Pongpana Conversation - หน้า 12

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ

ป๋าอูน
    ว่าไงบ้างเรื่องทริปมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือเปล่า ถ้ามีแจ้งรายละเอียดให้ทราบด้วยครับ

สำหรับ ชาว PONGPANA ชัยนาท หากใครสนใจทริปนี้ ติดต่อได้ที่ผมได้เลยน่ะครับ
    em98 คิดว่าไม่น่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงน
    เท่าที่คุยกันก็ยังเหมือนเดิมครับกับวันและเวลา
    จะมีก็แต่ผู้ร่วมเดินทางนั่นล่ะที่อาจ
    มีเพิ่มอาจจะมี Harley ไปด้วยนะทริปนี้ผู้ใด want เชิญได้ครับ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    em98 คิดว่าไม่น่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงน
    เท่าที่คุยกันก็ยังเหมือนเดิมครับกับวันและเวลา
    จะมีก็แต่ผู้ร่วมเดินทางนั่นล่ะที่อาจ
    มีเพิ่มอาจจะมี Harley ไปด้วยนะทริปนี้ผู้ใด want เชิญได้ครับ
    งั้นผมขอตารางโปรแกรมอย่างเป็นทางการ
    เลยแล้วกันครับ เอาแบบระเอียดเลยน่ะครับ

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    งั้นผมขอตารางโปรแกรมอย่างเป็นทางการ
    เลยแล้วกันครับ เอาแบบระเอียดเลยน่ะครับ
    em94ได้เลยครับจัดให้เดี๋ยวนี้เลยem94
    เวลา 07.00น พวก กทม มาถึงปากช่องก็จะมี
    อาชัย กับ พี่บอย ส่วนพี่ต้องยังไม่แน่
    08.00 โดยประมาณรวมตัวกันออกจากปากช่อง
    มี ผม พี่แตน พี่ก้อง พี่ดำ เพื่อนพี่ดำแล้วก็ พี่แอ็ด
    09.00น คิดว่าน่าจะเวลานี้เจอกันที่จุดนัด กับ พวกชัยนาท ที่แยกชัยบาดาล (เดี๋ยวโทรหากันว่าตรงไหนนะ) มีพี่โต้งและ...อีกมากมาย...?รวมเดินทาง
    หลังจากนั้นก็เดินทางไปทุ่งดอกกระเจียวครับตามนี้ครั บ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ

em94ได้เลยครับจัดให้เดี๋ยวนี้เลยem94

เวลา 07.00น พวก กทม มาถึงปากช่องก็จะมี
    อาชัย กับ พี่บอย ส่วนพี่ต้องยังไม่แน่
    08.00 โดยประมาณรวมตัวกันออกจากปากช่อง
    มี ผม พี่แตน พี่ก้อง พี่ดำ เพื่อนพี่ดำแล้วก็ พี่แอ็ด
    09.00น คิดว่าน่าจะเวลานี้เจอกันที่จุดนัด กับ พวกชัยนาท ที่แยกชัยบาดาล (เดี๋ยวโทรหากันว่าตรงไหนนะ) มีพี่โต้งและ...อีกมากมาย...?รวมเดินทาง
    หลังจากนั้นก็เดินทางไปทุ่งดอกกระเจียวครับตามนี้ครั บ

[center]
    คือว่าผมขอรายละเอียดที่ชัดแจ้งมากกว่านี้

หน่อยน่ะครับ ว่าพวกพี่จะเดินทางกันมาเส้นไหน ถึงนัดผมเจอที่ อ .ชัยบาดาล วันนั้นที่คุยกันมันคนละเส้นทางกันน่ะครับ ถ้ามาเจอกันที่ อ. ชัยบาดาล พากพี่ต้อง มาทาง ถ. ทางหลวง 4 เลน น่ะครับ ถึงจะมาเจอกันที่ ชัยบาดาลได้ ผมขอรายละเอียดที่ชัดแจ้งมากกว่านี้น่ะครับ เอาแบบรายละเอียดของเส้นทางให้แน่นอนเลยครับอย่าประม าณครับ จะได้จัดแจงเวลาในการออกเดินทางได้ถูกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 12-06-2008 เมื่อ 13:14

ขอบคุณ
    0

Post รายละเอียด

เรียนคุณ โต้ง
    คือ ถ้าจะให้เข้าใจง่ายขึ้นก็ต้องเปิดแผนที่ ที่ผมลงไว้ให้ดูประกอบเวลาอ่านครับรบกวนหน่อย
    ผมจะเริ่มที่ อ.โคกสำโรง นะครับ เห็นทางหลวงหมายเลข 205 มั้ยครับ วิ่งตามทางนี้มา ข้ามแม่น้ำป่าสัก มาจนถึง อ.ท่าหลวง ครับ จากโคกสำโรงถึงตรงนี้ระยะทางประมาณ 45 กม. แล้วก็จะเจอสี่แยก
    (ตามแผนที่เลยครับ)ให้ตรงมาตามทางเดิมคือ ทางหลวงหมายเลข205 วิ่งมาเรื่อยจนถึงสี่แยกที่มีทางหลวงหมายเลข2243 วิ่งมาตัดครับ(เส้นที่มาจากปากช่อง)จากแยกท่าหลวงถึงแยกนี้ระยะทาง ประมาณ 18 กม.ครับ เราจะนัดพบกันที่สี่แยกนี้ครับ เวลาโดยประมาณ 09.30น
    ถ้าใครถึงก่อนก็โทรหาละกันนะครับ
    ละเอียดพอมั้ยครับติดขัดอะไรโพสด่วนเลยครับ

remark:ผมลองแปลงfileของProgramแผนที่ แล้วแต่มันไม่ยอมUploadให้ซะงั้น ถ้าทำได้ไม่ต้องอธิบายให้มากความเลย ถ้าใครพอจะรู้วิธีทำให้มันมาลงในนี้ได้ช่วยบอกด้วยคร ับ จะได้ออกจากกะลาซะที ลองอยู่นานแว้ว

ผมเลยเปลี่ยนเป็นส่ง mail ไปแทนครับเช็คด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 12-06-2008 เมื่อ 14:44

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรียนคุณ โต้ง

คือ ถ้าจะให้เข้าใจง่ายขึ้นก็ต้องเปิดแผนที่ ที่ผมลงไว้ให้ดูประกอบเวลาอ่านครับรบกวนหน่อย
    ผมจะเริ่มที่ อ.โคกสำโรง นะครับ เห็นทางหลวงหมายเลข 205 มั้ยครับ วิ่งตามทางนี้มา ข้ามแม่น้ำป่าสัก มาจนถึง อ.ท่าหลวง ครับ จากโคกสำโรงถึงตรงนี้ระยะทางประมาณ 45 กม. แล้วก็จะเจอสี่แยก
    (ตามแผนที่เลยครับ)ให้ตรงมาตามทางเดิมคือ ทางหลวงหมายเลข205 วิ่งมาเรื่อยจนถึงสี่แยกที่มีทางหลวงหมายเลข2243 วิ่งมาตัดครับ(เส้นที่มาจากปากช่อง)จากแยกท่าหลวงถึงแยกนี้ระยะทาง ประมาณ 18 กม.ครับ เราจะนัดพบกันที่สี่แยกนี้ครับ เวลาโดยประมาณ 09.30น
    ถ้าใครถึงก่อนก็โทรหาละกันนะครับ
    ละเอียดพอมั้ยครับติดขัดอะไรโพสด่วนเลยครับ

remark:ผมลองแปลงfileของProgramแผนที่ แล้วแต่มันไม่ยอมUploadให้ซะงั้น ถ้าทำได้ไม่ต้องอธิบายให้มากความเลย ถ้าใครพอจะรู้วิธีทำให้มันมาลงในนี้ได้ช่วยบอกด้วยคร ับ จะได้ออกจากกะลาซะที ลองอยู่นานแว้ว

ผมเลยเปลี่ยนเป็นส่ง mail ไปแทนครับเช็คด้วย

งั้นตกลงตามนี้ครับ GET แล้ว
    เจอกันที่แยกทางหลวง 2243 เวลาประมาณ 9.30น.
    ใครถึงก่อนก็โทรหากัน ผมจะออกเช้าหน่อยครับ
    เผื่อเวลาแวะทาน มื้อเช้าด้วยประมาณ 6.00 น.
    ล้อหมุนครับ

SEE YA !!!!

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน to pong-pana

ถึงท่าน pong-pana ที่ on อยู่ขณะนี้ ข้างเดอะมอลล์ งามฯ มีร้านชื่อ OGGY
    เด็ดมากครับขอบอก
    อยากให้ท่านไป survey ด่วนครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โดนกันทั่วหน้าครับพี่น้อง
    เยอรมัน หนอ เยอรมันทำกันได้
    ไม่เว้นแม้กระทั่งท่านประธานของเรา
    อดได้ตังค์ไปจัดการกับข้าศึกเลยครับพี่!!

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

โดนกันทั่วหน้าครับพี่น้อง
    เยอรมัน หนอ เยอรมันทำกันได้
    ไม่เว้นแม้กระทั่งท่านประธานของเรา
    อดได้ตังค์ไปจัดการกับข้าศึกเลยครับพี่!!

Yeh! ผมกับมาบวกแล้วครับ งานนี้ต้องขอบคุณเยอรมันจริงๆ

ขอบคุณ
    0

Thumbs down

JanJang
    รายงานตัวแล้วโพสด้วย

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เซ็งเลย ตรู โดนซะ ไม่เป็นไรเดี๋ยวแก้ตัวใหม่
    อ้าว........ ใครจะแก้ตัวคืนนี้ ยกมือขึ้น
    แจนจังมาแล้วก็รายงานตัวซิ ทำมึนอยู่ด้าย......
    em84

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โดนกันทั่วหน้าครับ พี่น้อง ไม่เป็นไรคืนนี้แก้ตัว
    แจนมาแล้วก็ทักทายพวกหมู่หน่อย

ขอบคุณ
    0

Thumbs up สรุปว่างัย

To : Jeen-Jeab
    ผมอยากทราบผู้ร่วมชะตากรรมครับและพวกท่านจะกลับหรือว ่าจะค้างที่นี่ดีครับ

ผมจะได้วางโปรแกรมถูกครับ
    เพราะว่าทาง กทม.ให้คำตอบแล้วว่าค้างที่นี่แน่นอนครับ em95
    แล้วก็ทางผมมีชาว Rider ที่ทำงานผมมาร่วมอีกครับ งานนี้มีกลุ่มเล็ก ให้พี่ๆได้ซัดกันแน่ๆไม่ว่าจะเป็น Superfour400 Streed400 Temster400 SR400
    มากันเพียบน่าจะมันส์แน่กลุ่มนี้
    ส่วนกลุ่มใหญ่ก็ไม่น้อยหน้าครับงานนี้มี
    BMW R100cs Ducati s4
    BMW R1200twin BMW R75/7 BMW R100rs Triumph t-bird
    Ducati monster900
    นึกดูละกันครับว่าวันนั้นจะเป็นงัย...?

ขอเปลี่ยนเวลานัดพบที่แยกเดิมเป็น 10.00น.เนื่องจากทาง กทม มาถึงเวลา 9.00น. ครับsorry
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 13-06-2008 เมื่อ 14:06

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

To : Jeen-Jeab

ผมอยากทราบผู้ร่วมชะตากรรมครับและพวกท่านจะกลับหรือว ่าจะค้างที่นี่ดีครับ

ผมจะได้วางโปรแกรมถูกครับ
    เพราะว่าทาง กทม.ให้คำตอบแล้วว่าค้างที่นี่แน่นอนครับ em95
    แล้วก็ทางผมมีชาว Rider ที่ทำงานผมมาร่วมอีกครับ งานนี้มีกลุ่มเล็ก ให้พี่ๆได้ซัดกันแน่ๆไม่ว่าจะเป็น Superfour400 Streed400 Temster400 SR400
    มากันเพียบน่าจะมันส์แน่กลุ่มนี้
    ส่วนกลุ่มใหญ่ก็ไม่น้อยหน้าครับงานนี้มี
    BMW R100cs Ducati s4
    BMW R1200twin BMW R75/7 BMW R100rs Triumph t-bird
    Ducati monster900
    นึกดูละกันครับว่าวันนั้นจะเป็นงัย...?

ขอเปลี่ยนเวลานัดพบที่แยกเดิมเป็น 10.00น.เนื่องจากทาง กทม มาถึงเวลา 9.00น. ครับsorry

อะไรกันครับเนี่ย!!!!
    กลับไปกลับมา ไม่แน่นอนเลย
    ทางชัยนาทเพิ่งตกลงเรื่องเวลากันเปลี่ยนอีกและ
    ทางชัยนาทที่ไปชัวร์เลยก็มี
    1. ตัวกระผมเอง JEEN JEAB SR400 1 คน 1 คัน
    2. เฮียเชษฐ์ SR400 1 คน 1 คัน
    3. ป๋าแจน และ เด็ก 1 คันกระบะ 2 คน
    ที่หลืออาจมี พี่ธงและภรรยา ยังไม่ชัวร์
    ส่วนเรื่องค้างที่ปากช่องนั้นยังไม่แน่ครับเพราะ
    ยังไม่ได้ทำเรื่องโหวตกัน แต่ก็เตรียมกระเป๋าเสื้อผ้าไปกันก่อนค้างไม่ค้างเดี๋ ยวว่ากันอีกที
    ป.ล. ผมเสนอให้ออกเช้ากว่านี้หน่อยก็ดีจะได้มีเวลา
    เที่ยวเยอะหน่อย em98 em98 em98 em98 em98

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เตรียมตัวออกเดินทาง
    ได้แล้วครับพี่น้อง
    มุ่งสู่ทุงดอกกระเจียว

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks