Pongpana Conversation - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาแล้วจ้ามาช้าหน่อยเน็ตเสียตอนนี้อาศัยแลนมาจากพี่เ ขยไม่เสียตังเลย แต่เสียค่าติดตั้งไปเกือบ1000บาทแน่พ้วงได้อีก3เครื่ อง
    หวัดคุณโต้ง โป่ง อูน และสมาชิกชาวpongpanaป่าในเมืองทุกท่านครับ
    ป๋าโต้งรูปแหล่มมากตอนขับกลับจากปากช่อง ใครถ่ายนะฝีมือโคตรเลย
    ทนายโป่งละสบายดีนะ ตอนไปปากช่องมีความสุขอยู่คนเดียวเลยนะ โอกาศหน้าจัดให้ผมบ่าง1หน่วยผมอยากgointerอะ
    ป๋าอูนผมว่าusernameคุณแปลกๆนะ อย่าบอกนะว่าจะgointerกะเขาบ่างนะ
    ปล.สุดท้ายนี้ขอให้ชาวpongpana มีแต่ความสุขทุกคนเลยนะ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pilot2007 อ่านข้อความ
    มาแล้วจ้ามาช้าหน่อยเน็ตเสียตอนนี้อาศัยแลนมาจากพี่เ ขยไม่เสียตังเลย แต่เสียค่าติดตั้งไปเกือบ1000บาทแน่พ้วงได้อีก3เครื่ อง
    หวัดคุณโต้ง โป่ง อูน และสมาชิกชาวpongpanaป่าในเมืองทุกท่านครับ
    ป๋าโต้งรูปแหล่มมากตอนขับกลับจากปากช่อง ใครถ่ายนะฝีมือโคตรเลย
    ทนายโป่งละสบายดีนะ ตอนไปปากช่องมีความสุขอยู่คนเดียวเลยนะ โอกาศหน้าจัดให้ผมบ่าง1หน่วยผมอยากgointerอะ
    ป๋าอูนผมว่าusernameคุณแปลกๆนะ อย่าบอกนะว่าจะgointerกะเขาบ่างนะ
    ปล.สุดท้ายนี้ขอให้ชาวpongpana มีแต่ความสุขทุกคนเลยนะ
    หวัดดีเฮีย รูปสวยมาก ๆ เหมือนมืออาชีพถ่ายเลย ส่วนใครเป็น
    คนถ่ายผมไม่ขอเอ่ยนาม รู้แต่ว่าขับรถที่เท่ห์ที่สุด BSA ครับเฮีย ฝีมือถ่ายภาพแหล่มมาก ๆ ครับ
    นับถือครับนับถือ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

##### โปรดอย่าเข้าใจผิดว่าเป็น เวปฯ ปืนน่ะครับเพราะทางชมรมของเราเล่นกันหลายอย่างมากมาย #####
    อาทิ เช่น มอเตอร์ไซค์ ยิงปืน OFF ROAD ถ่ายรูป ร่มบิน ตีไก่ พระเครื่อง สังสรรค์และยังมีอีกหลายอย่างที่
    ในอนาคตไม่รู้อะไรจะมาเอาตังค์จากพวกเราไปอีก จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับ #####
    เอามาฝากท่านโป่งยั่วน้ำลายเล่น ๆครับท่าน
    ส่วนกระบอกนี้เป็น ปืน ยังชีพ ขนาด .410 กับ.22 HORNET ซึ่งเจ้าของกระผมไม่ขอเอ่ยนามน่ะครับ สวยและที่สำคัญหายากครับ
    กระบอกนี้มีโอกาสได้ดูแลในระยะสั้นระยะนึง ยี่ห้อ อินทาก้า ครับ

Model 627 Revolver - Unfluted Cylinder

Model 327 TRR8 Revolver

Model 627 Pro Series
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 06-05-2008 เมื่อ 07:26

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

## ประกาศครับ##
    เนื่องจากป๋า อูน ปากช่องส่งสารรายงานว่า ชาว BM ได้สอบถามเรื่อง
    เดี่ยวกับทริป เพชรบูรณ์ แต่เนื่องด้วยสภาพดินฟ้าอากาศ ขณะนี้ยังมี
    ฝนอยู่ประปราย หากสภาพอากาศเข้าสู่ปกติในเร็ววัน เราก็กำหนดการ
    เดินทางได้ง่ายขึ้นทั้งนี้ ทางชัยนาท จะประชุมหารือกันอีกครั้ง แล้วจะ
    แจ้งให้ทราบ โดยเร็วครับ

em97 อันนี้ฝากให้เฮียครับ ค้นตั้งนานกว่าจะเจอ ตอนรวมตัวไปยิงปืนกัน เมื่อ 3 ปีที่แล้วครับem97

อันนี้ฝากให้ป๋าอูนครับ ชุดยก UNICORN 6 นิ้ว
    ของ NAVARA ครับ ยาง 285/75
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 05-05-2008 เมื่อ 17:01

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana
    ขอบพระคุณอาจารย์โต้งเป็นอย่างสูงครับ (คราวหน้าคุยกันก่อนก็ดี ประมาณว่ามัน
    ค่อนข้างเสียวสันหลังนิดหน่อย) และผมได้ส่งรูปที่มีทั้งหมดไปให้แล้ว หวังว่าคงจะ
    ถูกใจนะครับ// ส่วนคุณพี่ thai-korea ขอบอกว่าตั้งชื่อได้กวนรองเท้าจริงๆ !!
    Thang You ser ท่าน pong-panaที่ชื่นชอบ username ของผมเป็นพิเศษแต่ว่าผมคงต้องให้ท่านpong-panaเป็นผู้แนะนำประเทศนี้จะถูกต้องกว่าเพราะมีคนคิด เหมือนผมอยู่หลายคนครับ #
    ว่าแต่ว่าท่านจะจัดทริปเกาหลีสัมพันธ์เมื่อไหร่พราะม ีผู้ใหญ่ในวงการที่เรารู้กกันดี WANT>>>>Tมากมากครับสวัสดีwebmasterด้วย ByE
    ขออนุญาตคุณ thai-korea ย้ายมาพาดพิงท่านในบอร์ดนี้น่ะครับ
    เอ้าเชิญตามสบายเลยครับพี่น้องครับ แล้วเรื่องทริปทางนู้นพร้อมมั้ยครับ
    ช่วงวันที่ 31 - 1 สิ้นเดือนนี้เป็น จะได้รอดฟ้าฝนด้วย คร่าวก็ประมาณ
    ช่วงวันนี้แหละครับ ส่งข่าวด้วยแล้วกันว่า โอ เค หรือเปล่าประมาณนี้
    เรื่องที่พักไม่มีปัญหาครับ ก็แบบดิบ ๆ เลยครับกางเต๊นท์ แล้วก็มี
    บ้านพักหลังนึงไว้อาบน้ำอาบท่า และเป็นที่พักสำหรับ ป๋าแจน และ เด็กป๋าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 06-05-2008 เมื่อ 23:27

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana
    ขอบพระคุณอาจารย์โต้งเป็นอย่างสูงครับ (คราวหน้าคุยกันก่อนก็ดี ประมาณว่ามัน
    ค่อนข้างเสียวสันหลังนิดหน่อย) และผมได้ส่งรูปที่มีทั้งหมดไปให้แล้ว หวังว่าคงจะ
    ถูกใจนะครับ// ส่วนคุณพี่ thai-korea ขอบอกว่าตั้งชื่อได้กวนรองเท้าจริงๆ !!
    Thang You ser ท่าน pong-panaที่ชื่นชอบ username ของผมเป็นพิเศษแต่ว่าผมคงต้องให้ท่านpong-panaเป็นผู้แนะนำประเทศนี้จะถูกต้องกว่าเพราะมีคนคิด เหมือนผมอยู่หลายคนครับ #
    ว่าแต่ว่าท่านจะจัดทริปเกาหลีสัมพันธ์เมื่อไหร่พราะม ีผู้ใหญ่ในวงการที่เรารู้กกันดี WANT>>>>Tมากมากครับสวัสดีwebmasterด้วย ByE
    ขออนุญาตคุณ thai-korea ย้ายมาพาดพิงท่านในบอร์ดนี้น่ะครับ
    เอ้าเชิญตามสบายเลยครับพี่น้องครับ แล้วเรื่องทริปทางนู้นพร้อมมั้ยครับ
    ช่วงวันที่ 31 - 1 สิ้นเดือนนี้เป็น จะได้รอดฟ้าฝนด้วย คร่าวก็ประมาณ
    ช่วงวันนี้แหละครับ ส่งข่าวด้วยแล้วกันว่า โอ เค หรือเปล่าประมาณนี้
    เรื่องที่พักไม่มีปัญหาครับ ก็แบบดิบ ๆ เลยครับกางเต๊นท์ แล้วก็มี
    บ้านพักหลังนึงไว้อาบน้ำอาบท่า และเป็นที่พักสำหรับ ป๋าแจน และ เด็กป๋าครับ
    รับทราบครับป๋าโต้ง ช่วยประกาศให้พวกชัยนาทได้ทราบหลายๆคน
    ก็หน้าจะดีนะ ส่วนเรื่องรูปต้องขอบคุณป๋าโต้งเป็นอย่างสูง เห็นแล้ว
    คิดถึงสมัยก่อน พวกเราเหนียวแน่นกันดี แต่ตอนนี้เพื่อนๆถยอยกัน
    ไปทำงานต่างจังหวัดกันหมด คิดหน้าใจหาย ถ้าเอารูปเก่ามาเรียง
    ร้อยในกะทู้ใหม่แบบเป็นเรื่องราวก็หน้าจะดีนะ บอร์ดเราจะได้คึกคัก
    มีสีสรรขึ้มาอีก วันหน้าถ้านะมาสอนผมลงรูปบ่างเพื่อจะช่วยลงรูปได้
    อีกแรงหนึ่ง เรื่องคอมกับพิมย์ไม่เก่งเอาสะเลย

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คลอดออกมาแล้วครับกับกำหนดการออกทริป เขาค้อเพชรบูรณ์ วันที่31-1มิถุนานี้เองครับ
    ขอเชิญชวนชาว pongpana ทุกท่าน set รถของท่านให้พร้อมแล้วมาร่วมกระแทกคันเร่งกัน
    ส่วนผู้ร่วมเดินทางเอาแบบคร่าวๆก็จะมีผมและชาว BMW ที่ไปงาน bike week กันพร้อมด้วย SR400ตัวแรง
    ทั้งสองคัน ส่วนที่เหลือใครจะเป็นใครนั้นต้องไปติดตามกันเองในวั นเดินทางครับ
    ต้องขอบอกว่างานนี้ใครที่พลาดโอกาสต้องเสียดายมากๆกั บ PIZZA ที่คุ้นเคยกันดี 55555555!
    เกือบลืมเวลานัดหมายเดินทาง ผมกับพวกกรุงเทพนัดเจอกันที่แยกลพบุรี 07.00นแล้วก็นัดเจอกับพวกชัยนาท
    ที่แยกตาคลีก็หน้าจะซัก 07.30 น น่าจะไม่ผิดก็เอาเป็นไปตามนี้ก่อน
    !!!! ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ !!!!!!

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

em90
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    ## ประกาศครับ##
    เนื่องจากป๋า อูน ปากช่องส่งสารรายงานว่า ชาว BM ได้สอบถามเรื่อง
    เดี่ยวกับทริป เพชรบูรณ์ แต่เนื่องด้วยสภาพดินฟ้าอากาศ ขณะนี้ยังมี
    ฝนอยู่ประปราย หากสภาพอากาศเข้าสู่ปกติในเร็ววัน เราก็กำหนดการ
    เดินทางได้ง่ายขึ้นทั้งนี้ ทางชัยนาท จะประชุมหารือกันอีกครั้ง แล้วจะ
    แจ้งให้ทราบ โดยเร็วครับ

em97 อันนี้ฝากให้เฮียครับ ค้นตั้งนานกว่าจะเจอ ตอนรวมตัวไปยิงปืนกัน เมื่อ 3 ปีที่แล้วครับem97

อันนี้ฝากให้ป๋าอูนครับ ชุดยก UNICORN 6 นิ้ว
    ของ NAVARA ครับ ยาง 285/75

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    คลอดออกมาแล้วครับกับกำหนดการออกทริป เขาค้อเพชรบูรณ์ วันที่31-1มิถุนานี้เองครับ
    ขอเชิญชวนชาว pongpana ทุกท่าน set รถของท่านให้พร้อมแล้วมาร่วมกระแทกคันเร่งกัน
    ส่วนผู้ร่วมเดินทางเอาแบบคร่าวๆก็จะมีผมและชาว BMW ที่ไปงาน bike week กันพร้อมด้วย SR400ตัวแรง
    ทั้งสองคัน ส่วนที่เหลือใครจะเป็นใครนั้นต้องไปติดตามกันเองในวั นเดินทางครับ
    ต้องขอบอกว่างานนี้ใครที่พลาดโอกาสต้องเสียดายมากๆกั บ PIZZA ที่คุ้นเคยกันดี 55555555!
    เกือบลืมเวลานัดหมายเดินทาง ผมกับพวกกรุงเทพนัดเจอกันที่แยกลพบุรี 07.00นแล้วก็นัดเจอกับพวกชัยนาท
    ที่แยกตาคลีก็หน้าจะซัก 07.30 น น่าจะไม่ผิดก็เอาเป็นไปตามนี้ก่อน
    !!!! ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ !!!!!!
    ### สรุปอย่างเป็นทางการครับ
    สำหรับทริปเพชรบูรณ์ ดังนี้ครับ
    31 - 5 - 51

7.30 น. พบกันที่ที่พักริมทาง ปั๊มปตท. สายเอเซียแล้วออกเดินทางสู่เพชรบูรณ์

1 - 6 - 51 น. เมื่อเสร็จกิจกรรมทุกอย่างก็เป็นอันเดินทางกลับ

*** กำหนดการอาจเปลี่ยนแปลงได้ ขึ้นอยู่กับสภาพดินฟ้า อากศครับ ***
    ผู้ร่วมทริป
    1. ป๋าอูน TRIUMPH
    2. ลุงชัย BMW
    3. คุณบอย DUCATI
    4. คุณต้องBMW
    5. พี่แตน BMW
    6.SR 2004 ป๋าแจนแต่ยังไม่ทราบว่าใครขับ
    7. SR 1998 โต้ง
    8. จุ๊บ บ้านสวน
    9. เฮียเชษฐ์
    10. โก๋น้อง ไปไม่ไปขึ้นอยู่กับ ปัจจัยอื่น ๆ
    คร่าวก็มีอยู่เท่านี้ครับ ใครมีเพิ่มจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ป๋าอูนเดี๋ยวเอารูป JEEP มาลงให้ดูน่ะ

แหม ของเค้าดีจริง JEEP เนี่ย!!!
    น่าขับจริง ๆ น่ะเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 08-05-2008 เมื่อ 14:29

ขอบคุณ
    0

### สรุปอย่างเป็นทางการครับ
    สำหรับทริปเพชรบูรณ์ ดังนี้ครับ
    31 - 5 - 51

7.30 น. พบกันที่ที่พักริมทาง ปั๊มปตท. สายเอเซียแล้วออกเดินทางสู่เพชรบูรณ์

1 - 6 - 51 น. เมื่อเสร็จกิจกรรมทุกอย่างก็เป็นอันเดินทางกลับ

*** กำหนดการอาจเปลี่ยนแปลงได้ ขึ้นอยู่กับสภาพดินฟ้า อากศครับ ***
    ผู้ร่วมทริป
    4. คุณป้อง BMW
    6.SR 2004 ป๋าแจนแต่ยังไม่ทราบว่าใครขับ
    10. โก๋น้อง ไปไม่ไปขึ้นอยู่กับ ปัจจัยอื่น ๆ
    คร่าวก็มีอยู่เท่านี้ครับ ใครมีเพิ่มจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ป๋าอูนเดี๋ยวเอารูป JEEP มาลงให้ดูน่ะ

แหม ของเค้าดีจริง JEEP เนี่ย!!!
    น่าขับจริง ๆ น่ะเนี่ย
    ต้องขออนุญาตท่าน webmaster แก้ไขชื่อสมาชิกกลุ่มกรุงเทพหน่อยครับ
    จาก คุณ ป้อง BM เป็น คุณ ต้อง ครับ ไหนๆก็แก้ไขแล้วผมขอเป็นผู้แนะนำกลุ่มกรุงเทพให้รู้จ ักเลยละกันจะได้เรียกขานนามกันได้ถูกต้อง........... ...เริ่มที่
    1อาชัย อยู่คลอง 8 เส้นนครนายก มี BMW R75/7 เป็นเพื่อนเดินทาง และยังเป็นช่างซ่อม BMW ด้วย
    2พี่แตน ทำงานรับราชการที่ปากช่อง ใช้ BMW R100CS และ R100RS สลับกันไปแล้วแต่อารมณ์ครับ
    3พี่บอย (ผู้หาของแต่งให้กับเรามาโดยไม่คิดคิดชีวิต...คือถูก มากๆๆๆกับของที่แกหามา)นอกเรื่องไปนิด ใช้รถ DUCATI S4 ปี 2002 และ BMW scouger classic เป็นอาจารย์ประจำโรงเรียน ประถมพัฒนาการรัชดา
    4พี่ต้อง ประกอบธุรกิจเกี่ยวกับผ้าใบทุกชนิด มี BMW R60 ปี59 เป็นตัวโชว์ ที่ต้องบอกว่า100%จริงๆส่วนรถที่
    ใช้ touring เป็น BMW R100R ครับ
    เป็นยังงัยกันบ้างครับ กับกลุ่มกรุงเทพ มีใครคนใดที่รู้จักสมาชิกในกลุ่มนี้ก็แวะมาทักทายกัน ได้นะครับ......
    ปล...ตัวผมเองคงไม่ต้องแนะนำตัวก็ได้มั้งครับ ขอบคุณwebmasterที่นัดวันเวลาและประกาศ
    ทริปในการเดินทางครั้งนี้ไว้ด้วย Thank You...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทริปนี้เป็นทริปสั่งลาก่อนเข้าหน้าฝน
    ใครสนใจเชิญเลยน่ะครับ พี่น้องครับ เรื่องพิซซ่า
    เดี๋ยวไปหาเอาดาบหน้าก็ได้ครับ ช่วงนี้ก็ภาวนา
    อย่าให้มีพายุเข้าก็แล้วกันครับ
    เข้าหน้าฝนแล้ว หวังว่าคงได้มีโอกาสรบเคียงบ่า
    เคียงไหล่กับ JEEP น่ะครับป๋าอูน
    เออ ป๋าอูนแล้วจะขับตามกลุ่มพวกพี่ทันไหมเนี่ย

ขอบคุณ
    0

ทริปนี้เป็นทริปสั่งลาก่อนเข้าหน้าฝน
    ใครสนใจเชิญเลยน่ะครับ พี่น้องครับ เรื่องพิซซ่า
    เดี๋ยวไปหาเอาดาบหน้าก็ได้ครับ ช่วงนี้ก็ภาวนา
    อย่าให้มีพายุเข้าก็แล้วกันครับ
    เข้าหน้าฝนแล้ว หวังว่าคงได้มีโอกาสรบเคียงบ่า
    เคียงไหล่กับ JEEP น่ะครับป๋าอูน
    เออ ป๋าอูนแล้วจะขับตามกลุ่มพวกพี่ทันไหมเนี่ย
    ผมอย่ากเอาbsaไปเหมือนกันอะจะตามทันหรือ
    เปล่าก็ไม่รู้
    ผมหาแนวรวมขับช้าก่อน
    เอาน้องไอ้หมำbsa a50ไปเป็นเพื่อนดีกว่า
    แต่ยังไม่รับปากว่าชัวหรือป่าวนะอยู่ที่ช่างจะทำ
    รถให้ผมหรือป่าวตอนนี้คงไปก่อนแล้วเดียวไป
    จี้ช่างก่อน รถไม่เสร็จอดไปแหง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilot2007 : 02-07-2008 เมื่อ 15:50

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาแว้วววววววววว ครับพี่น้อง ไปด้วย

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาแว้ววววววววว ไปด้วย## สรุปอย่างเป็นทางการครับ
    31 - 5 - 51

ผู้ร่วมทริป
    4. คุณต้องBMW

น่าขับจริง ๆ น่ะเนี่ย[/quote]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pilot2007 อ่านข้อความ
    ผมอย่ากเอาbsaไปเหมือนกันอะจะตามทันหรือ
    เปล่าก็ไม่รู้ช่างก็ไม่ทำโช๊คหน้าให้สะที ชำใจจิง
    ต้องวานให้ป้าโต้งจัดการให้หน่อยแล้ว โดยเฉพาะ อ.แดง เดียวผมหาแนวรวมขับช้าก่อน
    เอาน้องไอ้หมำbsa a50ไปเป็นเพื่อนดีกว่า
    แต่ยังไม่รับปากว่าชัวหรือป่าวนะอยู่ที่ช่างจะทำ
    รถให้ผมหรือป่าวตอนนี้คงไปก่อนแล้วเดียวไป
    จี้ช่างก่อน รถไม่เสร็จอดไปแหง
    ได้เลยเฮีย เดี๋ยวช่วยจัดการให้ครับ เชียร์ให้เอา BSA ไป 2 คันเลย เฮียคราวนี้มีเวลาเตรียมรถ อีกตั้ง 20 วันแหนะ เผื่อ ๆ ลองรถหน่อยแล้วกันครับ มีปัญหาอะไรจะได้แก้ไขทันก่อนไป ครับ ใครเปรี้ยวกับเฮียขอให้บอกครับ เดี๋ยวจัดเป็นคน ๆ ไป
    เฮีย TRIP นี้ ไม่อยากให้พลาดจริง ๆ สำหรับ BSA ลุยเลยเฮีย
    สวัสดีครับพี่ ตู่ พงพนา ผู้ก่อตั้งชมรม ไปด้วยกันเลยพี่ แบบ ขำ ๆ หนุกหนานครับ เตรียมตัวให้พร้อมน่ะครับพี่ แล้วเจอกันครับ ทางโบนันซ่า
    สบายดีน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 09-05-2008 เมื่อ 17:38

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks