Pongpana Conversation - หน้า 17

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เฮียครับ

ตอนนี้เหรียญหลวงปู่รุ่นหลักเมืองมีบ้างมั้ยครับ

ราคาเช่าเท่าไหร่ ผมอยากจะหาเช่าซักหน่อย

รบกวนด้วยครับ

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    ขอแสดงความยินดีกับคุณ JANJANG ด้วยน่ะครับ

กับรถยนต์ป้ายแดงคันใหม่ ซึ่งวันนี้ได้ไปทำการจองมา
    เป็นรถ HONDA CIVIC 1.8 สีขาว รุ่น TOP
    แต่ฤกษ์งามยามดี ที่จะออกรถคือวันที่ 9 - 7 - 51 นี้
    ทางบอร์ดขอแสดงความยินดีกับรถคันใหม่ด้วยน่ะครับ
    แหม!!! ป๋ามาก ๆ
    ท่าเปรียบเป็นทีมฟุตบอลสเปนป๋าก็คือทีม BARCELONA
    ถ้าหากติดตามฟุตบอลสเปนก็จะรู้ ฉายาทีมนี้ดีครับ
    สุดยอดเลยครับป๋า ยกนิ้วให้

คราวนี้แหละครับ SR สนิมขึ้นแน่ คริ คริ
    ผมว่า ฮอนด้าดรีมมากกว่า อ่ ะ อ่ ะ อ่ ะ

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana อ่านข้อความ
    เฮียครับ

ตอนนี้เหรียญหลวงปู่รุ่นหลักเมืองมีบ้างมั้ยครับ

ราคาเช่าเท่าไหร่ ผมอยากจะหาเช่าซักหน่อย

รบกวนด้วยครับ
    โป่งจำได้มะที่โป่งให้เฮียมาอะเหรียน
    กะไหล่ทอง เฮียยังเก็บไว้นะเล่นกันเป็น1000แล้ว ถ้าอย่ากได้ก็กลับมาเอาไป
    ให้คืนไปใช้อะหาไม่ค่อยได้แล้ว ของปลอมเพี้ยบเลยแต่เหรียนจะออกบวมๆหน่อยอะ
    วันหน้าจะลงรูปพระของเฮียให้ชมนะ
    โป่งมีอะไรดีก็ลงรูปให้เฮียดูบ้างนะจะได้แลกเปลี่ยนค วามรู้กันอะ
    ปล.รีบหน่อยนะเดียวเปลียนใจไม่ให้ด้วย
    คนจริงต้องไม่พูด

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โต้งได้วันรึยัง ถ้าได้แล้วแจ้งทุกๆคนด้วยนะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เฮียก็พูดเป็นหนังการ์ตูนไปได้

ผมจะไปเอาคืนได้ไง ผมตั้งใจให้นะ

แต่ฟังราคาแล้วเอาเรื่องเหมือนกัน

แถมหายากอีกต่างหาก

ตั้งใจว่าอยากจะได้ซัก 3-4 องค์

พรรคพวกเขาเห็นผมเป็นคนชัยนาทก็เลยถามถึงหลวงปู่

ผมก็เลยอยากจะเอาไปให้เขา

แต่ไม่คิดว่าจะแพงขนาดนี้

แต่ที่รับไม่ได้ก็คือมีของแก้ด้วยนี่สิ กลุ้มจริงๆ

แล้วถ้ามีเวลาผมจะลงรูปพระสวยๆ แปลกๆ ให้เฮียดูล่ะกันครับ

งั้นฝากเรียนอาจารย์โต้งด้วยครับ

ขอกระทู้เกี่ยวกับพระเครื่องโดยเฉพาะเลยได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

em19em19
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    โต้งได้วันรึยัง ถ้าได้แล้วแจ้งทุกๆคนด้วยนะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana อ่านข้อความ
    เฮียก็พูดเป็นหนังการ์ตูนไปได้

ผมจะไปเอาคืนได้ไง ผมตั้งใจให้นะ

แต่ฟังราคาแล้วเอาเรื่องเหมือนกัน

แถมหายากอีกต่างหาก

ตั้งใจว่าอยากจะได้ซัก 3-4 องค์

พรรคพวกเขาเห็นผมเป็นคนชัยนาทก็เลยถามถึงหลวงปู่

ผมก็เลยอยากจะเอาไปให้เขา

แต่ไม่คิดว่าจะแพงขนาดนี้

แต่ที่รับไม่ได้ก็คือมีของแก้ด้วยนี่สิ กลุ้มจริงๆ

แล้วถ้ามีเวลาผมจะลงรูปพระสวยๆ แปลกๆ ให้เฮียดูล่ะกันครับ

งั้นฝากเรียนอาจารย์โต้งด้วยครับ

ขอกระทู้เกี่ยวกับพระเครื่องโดยเฉพาะเลยได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

em19 น้าตู่เรื่องวันเวลา เดี๋ยวเก็บรายละเอียดของสมาชิก em19
    ก่อนครับว่าส่วนใหญ่ ว่างกันมั๊ย ช่วงเวลานั้น ๆ
    em19 แล้วจะรีบแจ้งให้ทราบครับ น้า em19

em19 สำหรับเรื่องกระทู้ พระเครื่อง โดยฉพาะตามที่ em19
    em19 ท่านpong-pana เสนอมานั้น em19
    em19มิอาจที่จะปฎิเสธได้ครับ ผมจัดให้ปัจจุบันทันด่วนได้เลยครับ em19
    ด้วยความยินดีครับ

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    em19em19

em19 น้าตู่เรื่องวันเวลา เดี๋ยวเก็บรายละเอียดของสมาชิก em19
    ก่อนครับว่าส่วนใหญ่ ว่างกันมั๊ย ช่วงเวลานั้น ๆ
    em19 แล้วจะรีบแจ้งให้ทราบครับ น้า em19

em19 สำหรับเรื่องกระทู้ พระเครื่อง โดยฉพาะตามที่ em19
    em19 ท่านpong-pana เสนอมานั้น em19
    em19มิอาจที่จะปฎิเสธได้ครับ ผมจัดให้ปัจจุบันทันด่วนได้เลยครับ em19
    ด้วยความยินดีครับ
    em90อย่าลืมเรื่องเปลี่ยนชื่อกระทู้ทำบุญด้วยน๊ากราบ

ขอบคุณ
    0

>>> Concert Boy-Pod :14-15 july
    ท่านโป่งพอจะรู้เรื่องบ้างมั้ยครับ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    em90อย่าลืมเรื่องเปลี่ยนชื่อกระทู้ทำบุญด้วยน๊ากราบ
    ชื่อกระทู้หน่ะถูกแล้วครับ แต่คน POST ต่างหาก
    ที่ทำให้กระทู้เปลี่ยน นั่นก็คือ ป๋าอูน คนเดียว
    เมื่อวานนี้ที่ ชัยนาท ฝนตกหนัก ครับ เช้านี้อากาศเย็นสบายดีจัง เฮ๊ย!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 05-07-2008 เมื่อ 07:31

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พบกับ SR400 ได้เร็วๆที่ โบนันซ่า(เอิ๊ก) มีหลายตัวให้เลือก นำเข้าโดย ป๋อม พงพนา ราคาก็น่าจะ 40 ปลายๆ (ถ้ามีแบบผ่อนเจอกันแน่ 555 )
    em97
    em97
    em97
    em97

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    พบกับ SR400 ได้เร็วๆที่ โบนันซ่า(เอิ๊ก) มีหลายตัวให้เลือก นำเข้าโดย ป๋อม พงพนา ราคาก็น่าจะ 40 ปลายๆ (ถ้ามีแบบผ่อนเจอกันแน่ 555 )
    em97
    em97
    em97
    em97

เอาเลยครับน้าตู่ เชียร์เต็มที่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ts32 ประกาศสถานที่กินแชร์ts32
    วันนี้ นัดกินแชร์กันที่ร้านอาหาร
    บ้านสวน ของ จุ๊บฟรี่ น่ะครับ นัดหมาย
    เวลาโดยประมาณ 1 ทุ่ม ครับ
    มือนี้ผู้ที่ได้แชร์ คือ อาจารย์มิ่ง ครับ
    เนื่องจากวันนี้ รักเสมียนประจำชมรมของเรา
    ไปทำบุญร้อยวันแม่ที่ต่างจังหวัดครับ สามารถจ่าย
    ค่าแชร์ได้ที่ เจี๊ยบ หรือ ผม ก่อนได้ครับ
    รักษาการแทนไปก่อน
    จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 05-07-2008 เมื่อ 14:43

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Wink

ts32 ประกาศสถานที่กินแชร์ts32

วันนี้ นัดกินแชร์กันที่ร้านอาหาร
    บ้านสวน ของ จุ๊บฟรี่ น่ะครับ นัดหมาย
    เวลาโดยประมาณ 1 ทุ่ม ครับ
    มือนี้ผู้ที่ได้แชร์ คือ อาจารย์มิ่ง ครับ
    เนื่องจากวันนี้ รักเสมียนประจำชมรมของเรา
    ไปทำบุญร้อยวันแม่ที่ต่างจังหวัดครับ สามารถจ่าย
    ค่าแชร์ได้ที่ เจี๊ยบ หรือ ผม ก่อนได้ครับ
    รักษาการแทนไปก่อน

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ
    กินแชร์นี่กินเลี้ยงรึป่าวค่ะ
    วันนี้วันเสาร์ชาวมณฑลภูเก็ต ก็มีนัดรวมตัวเหมือนกันค่ะ
    มะวานเพื่อนๆในกลุ่มก็ถามถึงชาวพงพนาเหมือนกันว่าจะม าภูเก็ตหรอ อิอิ
    ยังไงชาวพงพนาอย่าลืมกินแชร์....เผื่อชาวมณฑลภูเก็ตด ้วยนะคร่า บ๊ายบาย
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ
    กินแชร์นี่กินเลี้ยงรึป่าวค่ะ
    วันนี้วันเสาร์ชาวมณฑลภูเก็ต ก็มีนัดรวมตัวเหมือนกันค่ะ
    มะวานเพื่อนๆในกลุ่มก็ถามถึงชาวพงพนาเหมือนกันว่าจะม าภูเก็ตหรอ อิอิ
    ยังไงชาวพงพนาอย่าลืมกินแชร์....เผื่อชาวมณฑลภูเก็ตด ้วยนะคร่า บ๊ายบาย
    ได้ครับ เดี๋ยวจะเมาเผื่อ เอ๊ย!!! กินกับข้าวเผื่อครับ
    ป๋าอูน เฮียว่าไง เจ้าถิ่นถามถึงเรื่อง ทริปภูเก็ตแล้วว่าไง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เสร็จสิ้นสำหรับภารกิจการกินแชร์ เมากันปลิ้น ครับ
    เฮีย!! ไหลยาวเลยน่ะ เลยเถิดกันถึง ตี 3
    ยืนระยะได้เยี่ยมจริง ๆ
    ผมกลับถึงบ้าน ตีสี่ครึ่ง ครับ ขำขำ กันไป

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks