Pongpana Conversation - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    [

em97 ป๋าอูน Why do you close my selling ?
    Do you interest my digital camera ?
    If you want my camera you can call me
    everytime I'm garuntee my camera
    because I take care my camera very best.em20
    em20 Yes, I interesting digital camera of you
    But! I don't buy digital camera for you
    Because : it is veryyyy the expensive em86
    ราคานี้ 7 พันนี่มิตรภาพสุด แล้วครับ
    แถมฟิวเตอร์ตัดแสงให้อีก 2 ชุดกล่อง คู่มือครบ
    คุ้มสุด ๆ แล้ว เนี่ย พร้อมเมื่อไหร่ก็มาเอาไปได้
    เลยน่ะครับ แต่ขอเป็น CASH น่ะครับ CASH
    จะเอาไปเป็นทุนถอย CANON 450 Dครับ

แต่ถ้าไม่สนก็คงใช้ต่อไปเรื่อย ๆ ครับ
    ขอบคุณที่นำภาพการทำบุญมาให้ชมกันน่ะ
    ครับ บรรยากาศ ดีจริง ๆ
    ลงรูปกันเป็นแล้วคราวนี้ มีรูปอะไรก็ลง
    มาได้เลยน่ะครับ ยกเว้นภาพลามกอนาจาร
    จะต้อง ไม่เห็น ปทุมฐัน และ จุกนม ครับ
    เพื่อศีลธรรมอันดี ของบอร์ดเราครับ ยกตัวอย่าง
    เช่นภาพนี้ ครับ

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[IMG]h
    http://img105.imageshack.us/img105/9931/38008494dr7.jpg[/IMG]
    เราจะเป็นอีกหนึ่งที่ช่วยท่านupรูปts23

เอาอีกเฮีย อธิบายด้วยดิ ว่า ที่มาที่ไปของภาพนี้ ตอนไหนยังไง ใครเป็นอะไร เพราะอะไร ครับเฮีย

นี่คือ สไปเดอร์แมน ภาคล่าสุด FROM WEBMASTER JEENJEAB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 27-05-2008 เมื่อ 18:30

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กินไม่ดูกำลังหรือเลี้ยงไม่ดุกำลังอ่ะ 555 พบกันแน่นอนครับ 30 พ.ค. ราบ11 เตียมตัวให้พร้อมนะศึกนี้ใหญ่หลวง

ขอบคุณ
    0

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่แน่อาจจะได้ไปแจมด้วยครับ พี่ตู่ เดี๋ยวรอ
    ดูสถานการณ์ก่อนว่า อาทิตย์นี้ขึ้นไปบ้านแม่ยาย
    หรือเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 28-05-2008 เมื่อ 17:42

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรียน ท่านประธานกลุ่ม พงพนา
    ปีนี้ใครเป็นเจ้าภาพดีครับ ?
    (ภาพปี 50 นำมาให้ชมกันไปพลางๆระหว่างหาเจ้าภาพและสำหรับผู้ที่ พลาดปีที่แล้ว)

เดินทางมาถึงก็โซ้ยกันก่อน (Oh! ไม่รู้ว่าปีนี้คนนั่งข้างน้าตู่จะไปเดี่ยวรึเปล่าน้อ )

มาถึงที่ก็ช่วยกันอย่างสามัคคี ยกเว้น คนใส่หมวก เสื้อ เหลือง ดูดู้ดูๆเธอทำ

วันนั้น มาเองเลยครับ มือจัดยา เอ้ยจัดของ

จัดเสร็จแล้วเป็นแบบนี้ครับ ของบริจาคทั้งหมด

Relax กันตามสบายรอนักเรียนเข้าแถว รับข้าวกล่อง

เที่ยงปุบแจกปับ นำทีม โดย อดีตประธานชมรม Offroad พงพนา em97

แล้วก็ยืนดูความสุขของเด็กๆที่อร่อยมากๆกับข้าวมันไก ่ครั้งแรกในชีวิต(darma)

สุดท้ายก็พิธีกล่าวคำขอบคุณ และ อำลา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 31-05-2008 เมื่อ 12:19

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

/\2 ปีที่แล้วพลาดครับ แต่ก็ฝากตุ๊กตาไปทำบุญด้วย
    กับเสื้อผ้า ปีนี้ก็ยังไม่รับปากว่าจะไปได้หรือเปล่า
    เพราะต้องเตรียมตัวต้อนรับสมาชิกใหม่ของครอบ
    ครับปลายปีน้ครับ ถ้าไปได้ก็จะไปด้วยครับ /\2ข
    ขอสนับสนุนเป็นเจ้าภาพร่วมด้วยน่ะครับ ปีนี้
    เพราะจะทำให้ ลูก ๆ ทั้งสองด้วยครับ ไปได้ไปแน่
    ครับอยากไปร่วมทำบุญด้วยจริง ๆ อีกอย่างคิดถึงเหวน้อย
    ด้วยครับ ไปได้ไปแน่ ๆ ครับ ปีนี้จะรวบรวม
    เสื้อผ้า สิ่งของ ของเล่นเครื่องใช้ ไปด้วยเหมือนเดิม
    ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 29-05-2008 เมื่อ 11:57

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow พลาดจากเขาค้อ รอ วังน้ำเขียว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    /\2 ปีที่แล้วพลาดครับ แต่ก็ฝากตุ๊กตาไปทำบุญด้วย
    กับเสื้อผ้า ปีนี้ก็ยังไม่รับปากว่าจะไปได้หรือเปล่า
    เพราะต้องเตรียมตัวต้อนรับสมาชิกใหม่ของครอบ
    ครับปลายปีน้ครับ ถ้าไปได้ก็จะไปด้วยครับ /\2
    ปีที่แล้วพลาดก็ไม่เป็นไรครับเพราะท่านก็ตามมาตอนเย็ นถือว่ามาครับ ส่วนปีนี้จะเป็นอย่างไงยังตอบไม่ได้ครับ ผมเลยเอา ทริปวังน้ำเขียวมาเรียกน้ำย่อยกันก่อนเผื่อเป็น1ในตั วเลือกของการทัวร์

start กันที่ปากทางเขาใหญ่ นำโดยพี่แตน

แวะทานมื้อเที่ยงกันหน่อย ที่ครัวริมทาง

ชักภาพกันซักหน่อย ระหว่างรออาหาร

ถึงแล้วครับบ้านวังน้ำเขียว
    [/url]

เสียดายบรรยากาศที่ร้านอาหาร แบต หมดซะก่อนงั้นต่อกันตอนเช้าละกันที่ร้านกาแฟ

แล้วก็รูปบรรยากาศตอนเช้าสวยๆ ก่อนจะกลับ

ปล.ทริปนี้ผมไม่ได้ไปร่วมทริปด้วย เพราะต้องรอรับแขกอีกชุดนึงที่จะขึ้นไป แคมปิ้ง กันบนเขาใหญ่ ไม่ใช่ใครที่ไหนหรอกครับเป็นท่าน pong-pana กับ Puppy love ของเรานี่เองที่เป็นแขกคนสำคัญ

/\3 ทริปนี้มีผู้ร่วมเดินทางทั้วหมด 6 ท่าน

1. อาชัย 2. พี่แตน 3. พี่ต้อง 4. พี่บอย 5.พี่เก่ง 6. อาจารย์ไชยนันท์
    Thank. photogapher by A.Chaiyanan

ส่วนรูปนี้เป็นรถของพี่บอยอีกคัน ก่อนที่จะเปลี่ยนมาเป็น Ducati นำมาให้ชมกันเฉยๆเผื่อมีคนอยาก...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 29-05-2008 เมื่อ 13:15

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    กินไม่ดูกำลังหรือเลี้ยงไม่ดุกำลังอ่ะ 555 พบกันแน่นอนครับ 30 พ.ค. ราบ11 เตียมตัวให้พร้อมนะศึกนี้ใหญ่หลวง
    เลี้ยงไม่ดูกำลังแดก เอ้ยแขก จัดไปอย่าให้ขาด ศึกเล็กศึกใหญ่อย่าไปหวั่นพบกันก่อนเดี่ยวจัดให้...

ขอบคุณ
    0

Talking ทายาทคนต่อไปของน้าตู่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    ไม่แน่อาจจะได้ไปแจมด้วยครับ พี่ตู่ เดี๋ยวรอ
    ดูสถานการณ์ก่อนว่า อาทิตย์นี้ขึ้นไปบ้านแม่ยาย
    หรือเปล่า
    ทำตัวให้เป็นเขย น า โ ร ก หน่อยก็ได้ไปแจมกันแล้วครับพี่ มีตัวอย่างให้ดูเยอะแยะ

สรุปไม่ได้ขึ้น กทม. ครับ อาทิตย์
    ดื่มเผื่อด้วย 3 แก้วครับ
    เดี๋ยวผมประชุม ทางอินเตอร์เน็ตอยู่
    ทางนี้แล้วกันครับts32
    ปีนี้ ถ้ามีโอกาสไปทำบุญ เดี๋ยวเอาของขึ้นรถใส่
    รถกระบะ เดี๋ยวผม ขับ SR คู่ใจ ไปดีกว่าครับ
    สวัสดีครับ พี่โบ้ เมื่อไหร่ NAVARA จะสวม
    ชุดยก UNICORN ครับ อยากเห็นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 29-05-2008 เมื่อ 16:02

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    ทำตัวให้เป็นเขย น า โ ร ก หน่อยก็ได้ไปแจมกันแล้วครับพี่ มีตัวอย่างให้ดูเยอะแยะ
    อยากไปด้วยจังถ้าไม่ติดอะไรจะขอติดรถป๋าแจนไปด้วย เห็นป๋าแจนบอกว่าจะไป เพื่อไปเก็บภาพกิจกรรมมันๆมาลงบอร์ดสะหน่อย
    ป๋าอูนนี้สงสัยจะไม่เป็นอันทำงานเลยมั่งเนี้ยขยันลง
    รูปให้พวกเราได้ดูกัน มีรูปอะไรเด็ดก็ลงมาเยอะๆเลย
    นะป๋าอูนผมกกว่าจะลงได้แต่ละรูปโคตรเหนื่อยเลยts23

ฝากเฮีย ดื่มเบียร์ เย็น ๆ สักแก้วครึ่งด้วยครับ
    เดี๋ยวผมคุมสถานการณ์ทางนี้ ให้ จุ๊บไปป่าว แล้ว
    ป๋าแจน ไปกับเด็กอ๊ะป่าวถ้าไอ่จุ๊บไม่ไปยืมรถป๋าแจน
    ไปสุพรรณฯ กับไอ่จุ๊บ แก้ตัวคราวที่แล้ว ที่แห้ว
    เฮียอย่าลืมภาพเด็ด ๆ มุมสวย ๆ แอบถ่ายได้ยิ่งดี
    มาฝากด้วยครับ
    นี่ ถ้าได้ไปแมทย์นี้ ตั้งใจว่าจะเอาเพื่อนสมัยเรียน
    สาว ๆ ไปด้วยคนนึง เสียดาย อดเลย
    FROM JEENJEAB
    หมดฝนนี้หวังว่าคงได้ร่วมทริปกับชาว BMW น่ะครับ
    อย่าลืมฝนหมดฝน ปัดฝุ่นทริปเพชรบูรณ์ น่ะป๋าอูน หรือ
    จะที่ไหน ก็เดี๋ยวว่ากัน ได้เลย หรือจะยิงไกลไปทะเล หรือ
    ที่ไหนเดี๋ยวว่ากัน ฝนตกรู้สึกว่าอัดอั้นครับ ไกล ๆ หน่อย
    ก็ดี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 30-05-2008 เมื่อ 06:37

ขอบคุณ
    0

Thumbs up จัดไป

em97ก่อนก็ต้องขอบคุณนะครับสำหรับคำติชมของท่าน pilot งานผมก็ทำไปว่างก็คุยไปด้วย ไม่มีเสียอยู่แล้วครับ ส่วนรูปนี่ไม่ผิดหวังครับ มีอีกเยอะกำลังมันมือเลยครับช่วงนี้ ตามคำขอของเฮี

สำหรับงานประชุมใหญ่ประจำปีจากการสอบถามมีผู้เข้าร่ว มอย่างเป็นทางการแล้ว 5 ท่านและอย่างไม่เป็นทางการมีท่านเดียวครับคงไม่ต้องบ อกก็ได้มั้งครับเพราะต้องส่งผู้โดยสารขึ้นเครื่อง งานคงมันแน่ถ้ามี S 9500 ไปด้วยอิอิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วาแต่ อ.วังน้ำเขียวนี่ อยู่ห่างจาก อ.ปากช่อง กี่ กิโล น่าสนใจเหมือนกันน่ะ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 30-05-2008 เมื่อ 18:57

ขอบคุณ
    0

คันนี้ขอมอบให้ทุกท่านที่สนใจv-twin

2คันนี้รถในฟันผมเอง

คันนี้สิอยากได้ที่สุดเลย knuckle head

ยังไงก็รอให้ได้ก่อนแล้วค่อยเจอกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks