สอบถามหน่อยครับ เรื่องสีพ่นรถ ผู้รู้ตอบทีงับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามหน่อยครับ เรื่องสีพ่นรถ ผู้รู้ตอบทีงับ

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    3 (100%)

Question สอบถามหน่อยครับ เรื่องสีพ่นรถ ผู้รู้ตอบทีงับ

คือว่าผมต้องการใช้สีกระป๋องพ่นรถ Honda C อ่ะครับ ทั้งคัน ต้องใช้กี่กระป๋องครับล่ะจำเป็นต้องพ่นแลคเกอร์ เคลือบไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Junior Member **Satoooooon man**'s Avatar
    สถานที่
    ร้อยฝัก**เพชรบูรณ์**
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yenmarsay อ่านข้อความ
    คือว่าผมต้องการใช้สีกระป๋องพ่นรถ Honda C อ่ะครับ ทั้งคัน ต้องใช้กี่กระป๋องครับล่ะจำเป็นต้องพ่นแลคเกอร์ เคลือบไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    ผมแนะนำครับ ไปผสมสีแล้วใช้กาพ่นดีกว่าครับ อยู่ได้นาน สวยกว่า แล้วก้อไม่เปลืองเท่าสีกระป๋องครับ **แนะนำเฉยๆนะครับ สวยกว่าสีกระป๋องนะครับ**

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

Question up!!

เรื่องของเรื่องไม่มีกาให้พ่นนะสิครับ จาไปจ้างเค้าก้องบ มะถึงอีกละงับ ไงก้อขอบคุนคับ/\4
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Junior Member funtong's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยครับ

อย่าพ่นกับสีกระป๋องเลยครับ ถ้าฝีมือเราไม่ถึง เสียดายเงินครับ ให้ช่างอาชีพที่เขาพ่นกับกาพ่นจะดีกว่า ราคาคันละ 2,000 บาทขึ้นไป แล้วแต่ฝีมือ ผมแค่แนะนำครับ ขอให้สนุกกับการแต่งรถนะครับ

windows's Avatar
    สถานที่
    RUSTVES..
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ที่ผมเคยพ่นก็ประมาณ รองพื้น 3 กระป๋อง สีจริง 3 สามกระป๋อง แลคเกอร์ 2 กระป๋อง (รองพื้นใช้สีด้านก็น่าจะดีนะคับ แต่ต้องขยันขัดพื้นให้เรียบก่อนนะคับเวลาพ่นเสร็จจะไ ด้ไม่ขี้เหร่นะคับ พอพ่นสีจริงเสร็จก็ปล่อยตากแดดให้สีแห้งสักพักนึงก่อ นแล้วใช้ผ้าที่แห้งสะอาดๆ มาเช็ดคราบขี้ฝุ่นออกให้สะอาดเวลาพ่นแลคเกอร์ ก็พ่นตอนมีแดดจะได้เงาแว็บ) ต้องใจเย็นๆรถจะได้ออกมาสวย ยี่ห้อสีที่แนะนำ LEYLAND เพราะว่าในกระป๋องจะแถมหัวพ่นเพิ่มมาอีกหนึ่งหัว และอีกหัวสามารถปรับทิศทางในการพ่นได้คับ และราคาก็ไม่แพงจนเกินไปแต่คุณภาพเกินราคา ราคากระป๋องละ 35 บาทราคานี้ผมซื้อที่แถวคลองถม(วรจักร) ร้านขายส่งมีสีให้เลือกมากมายคับ(นี้ผมไม่ได้มาโฆษณา นะคับ) ok ลองดูแล้วกันนะคับ
    ก.เอยกอไก่ ข.ไข่อยู่ในกางเกง ค.ควายยานโตงเตงอยู่ในกางเกงค.คน

Bookmarks