ชี้แจ้งเรื่อง การจัดงาน และวัตถุประสงค์

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ชี้แจ้งเรื่อง การจัดงาน และวัตถุประสงค์

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ชี้แจ้งเรื่อง การจัดงาน และวัตถุประสงค์

เนื่องจากผม สังเกตุว่าช่วงนี้ พวกเราไม่ค่อยเจอหน้าเจอตากันเลย ซึ่งผมก็เข้าใจว่าต่างคนต่างทำงานกันหมด ไม่ว่างเหมือนแต่ก่อน
    ผมจึงไดคิดว่าถ้าเราจัดงาน มาซักงานเพื่อให้พวกเราได้มาสังสรรค์ กันก็คงดีไม่น้อย ดังนั้นผมจึงคิดงานนี้ขึ้นมา ด้วยว่า พวกเราจะได้มาสังสรรค์กันเหมือนแต่ก่อน แค่นั้นเอง

อันนี้เป็นความในใจ
    หลายครั้งที่ผมพยามยามทำให้แก๊งค์เรามีกิจกรรมอะไรสน ุกๆ แต่มันก็ไม่ได้รับความสบันสนุน มาโดยตลอด ซึ่งผมเริ่มที่จะเบื่อแบบนี้แล้ว ถ้างานเกิดขึ้น ผมก็ยังดีใจว่า อย่างน้อยทุกๆปี เราก็ยังได้เจอกัน มานั่งสังสรร์กัน แบบพี่ๆน้องๆ ทุกปี แต่ถ้าไม่เกิดขึ้นผมก็คงไปหาความสนุกที่อื่นดีกว่า เพราะอยู่แบบนี้ไม่ได้เรียกว่ากลุ่มหรอกนะ หวังว่าคงเข้าใจ โดยทั่วกัน

สำหรับคนที่ไม่แน่ใจว่าจะอยู่กลุ่มนี้หรือป่าวนั้น ( พวกเด๋วโผล่มาเด๋วโผล่ไป )ให้มาแจ้งในกระทู้นี้หรือไม่ก็ PM ส่วนตัวมาได้ ผมจะไม่นำมาประจานเพราะรู้และเข้าใจดี เราจะทำเรื่องของคุณแบบเงียบๆ

งานที่เราจะจัดนั้น เราจะจัดขึ้นทุกปี ย้ำทุกปี คนที่ไม่แน่ใจว่าจะทำได้ก็ขอให้PM มาบอกผมได้เลย ผมจะได้รู้และรับทราบ และจะไม่นำมาประจานอีกเช่นกัน

ชื่องานนั้น ผมได้คิดไว้แล้ว คือ
    Ziggy Ant'Z assieme festa Vol.1
    เป็นภาษา อิตาลี แปลว่า ร่วมกันเพื่อสังสรรค์
    ใครไม่ชอบหรือมีชื่ออื่นก็ให้โพสมาบอกกันในนี้

Conspet ( กฎเหล็กห้ามฝ่าฝืน )
    1.ผู้ชายต้องใส่สูท( Mods )ทุกคน ไม่มีข้อเว้น อย่าให้เหมือนไอ้โป้ง ถามว่าใส่สูทกับยีนได้ปะ ผมตับหัวทิ่มไปแล้ว อย่าให้มีคนที่สอง
    2.หากท่านพาแฟน กิ๊ก กั๊ก อะไรก็แล้วแต่ ต้องแต่งตัวให้แฟนด้วย ( Mods ) ถ้าเธอไม่ใส่ก็ไม่ต้องพามาเพราะจะเป็นขี้ปากเค้าซะป่ าวๆ
    3.ต้องนำรถมาทุกคน ห้ามนั่งแท๊กซี่มา ใครนั่งมาก็นั้งกลับไปเลย กรูไม่ต้อนรับ ( งานกลุ่มรถscooter ไม่ใช่งานร่วมแท๊กซี่ )

งานจะจัดวันที่ 24 พฤษพาคม 2550 จะพยามยามจัดวันนี้ของทุกปีนะ
    มีเวลาอีก1เดือน ไม่ใช่น้อยๆ อย่าอ้างว่ามาไม่ได้ ไม่มีเงิน ถ้ามาไม่ได้จริงๆ ก็ไม่เป็นไร แต่คุณต้องโอนเงินมา ให้เรา ถือว่าให้กลุ่มมีความสนุกสนาน และจะเอาวันนี้เป็นวันเกิดแก๊งค์ด้วย

เงินในเบื้องต้น เก็บคนละ1000 บาท
    เป็นค่า น้ำ เหล้า อาหาร คิดว่าน่าจะพอ ถ้าไม่พอเด๋วค่อยคุยกันอีกที ถ้าเรียกคนอื่นมาก็เก็บเงินเล็กน้อยพอเป็นค่าเหล้าละ กัน 300 บาท ( ผู้หญิงไม่เก็บพามาได้เต็มที่แต่ต้องทำตามกฎ ) เรื่องเงินนั้นเด๋วถ้าได้สถานที่แน่นอนแล้วจะขอให้โอ นมาให้ผมหรือว่ามาให้ที่รัชดาได้ อย่างช้าสุด วันที่20 พฤษพาคม

สถานที่จัดงาน
    ตอนนี้ผมคิดว่าเป็น ร้านบากู แต่ต้องให้บาสไปถามก่อนว่าพอจะให้ได้ไม แต่มีอีกร้านที่คิดไว้ คือ ร้านบานบุรี อยุ่แถวๆ ลาดปลาเค้า อีกร้านที่คิดไว้คือ ตักสุรา ที่สะพานหัวช้าง

งานนี้ใครจะเชิญ หรือจะเรียกใครมาก็แล้วแต่คุณ อยากเรียกใคร อยากเชิญใครก็ไปบอกเค้าเอาละกัน แต่ต้องทำตามกฎ ที่เราวางไว้

สำหรับพี่น้องที่ไม่ได้เข้าบอร์ด ให้พวกที่เข้ามาอ่านแล้ว ไปบอกด้วย จะได้ทราบว่าเค้าจะเอายังไงกับกลุ่มนี้แล้วมาโพสบอกด ้วย

สุดท้าย อยากให้กลุ่มเราสนุกสนานเหมือนเมื่อก่อน แค่นั้นเอง คิดว่าเรื่องแค่นี้คงไม่มากไม่มายอะไร ถ้าคุณยังรักในมิตรภาพของแก๊งค์เราอยุ่ ก็คงทำได้นะ

กระทุ้นี้อย่าเล่นกันนะ เราต้องการทราบว่าจะเอายังไง ถ้าคุณเล่นขึ้นมาก็จะทำให้งานนี้เหลวไปอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MoDsMaNia : 24-04-2008 เมื่อ 19:52
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    1

ผมคุยกับบาสแล้วนะคับ สรุปว่าเราจะจัดที่ร้านบากู วันที่ 24 พฤษพาคม งานนี้จะเกิดหรือไม่เกิดก็อยู่ที่พวกคุณแล้ว
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

สรุปแล้วมีคนสนใจไมคับ ผมจะได้ บอกกับบาสถูก ใครเอาด้วยตามที่ผมบอกก็ขอให้ลงชื่อไว้นะคับ ( ไปอ่านก่อนนะก่อนที่จะลง เด๋วพอถึงวัน********ทำไม่ได้อีกกูเซ็ง ) บอกว่าให้กระจายข่าวแล้วมาโพสบอกด้วยว่าคนที่ไม่เข้า บอร์ดเค้าจะเอายังไง ตอนนี้มีคนตอบรับ

บาส
    มิน
    เดียร์
    พีท
    กล้า
    โป้ง
    พี่ปืน
    โม ( ยังไม่โพสบอก )
    เอ็ม ( คิดว่าเอาจิงนะคราวนี้อย่าให้เพื่อนเสียใจ )

ใครที่เห็นด้วยให้ลงชื่อไว้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MoDsMaNia : 26-04-2008 เมื่อ 22:57
    .
    .

Senior Member imokiez154's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้า ไม่ทานสุรา อะคับ พี่ ts23ts23
    นโม นะโม*

นายณัฐพจน์ เตชะมงคลาภิวัฒน์
    เลขที่บัญชี 729-2-36757-5 ธนาคารกสิกรไทย สำนักงานแฉล้มนิมิตร

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imokiez154 อ่านข้อความ
    ถ้า ไม่ทานสุรา อะคับ พี่ ts23ts23
    ก็กินอะไรก็ได้ น้ำเปล่า โค๊ก หรือ นม แต่อายหญิงปะ ไม่กินเหล้านี้ 555 แต่เงินออกเท่ากันหมดนะ ถ้าเหลือก็คืนคับ
    .
    .

กะตือลือล้นกันหน่อยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ อยากให้ไปกันทุกๆๆๆคน/\2
    พ่อบอกว่าอย่าขับรถเร็ว

จงพอใจในสิ่งที่ตนมี อย่าตามกระแส

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

เห้ย นี้ก็ปาเข้าไป3 วันแล้ว ไม่มีคนสนใจไง คนที่บอกว่าไปก็ช่วยมาโพสเพิ่มความคิดเห็นหน่อยไม่ใช ่เงียบไป คนอื่นเค้าจะได้รู้ว่าคุณไปชัวร์ๆ 1อาทิตย์ ถ้าไม่มีการตอบรับ เราก็ล้มงานนี้ไปละกัน ok ปะ
    .
    .

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มีน ช่วยอีกหน่อย ให้ post รูป ชาว mods ให้ดูเป็นแนวกัน บางคนยังไม่รู้ว่าจะใส่แบบไหน ยังไง เอาแบบเต็มที่เลย หรือว่าแก แต่งให้ดูเองเลย แล้ว ลงรูปมา ....thankem90
    90 ก็ช้า super ก็เร็วทำไงดี
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=29

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เพิ่ม พี่ ไปอีก คน
    90 ก็ช้า super ก็เร็วทำไงดี
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=29

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    1

ปิดร้านเลย รึครับ ถ้าปิดร้าน
    เราไปจัดกันร้านเล็กๆไหมครับ
    จะได้เป็นส่วนตัว
    kla_vespa@hotmail.com By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

คับคุนพี่หัวหน้าแก๊งค์
    MkrongthiP king of RaStA

mkrongthipds118@hotmail.com
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

อืม เราว่าแบบพิดตี๋บอกก้อดีนะ จะได้ดูส่วนตัว..... แต่เราก้อไม่รุที่อยุ่ดีอะ
    MkrongthiP king of RaStA

mkrongthipds118@hotmail.com
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

คับชี้แจ้งนะคับ คือร้านตอนนี้ที่หาได้ชัวร์ๆคือร้าน บากู แต่ร้านอื่นยังไม่ได้หา เพราะว่าถ้าเป้นร้านอื่นเราไปขนาดนั้น เค้าอาจมองหน้าได้ ที่จอดรถก็อาจจะไม่ได้หน้าร้าน เพราะเราไม่ได้ปิดร้าน แค่ไปเยอะ ร้านบากู ได้ที่จอดรถชัวร์ๆ เพราะบาสจะกันที่ไว้ให้เรา จอดหน้าร้าน แต่ใจผมอยากได้ร้านหนังกินแบบชิวล์ๆมากกว่า แต่กลัวไปแล้วเค้าให้ปิดร้าน มันจะหลายเงินนะหรือใครจะเอาก็ช่วยกันหาร้านหน่อยคับขอเป็นใจกลางเมืองหน่อยก็ดี
    จะได้เดินทางสะดวก ขอบคุณคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MoDsMaNia : 26-04-2008 เมื่อ 23:08
    .
    .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

จัดให้พี่ปืนคับ

ผู้ชายก็ประมาณนี้คับ ใส่สูทผูกไท ตามstyle mods

แนบเอกสาร 558973

ผู้หญิงก็ประมาณนี้ ค่อนข้างเยอะมากเข้าไปดูเพิ่มเติม
    http://martiriosway.blogspot.com/200...ini-skirt.html

แนบเอกสาร 558975
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MoDsMaNia : 29-07-2008 เมื่อ 04:01
    .
    .

Senior Member bas_13chod's Avatar
    สถานที่
    ziggy antz
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kla_vespa อ่านข้อความ
    ปิดร้านเลย รึครับ ถ้าปิดร้าน
    เราไปจัดกันร้านเล็กๆไหมครับ
    จะได้เป็นส่วนตัว
    เห็นด้วย

กาลังให้เดียโกหาร้านอยู่

เหมาเลยทั้งคืน ร้านรูท rca 5แสน กำลังดี 555+
    /\7/\7 ..BAS....ZiGGY ANTZ /\7/\7

Bookmarks