Pongpana Conversation - หน้า 20

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khungkhing อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ พี่ Web master ผมและครอบครัวมารายงานตัวครับ เป็นชาว พงพนา เต็มตัวแล้วครับ

สวัสดีครับคุณพ่อน้องขิง ยินดีต้อนรับเข้าสู่บอร์ด
    PONGPANA RIDER CLUB ครับผม
    เข้ามารายงานตัวสักที รอซะตั้งนาน เอารูปน้องขิงมาลง
    ให้พวกราดูบ้างน่ะครับโชว์ตัวหน่อยครับ
    เดี๋ยวตั้งบอร์ด พงพนาเด็กให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 18-07-2008 เมื่อ 19:25

Junior Member khungkhing's Avatar
    ขอบคุณ
    0

งงอะไรครับป๋าอูนไม่รู้จักหมูน้อยหรอครับตอนนี้กำลัง อ่านหนังสืออยู่ครับว่าง ๆ เดี๋ยวค่อยมาสนทนาด้วยใหม่ครับ

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khungkhing อ่านข้อความ
    งงอะไรครับป๋าอูนไม่รู้จักหมูน้อยหรอครับตอนนี้กำลัง อ่านหนังสืออยู่ครับว่าง ๆ เดี๋ยวค่อยมาสนทนาด้วยใหม่ครับ
    ไม่ได้ งง อะไรหรอกครับ อ.หมู ตอนแรกเห็นชื่อนึกว่ามีสาวหลงเข้ามาซะอีก อิอิอิ ฮา

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ

สัญญาไว้กับตัวเองตั้งแต่ไป ชุมพร หลายปีมาแล้ว
    ว่ามีโอกาสจะกลับไปสักการะ กรมหลวงชุมพรฯ ให้อีกจงได้ครับ
    ไปแล้วถึงแล้วจะรู้เลยครับว่า เราจะไม่อยากเสียดินแดน
    ที่เป็นอธิปไตยของชาติไทยให้กับชาติอื่นแม้แต่ตารางเ ซ็นเดียว

ศาลกรมหลวงชุมพรฯ

เอ้าไหนลองวาง โปรแกรม มาซิ ...
    พอเห็นภาพข้างบนนี้แล้วของขึ้น โดยเฉพาะภาพข้างบนยิ่งขึ้นไปกันใหญ่ แบบว่า Go so big
    ไป!ไปสองคันก็ไป...ไม่ไปตอนนี้จะให้ไปตอนแก่รึงัยฟะตู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 19-07-2008 เมื่อ 14:30

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    เอ้าไหนลองวาง โปรแกรม มาซิ ...
    พอเห็นภาพข้างบนนี้แล้วของขึ้น โดยเฉพาะภาพข้างบนยิ่งขึ้นไปกันใหญ่ แบบว่า Go so big
    ไป!ไปสองคันก็ไป...ไม่ไปตอนนี้จะให้ไปตอนแก่รึงัยฟะตู
    em97 รู้แล้วใช่มั๊ยว่าทำไมผมถึงอยากชวนไปชุมพรอีกem97
    เป็นดั่งรูปที่ป๋าอูนเห็นแหละครับ อีกอย่างคราวก่อนก็พลาดไปด้วยกัน
    ทีนึงแล้วคราวนี้จึงไม่อยากให้พลาดอีก ตอนนี้ผมชวน SR2004
    ได้คันนึงแล้ว ขับขี่โดยเจ้าของตัวจริง ป๋าอ้วน JANJANG
    เมื่อคืนเพิ่งคุย PROJECT ชุมพรกัน ป๋าบอกว่า เอาดิ ไปด้วย
    em97ตกลงป๋าอูน ไปน่ะ ไปกันตอนที่เรายังมีแรงกัน em97
    ผมตั้งโปรแกรมไว้วันที่ 12 , 13 , 14 - กันยายน 2551
    หากมีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้า ตอนนี้เอาตามนี้
    ไปก่อนน่ะ เคลียร์ตัวเองให้พร้อม รายละเอียดค่อยเข้ามาคุยกันที่
    em97 ชัยนาท งานวันเกิดรวม อีกทีครับ em97
    ต้องให้ได้อย่างนี้สิป๋าอูน เพื่อนกันต้องไม่ทิ้งกัน
    แต่ถ้าเรื่องเด็กนี่...ตัวใครตัวมันครับ

Junior Member khungkhing's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่โต้งช่วยสอนเอารูปลงให้หน่อยสิทำงัยอ่ะ

ขอบคุณ
    0

พี่โต้งช่วยสอนเอารูปลงให้หน่อยสิทำงัยอ่ะ
    เข้าไปดูที่ กระทู้ลงรูป ได้เลยครับ อ.หมู
    เลือกรูปแล้วก็ upload เสร็จแล้วก็ copy file (ตรงช่อง BB full img)
    มาใส่ในหน้าที่เราตอบกระทู้ในหน้า web ตามปกติครับ จบ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    em97 รู้แล้วใช่มั๊ยว่าทำไมผมถึงอยากชวนไปชุมพรอีกem97
    เป็นดั่งรูปที่ป๋าอูนเห็นแหละครับ อีกอย่างคราวก่อนก็พลาดไปด้วยกัน
    ทีนึงแล้วคราวนี้จึงไม่อยากให้พลาดอีก ตอนนี้ผมชวน SR2004
    ได้คันนึงแล้ว ขับขี่โดยเจ้าของตัวจริง ป๋าอ้วน JANJANG
    เมื่อคืนเพิ่งคุย PROJECT ชุมพรกัน ป๋าบอกว่า เอาดิ ไปด้วย
    em97ตกลงป๋าอูน ไปน่ะ ไปกันตอนที่เรายังมีแรงกัน em97
    ผมตั้งโปรแกรมไว้วันที่ 12 , 13 , 14 - กันยายน 2551
    หากมีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้า ตอนนี้เอาตามนี้
    ไปก่อนน่ะ เคลียร์ตัวเองให้พร้อม รายละเอียดค่อยเข้ามาคุยกันที่
    em97 ชัยนาท งานวันเกิดรวม อีกทีครับ em97
    ต้องให้ได้อย่างนี้สิป๋าอูน เพื่อนกันต้องไม่ทิ้งกัน
    แต่ถ้าเรื่องเด็กนี่...ตัวใครตัวมันครับ
    ถ้าไปช่วงนั้น ยังพอมีเวลาได้คุยรายละเอียดกัน
    งั้นผมนัดเจรจากันที่งาน birth day ป๋าละกัน...ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

นี่ใช่แม่น้องขิงหรือเปล่า ได้เลยเดี๋ยวสอนให้ครั้งเดียวรู้เรื่องเลย
    ไม่ยาก ๆ คร่าว ๆ เอาตามนี้ไปก่อนไม่เข้าใจเจอกันเดี๋ยวสอนให้น่ะ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=196667
    ก่อน UPLOAD รูปต้องย่อ FILE ก่อนน่ะ ถ้าอธิบาย
    ในนี้อาจไม่เข้าใจเดี๋ยว เจอกันเดี๋ยวสอนให้น่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    ถ้าไปช่วงนั้น ยังพอมีเวลาได้คุยรายละเอียดกัน
    งั้นผมนัดเจรจากันที่งาน birth day ป๋าละกัน...ครับ
    ไม่เสียใจเลยจริง ๆ ที่เล่นมอไซค์ ตามป๋าอูน
    มันต้องอย่างงี้สิ

ขอบคุณ
    0

ไม่เสียใจเลยจริง ๆ ที่เล่นมอไซค์ ตามป๋าอูน

มันต้องอย่างงี้สิ
    อย่าพูดอย่างนั้นครับ ป๋าโต้ง
    พวกเราเล่นมอไซค์กันด้วยใจรักที่ต้องการจะ Touring
    ซึ่งไม่มีใครนำใคร และ ไม่มีใครตามใครครับ
    ขอให้เรียกว่า มีความต้องการของตัวเองในแบบเดียวกัน
    ที่จะลอง feelingในแบบของมัน ดีกว่าครับem97

ถ้าเป็นแบบในรูปก็ไช่เลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พวกเราเล่นมอไซค์กันด้วยใจรักที่ต้องการจะ Touring
    ซึ่งไม่มีใครนำใคร และ ไม่มีใครตามใครครับ
    ขอให้เรียกว่า มีความต้องการของตัวเองในแบบเดียวกัน
    ที่จะลอง feelingในแบบของมัน ดีกว่าครับem97

กินใจสุด ๆ ครับ รักน่ะ จุ๊บ จุ๊บ
    SEE YOU AT MY BIRTHDAY

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

กินใจมาก รักน่ะ จุ๊บ จุ๊บ
    SEE YOU AT MY BIRTHDAY PARTY

ป๋าอูนฝากดูคันนี้หน่อย SUZUKI INAZUMA 400cc.
    ฝากถามพี่ที่ใช้ ออกทริปคราวที่แล้วกับเราหน่อยว่าเป็นยังไงบ้าง
    เห็นมีพี่ที่ออกทริปกับเราคราวที่แล้วใช้อยู่คนนึงคร ับ
    ฝาดดูด้วยครับ
    http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=8724
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 21-07-2008 เมื่อ 14:39

ขอบคุณ
    0

กินใจมาก รักน่ะ จุ๊บ จุ๊บ
    SEE YOU AT MY BIRTHDAY PARTY

ป๋าอูนฝากดูคันนี้หน่อย SUZUKI INAZUMA 400cc.
    ฝากถามพี่ที่ใช้ ออกทริปคราวที่แล้วกับเราหน่อยว่าเป็นยังไงบ้าง
    เห็นมีพี่ที่ออกทริปกับเราคราวที่แล้วใช้อยู่คนนึงคร ับ
    ฝาดดูด้วยครับ
    http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=8724
    ผมยังไม่เก่งพอที่จะบอกได้ว่าตัวนี้หรือตัวไหนว่าดีน ะครับ

แต่เอาเป็นว่าบอกในความเห็นของผมอย่างเดียวละกัน และ

จากที่ได้สอบถามผู้ที่เคยใช้ สภาพโดยรวมผมว่า มันก็ ok อยู่นะสำหรับรถปีประมาณนี้

แต่ต้องระวังเรื่องระบบไฟนิดนึง เพราะ ซูกิ อินูม่า มันดังเรื่องนี้อยู่

ยิ่งถ้าเก่าแล้วล่ะก็...ไม่ต้องพูดถึง แล้วคนที่เคยใช้ก็ขายไปเมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง

เพราะระบบไฟนี่แหละ ตัวปัญหา ที่ทำไม่จบ ต้องยกกันใหม่เกือบทั้งชุดซึ่งก็แพงเกินไป

รวมถึงอะไหล่ด้วยน่ะ นอกนั้นก็ดูแลกันเหมือนรถทั่วๆไป

อันนี้ผมไม่ได้ฟันธงว่ารถเค้าไม่ดีนะครับ แค่ขอให้ระวังและเช็คเรื่องนี้อีกที ก่อนจะตัดสินใจ

เพราะไม่เคยลองแค่ถามคนเคยใช้แล้วเค้าบอกว่ามันเป็นแ บบนี้อยู่จริงๆ

ปล.ไม่ได้พาดพิงใดใดทั้งสิ้นโปรดใช้วิจารนยานของตัวท ่านเอง...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมยังไม่เก่งพอที่จะบอกได้ว่าตัวนี้หรือตัวไหนว่าดีน ะครับ

แต่เอาเป็นว่าบอกในความเห็นของผมอย่างเดียวละกัน และ

จากที่ได้สอบถามผู้ที่เคยใช้ สภาพโดยรวมผมว่า มันก็ ok อยู่นะสำหรับรถปีประมาณนี้

แต่ต้องระวังเรื่องระบบไฟนิดนึง เพราะ ซูกิ อินูม่า มันดังเรื่องนี้อยู่

ยิ่งถ้าเก่าแล้วล่ะก็...ไม่ต้องพูดถึง แล้วคนที่เคยใช้ก็ขายไปเมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง

เพราะระบบไฟนี่แหละ ตัวปัญหา ที่ทำไม่จบ ต้องยกกันใหม่เกือบทั้งชุดซึ่งก็แพงเกินไป

รวมถึงอะไหล่ด้วยน่ะ นอกนั้นก็ดูแลกันเหมือนรถทั่วๆไป

อันนี้ผมไม่ได้ฟันธงว่ารถเค้าไม่ดีนะครับ แค่ขอให้ระวังและเช็คเรื่องนี้อีกที ก่อนจะตัดสินใจ

เพราะไม่เคยลองแค่ถามคนเคยใช้แล้วเค้าบอกว่ามันเป็นแ บบนี้อยู่จริงๆ

ปล.ไม่ได้พาดพิงใดใดทั้งสิ้นโปรดใช้วิจารนยานของตัวท ่านเอง...

em19ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ดู ๆ กันไปเรื่อย ๆ ครับem19
    em19ตอนนี้รอจังหวะขยับอยู่ มีโอกาสเหมาะ ๆ คงได้ขยับสักทีem19

ขอบคุณ
    0

'' มีข่าวล่ามาแจ้งเพื่อจะได้ไม่ตกข่าวและรับรู้โดยทั่ว กัน "
    ไม่ทราบว่ายังพอจะจำ Bmw R25 ถังหยดน้ำ
    ที่ช่างต่ายของเราเป็นผู้ปลุกปั้นกันได้ไหมครับ
    ณ เวลานี้ ผู้ครอบครองมันและไปปั้นต่อจนเสร็จเรียบร้อย
    ก็คือ พี่ต้อง ของเรานี่เองครับ
    ตอนนี้รถอยู่ที่บ้าน อาชัย เดินไฟเสร็จเรียบร้อย
    อาชัยบอกว่าเครื่องทำมาดีมากครับ ต้องขอบคุณ ช่างต่าย
    ที่ทำให้เราได้มีรถน่าเก็บสะสมคงอยู่ตลอดไปครับ...เย ี่ยม

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks