ใครๆ ที่ผ่านไป แถวๆ ตลาดบางซื่อ ลองขี่ไปทางที่ จะลอดใต้ทางรถไฟดู (ริมคลอง) จะมี แก๊งหมาถูกตอน ตัวอ้วนๆ มันไล่ ผมทุกอาทิตย์ เลย (ตอนจะไปรัชดา) ผมจะผ่านไปทางนั้น
และ ถ้ามันไล่ผมทุก ครั้ง ผม จะเลี้ยวไป เตะมัน ทุก ครั้ง หรือ หาก้อนหินเตรียมปา จน แม่ค้าในตลาด มองหน้าผม แปลกๆ เลย และ จะไล่เฉพาะแก๊ง เวสป้า และ แลม ทุกครั้งที่มันเห็น
เวลา เตะไปเต็มๆ หน้า มันจะหายไปสักสองสามอาทิตย์ และมัน จะกลับมาเริ่มใหม่
ต้องคอยเตือน ความจำเสมอ...
ที่เดียวกันเลยฮะ

หลับอยู่ยังอุตส่าห์ ตื่นมาวิ่งไล่เลย /\4