Pongpana Conversation

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 65 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Pongpana Conversation

เย้!!!!! มีบ้านเป็นของตัวเองแล้ว

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมมารายงานตัวแล้วคาบ ! แล้วพวกที่เหลือล่ะอยู่ไหนหมด

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    ผมมารายงานตัวแล้วคาบ ! แล้วพวกที่เหลือล่ะอยู่ไหนหมด
    แหมบอกรายระเอียดให้มากกว่านี้หน่อยสิ โอ้โห เช่น ใช้รถอะไรตอนนี้ทำงานอยู่ที่ไหน อะไรทำน้องเนี้ยครับ บอร์ดของเราเองเต็มที่ครับ

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

750
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    แหมบอกรายระเอียดให้มากกว่านี้หน่อยสิ โอ้โห เช่น ใช้รถอะไรตอนนี้ทำงานอยู่ที่ไหน อะไรทำน้องเนี้ยครับ บอร์ดของเราเองเต็มที่ครับ
    โทษทีครับลืมไปว่าบ้านราเอง เอ่อ ตัวผมเป็นข้าราชการ มีรถ triumph ใช้ร่วมกันกับเพื่อนอีกคนนึงครับ ส่วนรถผมเองยังจอดอยู่ที่ศูนย์

อูน PONGPANA TRIUMPH THUNDER BIRD 900 cc.
    รับราชการ อ.ปากช่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 25-04-2008 เมื่อ 17:11

ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้จะได้ลอง monter 900 แล้วครับพี่น้องคาบ ส่วนจะเป็นยังไงเดี๋ยวจะมารายงานให้ทราบนะคาบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผู้ก่อตั้ง ชมรม PONGPANA ครับ พี่ตู่

สมาชิกท่านต่อไป ช่าต่าย หรือพี่ต่ายของน้อง ๆ ครับ เป็นช่างประจำกลุ่ม PONGPANA RIDER CLUB ครับ ใช้รถ BSA ครับ

สมาชิกท่านต่อไป โต้ง PONGPANA ประกอบธุรกิจเกี่ยวกับเหล็กรูปพรรณ ใช้ YAMAHA SR400 ปี 1998

สมาชิกท่านต่อไปคุณ แจน PONGPANA ประกอบธุรกิจเกี่ยวกับไม้วัสดุก่อสร้าง ใช้ YAMAHA SR400 ปี 2004

สมาชิกท่านต่อไป พี่ธง PONGPANA ประกอบธุรกิจขนส่ง ใช้รถ BSA M50

สมาชิกท่านต่อไป เฮีย เชษฐ์ PONGPANA ประกอบธุรกิจส่วนตัว ใช้รถ BSA M33

สมาชิกท่านต่อไป น้า เอิร์ท PONGPANA ทำธุรกิจส่วนตัว ใช้รถอยู่ 3 คัน 1. BSA M20
    2. HONDA BAJA 250 CC.
    3. HONDA JX 110 GRASS TRACKER

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 26-04-2008 เมื่อ 06:45

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สมาชิกท่านต่อไป คุณโป่ง PONGPANA รับราชการกระทรวงยุติธรรม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทริปเพชรบูรณ์ อีกประมาณสักเดือนนึง เอาให้หายใจหายคอกันโล่ง ๆ ก่อน แล้ว กำหนดการยังไงเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีน่ะ ป๋าอูน ไปอยู่แล้วไม่เกี่ยงจำนวนครับ/\2/\2/\2 ว่าแต่ท่านโป่งว่างไปด้วยหรือเปล่าครับ คราวนี้ขอบรรเลงกีต้าร์ให้หนำใจหน่อย คราวที่แล้วยังไม่หนำเลยครับท่านโป่ง ช่วยดูเวลาให้ด้วยน่ะครับท่าน จากนี้ไปประมาณเดือนนึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 28-04-2008 เมื่อ 19:54

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ ฟ้าฝนมันชักจะยังไง ๆ อยู่น่ะ เดี๋ยวรอดูจังหวะสักพักก็แล้วกันน่ะครับ ถ้ามันตกทุกวันก็ ฮากันหล่ะพี่น้อง เจอกันเมื่อฟ้าฝนเป็นใจครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 30-04-2008 เมื่อ 07:39

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีรูปรถมาฝากพี่โป่งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 01-05-2008 เมื่อ 14:49

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับรูปรถนะครับอาจารย์
    ผมชอบมากครับ
    ในอนาคตถ้าพร้อมมากกว่านี้
    ก็คงเป็นยี่ห้อนี้ครับ ผมชอบมากกก !
    เรื่องทริปเพรชบูรณ์ ขออนุญาตไม่รับปากนะครับ
    ไม่แน่ใจว่าจะว่างไปหรือเปล่า
    em24

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana
    อาจารย์โต้งนี่รู้ใจผมจริงๆ
    นึกว่าจะไม่มีเพื่อนยิงปืนซะแล้ว
    ช่วงนี่ผมค่อยสะดวกขึ้นหน่อย
    เพราะว่าเริ่มย้ายมาอยู่บ้านแล้ว
    ก็คงจะได้เอาปืนมาไว้ที่บ้านกรุงเทพฯ ได้
    เมื่อก่อนข่อนข้างลำบากอยู่เหมือนกัน
    เพราะว่าอยู่ที่ คอนโดฯ
    เรื่องปืนสำหรับผมไม่ต้องห่วงครับ
    มันอยู่ในสายเลือด ประมาณว่า
    ไม่ได้ยิง แต่เอามานอนกอดก็ยังดี
    ผมก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้ยิง m14-7
    ของอาจารย์โต้งเสียที อยากมานานแล้ว!
    แต่ประเภทขายปืนกินเหล้านี่ ขออย่าให้เกิดขึ้น
    อีกนะครับอาจารย์ (ล้อเล่นนะครับ)
    ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ดันมาคุยเรื่องปืน
    ในเว็บรถจักรยานยนต์ คงไม่ว่ากันนะครับ

แล้วสนามยิงปืนแถวนั้นใกล้ ๆ มีที่ไหนบ้างครับท่าน เผื่อว่าง ๆ เสาร์ - อาทิตย์ มีโอกาสได้ไป กทม. จะหยิบติดไม้ติดมือไปซ้อมมือกัน ส่วนเรื่องขายปืนนั้น ได้มีการขายเกิดขึ้นจริง แต่จุดประสงค์มิได้ขายเพื่อกินเหล้าน่ะครับท่านem95 แต่ตอนนั้นกำลังบ้า OFF ROAD ซึ่งกำลังเงินมันไม่เพียงพอจึงจำเป็นต้องปล่อย GLOCK 19 ออกไปเสียดายมั้ยผมก็เสียดายอยู่เหมือนกัน แต่ก็ต้องเลือกเพราะเงินมีจำกัด แล้วอีกอย่างขายไปแล้วก็ยังมีปืนให้เล่นอยู่ก็เลยปล่ อยไป ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรมากครับ อีกอย่างตอนนี้มีความรู้สึกอยากเล่นลูกโม่มากกว่า ไม่รู้เป็นอะไรทั้ง ๆ ที่เมื่อก่อนชอบ ออโต้มาก ๆ พอเล่นไปยิงไปเรื่อย ผมมีความรู้สึกว่าลูกโม่มันมีประสิทธิภาพในการหวังผล แม่นยำกว่า ออโต้ ถึงแม้จะจุน้อยกว่าก็ตาม A LITTLE BUT SURE ตอนนี้ที่ผมคิดจะเล่นหากจังหวะมีก็ มีในใจอยู่ 2 ตัวครับ ก็คือ S&W ชีฟ 3 นิ้ว ตัวนี้ขอบอกว่าอยากได้มาก ๆ สวยถูกใจสุด ๆ ครับตัวนี้ อีกกระบอกนึงก็ เป็น S&W M620 .357 ตัวนี้ก็สวยได้ใจจริง ๆ ครับหากได้สองตัวนี้เส้นทางการซื้อปืนของผมก็คงจะจบล งเพียงเท่านี้ เพราะจะมีก็เพียง 2 กระบอกนี้แหละครับที่มันจะเอาเงินจากกระเป๋าผมไปได้e m95แต่ด้วยราคาปืนในตอนนี้สำหรับลูกดม่ต้องบอกว่าแพง เกินความเป็นจริงมาก ๆ แต่ยังไงก็ต้องหามันมาไว้ให้ได้หากมีโอกาสครับ หวังว่าคงได้ซ้อมมือ กันในเร็ววันนี้น่ะครับท่าน ส่วนเรื่องคุยเรื่องปืนในบอร์ดนี้ ก็เป็นเรื่องที่สามารถกระทำได้ครับไม่มีปัญหาแต่อย่า งใดเพราะเป็นบอร์ดส่วนตัวของเราครับ DON'T WORRY ครับท่าน

S&W M60 FULLUG 3" ปัจจุบันตอนนี้พัฒนาไปถึง 60 - 17 แล้วครับ

S&W M620 .357 4"
    ส่วนเรื่องทริปเพชรบูรณ์นั้นหากฟ้าฝนไม่เป็นใจก็คงจะ ต้องงดเอาไว้ก่อนครับแล้วเจอกันเมื่อตอนฟ้าหลังฝนครั บท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 01-05-2008 เมื่อ 13:31

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

จะยินดีเป็นอย่างยิ่งหากอาจารย์โต้ง
    จะมาซ้อมมือกับกระผมที่กรุงเทพฯ
    แล้วอย่าลืมชวนสมาชิกคนอื่นมาด้วยนะครับ
    ส่วนสนามแถวบ้านผม ผมไม่ค่อยแน่ใจ
    แต่ในกรุงเทพฯ ไม่ต้องห่วงครับ
    สนามยิงปืนเพียบ...
    แล้วผมจะลองหาสนามที่ค่าลูกไม่ค่อยแพง
    เร็วๆ นี้คงต้องได้ไปยิงปืน
    เพราะว่าอาจจะต้องพาเด็กๆ ไปหัดยิงปืน
    ก็ดีเหมือนกันจะได้เก็บข้อมูลไปในตัว
    ส่วนเรื่องประเภทของปืน
    ในอนาคตความชอบของอาจารย์
    อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้นะครับ
    ผมคิดว่าปืนยาวค่อนข้างน่าสนใจ
    ตอนนี้ผมมีเวลาน้อย แต่ในอนาคต
    คิดว่าคงต้องศึกษาเพิ่มเติมให้เป็นเรื่องเป็นราวมากก ว่านี้
    ส่วนเรื่องปืนลูกโม่ต้องขอบอกว่าไม่มีวันตายจริงๆ
    สองกระบอกที่พี่นำเสนอมาผมก็อยากได้อยู่เหมือนกัน
    สวยมากครับ! (สรุปแล้วอยากไปหมด)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana อ่านข้อความ
    จะยินดีเป็นอย่างยิ่งหากอาจารย์โต้ง
    จะมาซ้อมมือกับกระผมที่กรุงเทพฯ
    แล้วอย่าลืมชวนสมาชิกคนอื่นมาด้วยนะครับ
    ส่วนสนามแถวบ้านผม ผมไม่ค่อยแน่ใจ
    แต่ในกรุงเทพฯ ไม่ต้องห่วงครับ
    สนามยิงปืนเพียบ...
    แล้วผมจะลองหาสนามที่ค่าลูกไม่ค่อยแพง
    เร็วๆ นี้คงต้องได้ไปยิงปืน
    เพราะว่าอาจจะต้องพาเด็กๆ ไปหัดยิงปืน
    ก็ดีเหมือนกันจะได้เก็บข้อมูลไปในตัว
    ส่วนเรื่องประเภทของปืน
    ในอนาคตความชอบของอาจารย์
    อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้นะครับ
    ผมคิดว่าปืนยาวค่อนข้างน่าสนใจ
    ตอนนี้ผมมีเวลาน้อย แต่ในอนาคต
    คิดว่าคงต้องศึกษาเพิ่มเติมให้เป็นเรื่องเป็นราวมากก ว่านี้
    ส่วนเรื่องปืนลูกโม่ต้องขอบอกว่าไม่มีวันตายจริงๆ
    สองกระบอกที่พี่นำเสนอมาผมก็อยากได้อยู่เหมือนกัน
    สวยมากครับ! (สรุปแล้วอยากไปหมด)
    ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่จะได้ร่วมซ้อมมือกับท่านโป ่งอีกนานมากแล้วที่ไม่ได้ยิงปืนเป็นกิจลักษณะเหมือนเ มื่อก่อน ดีเหมือนกันครับคิดแล้วก็นึกคัน ๆ มือเหมือนกัน หากมีโอกาสในเร็ววันนี้ คงได้ซ้อมมือกัน ส่วนเรื่องปืนยาวนั้นก็เคยพยายามชอบอยู่เหมือนกันครั บ อนาคตคงบอกไม่ได้แต่ตอนนี้ ชอบ REVOLVER ONLY ครับ แล้วเมื่อไหร่ผมจะได้ลอง SIG PRO 9mm. ของท่าน ครับ
    รูปทรงล้ำยุคดีครับ เหมาะกับท่านเป็นอย่างยิ่ง แต่ปืนที่ดีที่สุดยังคงเป็น BERETTA ครับท่าน อ่อ ลืมไปอีกกระบอกก็ เป็น M14 - 7 กระบอกนี้ครับท่าน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 02-05-2008 เมื่อ 17:16

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 65 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks