Pongpana Conversation - หน้า 9

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หน้าฝนแบบนี้อากาศไม่เปนใจผมขอเสนอทางเลือกที่หน้าสน ใจ คือนี้เจ้าข้าวเหนียว ลูกพม่า ลีลา โยก ถอด ถอย

ว่าไงคับคุณโต้งเห็นเกลินๆกันอยู่ไม่ใช้หรอตัวนี้ผมใ ห้ป๋าโต้งไปเลี้ยงชนเล่นละกัน

เดียวป๋าอูนจะน้อยหน้าเอาเจ้าไข่เน้าไปตีเล่นโบนัลซ้ าละกันถ้าได้คู้ผมขอเดิมพัน11000ละกันนะ

สวนแม่ไก่ตัวนี้ผมขอสงวนเอาไว้สำหรับเพราะพันธุ์เองค รับ

สนใจอย่างไงติดต่อโดยตรงที่ผมตลอด24ชัวโมง ขอโทษที่ลงผิดแม่พันธุ์ตัวนี้คับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 31-05-2008 เมื่อ 15:06

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Post รายงานการประชุม

/\2มากันครบเลยครับสำหรับพวกพี่ๆ พ ง พ น า รุ่น 1 ไม่น่าเชื่อว่าจะได้เจอกันแบบไม่ได้นัดหมาย ทั้ง พี่ป๋อม พี่ศักดิ์ พี่ต่อ พี่ตู่ พี่หนุ่ม พี่โบ้ ยังไม่มีอะไรมากเอาแค่พอหอมปากหอมคอ (01.00น)เพราะยังมีภาระกิจในวันเสาร์กันทุกคน แต่รับรองคืนนี้ สุดสูดสุด แน่นอน เพราะมี พ ง พ น า รุ่นน้องมาเพิ่ม คือ ป๋าแจน และ ท่านสุดยอด นัดหมายกันที่ WaterSide ครับ ผู้ใดว่างและสนใจเชิญพบกันเวลา 20.30 น./\3 /\2
    ผมมีรูปภาพจำลองวาระการประชุมให้ดูก่อนอย่างไม่เป็นท างการนะครับ (ที่เขาใหญ่ปี49)

ส่วนท่าน pilot ผมว่าก็ดีนะหัวข้อนี้น่าสนอยู่ ยิ่งเดี๋ยวนี้นะBONANZA เปิดวันเสาร์-อาทิตย์ด้วยโอ้มันกันใหญ่เลยล่ะมีพวกที่ทำงานผมไปกัน ทุกอาทิตย์ยังเคยฝากติดปลายนวมไปเลย(แพ้อัน 5 วิ่งซะไม่มีง่ะ เซ็งไป)em99 สำหรับกระผมขอตัวที่ชื่อ sport 23 ได้ไหมครับเฮียคราาาบบ

Ans:ปากช่อง-วังน้ำเขียว 120 กม.เป็นคำตอบสุดท้าย (ดู indeanajone 4 ดิ knuckle head สวยๆทั้งนั้น)em24
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 31-05-2008 เมื่อ 11:41

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

เฮีย!!! ไก่ตัวที่ใส่กระโปรง
    ยกทรงดำตัวเท่าไหร่ ชนมันส์มั๊ยครับ
    หาซื้อได้ที่ไหน ขอซื้อ 1 ตัว ครับ
    ท่าทางจะชนมันส์น่าดู

ป.ล. วังน้ำเขียวก็น่าสนน่ะครับ ไกลดี
    ขี่นานหน่อย
    em95 เฮีย พรุ่งนี้เป็นไกด์ + ช่างกล้อง
    พาทัวร์ สุพรรณฯ ถิ่นเก่าด้วยนะครับ em95
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 31-05-2008 เมื่อ 16:09

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เนื่องจากวันนี้โทรคุยกับป๋าอูน ทางป๋าอูน
    ได้ชวนไป อ. วังน้ำเขียว ในวันเสาร์ที่ 7-8
    มิ.ย. 51 ที่จะถึงนี้ ซึ่ง จะมีผู้ร่วมทริปดังนี้
    1. พี่บอย DUCATI จาก กทม.
    2. อาชัย BMW จาก กทม .
    3. ป๋าอูน TRIUMPH ปากช่อง
    4. พี่แตน BMW ปากช่อง
    5. โต้ง SR400 ชัยนาท ( ส่วนตัวผมเองนั้น
    เดี๋ยวขอดูสภาพแวดล้อมก่อน แล้วจะ -
    CONFIRM อีกที นึง แต่อยากไปมาก)
    เรียนเชิญสมาชิกท่านใดสนใจไปด้วยกันน่ะ
    ครับ ป๋าแจนว่าไง อีกสักรอบมั๊ยครับ!!!
    ส่วนรายละเอียดการเดินทาง เวลา สถานที่
    นั้น รอป๋าอูนมาแจ้งอีกที ครับ แต่วันที่จะไปนี่
    CONFIRM แล้ว คือ วันที่ 7- 8 มิ.ย. นี้ครับ
    ป.ล. ทริปนี้หากลงตัว ต้องการตากล้อง ถ่าย-
    ทำการเดินทาง 1 ตำแหน่งครับ

ประชุมวิสามัญ ได้เรื่องยังไงบ้างครับ พี่ ๆ

ts23 อาทิตย์นี้ อด RIDER ไปสุพรรณฯ อีกแล้ว เพราะไม่มี
    เพื่อนไปด้วยกัน SR 400 2006 ของป๋าแจน ไปเพชรบูรณ์ ซะได้
    เลยอดไป กับ จุ๊บ เฮียเชษฐ์ เลย แต่ก็เปลี่ยน โปรแกรม เอา
    VIGO ออกแทน พาแม่ กับเจี๊ยบ น้องจีน ไปเที่ยวที่ตลาดสามชุก
    หรือตลาดร้อยปี แทนน่าเที่ยวมากครับที่นี่ โอกาสหน้าไปอีก
    เห็นท่านโป่งก็อยากไป ว่างเมื่อไหร่นัดมาเลยน่ะครับท่าน เดี๋ยว
    ว่าง ๆ เราค่อยรวมพลกันอีกที

ยินดีต้อนรับ สมาชิกคนล่าสุดของ
    บอร์ดเราด้วยน่ะครับ คุณ JANJANG
    แค่ชื่อก็พอจะทราบน่ะครับ ว่าเป็นใคร
    ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 03-06-2008 เมื่อ 06:41

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Welcome janjang on my Board yeh!!
    จะช้าจะเร็วไม่เป็นปัญหาขออย่าเงียบกันเป็นใช้ได้

ต้องขอโทษเรื่องรูปงานประชุมใหญ่ไว้นะที่นี้ด้วยเนื่ องจากลืมเอา File รูปมาด้วย ถ้าพร้อมยังไงจะนำมาให้ชมกันแน่นอน เพื่อไม่ให้เสียอารมณ์เอารูปประชุมย่อยไปชมก่อนละกัน Chill Chill ?

@ RIVER SIDE ยังจำกันได้มั้ย

อันนี้ตอนเย็น(ดูให้ดีที่แก้ว)

ดูตอนมืดอีกที ดูให้ดี (ต่างกันกับตอนเย็นมั้ย)

หลังจากนั้นไม่ต้องพูดถึงมาที่รูปรวมตอนเช้าเลยดีกว่ าคราบ

ปิดท้ายด้วย COFFEE PRINCE ตอนอวสานครับ

em89em89em89em93em93em89em89em89
    กลับไปซะแล้ว แล้วท่านเค้าจะเป็นงัยโปรดติดตามกันต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 02-06-2008 เมื่อ 23:07

ขอบคุณ
    0

Exclamation trip จ้า

พี่โต้งครับเสาร์นี้เลยครับพี่
    วันเสาร์ที่ 7-8 มิ.ย 51เวลา 09.30 น.
    em96มิใช่ 14-15 มิ.ย ครับ รีบประกาศต่อๆกันไปให้เข้าใจตรงกันด่วน ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 03-06-2008 เมื่อ 06:42

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    พี่โต้งครับเสาร์นี้เลยครับพี่
    วันเสาร์ที่ 7-8 มิ.ย 51เวลา 09.30 น.
    em96มิใช่ 14-15 มิ.ย ครับ รีบประกาศต่อๆกันไปให้เข้าใจตรงกันด่วน ครับ
    ts23 SORRY!! ครับ เป็นวันที่ 7 - 8
    มิ.ย. ที่ จะถึง นี้แล้วครับ โทษทีครับ
    เอ้า!!!!! เฮียครับว่าไงสนมั๊ยครับ จะ
    มีโอกาสสักกี่ครั้ง ที่จะได้ชม DUCATI
    แบบระยะเผาขน จับต้องได้ สัมผัสได้
    น่าไปครับงานนี้ วันพฤหัสเดี๋ยวผม-
    CONFIRM แล้วกันครับ /\2
    แล้วเจอกันครับ ป๋าอูน TRIUMPH
    แล้วทาง กทม. พวกพี่บอย CONFIRM
    หรือยังครับ ?
    ป.ล. ส่วนเรื่องรูปการประชุมนี่ อย่ากลบ-
    เกลื่อนครับป๋าอูน ทำเป็นเอารูปเก่ามาลงนี่
    มันประชุม สมัยไหนแล้วครับ รู้ทันน่ะครับ
    ฟอร์มลืมกล้อง วัยรุ่นเซ็ง !!!555555555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 03-06-2008 เมื่อ 06:58

ขอบคุณ
    0

Thumbs down Oh! Nonononnno!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ

ป.ล. ส่วนเรื่องรูปการประชุมนี่ อย่ากลบ-
    เกลื่อนครับป๋าอูน ทำเป็นเอารูปเก่ามาลงนี่
    มันประชุม สมัยไหนแล้วครับ รู้ทันน่ะครับ
    ฟอร์มลืมกล้อง วัยรุ่นเซ็ง !!!555555555
    มีแน่นอนครับรอชมกันได้เลย But ! ต้องอดใจรอหน่อยของดีมีน้อย 555ห้าem90

เ ห็ น ด้ ว ย กั บ พ ลั ง สี ข า ว ค รั บ

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แจนจัง(จังอะไรอ่ะ) ดูคาติ ที่ไหนอ่ะโต้ง อูนเอาภาพเด้ดๆมาลง ด้วยนะ ทำไงให้ตัวหนังสือใหญ่ๆล่ะ ใครรู้ช่วยบอกที

ขอบคุณ
    0

พี่ตู่เข้าไป Click ที่ post Reply ทางด้านซ้ายมือของ บอร์ด อันนี้ตอบอย่างเดียวครับ

ถ้าตอบแบบ อ้างอิง ข้อความเดิม ก็ Click ที่ Quote แทนครับพี่

ขอบคุณ
    0

Thumbs up The Best

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    แจนจัง(จังอะไรอ่ะ) ดูคาติ ที่ไหนอ่ะโต้ง อูนเอาภาพเด้ดๆมาลง ด้วยนะ ทำไงให้ตัวหนังสือใหญ่ๆล่ะ ใครรู้ช่วยบอกที
    ได้รึยังครับพี่แบบนี้เป็นต้น

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้าวไหนแจนจังไม่เหนเปิดตัวเลย เดียวโดนแบนนะ
    ป๋าอูนรูปอะรูป หั้ยวัยจัดไปอย่าหั้ยเสีย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    ไม่ยากครับ พี่ตู่ พอกดเข้ามาที่
    POST REPLY คือตอบคำถามทั่วไปแหละครับ
    จะมีคำว่า SIZE หรือ ไม่มันก็ขึ้น มาเป็นตัวเลข
    คลิ๊กที่ลูกศร ข้าง ๆ คำว่า SIZE จะมีตัวเลข ตั้งแต่
    1-7 ไล่ลำดับความเล็กใหญ่ จากนั้นพี่ตู่เลือก ขนาด
    ตามที่ต้องการได้เลยครับ ส่วนสีนั้น ด้านขวามือ
    ที่เราเลือกขนาดตัวอักษรนั้น จะมีตัว A โดด ๆ อยู่
    ให้กดที่ลูกศรเลือกสีได้ตามใจชอบเลยครับ
    ส่วน DUCATI นั้น เป็นรถใหม่ของพี่บอย ที่ขับ
    BMW ที่คล้ายรถ CROSS COUNTRY ครับ
    ผมก็เรียกชื่อรุ่นไม่ถูกต้องถามป๋าอูน ครับ
    เพราะว่าทริปนี้พี่บอยเขาจะเอา DUCATI ออกทริป
    ครับ เลยอยากไปชมครับสนมั๊ยพี่ตู่ ป๋าแจนดูท่าแล้ว
    จะไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ รถSR 2004 อาจว่างน่ะครับ
    สนใจติดต่อได้เลยน่ะครับ ส่วนผมCONFIRM วัน
    พฤหัส เดี๋ยวเช็คตารางที่บ้านก่อนครับ

ป๋าอูนแล้วทาง พี่บอยที่ กทม. CONFIRM ว่าไง
    บ้าง บอกด้วยครับ

เฮีย!!! ครับ ว่าไงครับ ทริปนี้ สนป่าว!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 03-06-2008 เมื่อ 14:39

ขอบคุณ
    0

Post confirm

ตอนสายๆได้คุยกับพี่บอยแล้วว่าปากช่อง
    Confirm ครับ แต่วังน้ำเขียวยังไม่แน่ต้องรอดูวันคุกร์นี้เพราะถ้า DUCATI S4 เสร็จทันก็จะไปวังน้ำเขียว
    แต่ถ้าไม่เสร็จอาจไม่ได้ไปวังน้ำเขียว เพราะเอา BMW 100 RS มาแทนซึ่งเพิ่งจะได้มาใหม่ยัง SET ไม่em87สมบูรณ์พอเลยเอามาแก้ขัดไปก่อน
    ส่วนอาชัยมาแน่นอนแกบอกว่าไปไม่ไปก็ได้วังน้ำเขียวน่ ะ Don't Worry แต่ต้องนะ very want
    อาชัยบอกมา
    ทางพวกพี่ๆทั้งหลายจะเอาไงก็บอกมาเดี๋ยวจัดให้

เอ่อยกเว้นเรื่องรูปนะคราบเอาไว้ทีหลัง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    ตอนสายๆได้คุยกับพี่บอยแล้วว่าปากช่อง

Confirm ครับ แต่วังน้ำเขียวยังไม่แน่ต้องรอดูวันคุกร์นี้เพราะถ้า DUCATI S4 เสร็จทันก็จะไปวังน้ำเขียว
    แต่ถ้าไม่เสร็จอาจไม่ได้ไปวังน้ำเขียว เพราะเอา BMW 100 RS มาแทนซึ่งเพิ่งจะได้มาใหม่ยัง SET ไม่em87สมบูรณ์พอเลยเอามาแก้ขัดไปก่อน
    ส่วนอาชัยมาแน่นอนแกบอกว่าไปไม่ไปก็ได้วังน้ำเขียวน่ ะ Don't Worry แต่ต้องนะ very want
    อาชัยบอกมา
    ทางพวกพี่ๆทั้งหลายจะเอาไงก็บอกมาเดี๋ยวจัดให้

เอ่อยกเว้นเรื่องรูปนะคราบเอาไว้ทีหลัง
    อะไรกันครับเนี่ย!!!!! สรุป
    DUCATI นี่ ยังไม่ CONFIRM เหรอครับเนี่ย
    โฮ!!! วัยรุ่นเซ็งเลย แล้ววังน้ำเขียว
    นี่ก็ไม่ไปเหรอครับ โปรแกรม ทริปทำไมรวนอย่างนี้
    ครับ ไม่เหมือนที่คุยไว้เลย แล้วป๋าอูนจะได้ขี่มั๊ยเนี่ย
    TRIUMPH หน่ะ

em98งั้นผมขอเลื่อนการ CONFIRM เป็นวัน
    ศุกร์แล้วกันน่ะครับem98
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 03-06-2008 เมื่อ 14:44

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks