รถสตาร์ตไม่ติดครับตอนฝนตก.....

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถสตาร์ตไม่ติดครับตอนฝนตก.....

Member
    สถานที่
    ไม่มีจ๊ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถสตาร์ตไม่ติดครับตอนฝนตก.....

วันเสาร์เอารถจอดไว้หน้าบ้านเพื่อนแล้วออกไปข้างนอก
    ฝนตกหนัก กลับมาถึงบ้านสตาร์ตยังไงก็ไม่ติดครับ

มันเพราะว่าอากาศเย็นหรือเปล่าครับ
    เอียงรถแล้วยังไงก็ไม่ติดเกือบกลับบ้านไม่ได้
    เลยลองให้เพื่อนเข็นแล้วเข้าเกียร์ 1 บิดๆ ๆ ๆ
    ประมาณ 15 วิ ถึงติดครับ

กลับบ้านก็สตาร์ติดปกติเหมือนเดิม
    แต่พอเช้ามาก็สตาร์ยากอีกแล้ว
    เพราะมันเย็นอีกหรือเปล่าครับ

แต่เมื่อเช้านี้ก็เป็นปกติ สตาร์ตทีเดียวติดเหมือนเดิม

อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรครับอากาศเย็นหรือน้ำฝนซึม
    ผมถอดหัวเทียนมาดูสีแดง ปกติ
    แต่ทุกครั้งที่สตาร์ตตอนเช้ามา
    ควันจะเยอะต้องทิ้งไว้แป๊บนึงควันถึงน้อยลง

มันเป็นเพราะอะไรบ้างครับหรือปกติ

แล้วเข็น ๆ รถแล้วออกเกียร์ 1 ทำแบบนี้รถจะพังเร็วไหมครับ ขอบคุณครับ
    รับงานถ่ายภาพ รับปริญญา และ งานถ่ายภาพทุกประเภท ครับ

www.iambuddha.multiply.com

เรื่องธรรมดา

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ธรรมดา ชาวโลกครับ

มันเป็นธรรมดานะครับ ขนาดว่ารถทำมาใหม่ ๆ ยังแย่เลยครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่ผมว่ามันเกี่ยวกับการจุดระเบิดนะครับ เพราะว่ารุ่นใหม่ ๆ เค้ามีระบบไฟฟ้าเข้ามาเกี่ยวข้องนะครับ พอเป็นรุ่นเก่า ๆ อากาศเย็น เครื่องเคราทุกอย่างก็เย็น ทำให้ยากต่อการติดนะครับ เรื่องเครื่องยนต์พอรู้แค่นี้นะครับ ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่านะครับ /\3

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

ระวังหน่อยแล้วกัน นะครับผมเคยเป็น อย่าให้น้ำเข้าเครื้องเด็ดขาดเลย แล้วตอนเช้า ก่อนสตาร์ทรถ ก็เขย่าถังหน่อย (แบบคิดว่าออโต้ลูปมันนอนก้นเดานะผาทำเป็นประจำถ้าจอ ดนาน) เคยทิ้งไว้ อาทิตย์ นึง สตาร์ทที ควันโขมงเลย
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Member
    สถานที่
    ไม่มีจ๊ะ
    ขอบคุณ
    0

อ่อ แปลว่าปกติ

ขอบคุณมากครับ/\4 /\4
    รับงานถ่ายภาพ รับปริญญา และ งานถ่ายภาพทุกประเภท ครับ

www.iambuddha.multiply.com

Bookmarks