Pongpana Conversation - หน้า 53

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 53 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

ถึง นายช่าง
    วันที่เสาร์ที่ 10 - 11 ตุลาคม ได้ตกลงกับท่านไว้ว่า
    จะไปเยือนปากช่องกันครับ
    จึงบอกนายช่างให้ทราบล่วงหน้าครับ
    ส่งข่าวด้วยครับ พี่น้อง

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&jeab อ่านข้อความ
    น้าไปหารูปพวกนี้จากที่ไหนอะสวยดี

สวัสดีตอนบ่ายวันอังคารครับ
    หามาจากในเน็ต ครับ เจี๊ยบ
    มาดูภูเขาทองเมื่อวันวาน

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีก็มาลงเรื่อย ๆ เลยน้าภาพที่หาดูได้ยาก ยาวไปครับน้า

พรุ่งนี้ครับสำหรับคนไทย เพื่อในหลวงของเราครับ
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ 6 กันยายน ที่ผ่านมา นายอภิสิทธ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี กล่าวในรายการเชื่อมั่นประเทศไทยกับนายกฯ อภิสิทธิ์ ว่า วันที่ 9 เดือน 9 เวลา 09.09 น. ขอเชิญชวนประชาชนภาครัฐและเอกชน ร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีและเพลงสดุดีมหาราชา เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9 โดยพร้อมเพรียงกัน

" ในวันพุธที่จะถึงนี้เป็นวันที่ 9 กันยายน ก็คือเดือน 9 ถ้าถือตามปีฝรั่งก็เป็นปี 2009 เพราะฉะนั้น วันย่อก็จะเป็น 09 09 09 จึงมีความคิดว่าในเวลา 9 นาฬิกา 9 นาที ของวันที่ 9 เดือน 9 ปี 2009 นี้ ทุกหน่วยงานต่าง ๆ จะได้จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติฯ รัชกาลที่ 9 โดยการเชิญชวนพี่น้องประชาชนทุกคนร่วมกันร้องเพลงสรร เสริญพระบารมี และสดุดีมหาราชา ผมเลยขอถือโอกาสนี้ประชาสัมพันธ์ให้กับพี่น้องประชาช นทั่วประเทศทุกหน่วยงานได้ร่วมในกิจกรรม ในวันพุธ เวลา 9 นาฬิกา 9 นาที" นายอภิสิทธิ์ กล่าว

ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าวเป็นส่วนหนึ่งใน โครงการ 9 ในดวงใจ อันเป็นความริเริ่มจากองค์กรต่าง ๆ ทั้งภาครัฐ และเอกชน เพื่อถวายความจงรักภักดีแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ห ัวฯ และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ โดยเลือกช่วงเวลาสำคัญ คือวันที่ 9 เดือน 9 ปี 2009 เวลา 09.09 น. ซึ่งเมื่อถึงเวลาที่กำหนด ไม่ว่าพสกนิกรชาวไทย หรือชาวต่างชาติ ที่อาศัยอยู่ในประเทศไทย สามารถร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีและเพลงสดุดีมหาราชา ที่ไหนก็ได้ จะร้องอยู่ที่บ้านก็ได้

รูปแบบการจัดกิจกรรม 9 ในดวงใจ

สำหรับกิจกรรม 9 ในดวงใจ ที่จะเกิดขึ้นใน วันที่ 9 เดือน 9 ปี 2009 เป็นการขอความร่วมมือจากภาครัฐและเอกชนทั้งประเทศ ร่วมเป็นเจ้าภาพเชิญชวนข้าราชการ ลูกจ้าง นักเรียน นักศึกษา ประชาชนทุกสาขาอาชีพร่วมกันแสดงออกถึงความจงรักภักดี โดยลักษณะกิจกรรมมีดังนี้

- จัดให้มีการถวายความจงรักภักดี ด้วยการร้องเพลงสรรเสริญบารมีและสดุดีมหาราชาอย่างพร ้อมเพรียงกันทั่วประเทศ (ใน วันที่ 9 เดือน 9 ปี 2009 เวลา 09.09 น.)

- ร่วมทำกิจกรรมสาธารณประโยชน์อื่น หรือ กิจกรรมที่เป็นการส่งเสริมการสร้างความสามัคคี เพื่อถวายแด่องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ รัชกาลที่ 9

สถานที่ดำเนินกิจกรรม 9 ในดวงใจ

- กรุงเทพมหานคร จะจัดขึ้นที่เวทีกลาง ศาลาภิรมย์ภักดี สวนลุมพินี เวลา 08.00-12.00 น. โดยจะมีการถ่ายทอดสดงานพิธี 9 ในดวงใจ ทางสถานีวิทยุและโทรทัศน์ด้วย

สถานที่อื่นๆ ที่สามารถใช้ในการจัดงาน 9 ในดวงใจ

- หน้าเคหะสถานหรือที่ทำการของแต่ละองค์กร/ บริษัท

ต่างจังหวัด

- สนามกีฬาประจำจังหวัด
    - ศาลาประชาคมประจำจังหวัด
    - ที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบล กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน
    - ศูนย์กิจกรรมประจำหมู่บ้าน
    - ฯลฯ

นอกจากนี้ องค์กร หรือหน่วยงานใดก็ตาม ที่จัดกิจกรรมดังกล่าว สามารถถ่ายคลิปวีดิโอภาพบรรยากาศ หรือคลิปเรื่องราวดีๆ เกี่ยวกับพระเจ้าอยู่หัว เข้ามาได้ที่ โครงการ 9 ในดวงใจ ( 9naiduangjai.com) เพื่อเก็บภาพอันประทับใจเอาไว้ และจะมีการนำไปเผยแพร่อีกครั้งในวันที่ 5 ธันวาคมนี้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถ้าแบตเตอรี่มือถือเริ่มเก็บไฟได้น้อยอย่าเพิ่งทิ้ง
    เพื่อนๆทุกคนคงมีโทรศัพท์มือถือกันทุกคน
    ต่อไปนี้เป็นคำแนะนำจากวิศวกรในโรงงานแบตเตอรี่
    สำหรับผู้ที่แบตฯมือถือของท่านเริ่มมีอายุการใช้งานส ั้นลงจนสังเกตได้ชัด.... ให้ปฏิบัติดังนี้
    1.
    นำแบตฯของท่านห่อด้วยกระดาษหนังสือพิมพ์ แล้วใส่ไว้ในถุงพลาสติกแล้วนำไปแช่ในช่องแช่แข็งในตู ้เย็นเป็นเวลา 3 วันกระดาษหนังสือพิมพ์ จะช่วยดูดความชื้นส่วนเกินให้
    2.
    หลังจากทิ้งแบตฯไว้ในตู้เย็นครบสามวันแล้วนำแบตฯออกม าทิ้งไว้ที่อุณหภูมิห้องอีกสองวัน
    3.
    เมื่อทิ้งไว้สองวันแล้ว ชาร์จแบตฯให้เต็มแล้วนำไปใส่ในมือถือของท่านอีกครั้ง
    จะสังเกตได้ว่า แบตฯ สามารถใช้งานได้นานถึง 80-90% ของแบตฯใหม่เลยทีเดียว

เผื่อใครจะลองทำกันดูครับ

ขอบคุณ
    0

สำหรับบ่ายวันพุทธครับ.....
    ราชดำเนิน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    สำหรับบ่ายวันพุทธครับ.....
    ราชดำเนิน

มาต่อกันอีกซัก1ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    มาต่อกันอีกซัก1ครับ

น้า มีภาพชัยนาท สมัยก่อน อ่ะอยากเห็นครับ
    แถวตาคลี ด้วยครับ พวก ถนนแดง RED ROAD เป็นไง
    ไม่ทันครับ อิอิ

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โบสถ์หลังเก่าของวัดศรีวิชัยครับเมื่อก่อนอยู่ตรงวิห ารหลวงพ่อหินในปัจจุบัน

ผมทันได้เห็นนะครับโบสถ์หลังนี้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

กฏของผู้หญิงที่ผู้ชายควรฟัง

เช้าวันแรกหลังคืนแต่งงาน เจ้าสาวหมาดๆ ของเรา ก็ถูกเจ้าบ่าวปลุกขึ้นมา ฟังกฏบางข้อ... ที่เขาบอกว่าเธอจำเป็นต้องรู้ไว้

"ผมอยากทำความเข้าใจกันให้ชัดเจน อยากให้คุณรับรู้เงื่อนไขบางประการเกี่ยวกับตัวผม เราจะได้ไม่มีปัญหากันภายหลังไงครับ"

-ข้อแรก....ผมจะกลับบ้านเมื่อไรก็ได้ ถ้าผมอยากกลับดึก ผมก็จะกลับดึก หรืออาจจะกลับเร็วก็ได้ ไม่มีใครมาบังคับผมได้

-ข้อสอง...เมื่อถึงบ้าน อาหารเย็นจะต้องพร้อมอยู่ บนโต๊ะเสมอ นอกเสียจากว่าผมจะทานมาจากข้างนอกแล้ว

-ข้อสาม...ผมจะออกไปสังสรรค์ กิน ดื่ม เที่ยวกับเพื่อน เมื่อไรก็ได้เท่าที่ผมต้องการ

"เอาละ มีแค่นี้แหละ คุณมีปัญหาอะไรมั้ย"

...อู้หู...แค่เนียะก็ทำเอาเจ้าสาวมือใหม่ของเรา หายงัวเงียเป็นปลิดทิ้งเลย

"อ๋อ.... ไม่มีปัญหาหรอกค่ะที่รัก แต่ฉันก็มีกฏของฉันเหมือนกันนะ ซึ่งคุณจะต้องรับรู้ไว้เช่นกัน"

หลังจากตั้งหลักได้ เธอก็ยิ้มหวาน พูดต่อไปว่า

"ที่บ้านหลังนี้จะต้องมี sex ตรงเวลาทุกคืน ไม่ว่าจะมีคุณอยู่หรือไม่ก็ตาม เข้าใจนะคะ.. สุดที่รัก"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีเช้าวันอาทิตย์อันเงียบเหงา
    เมื่อคืน สะใจจริง ๆ สเปอร์ แพ้ แมนยูฯ คาบ้านตัวเอง 1 - 3
    ทั้ง ๆ ที่แมนยูเหลือคัวผู้เล่นแค่ 10 คน
    สะใจจริงวุ๊ย!!!!!!!!!!!!

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    สวัสดีเช้าวันอาทิตย์อันเงียบเหงา

เมื่อคืน สะใจจริง ๆ สเปอร์ แพ้ แมนยูฯ คาบ้านตัวเอง 1 - 3
    ทั้ง ๆ ที่แมนยูเหลือคัวผู้เล่นแค่ 10 คน
    สะใจจริงวุ๊ย!!!!!!!!!!!!

ไม่ได้ดู+ไม่ได้เล่น มาววววววววววววอย่างเดียว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้ดู ไม่ได้เล่น แทงอย่างเดียวใช่เปล่าน้า อิอิ

ข่าวสารในวงการ มอเตอร์ไซค์ใกล้านเราครับ

http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=200246

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวัสดียามเช้าวันจันทร์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีเช้าวันพฤหัส เมื่อคืนนี้ฝนตกอย่างกะฟ้ารั่วเลยครับ
    เอามาให้ดูกัน กับดักหนูแบบใหม่ ครับ

ย้อนยุคกันเล็กน้อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 17-09-2009 เมื่อ 07:58

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ข้อดีของการมี SEX
    อ่านเสร็จก็อย่ารีรอน่ะครับ

คุณูปการของ SEX

SEX - ลดความอ้วน
    SEX - บำรุงความงาม
    SEX - แก้ปวดหัว และอาการแพ้
    SEX - ช่วยประหยัด … ไม่ต้องซื้อน้ำ หอม
    SEX - ทำให้ผมนุ่มเป็นเงางาม
    SEX - ฯลฯ … ฯลฯ … ฯลฯ

คุณรู้หรือไม่ว่าผิวหนังสามารถบอกคุณได้ว่าคน ๆ
    นั้นกระตือรือร้นทางเพศหรือไม่
    มีกิจกรรมทางเพศเฉื่อยชาหรือกระปี้กระเปร่าดี
    ขอว่าเป็นข้อ ๆ

1. เซ็กส์คือการบำรุงความงาม การทดลองทางวิทยาศาสตร์ พบว่า ขณะ
    ผู้หญิงมีเพศสัมพันธ์ เธอจะหลั่งฮอร์โมนเอสโตรเจนออกมาปริมาณมาก
    ซึ่งทำให้เส้นผมเป็นเงางามและผิวหนังนุ่มนวล

2. เพศสัมพันธ์ที่อ่อนโยนและผ่อนคลายช่วยลดการอักเสบทาง ผิวหนัง เช่น สิว และผื่นต่าง ๆ ได้ เหงื่อที่ไหลออกมาเป็นตัวชะล้างรูขุมขน ทำให้ผิวหนังผ่องใส

3. เพศสัมพันธ์ช่วยเผาผลาญแคลอรี่ที่คุณกินเข้าไปช่วงมื ้อค่ำอันโรแมนติก

4. เซ็กส์คือการออกกำลังกายที่ปลอดภัยที่สุด
    มันทั้งช่วยยืดเส้นยืดสายและทำให้กล้ามเนื้อตึงในทุก ๆ ส่วน ของร่างกาย
    อีกทั้งน่าสนุกกว่าจ๊อกกิ้งหรือว่ายน้ำสัก 20 เที่ยว เป็นไหน ๆ
    แถมยังไม่ต้องใช้รองเท้ากีฬาแพง ๆ

5. เซ็กส์ช่วยลดความตึงเครียดได้ดียิ่งกิจกรรมทางเพศช่ว ยหลั่งสารเอนดอร์ฟินส์ในกระแสเลือดทำให้คุณรู้สึกดีข ึ้น

6. มีเซ็กส์บ่อย ๆ คุณยิ่งได้รับสารเคมีที่ชื่อ “ ฟีโรโมนส์ ” (Pheromones) มากยิ่งขึ้น

7. กลิ่นตัวที่ถูกขับออกมาขณะมีความต้องการทางเพศ เป็น “ น้ำหอม ”
    ที่ช่วยกระตุ้นให้เพศตรงข้ามคึกคักได้อย่างเหลือเชื่ อ

8. จูบกันทุกกวันลดอาการฟันผุ
    การจูบกระตุ้นน้ำลายให้ขับน้ำลายออกมาจึงช่วยชะล้างฟ ันของคุณให้สะอาด

9. เซ็กส์แก้ปวดหัว
    ตลอดกระบวนการทางเพศจะช่วยผ่อนคลายความตึงเครียดซึ่ง ไปปิดกั้นหลอดเลือดในสมองไว

10. ร่วมเพศบ่อย ๆ
    ช่วยแก้อาการคัดจมูกเพราะเซ็กส์เป็นยาแอนตี้ฮิสตามีน จากธรรมชาติ
    แก้อาการแพ้ฝุ่นแพ้ละอองได้ดี

11. เซ็กส์จะเป็นยานอนหลับที่มีประสิทธิภาพดีกว่า Valium “
    แวเลี่ยม ” หลายเท่า ถ้าคุณสามารถมีเซ็กส์เกิน 5 ครั้งในหนึ่งคืน

หน้าที่ 53 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks