Pongpana Conversation - หน้า 10

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow wait's here

SLOW DOWN
    ts23เดี๋ยวก่อนครับใจเย็นๆก่อน คือที่จริงถ้าเราจะไปกันก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เพราะผมคุยกับพี่แตนแล้วว่าขึ้นอยู่กับเราเป็นหลัก พี่บอยก็บอกว่าไม่เป็นไรถ้าจะไปก็ไปแต่เช้าเลย แล้วแกจะมาตอนเย็นก็ได้ครับไม่มีปัญหาอยู่แล้ว(ถ้าDUCATIไม่เสร็จ)
    ทีนี้ก็คงต้องถามชาว PONGPANA CHAINAT นั่นแหละว่าจะเอายังไงกันหละทีนี้
    ส่วนทางผมกับพี่แตนไม่มีปัญหาถ้าจะไปก็พร้อม /\2
    I'm Ready.
    Wait's Here.
    Are you O.K.

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    SLOW DOWN

ts23เดี๋ยวก่อนครับใจเย็นๆก่อน คือที่จริงถ้าเราจะไปกันก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เพราะผมคุยกับพี่แตนแล้วว่าขึ้นอยู่กับเราเป็นหลัก พี่บอยก็บอกว่าไม่เป็นไรถ้าจะไปก็ไปแต่เช้าเลย แล้วแกจะมาตอนเย็นก็ได้ครับไม่มีปัญหาอยู่แล้ว(ถ้าDUCATIไม่เสร็จ)
    ทีนี้ก็คงต้องถามชาว PONGPANA CHAINAT นั่นแหละว่าจะเอายังไงกันหละทีนี้
    ส่วนทางผมกับพี่แตนไม่มีปัญหาถ้าจะไปก็พร้อม /\2
    I'm Ready.
    Wait's Here.
    Are you O.K.

ได้ครับงั้นตกลงตามนี้ เดี๋ยวผมเช็คเสียงว่ามีใครสนใจไปบ้างครับ กับเช็คเวลาที่บ้านผมอีกทีว่าลงตัวมั๊ยจะได้ไปเที่ยว แบบโล่ง ๆ สบาย ๆ แล้วจะ CONFIRM อีกทีน่ะครับ ป๋าอูน em98

I WISH TO RIDE WITH YOU AT
    WANG NAM KEAW .
    em97

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วไปกันกี่วันอ่ะ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    แล้วไปกันกี่วันอ่ะ

em96em96em96em96em96em96em96em96em96em96em96em96
    ### ล่าสุดนี้คงจะแห้วแล้ว เพราะฝนดันมาตกต่อเนื่องอีก ทั้งที่นี่
    และที่ อ.ปากช่อง อยู่ใต้ฟ้าก็ต้องเคารพกฏของธรรมชาติ ดั๊นมาตก
    ช่วงนี้ เอาไว้หลังฝนเลยทีเดียวแล้วกันน่ะป๋าอูน เพื่อความชัวร์ ตก-
    อย่างนี้ก็ไม่หนุกแล้ว ### วัยรุ่นเซ็ง ###

em96 จะ OFF ROAD ดีเซลตอนนี้ ก็ทะลุ 40 บาทไปแล้ว
    เห็นราคาแล้วหนาวเลย em96 em96em96 สนุกดีประเทศไทย !!!!
    !!!! เกือบลืมไป ครับ เฮียอาทิตย์นี้ กินแชร์ที่ไหนครับ มือนี้ผมขอ
    ได้มั๊ย ครับ คริ คริ !!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 04-06-2008 เมื่อ 18:36

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    em96em96em96em96em96em96em96em96em96em96em96em96
    ### ล่าสุดนี้คงจะแห้วแล้ว เพราะฝนดันมาตกต่อเนื่องอีก ทั้งที่นี่
    และที่ อ.ปากช่อง อยู่ใต้ฟ้าก็ต้องเคารพกฏของธรรมชาติ ดั๊นมาตก
    ช่วงนี้ เอาไว้หลังฝนเลยทีเดียวแล้วกันน่ะป๋าอูน เพื่อความชัวร์ ตก-
    อย่างนี้ก็ไม่หนุกแล้ว ### วัยรุ่นเซ็ง ###

em96 จะ OFF ROAD ดีเซลตอนนี้ ก็ทะลุ 40 บาทไปแล้ว
    เห็นราคาแล้วหนาวเลย em96 em96em96 สนุกดีประเทศไทย !!!!
    !!!! เกือบลืมไป ครับ เฮียอาทิตย์นี้ กินแชร์ที่ไหนครับ มือนี้ผมขอ
    ได้มั๊ย ครับ คริ คริ !!!!!!
    เอาสิป๋าโต้ง ผมให้ป๋าโต้งเป็นคนเลือกละกันนะ
    ว่าจะกินแชร์ที่ไหน เรื่องฝนก็อย่างงี้ละได้เวลา
    เป็นตกem89หน้าเบื่อ เรื่องรถที่ผมปรึกษาด้วย
    ต้อนนี้รถผมเลิมขยับละ แต่ไม่รู้จะไปได้สักกี่น้ำปล.วันกินแชร์ขอให้ป๋าโต้งตรงเวลาด้วยนะครับนัดกันเล ยกี่โมงจะได้พร้อมกันหมด
    อันนี้ให้janjang

นี้แน่ข้อหาให้สมัครสมาชิกให้แล้วไม่มารายงานตัว
    เราเตือนคุณแล้วยังงี้ต้องโดนลงโทษ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilot2007 : 05-06-2008 เมื่อ 08:19

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb คิดดูก่อน

em98ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะถ้า ออก กันแต่เช้า
    เรื่องของเรื่องก็คือ จะมากันรึเปล่า เท่านั้น เองครับ
    ส่วนเรื่องฟ้าฝนก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ มันเป็นอย่างนี้มานานแล้วครับ em99

อยากรู้จังกินกันวันไหน แชร์ นะเผื่อแจมด้วยคน

วันนี้มีแดดแล้วครับร้อนมากด้วยออกแต่เช้าเลย

ขอบคุณ
    0

Thumbs down ช่วยอีกแรง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pilot2007 อ่านข้อความ
    เอาสิป๋าโต้ง ผมให้ป๋าโต้งเป็นคนเลือกละกันนะ
    ว่าจะกินแชร์ที่ไหน เรื่องฝนก็อย่างงี้ละได้เวลา
    เป็นตกem89หน้าเบื่อ เรื่องรถที่ผมปรึกษาด้วย
    ต้อนนี้รถผมเลิมขยับละ แต่ไม่รู้จะไปได้สักกี่น้ำปล.วันกินแชร์ขอให้ป๋าโต้งตรงเวลาด้วยนะครับนัดกันเล ยกี่โมงจะได้พร้อมกันหมด
    อันนี้ให้janjang

นี้แน่ข้อหาให้สมัครสมาชิกให้แล้วไม่มารายงานตัว
    เราเตือนคุณแล้วยังงี้ต้องโดนลงโทษ
    กระทุ้งมันต่อไปเรื่อยๆเลยครับเฮียเอาให้เสียไปเลย ช่วยกันเร็ว.....อะอะอะอะอะ

ขอบคุณ
    0

โต้งมีไหม

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    โต้งมีไหม
    อ้าวววววววว.......พิมพ์แล้วมันหายไปไหนฟ่ะ จะบอกว่าให้เอารูปเด็ดๆ แจนจัง ออกมาอีกมันจะ
    ได้ออกมารายงานตัว
    ปล.ถึงสหายร่วมรบกับผม น้องโต้ง บัดเดี๋ยวนี้ ข้าศึกมันกลับมาอีกแล้ว (เจอเมื่อคืนก่อน) เราจะทำ
    อย่างไรกับมันดีอ่ะ

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยินดีด้วยครับ

ยินดีกับ บอร์ดใหม่ด้วยครับ จากบางแสนสคูตเตอร์คลับ ครับผม

ขอบคุณ
    0

Smile hello

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marin อ่านข้อความ
    ยินดีกับ บอร์ดใหม่ด้วยครับ จากบางแสนสคูตเตอร์คลับ ครับผม
    em90สวัสดีเช่นกันครับem90
    คุณ marin @ บางแสน scooter club
    (ฝาก Web master ของเราทักทายกลุ่มนี้ด้วยนะครับ)
    ทีนี้ก็เรื่องของเราล่ะครับ
    แจ้งข่าวอีกครั้งแบบเป็นทางการ
    จากการหารือกันกับทาง กทม.& ปากช่อง
    สรุปว่าทริปในวันเสาร์ที่ 7-8 นี้เลื่อนแน่นอนแล้วครับ เพราะ
    1. ทางกลุ่มที่ปากช่องซึ่งมีพี่ดำ BMWเป็นผู้ประสานมาทางพี่แตนบอกว่าทางกลุ่มเค้าอยากไ ปด้วยแต่ไม่มีใครว่างเลยซักคนครับขอเลื่อนได้ไหม
    2. ก็พอดีกับพี่บอยเลยแกบอกมาว่าทางศูนย์ DUCATI บอกว่ารถเสร็จวันเสาร์แล้ว BMW ก็ไม่รู้เป็นอะไร START ไม่ติดอีกเอ้า(เอาเข้าไป)
    3. เนื่องจากหลายคนกลัวเรื่องฟ้า-ฝนกันด้วยเพราะฝนดันกลับมาตกต่อเนื่องกันอีกช่วงนี้เ ฮ้อ
    ดังนั้น พี่แตนและพี่ดำได้คุยกันว่า
    ทางพี่ดำเสนอมาว่า ไปทุ่งดอกกระเจียวดีกว่า(ทางไปเพชรบูรณ์จากปากช่อง12 0กม.)เพราะรู้ทางดีและทาง กทม.ก็บอกว่าอยากไป เพราะยังไม่เคยไปขี่เส้นทางนี้กันเลย
    ผมก็เลยสรุปได้ว่า ในวันเสาร์ที่ 14-15 นี้ไปทุ่งดอกกระเจียวกันแน่นอนโดย จะมีกลุ่ม กทม และปากช่อง (sure) แน่นอนแล้วครับสำหรับ
    em88Trip Tungdokragiew em88
    Tนี้ผมก็ต้องสอบถามทางกลุ่ม Pongpana Chainat อีกทีครับว่าพร้อมที่จะเดินทางไป TRiP นี้ด้วยกันมั้ย คือ ถ้าไปนะครับ เน้นนะครับถ้าไป ครับ ผมจะให้ท่านไปเจอกันที่ เลยทางแยกสระบุรี ทางไป เพชรบูรณ์
    ผมเอาคร่าวๆแค่นี้ก่อนนะครับเดี๋ยวจะงงไปกันใหญ่ ส่วนรายละเอียดค่อยว่ากันทีหลัง ตอนนี้เอาแค่ว่า พร้อมจะไปกันรึเปล่าเท่านั้นพอครับ แล้วผมจะรอบอกรายละเอียดให้นะครับถ้าสนใจ

พลังสีขาวครับอย่าลืม

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้าวววววววว.......พิมพ์แล้วมันหายไปไหนฟ่ะ จะบอกว่าให้เอารูปเด็ดๆ แจนจัง ออกมาอีกมันจะ
    ได้ออกมารายงานตัว
    ปล.ถึงสหายร่วมรบกับผม น้องโต้ง บัดเดี๋ยวนี้ ข้าศึกมันกลับมาอีกแล้ว (เจอเมื่อคืนก่อน) เราจะทำ
    อย่างไรกับมันดีอ่ะ
    จัดให้ครับตามคำเรียกร้อง

แถมคู้ขวัญแห่งปีพระเอกนางเอกเรื่องแฟนฉัน

ป๋าโต้งช่วยบรรยายหน่อยดิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 06-06-2008 เมื่อ 13:15

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

em95 เฮีย!! ภาพของคุณ JANJANG
    นี่คงไม่ต้องบรรยายอะไรให้มากความหรอกครับ
    ภาพมันฟ้องอยู่สภาพที่เห็นนี่ ถ้าคนไม่รู้จักมัก-
    คุ้นกันจริง ๆ อาจจะมองว่าเป็นการเมาเหล้าทั่ว
    ไป จริง ๆ แล้วมันคือ โทรศัพท์ยาสลบ นั่นเอง
    อ่อ!!!! เฮีย มีรูปไม่สุภาพหลุดมารูปนึงผมคงไม่
    ต้องบอกน่ะครับ ว่าเป็นรูปไหน em95 แต่ก็เรียก
    เสียงฮาได้ครับ ฮาจริง ๆ (งานนี้ไอ่หงอกโดน-
    เข้าให้แล้ว
    ส่วนเรื่องกินแชร์ นี่คงต้องแล้วแต่เฮียเลยครับ
    เหล้าอย่าขาดเป็นพอแล้วครับสำหรับผม แต่เวลา
    นี่ก็ประมาณสัก ทุ่ม เป็นไงครับเผื่อพวกเฮียตี
    แบดก็พอดี
    เฮียแล้ว เรื่องทริปดอกกระเจียวว่าไงสนมั๊ยบอก
    ด้วยน่ะครับ จะค้างไม่ค้างเดี๋ยวว่ากันอีกที

คุณJANJANG กรุณารายงานตัวด้วยครับ เพื่อน ๆ รออยู่

ถึง พี่ตู่ ผมบอกเสมอว่าผมพร้อม
    ที่จะรบเคียงบ่าเคียงไหล่กับพี่มาตลอด
    ว่าแต่จะรบกันในรูปแบบเดิมหรือเปล่า
    ครับพี่ em95em95em95em95em95em95em95

ถึง ป๋าอูนโปรแกรมออกมาใน
    รูปแบบนี้แจ๋วมาก ตั้งท่าว่าจะไปหลายที
    แล้วแห้วตลอด คราวนี้ไม่รับปากอะไร-
    ทั้งนั้นครับ ถ้าไปก็เจอกันเลยที่แยก-
    สระบุรี ครับไม่อยากจะตั้งความหวังอะไร
    มาก ไป ไปเลยครับ เรื่องฟ้าฝนนั้นอย่าง
    ว่าเราอยู่ใต้ฟ้า ก็ไม่สามารถไปกำหนด
    อะไรได้ แต่ภาวนาอย่าให้ตกตอนเช้าก็
    แล้วกันครับ
    SEE YOU AT
    DOKKRAJEAW TRIP
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 06-06-2008 เมื่อ 05:30

ขอบคุณ
    0

Thumbs up trip นี้ชัวร์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    em95 เฮีย!! ภาพของคุณ JANJANG
    นี่คงไม่ต้องบรรยายอะไรให้มากความหรอกครับ
    ภาพมันฟ้องอยู่สภาพที่เห็นนี่ ถ้าคนไม่รู้จักมัก-
    คุ้นกันจริง ๆ อาจจะมองว่าเป็นการเมาเหล้าทั่ว
    ไป จริง ๆ แล้วมันคือ โทรศัพท์ยาสลบ นั่นเอง
    อ่อ!!!! เฮีย มีรูปไม่สุภาพหลุดมารูปนึงผมคงไม่
    ต้องบอกน่ะครับ ว่าเป็นรูปไหน em95 แต่ก็เรียก
    เสียงฮาได้ครับ ฮาจริง ๆ (งานนี้ไอ่หงอกโดน-
    เข้าให้แล้ว
    ส่วนเรื่องกินแชร์ นี่คงต้องแล้วแต่เฮียเลยครับ
    เหล้าอย่าขาดเป็นแล้วครับสำหรับผม แต่เวลา
    นี่ก็ประมาณสัก ทุ่ม เป็นไงครับเผื่อพวกเฮียตี
    แบดก็พอดี
    เฮียแล้ว เรื่องทริปดอกกระเจียวว่าไงสนมั๊ยบอก
    ด้วยน่ะครับ จะค้างไม่ค้างเดี๋ยวว่ากันอีกที

ถึง พี่ตู่ ผมบอกเสมอว่าผมพร้อม
    ที่จะรบเคียงบ่าเคียงไหล่กับพี่มาตลอด
    ว่าแต่จะรบกันในรูปแบบเดิมหรือเปล่า
    ครับพี่ em95em95em95em95em95em95em95

ถึง ป๋าอูนโปรแกรมออกมาใน
    รูปแบบนี้แจ๋วมาก ตั้งท่าว่าจะไปหลายที
    แล้วแห้วตลอด คราวนี้ไม่รับปากอะไร-
    ทั้งนั้นครับ ถ้าไปก็เจอกันเลยที่แยก-
    สระบุรี ครับไม่อยากจะตั้งความหวังอะไร
    มาก ไป ไปเลยครับ เรื่องฟ้าฝนนั้นอย่าง
    ว่าเราอยู่ใต้ฟ้า ก็ไม่สามารถไปกำหนด
    อะไรได้ แต่ภาวนาอย่าให้ตกตอนเช้าก็
    แล้วกันครับ
    SEE YOU AT
    DOKKRAJEAW TRIP
    จากใจเลยนะ ผมว่ามันต้องมีอะไรมากีดกัน ทริปนี้ของเราให้ไม่สงบอีกแน่นอนผมเชื่อจากหลายๆทริป ที่ผ่านมา em23
    But ! This trip is sure.
    Because : I don't worry the rains.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    จากใจเลยนะ ผมว่ามันต้องมีอะไรมากีดกัน ทริปนี้ของเราให้ไม่สงบอีกแน่นอนผมเชื่อจากหลายๆทริป ที่ผ่านมา em23

But ! This trip is sure.
    Because : I don't worry the rains.
    สบาย ๆ เลยครับ ชิว ชิว เลย ไปได้ก็ไปกันโลดเลย อีกอย่างนึงขอทราบ
    รายละเอียดหน่อยครับว่า ทุ่งดอกกระเจียวที่เราจะไปกันอยู่ อ. อะไรเขตจังหวัด
    อะไรครับ ผมจะได้ดูเส้นทางในแผนที่ได้ถูก
    ### ถึงเฮียเชษฐ์ ###
    แล้วเรื่องรถเฮียบอกยังไงช่างถึงเอามาทำให้หล่ะครับ ดูแล้วพี่เขา
    ก็คงเกรงใจเฮียอยู่บ้างน๊า ดีแล้วครับจะได้เอามา TEST กัน บ้าง ผมรออยู่ -
    อยากไปไหนก้บอกแล้วกันน่ะเฮีย สุพรรณฯก็ได้ครับ ถิ่นเก่าเฮีย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 05-06-2008 เมื่อ 19:01

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks