มีปัญหากับหมูอะครับ ผู้รู้รบกวนตอบทีครับ

ชื่อกระทู้: มีปัญหากับหมูอะครับ ผู้รู้รบกวนตอบทีครับ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีปัญหากับหมูอะครับ ผู้รู้รบกวนตอบทีครับ

1หมูของผมเป็นระบบหน้าทองขาวนะครับ แล้วแบตอะครับผม
    ใช้ 12v ชาร์ตก็เต็มแล้วแต่มันหมดไวมากๆเลยครับ มันเกิด
    จากอะไรครับ เด่วนี้จะจอดรถทีต้องเปิดกระเป๋าขวาแล้วเอา
    ปลั๊กมันออกเลย กันแบตหมด แล้วขี่ไกลๆก็ไม่กล้าขี่เพราะ
    เคยเจอเหตุการณ์แบตหมดกลางสี่แยกมาแล้ว อยากจะบ้า
    ตายอะครับ

2.ขณะเกียร์ว่าง รถไม่ดับ แต่พอกำครัชเข้าเกียร์ 1 รถไหลเอง
    เฉยทั้งๆที่กำครัชไว้อยู่ แล้วพอเรากำครัชแล้วเบรกโดยการ
    ผ่อนคันเร่ง รถจะกระตุกๆ แล้วก็จะดับ บางครั้งดับไปเลย ทั้งๆ
    ที่กำครัชไว้อยู่ ยิ่งกลางสี่แยกนี้หรือตอนรถติด รถแช่เลย เราะ
    ไม่ได้เลยครับ จะดับเอาท่าเดียว

3.น้ำมันเครื่องนี้ ใส่เท่าไรอะครับ ตอนนี้ผมใส่ไปแค่ 0.7ลิตร
    เองหรือขวดเดียวนั้นแหละครับ แต่เครื่องร้อนไวมากๆ

4.คาร์บูถ้าจะใส่คาร์บูแดช หรือ เอ็นโปร นี้ ต้องทำไงอะครับ
    ต้องแปลงแป้นใหม่หรือปล่าวครับ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

จุ๊/ระเบิดขวด's Avatar
    สถานที่
    HADES PATTAYA
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BankInMyLab อ่านข้อความ
    1หมูของผมเป็นระบบหน้าทองขาวนะครับ แล้วแบตอะครับผม
    ใช้ 12v ชาร์ตก็เต็มแล้วแต่มันหมดไวมากๆเลยครับ มันเกิด
    จากอะไรครับ เด่วนี้จะจอดรถทีต้องเปิดกระเป๋าขวาแล้วเอา
    ปลั๊กมันออกเลย กันแบตหมด แล้วขี่ไกลๆก็ไม่กล้าขี่เพราะ
    เคยเจอเหตุการณ์แบตหมดกลางสี่แยกมาแล้ว อยากจะบ้า
    ตายอะครับ

2.ขณะเกียร์ว่าง รถไม่ดับ แต่พอกำครัชเข้าเกียร์ 1 รถไหลเอง
    เฉยทั้งๆที่กำครัชไว้อยู่ แล้วพอเรากำครัชแล้วเบรกโดยการ
    ผ่อนคันเร่ง รถจะกระตุกๆ แล้วก็จะดับ บางครั้งดับไปเลย ทั้งๆ
    ที่กำครัชไว้อยู่ ยิ่งกลางสี่แยกนี้หรือตอนรถติด รถแช่เลย เราะ
    ไม่ได้เลยครับ จะดับเอาท่าเดียว

3.น้ำมันเครื่องนี้ ใส่เท่าไรอะครับ ตอนนี้ผมใส่ไปแค่ 0.7ลิตร
    เองหรือขวดเดียวนั้นแหละครับ แต่เครื่องร้อนไวมากๆ

4.คาร์บูถ้าจะใส่คาร์บูแดช หรือ เอ็นโปร นี้ ต้องทำไงอะครับ
    ต้องแปลงแป้นใหม่หรือปล่าวครับ
    1.ไฟมันชารจ์แค่6โวล์เองคับ ต้องเปลี่ยนแผ่นชารจ์เป็น12คับ ไม่งั้น3วันแบตฯหมด
    2.ตั้งครัชใหม่ง่ายๆ
    3.พอดีแล้วคับ ถ้าใส่มากไปรถจะอืด
    4.ต้องแปลงใหม่คับ

Junior Member bazelus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอบ
    2. ลองตั้งคลัชใหม่คับถ้าไม่หายแสดงว่าคลัชลื่นคับ เปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่
    3. น้ำมันเครื่องผมใส่ ลิตรนิดๆ ประมาณ1ขวดกับอีกนิดหน่อยคับ

Bookmarks