Pongpana Conversation - หน้า 19

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

เรียนสมาชิกชาวชมรม PONGPANA RIDER CLUB ทุกท่าน
    วันนี้ผมได้พาภรรยาไป ULTRA SOUND
    ปรากฎว่ากว่า 90% แน่นอนแล้วครับ
    ได้ลูกผู้หญิงครับผม สุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ทุกประการครับ

งานนี้ ป๋าแจนเป็นโต๊ะ รับไปเต็ม ๆ ครับ 6,000 บาท
    อ.หมู น้าจ้อน พี่เปิ้ล สบาย ๆ ชิว ๆ ครับยินดีด้วยครับ

ในเมื่อเสือพบสิงห์ลิงก็สบาย ไปตามระเบียบพักครับ
    ติดตามรายละเอียดงานเลี้ยง MEETING ของป๋าแจนได้เร็ว ๆ นี้ครับ

ประกาศอีกเรื่องนึงครับเกี่ยวกับงานเลี้ยงวันเกิดรวม
    ของผม น้องจีน จุ๊บฟรี่ พี่เปิ้ล ก้อย รัก
    ระบุเป็นวันที่ เสาร์ที่ 9 สิงหาคม 2551 เวลาโดยประมาณ 18.30น.
    ณ ห้องอาหารโรงแรมมนตรี ครับงานนี้รับประกันความเมาครับ

เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านเลยน่ะครับ ไม่เช้าเราไม่เลิกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 13-07-2008 เมื่อ 14:40

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    เมื่อวานนี้ 3 ขวบเต็ม ๆ พอดีเลยค่ะลุง ๆ

อย่าลืมของขวัญของหนูน่ะค่ะ

...สุขสันต์วันเกิดจ้า...
    วันเกิดปีศาจเด็กทั้งที อยากได้อะไรเป็นพิเศษล่ะ จีนจี้น
    ของที่หนูอยากได้ยังนึกไม่ออก นึกออกแต่ของป๊าหนูน่ะจีนเอ้ย

เออแล้วใครไปผมทรงนี้ให้หนูล่ะเนี่ย ต้องเป็นอิแม่มันใช่มั้ย...

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    ...สุขสันต์วันเกิดจ้า...

วันเกิดปีศาจเด็กทั้งที อยากได้อะไรเป็นพิเศษล่ะ จีนจี้น
    ของที่หนูอยากได้ยังนึกไม่ออก นึกออกแต่ของป๊าหนูน่ะจีนเอ้ย

เออแล้วใครไปผมทรงนี้ให้หนูล่ะเนี่ย ต้องเป็นอิแม่มันใช่มั้ย...
    จัดมาเลยค่ะดังต่อไปนี้

อย่าลืมงานเลี้ยงเดือนหน้าน่ะครับป๋าอูน มาถ่ายรูปให้ด้วย
    พร้อมกับเมากัน 1 ยกใหญ่
    เรื่องทรงผม ก็เป็นฝีมือของนังแม่ของปิศาจเด็กนั่นเอง
    จะเป็นใครไปมิได้ เด๋อดีผมชอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 14-07-2008 เมื่อ 13:17

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ป๋าอูนป๋าโต้งเห็นข้างบนมะน่ะ งานvintagebike2008 เอาไงดีละเรางานนี้
    อยากจะบอกว่ามันนะ เอาไปพิจรณาละกันอะ ไปดูอะไรที่ไม่เคยเห็นก็คุ้มแล้ว400บ.
    แถมมีโต๊ะจีนและของที่ระลึกอีกผมรับประกันความมันอะ ไปดูต้นกำเนิดของรถหลายๆสายพันธุ์กันอะ ถ้าไปก็จองบัตรให้เป็นโต๊ะเลยลองถามทางชุดbmwดูอะจะไ ด้ไปเป็นกลุ่มมันๆ
    คนจริงต้องไม่พูด

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

น่าสนอยู่เฮียแต่ติดที่ว่า ช่วงนั้นลูกเพิ่งคลอดหน่ะสิ
    ผมคงไม่กล้าทิ้งเจี๊ยบไปไหน แต่ถ้าเป็นช่วงก่อนคลอดนี่สิ
    ถึงไหนถึงกันกะชวนป๋าอูน ไปชุมพรด้วยซ้ำครับ อยากไปสักการะ
    กรมหลวงชุมพรฯ อีกสักครั้งในชีวิตครับ ป๋าอูนว่าไงไปป่าว
    งานบางแสนเอาไว้ก่อน ไปชุมพรกันดีกว่าเชื่อผม
    ไปซิ่งล่าฝันกันสวยมาก ๆ ที่นั่น สู้ป่าว??? สำหรับผมไม่ต้องถามเลย
    em97เกิน 100 อยู่แร้น ตั้งใจมาก ๆ em97
    em97งานนี้ขี่ไกล ๆ ให้หายบ้าไปเลยem97
    ผมรอคำตอบอยู่ ช่วย CONFIRM ด้วย
    ทริปชุมพรหน่ะ เอาจริงน่ะ ไม่ได้ล้อเล่น
    เดี๋ยวลองชวนSR2004 อีกคันมีใครสนใจหรือเปล่า
    แต่ถ้าไม่มีใครไปหรือป๋าอูนไม่ไปกับผม
    ผม คงต้องซิ่งล่าฝันคนเดียวโลด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 15-07-2008 เมื่อ 21:32

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หยุด 4 วันไปไหนกันดี หรือว่าจะงดเหล้าเข้าพรรษา ทำบุญกัน ไปชุมพรน่าสนดีเน๊อ ยิงยาวมันคง
    ปวดตูดชะมัดญาติ เคยแต่ขี่โนวา ไปกินข้าวเที่ยงเชียงใหม่ แล้วกลับ(ขี่ได้ตัง แถมมันอีกตั่งหาก)
    น่าลองดีเหมือนกัน เมื่อไรอ่ะ ป๋าโตง
    em24 em24 em24 em24 em24

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    น่าสนอยู่เฮียแต่ติดที่ว่า ช่วงนั้นลูกเพิ่งคลอดหน่ะสิ

ผมคงไม่กล้าทิ้งเจี๊ยบไปไหน แต่ถ้าเป็นช่วงก่อนคลอดนี่สิ
    ถึงไหนถึงกันกะชวนป๋าอูน ไปชุมพรด้วยซ้ำครับ อยากไปสักการะ
    กรมหลวงชุมพรฯ อีกสักครั้งในชีวิตครับ ป๋าอูนว่าไงไปป่าว
    งานบางแสนเอาไว้ก่อน ไปชุมพรกันดีกว่าเชื่อผม
    ไปซิ่งล่าฝันกันสวยมาก ๆ ที่นั่น สู้ป่าว??? สำหรับผมไม่ต้องถามเลย
    em97เกิน 100 อยู่แร้น ตั้งใจมาก ๆ em97
    em97งานนี้ขี่ไกล ๆ ให้หายบ้าไปเลยem97
    ผมรอคำตอบอยู่ ช่วย CONFIRM ด้วย
    ทริปชุมพรหน่ะ เอาจริงน่ะ ไม่ได้ล้อเล่น
    เดี๋ยวลองชวนSR2004 อีกคันมีใครสนใจหรือเปล่า
    แต่ถ้าไม่มีใครไปหรือป๋าอูนไม่ไปกับผม

ผม คงต้องซิ่งล่าฝันคนเดียวโลด
    งานนี้ยังไม่แน่ แต่งานที่แน่นอนไปดูกระทู้กินลมชมวิวสิคราบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    หยุด 4 วันไปไหนกันดี หรือว่าจะงดเหล้าเข้าพรรษา ทำบุญกัน ไปชุมพรน่าสนดีเน๊อ ยิงยาวมันคง
    ปวดตูดชะมัดญาติ เคยแต่ขี่โนวา ไปกินข้าวเที่ยงเชียงใหม่ แล้วกลับ(ขี่ได้ตัง แถมมันอีกตั่งหาก)
    น่าลองดีเหมือนกัน เมื่อไรอ่ะ ป๋าโตง
    em24 em24 em24 em24 em24
    ไปด้วยกันมั๊ยน้าตู่ ผมตั้งใจจริง ๆ
    ถ้าไม่ไปสักการะกรมหลวงชุมพรฯคราวนี้ ก็อีกนานกว่าจะมีโอกาส
    ได้ไปอีก ไปด้วยกันน่ะน้าตู่ไปซิ่งล่าหญิง เอ๊ย!! ซิ่งล่าฝันกัน ครับ
    ผมตั้งโปรแกรมไว้กลางเดือนกันยายนครับสัก 2 คืน 3 วัน
    เอาหลังวันเกิดเจี๊ยบไปก่อน
    แล้วไปโลดเลยครับน้าตู่จะเอา SR2004 ของJANJANG ไป
    หรือว่ารถในโครงการน้าป๋อมผ่านก็ลุยกันเลยก็ได้ครับน ้า
    ถือว่าเติมเต็มให้กับชีวิตครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    งานนี้ยังไม่แน่ แต่งานที่แน่นอนไปดูกระทู้กินลมชมวิวสิคราบ
    ยังไงผมก็ถือว่าได้ชักชวนไปแล้วน่ะครับ
    หวังว่าคงจะได้ร่วมรบเคียงบ่าเคียงไหล่กันที่ทริป
    ถนน มุ่งสู่ ชุมพร
    ถ้าเป็นผม ผมจะไม่ปล่อยให้เพื่อน
    เข้าสนามรบอย่างเดียวดายแน่นอน
    จาก ลูกผู้ชาย หัวใจสูบเดียว
    สัญญาไว้กับตัวเองตั้งแต่ไป ชุมพร หลายปีมาแล้ว
    ว่ามีโอกาสจะกลับไปสักการะ กรมหลวงชุมพรฯ ให้อีกจงได้ครับ
    ไปแล้วถึงแล้วจะรู้เลยครับว่า เราจะไม่อยากเสียดินแดน
    ที่เป็นอธิปไตยของชาติไทยให้กับชาติอื่นแม้แต่ตารางเ ซ็นเดียว

ศาลกรมหลวงชุมพรฯ

หาดทรายรี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 16-07-2008 เมื่อ 15:46

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

เรียนสมาชิกชาวชมรม PONGPANA RIDER CLUB ทุกท่าน

วันนี้ผมได้พาภรรยาไป ULTRA SOUND
    ปรากฎว่ากว่า 90% แน่นอนแล้วครับ
    ได้ลูกผู้หญิงครับผม สุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ทุกประการครับ

งานนี้ ป๋าแจนเป็นโต๊ะ รับไปเต็ม ๆ ครับ 6,000 บาท
    อ.หมู น้าจ้อน พี่เปิ้ล สบาย ๆ ชิว ๆ ครับยินดีด้วยครับ

ในเมื่อเสือพบสิงห์ลิงก็สบาย ไปตามระเบียบพักครับ
    ติดตามรายละเอียดงานเลี้ยง MEETING ของป๋าแจนได้เร็ว ๆ นี้ครับ

ประกาศอีกเรื่องนึงครับเกี่ยวกับงานเลี้ยงวันเกิดรวม
    ของผม น้องจีน จุ๊บฟรี่ พี่เปิ้ล ก้อย รัก
    ระบุเป็นวันที่ เสาร์ที่ 9 สิงหาคม 2551 เวลาโดยประมาณ 18.30น.
    ณ ห้องอาหารโรงแรมมนตรี ครับงานนี้รับประกันความเมาครับ

เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านเลยน่ะครับ ไม่เช้าเราไม่เลิกครับ
    ยินดีด้วยนะค่ะป๋า
    ไม่ได้เข้ามาซะนานเรยคิดถึงชาวพงพนาทุกคนเรยคร่า
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

ขอบคุณ
    0

ไม่ได้เข้ามาซะนานเรยคิดถึงชาวพงพนาทุกคนเรยคร่า
    [/quote]
    ts01เย้ยยยยย.. หายไปซะนานเล่นเอาบอร์ดพงพนาเงียบไปหลายวันเลย นึกว่าคุณ
    โจโจ้จะทิ้งชาวพงพนาไปซะแล้ว ดีใจจังที่
    คุณโจโจ้อยู่กับพวกเราตลอดem95

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ

em19ขอบคุณมากครับคุณโจโจ้ หายไปซะนานเลยน่ะครับem19
    em19กลับมาทีบอร์ดเราก็กลับมาสดใสเหมือนเดิม em19

Junior Member khungkhing's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile น้องใหม่รายงานตัว

สวัสดีครับ พี่ Web master ผมและครอบครัวมารายงานตัวครับ เป็นชาว พงพนา เต็มตัวแล้วครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khungkhing อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ พี่ Web master ผมและครอบครัวมารายงานตัวครับ เป็นชาว พงพนา เต็มตัวแล้วครับ
    >>>เค้าเป็นไคหนอเค้ามาจากไหน>>>=ใครก็ได้ช่วยทำให้ก ระจ่างหน่อยครับ=

ขอบคุณ
    0

>>>เค้าเป็นไคหนอเค้ามาจากไหน>>>=ใครก็ได้ช่วยทำให้ก ระจ่างหน่อยครับ=
    เขาคือพ่อน้องขิงไงป๋าอูน
    ยินดีตอนรับสมาชิกใหม่อ.หมู+รัก=น้องขิง
    สู่บอร์ดพงพนาของเราคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pilot2007 อ่านข้อความ
    เขาคือพ่อน้องขิงไงป๋าอูน
    ยินดีตอนรับสมาชิกใหม่อ.หมู+รัก=น้องขิง
    สู่บอร์ดพงพนาของเราคับ
    Oh! นึกว่าใครที่แท้ก็ หมูมะนาว ของเรานี่เอง สวัสดีและยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ อ.หมู
    ขอบคุงอาเฮียเชดด้วยคราบ

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks