Pongpana Conversation - หน้า 14

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    ผมยังงัยก็ได้ทั้งนั้นแหละจะที่ไหนเวลาใดได้หมดem86ว ่าแต่จะไปกันหมดรึถ้าเอา Rider ไปกันเนี่ยem20งงงงง
    งั้นก็ตกลงตามนี้
    ลองเกริ่นพวกพี่แตน อาชัย พี่บอย พี่ต้อง ไว้เลยครับ
    หมดฝนแล้วค่อยว่ากัน ทางชัยนาทไม่ต้องซีเรียสครับ
    จะไปกันกี่คนกี่คันผมก็ไปครับ
    ROAD TO SEA

ส่วนเรื่องทีจะมาเยือนชัยนาทนั้น
    ตกลงว่าไงครับบอกล่วงหน้าด้วยเพราะว่า
    อาจต้องขึ้น กทม. ไปบ้านแม่ยายเดือนหน้า
    ยังไงล่วงหน้าสักนิดแล้วกัน

พรุ่งนี้ก็จะเป็นวันเส้นตายของคุณ JANJANG
    แล้ว เฮีย ขอภาพที่อยู่ในมือถือด้วยครับ
    จะอายไม่อายก็เรื่องของคุณ JANJANG
    แต่พูดไว้แล้วยังไงก็ต้องลงครับ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ป๋าอูน หรือ ท่าน PONG-PANA
    สนมั๊ยครับ ประกาศขายอยู่
    รีบ ๆ เข้าไปดูเลยด่วน!!!

230,000 บาท

นี่ถ้ามีตังค์เหลือน่ะ .........!!!!!

http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=278

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    ป๋าอูน หรือ ท่าน PONG-PANA

สนมั๊ยครับ ประกาศขายอยู่
    รีบ ๆ เข้าไปดูเลยด่วน!!!

230,000 บาท

นี่ถ้ามีตังค์เหลือน่ะ .........!!!!!

em86 ผมคงต้องยกให้ท่านเค้าดีกว่าครับเพราะผมลงตัวที่สุดแล้วกับTriumph
    เรื่อง ไปทะเลสอบถามแล้วเค้าไปกันทุกปีครับ ที่บางแสนจะมีงานพอดีได้ไปเที่ยวด้วยดูรถด้วยในงานเด ียวกันเลยงานจะมีเป็นงานแรกของหน้าหนาวเลยแล้วก็ตามด ้วยงานเชียงใหม่ และก็ตามด้วยงานที่ ชัยนาท (ถ้ามีนะครับ) ทั้งหมดนี้ พี่บอยบอกว่าคัดมาแล้วทุกงานส่วนที่จะไปลองรถที่ ชัยนาท รู้สึกว่าจะเปลี่ยนไปเป็นวังน้ำเขียวแทนครับไปรวบเดี ยวเลยก่อนที่จะไปบางแสนเค้าวางกันไว้แบบนี้ลงตัวแล้ว ครับ ทาง ชน.เห็นต่างหรือติดขัดกันอย่างไรก็ลองปรึกษากันดูแล้ วค่อยว่ากันครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    em86 ผมคงต้องยกให้ท่านเค้าดีกว่าครับเพราะผมลงตัวที่สุดแล้วกับTriumph

เรื่อง ไปทะเลสอบถามแล้วเค้าไปกันทุกปีครับ ที่บางแสนจะมีงานพอดีได้ไปเที่ยวด้วยดูรถด้วยในงานเด ียวกันเลยงานจะมีเป็นงานแรกของหน้าหนาวเลยแล้วก็ตามด ้วยงานเชียงใหม่ และก็ตามด้วยงานที่ ชัยนาท (ถ้ามีนะครับ) ทั้งหมดนี้ พี่บอยบอกว่าคัดมาแล้วทุกงานส่วนที่จะไปลองรถที่ ชัยนาท รู้สึกว่าจะเปลี่ยนไปเป็นวังน้ำเขียวแทนครับไปรวบเดี ยวเลยก่อนที่จะไปบางแสนเค้าวางกันไว้แบบนี้ลงตัวแล้ว ครับ ทาง ชน.เห็นต่างหรือติดขัดกันอย่างไรก็ลองปรึกษากันดูแล้วค่อยว่ากันครับ
    ลองร่างโปรแกรมมาแล้วกันครับ
    ยังไงเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที
    เมื่อเช้าดูรายการทีวีพาเที่ยวที่วังน้ำเขียว
    สวยดีเหมือนกันครับ
    em19บางแสนก็น่าสนน่ะem19
    ว่าแต่บางแสนนี่จัดช่วงเดือนไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 22-06-2008 เมื่อ 09:03

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

janjangหมดเวลาของคุณแล้วอย่างงี้ต้องเล่นขี้คับพี่น ้อง

เพียงแค่คุณเข้ามาทักทายพี่น้องในบอร์ดของเราคุณทำไม ่ได้อย่างนี้ต้องโดน

ใครเป็นใครในรูปดูกันเอาเองนะคับ

ป๋าโต้งจัดต่อเลยละกันอะที่เหลือนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 23-06-2008 เมื่อ 18:43
    คนจริงต้องไม่พูด

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมมากเฮียไม่ผิดกฎบอร์ดเรา
    หากเชื่อกันตั้งแต่ทีแรกก็คงไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ข ึ้น
    เพียงแค่คุณโพสคุณก็จะไม่โดนประจานเช่นนี้
    การกระทำเช่นนี้ไม่ได้ทำโดยพละการน่ะครับ
    ได้ผ่านการรวมมติจากลุ่มแล้วครับ
    หากคุณ JANJANG โพสทักทาย
    ทางบอร์ดจะทำการลบภาพให้ครับ
    จึงประกาศมาเพื่อทราบ
    เฮียสะใจมากครับ

หากคุณ JANJANG ยังดื้อดึงที่จะไม่โพส
    ทักทาย เราจะตั้งกระทู้สำหรับคุณโดยเฉพาะ
    อายไม่อายมันเป็นเรื่องของคุณแล้ว

เดี๋ยววันนี้จะไปซื้อไม้แบดเป็นของตัวเองแล้ว
    ที่ นครสวรรค์ครับ เอาไรมั๊ย

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up Gooddd...d

em84em94em94em94em94em94
    เอาเลย เปิดกระทู้ใหม่อัดมันเลยครับ
    เดี๋ยวแจมด้วยคน แค่นี้มันยังน้อยไปสำหรับผู้ที่ลักลอบเข้ามาเช็คความ เคลื่อนไหวของเรา แล้วไม่บอกกล่าว...shit.t.t.t em84

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

em84em94em94em94em94em94

เอาเลย เปิดกระทู้ใหม่อัดมันเลยครับ

เดี๋ยวแจมด้วยคน แค่นี้มันยังน้อยไปสำหรับผู้ที่ลักลอบเข้ามาเช็คความ เคลื่อนไหวของเรา แล้วไม่บอกกล่าว...shit.t.t.t em84
    เดี๋ยวผมขอรอดูสถานการณ์
    และให้โอกาสอีกสักครั้งนึงก่อนแล้วกันครับ
    แล้วค่อยตั้งบอร์ดเฉพาะกิจไปเลย
    หลังจากนั้นจะทะยอย ส่ง MAIL ไปให้คนอื่น ๆ
    ช่วย ๆ กันน่ะครับพวกเรา
    โพสทักทายแค่นี้ทำไม่ได้ให้มันรู้ไป

วันนี้เปิดดูรถ ไปเจอคันนี้ชอบมาก
    ทรงอย่างเงี้ยะถูกใจมากแต่เสียดาย
    เป็นเครื่อง 400 cc.
    SUZUKI SV400
    เห็นแล้วกิเลสมาทันทีครับ
    สนนราคาอยู่ที่ แสนสาม
    พี่ ๆ ว่าน่าเล่นมั๊ยขอความคิดเห็นหน่อยน่ะครับ
    รุ่นนี้หายากโคตรเสียดายไม่น่าเป็น 400cc. เลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 23-06-2008 เมื่อ 06:55

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอความกรุณาพวกพี่ๆ

ตั้งบอร์ดใหม่ให้พี่แจนเข้าด้วยครับ

เพราะว่าผมเบื่อหน้ามันจังเลย : (

เข้ามาก็จะอยากดูเรื่องราวความเดลื่อนไหวของกลุ่ม

แต่ดันมาเห็นหน้าพี่เขากับภาพอุบาทว์ๆ เต็มไปหมด ..!!

..ขอบคุณล่วงหน้า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana อ่านข้อความ
    ขอความกรุณาพวกพี่ๆ

ตั้งบอร์ดใหม่ให้พี่แจนเข้าด้วยครับ

เพราะว่าผมเบื่อหน้ามันจังเลย : (

เข้ามาก็จะอยากดูเรื่องราวความเดลื่อนไหวของกลุ่ม

แต่ดันมาเห็นหน้าพี่เขากับภาพอุบาทว์ๆ เต็มไปหมด ..!!

..ขอบคุณล่วงหน้า
    em89 สวัสดีครับท่าน em89
    เป็นเรื่องน่าเศร้าที่ต้องนำภาพเหล่านี้มาลง
    เพราะมีคนที่ไม่เคารพกฎของบอร์ด
    ไม่รายงานตัว ไม่เขียนแสดงตนทักทาย
    ขนาดน้าตู่เป็นประธานกลุ่มยังเข้ามาทักทาย
    การกระทำของคุณ JANJANG ถือว่าไม่ให้เกียรติ์
    บอร์ดครับ จึงจำเป็นต้องนำภาพอันไม่น่าพึงประสงค์
    มาลงเพื่อมาตักเตือนให้รู้ว่าสังคมส่วนใหญ่
    ภายในบอร์ดเริ่มเอือมกับการกระทำเช่นนี้เต็มทน
    เรื่องทำบอร์ดส่วนตัวเอาไว้ลงภาพของคุณ
    JANJANG โดยเฉพาะ
    ผมจะจัดการให้เร็วที่สุดครับ

ขอขอบคุณท่านที่ช่วยเสนอแนะมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

คุณJANJANG กรุณาโพสแสดงตนด้วยน่ะครับ
    ก่อนที่เราจะเปิดกระทู้ของคุณโดยเฉพาะ

ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    เดี๋ยวผมขอรอดูสถานการณ์

และให้โอกาสอีกสักครั้งนึงก่อนแล้วกันครับ
    แล้วค่อยตั้งบอร์ดเฉพาะกิจไปเลย
    หลังจากนั้นจะทะยอย ส่ง MAIL ไปให้คนอื่น ๆ
    ช่วย ๆ กันน่ะครับพวกเรา
    โพสทักทายแค่นี้ทำไม่ได้ให้มันรู้ไป

วันนี้เปิดดูรถ ไปเจอคันนี้ชอบมาก
    ทรงอย่างเงี้ยะถูกใจมากแต่เสียดาย
    เป็นเครื่อง 400 cc.
    SUZUKI SV400
    เห็นแล้วกิเลสมาทันทีครับ
    สนนราคาอยู่ที่ แสนสาม
    พี่ ๆ ว่าน่าเล่นมั๊ยขอความคิดเห็นหน่อยน่ะครับ
    รุ่นนี้หายากโคตรเสียดายไม่น่าเป็น 400cc. เลย

ถึง คุณโต้งครับ
    ได้สอบถามข้อมูลพร้อมรายละเอียดแล้วครับ
    พี่บอย บอกว่าก็น่าสนอยู่ ถ้าใหม่ๆก็ดี ถ้าเก่าแล้ว
    ลวนมากๆครับ อะไหล่ก็หายากครับตัวนี้ ส่วนราคา
    ค่าบำรุงรักษาไม่น่าเชื่อว่าพอๆกับรถยุโรปเลยละครับ
    และที่สำคัญราคาเท่านี้ ถ้าเพิ่มอีกนิดหน่อยสามารถเป็นเจ้าของ monster 900 ได้และจบกว่า SV400
    จึงมีความเห็นว่าถ้าชอบยุโรปก็ Monster 900
    ถ้ายี่ปุ่นก็ yamaha xs 650 mark1 ราคาเท่า Sv400
    มีสองรุ่นนี้เท่านั้นครับที่ราคาค่าตัวเหมาะสม มีสภาพดีๆให้เลือกเยอะ ซ่อมแล้วจบ ของแต่งเพียบและไม่ต้องเข้าศูนย์ซ่อมก็ได้
    ปล.อย่าลืมกระทู้แจนจังนะครับ เหม็นขี้ไปหมดแล้ว

ขอบคุณ
    0

Question

ทามมายถึงทามกับฉันได้

น้องโต้งกับน้องเชษไม่น่าทำกับพี่อย่างนี้เลย
    em96เข้ามาทักทายช้าหน่อยเดียวเล่นฉานซะดังเลยem96

ขอบคุณ
    0

คราวหน้าให้โอกาศผมนานหน่อยน๊ะครับชาวพงพนาts23คุณโต ้งกะเฮียเชษเล่นงานผมซะง้านts32

ตอนนี้ผมรายงานตัวแว้ว
    วันนี้ลาก่อนจะเข้ามาเยี่ยมบ่อยๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PenaPeople อ่านข้อความ
    คราวหน้าให้โอกาศผมนานหน่อยน๊ะครับชาวพงพนาts23คุณโต ้งกะเฮียเชษเล่นงานผมซะง้านts32

ตอนนี้ผมรายงานตัวแว้ว

วันนี้ลาก่อนจะเข้ามาเยี่ยมบ่อยๆ
    em19สวัสดีครับพี่เปิ้ลหรือคุณPenaPeopleem19
    ผมได้ทำการลบภาพของพี่
    ออกให้แล้วน่ะครับ ขอบคุณพี่มาก ๆ
    ครับที่เข้ามารายงานตัวสักที
    พวกเราจำเป็นต้องทำตามกฎจริง ๆ ครับ
    ไม่ได้มีเจตนาแกล้งแต่อย่างใด แต่ในเมื่อ
    พี่มารายงานตัวผมก็ได้ลบภาพออก
    ให้แล้วน่ะครับ จะเหลือก็แต่เพียง
    ลูกเจ้าของโรงไม้ชื่อดังใน จ. ชัยนาท
    เท่านั้นที่ยังขัดขืนไม่ยอมรายงานตัว
    ทั้ง ๆ ที่อยู่ในกลุ่ม
    เฉกเช่นเรา ๆ ท่าน ๆ แต่ไม่เคารพกฎ
    ทางบอร์ดจำเป็นต้องลงภาพพวกนี้ต่อไป
    อายไม่อายมันก็เป็นเรื่องของคุณ JANJANG จะคิดเอาเองครับ

ขอบคุณคุณJANJANG สำหรับ BERGER BIG MC
    ครับ แต่ยังไงหากไม่โพสทักทายในบอร์ด วันพุทธนี้
    ผมจะเปิดบอร์ดลงรูปให้เฉพาะเลยครับ
    ให้เล่นขี้กันให้มันส์ไปเลย

ยังไงก็ช่วยโพสด้วยน่ะครับโต ๆ กันแล้วครับ
    em19
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 23-06-2008 เมื่อ 19:05

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถึง คุณโต้งครับ
    ได้สอบถามข้อมูลพร้อมรายละเอียดแล้วครับ
    พี่บอย บอกว่าก็น่าสนอยู่ ถ้าใหม่ๆก็ดี ถ้าเก่าแล้ว
    ลวนมากๆครับ อะไหล่ก็หายากครับตัวนี้ ส่วนราคา
    ค่าบำรุงรักษาไม่น่าเชื่อว่าพอๆกับรถยุโรปเลยละครับ
    และที่สำคัญราคาเท่านี้ ถ้าเพิ่มอีกนิดหน่อยสามารถเป็นเจ้าของ monster 900 ได้และจบกว่า SV400
    จึงมีความเห็นว่าถ้าชอบยุโรปก็ Monster 900
    ถ้ายี่ปุ่นก็ yamaha xs 650 mark1 ราคาเท่า Sv400
    มีสองรุ่นนี้เท่านั้นครับที่ราคาค่าตัวเหมาะสม มีสภาพดีๆให้เลือกเยอะ ซ่อมแล้วจบ ของแต่งเพียบและไม่ต้องเข้าศูนย์ซ่อมก็ได้
    ปล.อย่าลืมกระทู้แจนจังนะครับ เหม็นขี้ไปหมดแล้ว

ขอบคุณมากป๋าอูนสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ ผมก็ถามความเห็นไปเรื่อยหน่ะครับ เจออันไหนสวยก็ต้องมาถามคนที่มีความรู้ก่อนจะได้รู้ข ้อดีข้อเสียยังไง สำหรับรถ SUZUKI นั้นผมก็พอทราบมาเหมือนกันว่า ถ้าเก่าแล้วมันค่อนข้างจะรวนเอาเรื่องอยู่แต่ว่าเห็น ทรง SV400 สวยดี โครงถักคล้าย DUCATI เลย ก็เลยนำมาถามหาความรู้หน่ะครับ ตอนนี้ก็ยังดู ๆ รถอยู่เหมือนกันครับ กะจะขยับ CC. ให้สูงพอใล่กวดพวกพี่ ๆ ให้ทันบ้าง ตอนนี้ก็กำลังดู ๆ อยู่ดูไปเรื่อย ๆ ไม่รีบร้อนอะไรเพลินดีครับ สำหรับ DUCATI นั้นก็สวยและคุณภาพดีอยู่ครับ แต่ผมชอบรถ จาก JAPAN มากกว่าครับ

ส่วนเรื่องบอร์ดของ JANJANG นั้น เปิดแน่ครับ แต่ให้โอกาสอีกครั้งสุด ท้ายวันพุทธนี้เท่านั้นครับ เห็นว่าโต ๆ กันแล้วน่าจะพอคุยกันรู้เรื่อง
    /\ ผมก็เหม็นขี้เหมือนกันครับ /\

อีกนิดนึงครับ สำหรับเรื่องการโหลดรูปนั้น ตอ่ไปนี้ให้เข้าไปที่เวปฯนี้ครับ
    http://img.thzhost.com/
    แล้วเลือก COPY ช่องที่เขียนว่า BB Code { Full Image } ครับ
    สบายกว่าเยอะครับ โหลดครั้งนึงได้ทีล่ะ 10 ภาพครับ
    มันส์กว่ากันเยอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 23-06-2008 เมื่อ 19:58

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks