ตื้อ-เร่งไม่ขึ้น เป็นๆ หายๆ ผู้รู้ช่วยทีครับ

ชื่อกระทู้: ตื้อ-เร่งไม่ขึ้น เป็นๆ หายๆ ผู้รู้ช่วยทีครับ

มาตรฐาน ตื้อ-เร่งไม่ขึ้น เป็นๆ หายๆ ผู้รู้ช่วยทีครับ

คือว่า Px ของผมมันจู่ๆ ก็เร่งไม่ออก เครื่องมันตื้อๆ และก็สั่นด้วยครับพอเป็นไปซัก 3-4 วันจู่ๆ มันก็หายครับ กลับมาวิ่งนิ่มเหมือนเดิมไม่ตื้อ เร่งดี ยังสั่นอยู่แต่น้อยลง มันเป็นที่อะไรเหรอครับ

ผมเคยไปเช็คลูกปืนคอมาแล้วไม่ใช่ตรงนั้นแน่นอน
    แต่ช่างบอกว่าถ้าสั่นอาจเป็นที่ข้อเหวี่ยง (ถ้ามันเจ๊งแล้วอาการจะเป็นไงเหรอครับ)
    แล้วคาร์บูร์ล่ะครับเกี่ยวรึปล่าวที่มันตื้อๆ

รบกวนด้วยนะครับช่วยแนะนำหน่อยจะได้ซ่อมถูกจุด
    เวลาขี่แล้วมันตื้อๆ ไม่หนุกเลย:(
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dazzle : 16-05-2006 เมื่อ 11:10

Bookmarks