Pongpana Conversation - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

em90 เมื่อสักครู่ได้รับสายจากจุ๊บ บ้านสวน
    บอกว่า จะมีสมาชิก เพิ่มไปอีก1 ท่านคือ
    น้าเอิร์ก โดยจะเอาเจ้า HONDA BAJA 250
    ไปทัวร์ด้วย อย่างไม่เป็นทางการครับ
    จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 09-05-2008 เมื่อ 20:56

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    ได้เลยเฮีย เดี๋ยวช่วยจัดการให้ครับ เชียร์ให้เอา BSA ไป 2 คันเลย เฮียคราวนี้มีเวลาเตรียมรถ อีกตั้ง 20 วันแหนะ เผื่อ ๆ ลองรถหน่อยแล้วกันครับ มีปัญหาอะไรจะได้แก้ไขทันก่อนไป ครับ ใครเปรี้ยวกับเฮียขอให้บอกครับ เดี๋ยวจัดเป็นคน ๆ ไป
    เฮีย TRIP นี้ ไม่อยากให้พลาดจริง ๆ สำหรับ BSA ลุยเลยเฮีย
    สวัสดีครับพี่ ตู่ พงพนา ผู้ก่อตั้งชมรม ไปด้วยกันเลยพี่ แบบ ขำ ๆ หนุกหนานครับ เตรียมตัวให้พร้อมน่ะครับพี่ แล้วเจอกันครับ ทางโบนันซ่า
    สบายดีน่ะครับ
    ป๋าธงbsa a50รับปากบอกว่าไป พี่ต่ายบอกจะทำรถให้2คันเลย ยังไงโต้งชวนพี่ต่ายไปด้วยสิ
    หวัดดีพี่ตู่นึกว่าใครสะอีกเดาตั้งนาน เปิ้ลขาเบี้ยวงานนี้จะเบี้ยวยังไงไม่สนถ้ารถเสร็จผมจ ะลุย
    ขอให้รถเสร็จทันอย่างเดียวem95

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pilot2007 อ่านข้อความ
    ป๋าธงbsa a50รับปากบอกว่าไป พี่ต่ายบอกจะทำรถให้2คันเลย ยังไงโต้งชวนพี่ต่ายไปด้วยสิ
    หวัดดีพี่ตู่นึกว่าใครสะอีกเดาตั้งนาน เปิ้ลขาเบี้ยวงานนี้จะเบี้ยวยังไงไม่สนถ้ารถเสร็จผมจ ะลุย
    ขอให้รถเสร็จทันอย่างเดียวem95
    ก็กะว่าจะชวนพี่ต่ายอยู่เหมือนกันครับกลัวแกลำบากใจเ ห็นแกงานเยอะ แต่ก็อยากให้แกไปด้วยน่ะเฮีย อยากให้ไปกัน
    เยอะ ๆ เดี๋ยวผมจะลองชวนแกดูแล้วกันครับ ส่วนเรื่องตาเปิ้ลขาเบี้ยว
    จะไปหรือไม่ไปนั้นไม่ WORRY ครับ เพราะถึงจะมีไปแค่สองสามคน
    หรือ คัน สองคัน ก็ไปครับเหมือนทริปเขาใหญ่เลยครับ ไปด้วยใจ
    ครับ ยินดีที่จะได้รบเคียงบ่าเคียงไหล่กับเฮียครับ

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    มาแว้วววววววววว ครับพี่น้อง ไปด้วย
    สวัสดีครับน้า..นึกว่าจะไม่ได้คุยกับท่านประธานกลุ่ม ซะแล้ว,
    Are you Ready ? เดี๋ยวผมไปรับเองครับน้า Let'go it Now ! hoo..oo.o..hoo...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 10-05-2008 เมื่อ 23:30

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับป๋าอูน ความเลื่อนไหวของทางนู้น เป็นยังไงบ้างครับ
    มีอะไรเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ ส่วนทางนี้รอ SET รถ BSA
    2 คัน แล้วไม่แน่ใจเลยว่าน้าเอิร์กจะเอา BAJA ไปSET ด้วยหรือเปล่า
    เมื่อวานที่ ชัยนาท ฝนตกเกือบทั้งคืนเลย มาเรื่องซะแล้ว ต้องคอย ๆ
    ดูกันไป แต่เรื่องใจขอบอกว่า เกินร้อยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

em89 รายงานสภาพอากาศที่ชัยนาท ตอนนี้
    ฝนตกครับพี่น้องครับตกเบาตกหนักสลับกัน
    ดูแล้วน่าจะทั้งคืนอีกหล่ะครับณ เวลา 19.00 น
    11 - 5 - 51em89
    ดูสภาพอากาศจากรมอุตุฯ แล้ว มีมรสุมเข้าไทย
    วันนี้ 11 - 14 แหนะ เซ็งเลย
    อาจจะมีเลยไปถึง 16 ครับพี่น้องem85
    หากทริปนี้เกิด ติดฝนขึ้นมา อย่าลืมเรื่อง
    JEEP ที่เคยคุยไว้น่ะป๋าอูน ts23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 11-05-2008 เมื่อ 19:16

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทางผมไม่มีอะไรจะมาฉุดอยู่แล้วครับ อยากขี่กันสุดๆ ทั้งพี่บอยที่ได้รถมายังไม่ได้ขี่ทางยาวๆเลยพี่ต้องก ็ทำรถมาใหม่ยังไม่ได้ลองกันเต็มๆสักทีมีแต่คนอยากทั้ งนั้น <<<
    คาดว่าน่าจะเป็นทางนู้นที่ต้อง set กันให้ดีเพราะงานนี้ต้องใจจริงๆครับ
    ส่วน Jeep คงต้องขอตั้งเป็นกระทู้ทิ้งไว้ก่อนเอาเป็นอย่างๆก่อน ดีกว่าเพราะรู้สึกว่าเดียวจะมั่วกันไปใหญ่ <GO SO Bigตัวผมเองนี่แหละ>
    แล้วท่านเค้าว่างัยบ้างครับกับการไปทริปนี้?

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ขอประชาสัมพันธ์เรื่อง ที่ไปทอดผ้าป่า ที่อุบลหน่อยนะครับท่านอาจารย์
    จากการร่วมทำบุญของทุกท่านได้ยอดเงินจำนวน 69,966.25 บาทครับ ซึ่งได้นำไปถวายวัดเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ และจากการที่ผมได้ร่วมเดินทางไปด้วยตนเอง พบว่าเงินจำนวนนี้สร้างได้แค่ 2 ซุ้มประตูเท่านั้น จากทั้งหมด 4 ซ้ม คาดว่าปีหน้าพวกเราอาจจะต้องรวมตัวรวมใจกันไปสร้างอี ก 2 ซุ้มที่เหลือ ถ้ายังไม่มีใครเข้าไปสร้าง เพราะเห็นว่าทั้งวัดพระจำวัดอยู่๒รูปเท่านั้น และยังเป็นวัดที่ห่างไกลความเจริญ อยู่ในถิ่นที่ทุระกันดารมากๆ การเดินทาง ก็เป็นไปด้วยความยากลำบาก เพราะเป็นทางแบบ Offroad
    ต้องใช้ Jeep เท่านั้น(เอ้านอกเรื่องอีกแล้วผมเนี่ย!)
    เอาเป็นว่าอยากให้webmasterใช้บอร์ดนี้เป็นสื่อกลางใ ห้กับผู้ที่สนใจและอยากร่วมทำบุญกับเราอีกทางนึงครับ ส่วนรูปในการเดินทางและสภาพวัดจะนำมาให้ชมกันอีกทีตอ นนี้ยังไม่ได้fileภาพ
    ฝากข่าวโดย pongpana_dam เร็วๆนี้ @ here......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 12-05-2008 เมื่อ 20:55

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    ทางผมไม่มีอะไรจะมาฉุดอยู่แล้วครับ อยากขี่กันสุดๆ ทั้งพี่บอยที่ได้รถมายังไม่ได้ขี่ทางยาวๆเลยพี่ต้องก ็ทำรถมาใหม่ยังไม่ได้ลองกันเต็มๆสักทีมีแต่คนอยากทั้ งนั้น <<<
    คาดว่าน่าจะเป็นทางนู้นที่ต้อง set กันให้ดีเพราะงานนี้ต้องใจจริงๆครับ
    ส่วน Jeep คงต้องขอตั้งเป็นกระทู้ทิ้งไว้ก่อนเอาเป็นอย่างๆก่อน ดีกว่าเพราะรู้สึกว่าเดียวจะมั่วกันไปใหญ่ <GO SO Bigตัวผมเองนี่แหละ>
    แล้วท่านเค้าว่างัยบ้างครับกับการไปทริปนี้?
    ขอให้บุญกุศลที่ชาวสมาชิกชาวพงพนาทุกที่ท่านร่วมกัน
    ทำบุญในครั้งนี้และต่อ ๆ ไปจงดลบันดาลให้มีแต่ ความสุข
    ความเจริญก้าวหน้า ต่อไปครับ
    ส่วนเรื่อง JEEP หรือ OFFROAD
    ไม่มีปัญหาครับ ตัวผมเองรอได้ ครับไม่
    ว่าจะเป็นปีนี้ ปีหน้า หรือปีไหน ๆ VIGO
    ของผมยังรอที่จะรบเคียงบ่าเคียงไหล่กับ JEEP
    อยู่เสมอครับ
    /\2 ส่วนเรื่องทริปนั้น ไม่ต้องห่วงครับใจเกินร้อย
    อยู่แล้วครับ ขออย่างเดียวภาวนาให้ฟ้าฝนเป็น
    ใจให้กับการเดินทางของเราในครั้งนี้ด้วยเถอะ
    ครับ เราจะได้ขับกันอย่างสนุก ตอนนี้ทางชาว
    PONGPANA ที่อยู่ทางนี้ กำลังให้ช่างต่าย
    SET รถให้อยู่ครับ ทันงานนี้แน่นอน /\2
    ส่วนท่านนั้นช่วงนี้ไม่ได้ติดต่อเลยแต่
    ก็บอกไปคราวที่แล้ว ๆ แต่ท่านไม่รับปาก
    ว่าจะไป หรือ ไม่ไป งานท่านคงยุ่ง บอร์ดก็
    ไม่เห็นเข้ามา ONLINE บ้างคงยุ่งอยู่มั้งครับ

รายงานสภาพอากาศที่ ชัยนาท ณ เวลา 6.30น.
    ฝนตกพรำ ๆ โคตรน่านอนต่อเลยครับพี่น้อง
    วันที่ 13 - 5 - 51
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 13-05-2008 เมื่อ 06:24

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใครเขาไปตั้งชื่อซะเท่เลยล่ะ ไทย เกาหลี (หรือว่าจะเป็นเขยแดนกิมจิ) อากาศแบบนี้มันต้อง............

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ว่างๆรวมตัวกันไปกินเหล้า เอ๊ย....ไม่ใช่ ไปทำบุญ ไหว้พระกันอีกซะเที่ยวก็คงจะดีไม่น้อยเลยเน๊อ

ขอบคุณ
    0

Talking

em20นั่นนะแหละครับที่พวกเราต้องใช้ใจของพวกเราร่วมก ันภ.า.ว.น.า ให้ฝนไม่มีในวันเดินทางน่ะครับ em93
    ทางนี้ฝนตกตลอดวันเลยครับไม่รู้จะรอดมั้ยน้าเฮ้อ..อ. ..อ.....อ''
    ส่วน Username ของผมมันมีที่มาและที่ต้องการจะไปครับน้า ต้องติดตามกันอย่างใกล้ชิดนิดนึงครับถึงจะรู้ว่ามันไ ด้มาด้วยอะไร? ตามต่อได้ที่เขาค้อครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้นำรถของน้องเต้ น้องของป๋าแจน มาให้ชมกันครับ
    เป็น HODA SUPER FOUR 400 CC. ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ประกาศเรื่องทริปเพชรบูรณ์/\3
    เนื่องมีฝนฟ้าคะนองกระจายทั่วพื้นที่ทุกภาคของประเทศ
    จึงทำให้มีผลกระทบต่อ ทริปการเดินทางของเราเป็นอย่าง
    มาก ตัวผมได้ปรึกษาหารือกับป๋าอูนแล้วว่า 1 อาทิตย์ก่อน
    วันเดินทาง เราจะตรวจเช็คสภาพอากาศอีกที ถ้าล่วงหน้า
    7 วัน กรมอุตุฯบอกว่ายังมีฝนฟ้าคะนองอยู่ ก็จำเป็นที่จะ
    ต้องยกเลิกทริปเพชรบูรณ์ ไว้ก่อนครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับผม
    อันนี้เปิดเจอใน JEEP UNITY มา แต่งแบบนี้สวยมาก ๆ โคตรชอบเลย

แจ่มมาก ๆ ครับ ไม่ได้เชียร์น่ะแต่ว่ามันสวยจริง ๆ ขอบอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 13-05-2008 เมื่อ 18:36

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอใช้สิทธิพาดพิงนะครับน้าตู่ เป็นแค่เพียงข่าวโคมลอย เชื่อไม่ได้เลยครับ
    ส่วนเรื่องไปทำบุญ จะไปกันเมื่อไหร่ รบกวนบอกล่วงหน้าด้วยนะครับ
    แต่ทริปเพชรบูรณ์ผมคงไม่ได้ไปด้วยแน่ เพราะไม่ค่อยว่างครับ

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks