จอดติดนาน แล้วดับครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จอดติดนาน แล้วดับครับ

Junior Member Smtteam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จอดติดนาน แล้วดับครับ

จอดติดไฟแดงนานๆ แล้วดับครับ สตาร์ทก็ไม่ติด มันเป็นเพราะไรเหรอครับ รบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ (ถอดหัวเทียนมาดู ดำปื้ดปื้ดเลยฮะ) /\3
    :D [SWU-CLUB] :D
    ฟามสุขมันอยู่ที่บนหลังเบาะ..อะจึ๊ย.อะจึ๊ย

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

ง่ายๆ เลยครับเป็นที่น้ำมันลงเยอะเกินไปครับ เวลาเราวิ่งรอบเครื่องสูงมันจะพอที่จะเผาไหม้ได้แต่พ อรถจอดหัวเทียนจะดำและบอด เหมือนที่เราเอียงรถนานๆมันจะสตาร์ทไม่ติด เพราะว่าการจุดระเบิดนั้นน้ำมันต้องจ่ายเป็นละออง เค้าจึงเรียกว่าไอดีครับ ลองเปลี่ยนนมหนูดูแล้ววิ่งแถวบ้านให้สุดเกียร์ 4 แล้วถอดหัวเทียนดู ว่ามันแดงหรือดำถ้าดำก็ลดลงอีก ถ้าแดงดูด้วยว่ามันวอดหรือเปล่าถ้าไม่วอดก็ใช่ได้ ดูสัดส่วนออโต้ลูปด้วยครับ/\2

Junior Member Smtteam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ italy 200
    ง่ายๆ เลยครับเป็นที่น้ำมันลงเยอะเกินไปครับ เวลาเราวิ่งรอบเครื่องสูงมันจะพอที่จะเผาไหม้ได้แต่พ อรถจอดหัวเทียนจะดำและบอด เหมือนที่เราเอียงรถนานๆมันจะสตาร์ทไม่ติด เพราะว่าการจุดระเบิดนั้นน้ำมันต้องจ่ายเป็นละออง เค้าจึงเรียกว่าไอดีครับ ลองเปลี่ยนนมหนูดูแล้ววิ่งแถวบ้านให้สุดเกียร์ 4 แล้วถอดหัวเทียนดู ว่ามันแดงหรือดำถ้าดำก็ลดลงอีก ถ้าแดงดูด้วยว่ามันวอดหรือเปล่าถ้าไม่วอดก็ใช่ได้ ดูสัดส่วนออโต้ลูปด้วยครับ/\2
    ต้องเปลี่ยนนมหนูเลยเหรอครับ พอมีวิธีตั้งน้ำมันแบบอื่นไหมครับ(มือใหม่นะครับ) ขอบคุณครับ/\2
    :D [SWU-CLUB] :D
    ฟามสุขมันอยู่ที่บนหลังเบาะ..อะจึ๊ย.อะจึ๊ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ italy 200
    ขอแจมด้วยนะครับ
    ที่ว่าหัวเทียนดำน่ะตรงไส้มันเหรอครับ?
    แล้วให้ลดคือลดอะไรเหรอครับ? ใช่ตั้งรอบเครื่องรึปล่าว?
    แล้วเกี่ยวกับออโต้ลูปถ้าหัวเทียนยังดำเราต้องลดหรือ เพิ่มครับ?

คือว่ามือใหม่เหมือนกันน่ะครับ /\4

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

นมหนูตัวนึงไม่กี่บาท 50- 80 ลองดูที่คาร์บูว่าปากกี่มิล มันจะเขียนบอกครับ
    ถ้า 15 - 18 มิลไม่เกินนี้ นมหนูน้ำมันไม่เกิน 85 เว้นแต่ว่าลูกสูบใหญ่เพราะว่า ซีซี มันจะเพิ่มก็ต้องเพิ่มตาม ส่วนหัวเทียนดำมันดำขนาดไหนครับ ถ้าดำแล้วแฉะด้วยก็ลดซัก 4 - 5 เบอร์จะได้ซื้อรอบเดียว
    ส่วนออโต้ลูปเนี่ยใส่เยอะไปมันก็จะเผาไหม้ไม่หมด คล้ายซีลรั่วครับ
    วิธีเปลี่ยนนมหนู ถอดฝาครอบคาร์บูออก ตามด้วยถอดกรองอากาศ จะเห็นน็อตทองเหลือง 2 ตัวใกล้ๆปากคาร์บู ขันตัวใหญ่ออกมันคือนมหนูน้ำมัน ส่วนตัวเล็กเป็นมหนูอากาศ เอาปากแบนถอดออกมาเลย
    แล้วเอาตัวใหม่ใส่ไป แล้วขันอากาศตัวหลังถาดคาร์บู คลายออกซัก 2 รอบครึ่ง ตั้งรอบตัวบนถาดคาร์บูให้เครื่องเดินอย่างสม่ำเสมอคร ับ จบ ถ้าไม่จบ 02-995-5988 เอ็มครับ จะได้จบๆ/\2

Bookmarks