เครื่องชอบดับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เครื่องชอบดับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่องชอบดับ

คือเวลาสตาทวันใหม่ ถ้าไม่เร่งเครื่องก็จะดับอะครับ แต่ถ้าได้ขับไปซักพักมันก็จะไม่ดับ มันเป็นที่เครื่องเย็นเหรอครับ แล้วก็อีกเรื่องเวลาจอด คือกำครัชแล้วเกียร์2 แล้วมันดับทุกทีเลย ถ้าจะเข้าเกียร์ 2 ไว้ต้องเร่งตลอดเลย แบบนี้ควรทำไงดีอ่ะครับ
    ขอบคุณนะครับ

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

ลองจูนคาร์บิวดูอาจช่วยได้นะครับ หรือไล่เบอร์นมหนูใหม่

ผิดพลาดประการใดขออภัย
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

จูนอากาศ กะ น้ำมันให้ดีๆ อาจจะดีขึ้นนะครับ....
    ผมทำแล้วดีขึ้นนะ เช้ามาสตาร์ทีแรกติดไม่ต้องเร่งเลย ไม่มีดับ...
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

omiomi's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เคยเป็นคับ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gunkim อ่านข้อความ
    คือเวลาสตาทวันใหม่ ถ้าไม่เร่งเครื่องก็จะดับอะครับ แต่ถ้าได้ขับไปซักพักมันก็จะไม่ดับ มันเป็นที่เครื่องเย็นเหรอครับ แล้วก็อีกเรื่องเวลาจอด คือกำครัชแล้วเกียร์2 แล้วมันดับทุกทีเลย ถ้าจะเข้าเกียร์ 2 ไว้ต้องเร่งตลอดเลย แบบนี้ควรทำไงดีอ่ะครับ
    ขอบคุณนะครับ
    ลองดูนิดเดียวคับ...อาจเป็นที่เข็มลูกลอยในคาร์บูคับ น้ำมันจะล้นออกมาตลอดทำให้น้ำมันท่วมเวลาจอดไว้นานๆ สต๊าดครั้งแรกต้องบิดแช่ไว้เหมือนไล่น้ำมันให้หมดสัก พักก้อจะปกติ ทดลองง่ายๆโดยการปิดก๊อกน้ำมันเวลาจะจอดไว้นานๆจะสต๊ าดก้อค่อยเปิดก๊อก ลองดูถ้าลองปิดก๊อกแล้วหายก้อชัวว์
    ที่ผมพูดมาก้อถูกต้องนะค๊าบบบบบ!

tomlucky's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai Club
    ขอบคุณ
    0

รถผมอาการเหมือนคุณเลยครับ ติดเชื่อกันเปล่าหว่า^^"

แบบนายทุกประการ แต่เวลาเร่งเครื่องตอนเช้าๆเครื่องมันวุ๊บอ่ะครับ เวลาออกตัวต้องเร่งส่งแรงๆ

เป็นที่เบอร์เข็มหรือเปล่าครับ เพราะผมพึงเปลี่ยนเข็มใหม่ เข็มเดิมเน่า เวลลาจอดไม่ปิดน้ำมัน น้ำมันมันเบนซินจะซึมออกเยอะเลย

ถ้าเปลี่ยนเข็มต้องใช้เบอร์เล็กดว่าเดิมเหรอ....

Bookmarks