lam 2 40,000 (อินเดีย?)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: lam 2 40,000 (อินเดีย?)

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน lam 2 40,000 (อินเดีย?)

คือเมื่อหยุดยาวที่ผ่านมาได้ไปที่ระนองมาครับ แล้วไปเจอรถ lam 2 150 มีทะเบียน แต่ดูยังงัย ก็เป็นอินเดียนะครับ ไม่ว่าจะเบาะอะไรอย่างนี้นะครับ ไปขอซื้อเค้านะครับ เค้าไม่อยากขาย แต่บอกว่าถ้าจะซื้อก็ต้องมี 4 5 หมื่นนะครับ เค้าพูดประมาณเนี้ยนะครับ เลยสงสัยว่า มี lam 2 อินเดียที่มีทะเบียนด้วยหรือครับ เพราะว่าไม่เคยเห็นนะครับ เท่าที่ดูก็เลขตรงนะครับ(แต่ไม่ทราบว่าตอกใหม่หรือเป ล่า) เพราะเค้าเองก็ให้ดูเล่มนะครับ เป็นเล่มสีเขียวรุ่นเก่านะครับ เลยยิ่งงง รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ เพราะสงสัยมาก ๆ :)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bidbies : 15-05-2006 เมื่อ 12:14

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bidbies
    คือเมื่อหยุดยาวที่ผ่านมาได้ไปที่ระนองมาครับ แล้วไปเจอรถ lam 2 150 มีทะเบียน แต่ดูยังงัย ก็เป็นอินเดียนะครับ ไม่ว่าจะเบาะอะไรอย่างนี้นะครับ ไปขอซื้อเค้านะครับ เค้าไม่อยากขาย แต่บอกว่าถ้าจะซื้อก็ต้องมี 4 5 หมื่นนะครับ เค้าพูดประมาณเนี้ยนะครับ เลยสงสัยว่า มี lam 2 อินเดียที่มีทะเบียนด้วยหรือครับ เพราะว่าไม่เคยเห็นนะครับ เท่าที่ดูก็เลขตรงนะครับ(แต่ไม่ทราบว่าตอกใหม่หรือเป ล่า) เพราะเค้าเองก็ให้ดูเล่มนะครับ เป็นเล่มสีเขียวรุ่นเก่านะครับ เลยยิ่งงง รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ เพราะสงสัยมาก ๆ :)
    ลองเช็คตรงที่มีจุดแดงๆเนี้ยะดูซิ ว่ามีตาอินโนรึเปล่า

แล้วจะรู้ว่าเปนมักกะโรตี รึเปล่า 55+

แต่ถ้าไม่เอา รบกวนช่วยบอกผมที
    เอาหมด ไม่ว่าจะ เปนอะไร ถ้ามีทะเบียน
    09 239 2563 PORTH

รูป รูป  
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

ผมพอทราบเรื่องนี้อยู่เหมือนกันครับ แต่เลขที่มันมีมันไม่ใช่อย่างนี้เลยนะครับ เป็น เลข ประมาณ 11 ตัว ไม่แน่ใจนะครับ แล้วก้ทรงรถเป็นอินเดีย แน่นอนครับ ดูจากโครงและฟังจากเสียงแล้ว รถคันนี้ เป็น อินเดียแน่นอน แต่สงสัยเรื่องทะเบียนเท่านั้นแหละครับ เพราะเจ้าของเค้ารู้มากพอควร กลัวโดนย้อมนะครับ เพราะในสมุดก็เป็น lambretta นะครับ แต่ก็ไม่เคยเห็นเล่มแลม อิตาลีจริง ๆ ว่าเป็นยังงัยนะครับ /\3

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อืม.... เรื่องแลมนี่ผมก็รู้ไม่จริงเหมือนกัน เฮอะ เออะ

แล้วเลขมันตอกส่วนไหนของโครงอ่ะ
    ส่วนโค้ง หรือส่วนยาว

บางที เห็นรายละเอียดบ้างก็ดี เปนกรณีศึกษา

ใช่เลขรหัสแนวๆนี้มะ li2 รหัสเครื่อง API แล้วก็เลขอะไรมันไม่รู้
    ดูร่องรอยตอก ว่า ตอกมาใหม่รึเปล่า
    แต่ราคานี้ มีทะเบียน ก็เล่นได้นี่ ถ้าไม่ติดค่านิยมอ่ะ

เดาๆทั้งนั้นเลย ให้หมู่บอยฟันธงดีกว่า เฮอะ เฮอะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks