Pongpana Conversation - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    ข้อมูลเพิ่มเติม ดุข่าวตอนกลางวันที่โน่น น้ำท่วม ครับพี่น้อง ยังไงซะลองเช็ค อีกทีว่าท่วมที่ไหนบ้าง เดี๋ยวไปแล้ว
    ไม่สนุก
    ปล. ถ้าถอนยิกเหลี่ยมอย่าถอนนะเพราะมัน................. ...............
    จริงเหรอพี่ อย่างงี้ก็มาเรื่องซะแล้ว ป๋าอูนว่าไง
    มันคือเรื่องจริง ครับ

จากฝนที่ตกหนักมา 2-3 วัน ทำให้น้ำป่าพัดฝายบ้านน้ำก้อพัง ชาวบ้านผวาเกรงน้ำท่วมหนัก เหมือนเช่นปี 2544

ฝนที่ตกหนักติดต่อกัน 2-3 วันที่ผ่านมา ทำให้น้ำป่าจากเทือกเขาค้อและเขาตาดฟ้า ไหลบ่าลงมาในพื้นที่บ้านน้ำก้อ หมู่ 6 ต.น้ำก้อ จ.เพชรบูรณ์ จนฝายกั้นน้ำในหมู่บ้านที่ใช้ชะลอความแรงของน้ำไม่ให ้ไหลเข้าท่วมหมู่บ้านพังเสียหาย ไม่สามารถใช้เก็บกักน้ำได้ สร้างความหวาดผวาให้กับชาวบ้าน เกรงว่าหากเกิดฝนตกหนักลงมาอีกครั้ง จะทำให้เกิดน้ำป่าและดินโคลนถล่มหมู่บ้านซ้ำรอยเหตุก ารณ์เมื่อปี 2544 ขณะที่จากการสำรวจจุดเสี่ยงภัย 10 อำเภอในพื้นที่ จ.เพชรบูรณ์ พบจุดเสี่ยงภัยที่อาจเกิดน้ำป่าไหลหลาก ดินโคลนถล่ม รวมทั้งแผ่นดินแยกอีก 394 จุด นายต่อพงษ์ อ่ำพันธุ์ ผู้ว่าราชการจังหวัด จึงสั่งการให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเตรียมพร้อมรับมื อ พร้อมติดตั้งเครื่องวัดปริมาณน้ำฝนและไซเรนเตือนภัยแ บบมือหมุนให้กับทุกหมู่บ้านที่เป็นจุดเสี่ยงทั้งหมด โดยอำเภอที่น่าห่วงที่สุดขณะนี้ คือ อ.หล่มเก่า หล่มสัก ชนแดน และวังโป่ง

เอาไงดีครับป๋าอูน จะเลื่อนมั๊ย สถานการณ์ ไม่ค่อยดีเลย เซ็ง กินเหล้าดีกว่า!!!!!! มีแผ่นดินแยกด้วยอะไรว๊ะเนี่ยเฮ๊ย!!!!!!!!
    ผมว่าเรารอหมดฝนก่อน ประมาณ 3 เดือน แล้วค่อยว่ากันใหม่ จะได้เที่ยวสนุก ๆ หมดกังวลแบบสุด ๆ ไปเลย หรือป๋าอูนว่าไง
    ผมว่าสถานการณ์แบบนี้ เราไม่อาจคาดเดาดิน ฟ้า อากาศ ได้ชัวร์ ๆ หลอก อีกอย่างอันตรายด้วย ผมว่าเรา หันมา ตีไก่ดีกว่าครับ
    ได้เงินด้วย เอาไงครับ สนมั๊ยเดี๋ยวให้เฮียช่วยดู ไก่ชนเจ๋ง ๆ สัก สองตัว เอามั๊ย 555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 16-05-2008 เมื่อ 17:29

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    จริงเหรอพี่ อย่างงี้ก็มาเรื่องซะแล้ว ป๋าอูนว่าไง
    มันคือเรื่องจริง ครับ

จากฝนที่ตกหนักมา 2-3 วัน ทำให้น้ำป่าพัดฝายบ้านน้ำก้อพัง ชาวบ้านผวาเกรงน้ำท่วมหนัก เหมือนเช่นปี 2544

ฝนที่ตกหนักติดต่อกัน 2-3 วันที่ผ่านมา ทำให้น้ำป่าจากเทือกเขาค้อและเขาตาดฟ้า ไหลบ่าลงมาในพื้นที่บ้านน้ำก้อ หมู่ 6 ต.น้ำก้อ จ.เพชรบูรณ์ จนฝายกั้นน้ำในหมู่บ้านที่ใช้ชะลอความแรงของน้ำไม่ให ้ไหลเข้าท่วมหมู่บ้านพังเสียหาย ไม่สามารถใช้เก็บกักน้ำได้ สร้างความหวาดผวาให้กับชาวบ้าน เกรงว่าหากเกิดฝนตกหนักลงมาอีกครั้ง จะทำให้เกิดน้ำป่าและดินโคลนถล่มหมู่บ้านซ้ำรอยเหตุก ารณ์เมื่อปี 2544 ขณะที่จากการสำรวจจุดเสี่ยงภัย 10 อำเภอในพื้นที่ จ.เพชรบูรณ์ พบจุดเสี่ยงภัยที่อาจเกิดน้ำป่าไหลหลาก ดินโคลนถล่ม รวมทั้งแผ่นดินแยกอีก 394 จุด นายต่อพงษ์ อ่ำพันธุ์ ผู้ว่าราชการจังหวัด จึงสั่งการให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเตรียมพร้อมรับมื อ พร้อมติดตั้งเครื่องวัดปริมาณน้ำฝนและไซเรนเตือนภัยแ บบมือหมุนให้กับทุกหมู่บ้านที่เป็นจุดเสี่ยงทั้งหมด โดยอำเภอที่น่าห่วงที่สุดขณะนี้ คือ อ.หล่มเก่า หล่มสัก ชนแดน และวังโป่ง

เอาไงดีครับป๋าอูน จะเลื่อนมั๊ย สถานการณ์ ไม่ค่อยดีเลย เซ็ง กินเหล้าดีกว่า!!!!!! มีแผ่นดินแยกด้วยอะไรว๊ะเนี่ยเฮ๊ย!!!!!!!!
    ผมว่าเรารอหมดฝนก่อน ประมาณ 3 เดือน แล้วค่อยว่ากันใหม่ จะได้เที่ยวสนุก ๆ หมดกังวลแบบสุด ๆ ไปเลย หรือป๋าอูนว่าไง
    ผมว่าสถานการณ์แบบนี้ เราไม่อาจคาดเดาดิน ฟ้า อากาศ ได้ชัวร์ ๆ หลอก อีกอย่างอันตรายด้วย ผมว่าเรา หันมา ตีไก่ดีกว่าครับ

ได้เงินด้วย เอาไงครับ สนมั๊ยเดี๋ยวให้เฮียช่วยดู ไก่ชนเจ๋ง ๆ สัก สองตัว เอามั๊ย 555555555

เริ่มงงกับตัวเองเหมือนกัน em98 จะเอางัยดีวะเนี่ย?
    ตอนแรกกะว่าทุกอย่างจะดีหมดแล้วเชียวฟ้าฝนฟ้าฝนก็พอจ ะหยุดให้ได้หายใจกันบ้าง ดันมามีเรื่องดินถล่ม.......อีกๆๆๆๆๆ...เอาอย่างไรกั นดีครับงงอีกแล้ว งั้น เดียวขอคุยกับทาง ก.ท.ม ก่อน แล้วค่อยสรุปอีกทีอาทิตย์หน้าละกันน้าem99
    เปลี่ยนเรื่องดีฝ่า ผมเปลี่ยนเบอร์ Tel ใหม่
    เป็นเบอร์ 081 929 0665นี้แล้วครับทุกท่าน
    เนื่องจากเค้าจะยกเลิกระบบ Gsm 1800 แล้วครับเค้าเลยให้เบอร์นี้มาซึ้งคล้ายเบอร์เก่าเปลี่ยนแค่ 929 เท่านั้นครับ-:/
    เอ่อแล้วไป Offroad ใหญ่กันที่ไหน อย่างไร เมื่อไหร่
    ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยครับทางเป็นอย่างไรโหดมั้ย
    ต้องใช้รถอะไร Jeep* รึเปล่าครับ
    OH! nnnnno อย่าบอกนะว่าขึ้นเขาลง...'..า..งนะ
    Oh! my god พ ล า ด อีกแว้วแววแว้ว...
    เฮียแลกกับผมมั้ยคราบ /\3/\3/\3

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมขอเสนอทำเรื่องเลื่อนทริปเพชรบูรณ์
    ออกไปก่อนดีมั๊ยครับ ถ้าไปทางรถยนต์คงไม่มี
    ปัญหาอะไร แต่เดินทางด้วยมอเตอร์ไซค์ตอนนี้
    ผมว่าลำบากครับ เพื่อความปลอดภัยสบายใจ
    ทริปนี้ฯ ไม่มีล่มแต่เลื่อนออกไปก่อนเมื่อฟ้าฝน
    เป็นใจ เราค่อยว่ากันใหม่ ดีมั๊ยครับ ป๋าอูน
    ลองถามพวกพี่ ๆ ดูแล้วกันน่ะครับem87
    ส่วนเรื่อง OFFROAD นั้นเป็นการลุยกัน
    จริง ๆ ครับ ท่ามกลางสายฝน เรียกทริปฯนี้ว่า
    ทริปบ้านแขก ครับ SR5 ตะลุยกับ VIGO ครับ
    งานนี้ COME-UP 9000 ของผมได้ใช้งาน
    ด้วย ได้อารมณ์มากครับ เนื่องจากเกียร์4
    ของSR5 ไม่ทำงานขณะนั้นตกอยู่ใน แอ่ง
    โคลน จึงทำให้ต้องวิ๊นรถขึ้นมาเพื่อให้อยู่
    ในไลน์ที่รถสามารถจะวิ่งต่อไปได้ครับ
    เป็นทริป ๆ เล็ก ๆ แต่ได้อารมณ์ วิ๊นซ์ท่าม
    กลางสายฝน ณ ทริปบ้านแขก
    ผู้ร่วมทริป ก็มี น้าตู่ พี่แก้ว น้องตอง
    น้อง อะตอม แล้วก็ผม ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 17-05-2008 เมื่อ 07:49

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้นั่งเปิดอัลบั้ม รูปเก่า ๆ เจอรูปปืนของพี่เก่งที่เคยคุย
    กันไว้ฝากให้ท่านดูครับ COLT NATIONAL MACTH.45ครับ
    ไม่รู้ชาตินี้จะได้จับปืนแบบนี้อีกสักกี่ครั้งem24em 24

ภาพนี้ภาพงานแต่งเจี๊ยบ น้อง มีโอกาสเลยนำมาให้ชมกันครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 17-05-2008 เมื่อ 18:31

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กระบอกนี้บอกได้คำเดี่ยวว่าแม่นสุดๆ ว่าแต่รูปงานแต่งเจี๊ยบผมหายไปไหนหว่างงตัวเองชิบตกร ถสะได้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เฮียคอมฯใช้ได้แล้วเหรอครับ ว่าง ๆ เดี๋ยว
    สอนลงรูปให้

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

555 ทริปบ้านแขก ตรูจะบ้าตายลงไปกลับรถแค่พื้นเป็นโดลนลื่นๆ ดันขึ้นไม่ได้ ถ้าไม่ได้ วีโก้ โต้งก็ไม่รู้จะยังไง เกียร์โฟร์ ดันไม่เข้าให้
    ส่วนเพชรบูรณ์ลองคุยกันดู แต่น่าจะเลื่อน มีอยู่คนเดียวที่อยากไปเต็มที่ โตล่า เพราะมันเอารถยนต์ขับ
    ไปพร้อม "มะเหมี่ยว" แต่พี่ว่าปลายฝนต้นหนาวน่าจะมันกว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 19-05-2008 เมื่อ 18:01

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    เฮียคอมฯใช้ได้แล้วเหรอครับ ว่าง ๆ เดี๋ยว
    สอนลงรูปให้
    ผ ม ข อ ด้ ว ย อี ก ค น ล อ ง อ ยู่ น า น เ เ ล้ ว ค รั บ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    555 ทริปบ้านแขก ตรูจะบ้าตายลงไปกลับรถแค่พื้นเป็นโดลนลื่นๆ ดันขึ้นไม่ได้ ถ้าไม่ได้ วีโก้ โต้งก็ไม่รู้จะยังไง เกียร์โฟร์ ดันไม่เข้าให้
    ส่วนเพชรบูรณ์ลองคุยกันดู แต่น่าจะเลื่อน มีอยู่คนเดียวที่อยากไปเต็มที่ โตล่า เพราะมันเอารถยนต์ขับ
    ไปพร้อม "มะเหมี่ยว" แต่พี่ว่าปลายฝนต้นหนาวน่าจะมันกว่านะ
    ยินดีครับพี่ตู่ ว่าแต่ช่างที่พี่ตู่จะเอารถเข้าไปทำ
    นี่ พักฟื้นดีแล้วหรือยังครับ ช่วงนี้งานเข้าบ่อยยังไง
    อย่าลืมจองคิวล่วงหน้าด้วยน่ะครับ ช่วงนี้ช่างยุ่งครับส่วนเรื่องลงรูปไม่มีปัญหาครับเดี๋ยวจัดให้ครับ
    ทุกท่าน ไม่ยากอย่างที่คิด
    em90 ได้รับ mail มะเดื่อคู่แล้ว โหดร้ายดี ถ้ามี
    เงินเหลือ ๆ ไว้ซ่อมรถก็น่าไปน่ะครับem90
    ts23ป๋าอูนแล้วเรื่องทริปว่าไง ทาง กทม. เขาว่า
    ไงบ้าง เลื่อนมั้ย หรือว่ายังไง เพราะว่าสถานการณ์
    ก็ยากที่จะคาดเดาเหมือนกัน ยังไงบอกล่วงหน้า
    หน่อยแล้วกันน่ครับ แล้วท่านเขาไปทำอะไรเข้าอีก
    หล่ะคราวนี้ พี่โบ้ พี่ต่อ อาการเป็นไงบ้าง เป็นเหมือน
    พวกเราหรือเปล่า ts23
    งั้นเอาภาพนี้ไปดูแก้เซ็งกันก่อนเผื่อช่วยได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 19-05-2008 เมื่อ 19:49

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ประกาศครับประกาศ

เลยอาจะมีทริป แก้ตัว BSA ที่ ปากช่อง อีก หรือเฮียว่าไง
    ว่าแต่ OFF ROAD ที่เหวน้อย ตั้งCAMPING กันกิน
    เหล้า ท่ามกลางสายฝน นอนแช่น้ำในน้ำตกแค่คิดก็รู้สึกสบายจัง
    เอาไงดีว๊า!!!!!!!!!!! แต่ยังมีความรู้สึกเหมือน เพิ่งไปมาเลยหว่ะ

เพื่อนผมบอกว่า ที่ กทม. ณ 19.30 น.
    ฟ้ารั่วครับ ตกหนักem89
    หมายเหตุ***ภาพบนสุดเป็นภาพท่านสมัยเป็นนักบุญ
    ที่ปากช่องปี 50 สภาพอย่างนี้คงไม่ต้องบรรยาย
    เป็นภาพทริปกินเหล้ากับพี่ต่อครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 21-05-2008 เมื่อ 06:39

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

55555 นี้ยันตะ?เบ็ตนี้หว่าตัวจิงเสียงจิง ชุดที่ท่านใส่มันหน้าจะนุ้งลมห่มฟ้านะ

เรื่องทริบไม่รู้สิ เอาอีกแล้ว ช่างบอกทำไม่ทัน หรือทันไม่ทำก็ไม่รู้โคตะระเซ็งเลย

ขอบคุณ
    0

ประกาศครับประกาศ

เลยอาจะมีทริป แก้ตัว BSA ที่ ปากช่อง อีก หรือเฮียว่าไง
    ว่าแต่ OFF ROAD ที่เหวน้อย ตั้งCAMPING กันกิน
    เหล้า ท่ามกลางสายฝน นอนแช่น้ำในน้ำตกแค่คิดก็รู้สึกสบายจัง
    เอาไงดีว๊า!!!!!!!!!!! แต่ยังมีความรู้สึกเหมือน เพิ่งไปมาเลยหว่ะ

เพื่อนผมบอกว่า ที่ กทม. ณ 19.30 น.
    ฟ้ารั่วครับ ตกหนักem89
    หมายเหตุ***ภาพบนสุดเป็นภาพท่านสมัยเป็นนักบุญ
    ที่ปากช่องปี 50 สภาพอย่างนี้คงไม่ต้องบรรยาย
    เป็นภาพทริปกินเหล้ากับพี่ต่อครับ

ประกาศอีกครั้งอย่างเป็นทางการ
    เรื่องทริปเขาค้อต้องเลื่อนออกไปอย่างไม่มีกำหนด ไม่ต้องตกใจครับผมมีแผนสองสำรองอยู่คือว่า เราเปลี่ยนไปที่อื่นกันดีมั้ยมีพรรคพวกแสดงความเห็นว ่าไปพัทยาแทนหรือปากช่องกันดี<โอ้ยตูระเบื่อไอ้คนแสด งความเห็นจริงๆ>ก็มันมีอยู่สองที่นี้แหละครับที่มีคน เค้าบอกว่าสะดวกสุดเอาละมีแค่นี้ก็เลือกมันแค่นี้เอ้ า
    1 พัทยา พักสัต**บ 1 คืนกินกันตามสันดาน รวม 2 วัน 1 คืนครับกับที่นี่ But! ต้องแจ้งวันเวลาล่วงหน้าคือเค้าบอกว่าปุบปับมันจะไม่ หนุกกัน
    2 ปากช่อง แคมปิ้งกันที่เหวน้อย(น้ำกำลังok)กินกันตตามลำบาก พักค้างคืน 1 คืน<ยังไม่แน่แล้วแต่อารมณ์> รวม 2 วัน 1 คืน เช่นกัน เอ้าช่วยกัน VOTE ด้วยครับว่าจะเชียร์ใครระหว่าง T1 กับ T2 เฮ้อเสียตังอีกแว้ววว Oh! รูปพระทิเบตที่มาทุดงที่ปากช่องปีที่แล้วนี่ปีนี่ท่า นว่าท่านจะไปทุดงที่ เกาหลี นะไม่รู้ปานนี้เดินถึงไหนแล้ว สาธุๆๆem87
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 21-05-2008 เมื่อ 14:08

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สภาพอากาศแบบนี้ ขอโหวต T 2 ครับ
    แต่ขอทิ้งช่วงสักหน่อยแล้วกันครับ เพราะว่า
    มันเหมือนเพิ่งไปมาครับ กรู!!! ไปปากช่อง
    ทุกปี คราวที่แล้วก็ 3 รอบ ปีนี้ จะไปรอบ 2
    อีกแล้ว
    ทิ้งช่วงสักนิดแล้วกัน ว่า แต่กลัวโดนหลอกอีก
    เข้าเหวน้อย มา 2 รอบแล้ว ไม่ยักกะมีป๋าอูน
    กับท่านเข้าไปด้วยกันสักที เริ่มไม่มั่นใจ
    em19 ส่วน พัทยา ก็น่าไปน่ะครับแต่ชั่วโมงนี้บอก
    ตรง ๆ ครับ ว่าสู้ค่าน้ำมันไม่ไหวจริง ๆ ครับ
    ช่วงนี้กำลัง กรอบ ครับ
    รายงานภูมิอากาศล่าสุด ฝนตกกระหน่ำลงมา
    ตั้งแต่ ห้าโมงเย็น ตอนนี้ยังตกพรำ ๆ อยู่เลย
    ณ เวลา 19.30 น.

สำหรับพระทิเบตคนนี้ เดินถึงไวแน่นอนครับ
    ป๋าอูน เพราะว่าท่านเค้ามี 3 ขา 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 21-05-2008 เมื่อ 19:41

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pilot2007 อ่านข้อความ
    55555 นี้ยันตะ?เบ็ตนี้หว่าตัวจิงเสียงจิง ชุดที่ท่านใส่มันหน้าจะนุ้งลมห่มฟ้านะ

เรื่องทริบไม่รู้สิ เอาอีกแล้ว ช่างบอกทำไม่ทัน หรือทันไม่ทำก็ไม่รู้โคตะระเซ็งเลย
    em99 เห็นพี่ต่ายง่วนอยู่กับเครื่องดัดท่อไอเสียอยู่นี่คร ับเฮีย
    เหนื่อยใจแทนเฮีย จังเลยครับ em99

ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pilot2007 อ่านข้อความ

ไม่ต้องรีบไม่ต้องรีบครับทันแน่นอน.....
    ช่างต่ายบอกมา...อิอิอิ
    ส่วนป๋าโต้งก็พูดเกินไปผมและท่านก็ตั้งใจจะเข้าไปทั้งสองเที่ยวนั้นแหละแต่ร ถมันไม่เอื่อครับเที่ยวนี้ไม่มีพลาด sure..

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks