มีพี่น้อง mc ท่านไหนจะไปเที่ยงงานบุญบั้งไฟ จ.ยโสธร มั้ยคราบจัดวันที่ 9 -11 พ.ค.

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีพี่น้อง mc ท่านไหนจะไปเที่ยงงานบุญบั้งไฟ จ.ยโสธร มั้ยคราบจัดวันที่ 9 -11 พ.ค.

ศาลาลอยร้อยเอ็ด nettawon007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีพี่น้อง mc ท่านไหนจะไปเที่ยงงานบุญบั้งไฟ จ.ยโสธร มั้ยคราบจัดวันที่ 9 -11 พ.ค.

มีคัยสนใจไปมั้ยคราบ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สองล้อโพนทองครับ

ไปครับไปรายละเอียดช่วยโทรบอกด้วยนะครับ 0857548462 วิต mc โพนทองครับ

รูป รูป    

Junior Member Nueng&Taey's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลุ่มอนุรักษ์รถโบราณ

กลุ่มอนุรักษ์รถโบราณกาฬสินธุ์ อยากไปดูบุญบังไฟที่ยโสธร แต่ขอดูรายละเอียดด้วยครับem84

Senior Member fan's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ
    ขอบคุณ
    0

...เจอกันแน่นอนคับบั้งไฟปีนี้..มากันเยอะๆนะคับ....
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ

[URL]

ศาลาลอยร้อยเอ็ด nettawon007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow รายละเอียดงาน...***แต่ตรงกับงานขอนแก่น....

วันศุกร์ที่ 9 พฤษภาคม 2551
    เวลา 09.00 น.
    -
    ชมนิทรรศการตำนานบั้งไฟ กาจำหน่ายสินค้า OTOP มหกรรมสินค้าเครือข่ายกลุ่มสหกรณ์ และผลิตภัณฑ์ต่าง ๆที่บริเวณการจัดงาน
    เวลา 16.00 น.
    -
    คณะบั้งไฟสวยงาม จากคุ้มวัด/ชุมชนและคณะบั้งไฟโบราณจากอำเภอต่างๆ นำบั้งไฟมาโชว์ตามแนวถนนแจ้งสนิทจากหน้าศาลากลางจังหวัดยโสธร ถึงหน้าศาลจังหวัดยโสธร
    เวลา 16.30 น.
    -
    เริ่มการประกวดกาพย์เซิ้งบั้งไฟโดยสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดและสภาวัฒนธรรมจังหวัดที่ กองอำนวยการจัดงานหน้าที่ว่าการอำเภอเมืองยโสธร
    เวลา 18.30 น.
    -
    ประกาศผลการประกวดเซิ้งบั้งไฟและมอบรางวัลการประกวดโ ดยนายกเทศมนตรีเมืองยโสธร
    เวลา 19.00 น.
    -
    เริ่มประกวดธิดาบั้งไฟโก้ ณกองอำนวยการจัดงานหน้าที่ว่าการอำเภอเมืองยโสธรและการประกวดกองเชียร์ตามแนวถนนแจ้งสนิท
    เวลา 22.00 น.
    -
    ประกาศผลการประกวดธิดาบั้งไฟโก้และมอบรางวัลการประกว ดโดยนายกเหล่ากาชาดจังหวัดยโสธร

วันเสาร์ที่ 10 พฤษภาคม 2551
    เวลา 07.00 น.
    -
    ขบวนบั้งไฟสวยงาม ขบวนบั้งไฟโบราณเตรียมความพร้อมก่อนตะเริ่มประกวดตามจุดที่กำหนด
    เวลา 08.00 น.
    -
    ขบวนแห่อัญเชิญถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราช ฯ สยามกฎราชกุมารจากสำนักงานเทศบาลเมืองยโสธร ไปยังกองอำนวยการจัดงาน ถนนแจ้งสนิทหน้าที่ว่าการอำเภอเมืองยโสธร
    เวลา 09.00 น.
    -
    คณะกรรมการเจ้าหน้าที่เตรียมพิธีเปิดงาน
    เวลา 09.30 น.
    -
    ประธานในพิธีเปิดงาน เดินทางถึงกองอำนวยการจัดงานหน้าที่ว่าการอำเภอเมือง ยโสธร
    -
    วงดุริยางค์บรรเลงเพลงมหาฤกษ์
    -
    ประธานในพิธี ขึ้นบนเวทีกองอำนวยการและเปิดกรวยดอกไม้ ถวายสักการะพระบรมสาทิสลักษณ์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราช ฯสยามมกุฎราชกุมาร เสร็จแล้วประธานในพิธีไปที่ ที่นั่งประธานในพิธี
    -
    นายกเทศมนตรีเมืองยโสธรมอบบั้งไฟที่ระลึกแก่ประธานในพิธีเสร็จแล้วประธานในพ ิธีไปที่แท่นรับคำกล่าวรายงาน
    -
    ผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร (นายวีรวิทย์ วิวัฒนวานิช)กล่าวต้อนรับประธานในพิธีและอาคันตุกะ ทั้งในและต่างประเทศที่มาร่วมงาน
    -
    นายกเทศมนตรีเมืองยโสธร กล่าวรายงานการจัดงานต่อประธานในพิธี
    -
    ประธานในพิธีกล่าวเปิดและลั่นฆ้องชัยเปิดงาน จำนวน 3 ครั้ง
    -
    เจ้าหน้าที่จุดพลุเสียง 80 ชุด และบั้งไฟ ตะไล 80 บั้ง

-
    ขบวนแห่มเหศักดิ์ขบวนศูนย์วัฒนธรรมจังหวัด ขบวนแห่งบั้งไฟสวยงาม ขบวนแห่บั้งไฟโบราณ และขบวนอื่น ๆเคลื่อนขบวนผ่านหน้ากองอำนวยการ(ถ่ายทอดสดทางสถานีโท รทัศน์ ช่อง 11 เวลา 10.00 น. – 11.00 น.)
    -
    ชมการประกวดบั้งไฟสวยงาม บั้งไฟโบราณ และขบวนแห่จากคุ้มวัด / ชุมชนและอำเภอต่าง ๆ 18 ขบวน
    เวลา 18.00 น.
    -
    เตรียมเข้าสู่บรรยากาศงานพาแลงที่อาคารศูนย์ OTOP สวนสาธารณะพญาแถน
    -
    คณะกรรมการ เจ้าหน้าที่และแขกผู้รับเชิญพร้อมกันที่บริเวณงานพาแลง
    เวลา 19.00 น.
    -
    ประธานในพิธีงานพาแลง (นายวีรวิทย์ วิวัฒนวานิช ผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร)เดินทางถึงบริเวณจัดงานพาแลง
    เวลา 19.15 น.
    -
    ประธานในพิธี กล่าวเปิดงานและกล่าวต้อนรับผู้ร่วมงาน
    -
    พิธีกรเชิญประธานในพิธีมอบโล่เกียรติคุณให้ผู้สนับสนุนการจัดงาน

-
    นายกเทศมนตรีเมืองยโสธรกล่าวต้อนรับแขกผู้มีเกียรติ และคณะจากประเทศญี่ปุ่น
    -
    นายกเทศมนตรีเมืองชิชิบุกล่าวแสดงความรู้สึก
    -
    ร่วมรับประทานอาหาร ชมการแสดงดนตรีรายการแสดงร่วมแลกเปลี่ยนศิลปวัฒนธรรมระหว่างเมืองยโ สธรกับเมืองชิชิบุประเทศญี่ปุ่น
    -
    ชมการประกวดแข่งขันบั้งไฟไทย (ไฟพะเนียง , ตะไลและดอกไม้ไฟ)
    เวลา 22.00 น.
    -
    เสร็จสิ้นกิจกรรมงานพาแลง

วันอาทิตย์ที่ 11 พฤษภาคม 2551
    เวลา 06.00 น.
    -
    คณะบั้งไฟประเภทต่าง ๆ รายงานตัวต่อกรรมการ ณเต็นท์ตรวจสอบบั้งไฟ
    เวลา 08.00 น.
    -
    ผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธรหรือนายกเทศมนตรี จุดบั้งไฟเสี่ยงทาย
    -
    เริ่มแข่งขันบั้งไฟแฟนซีและบั้งไฟขึ้นสูง ตามสูจิบัตร
    เวลา 15.30 น.
    -
    เตรียมพิธีมอบรางวัลการประกวดขบวนแห่บั้งไฟ บั้งไฟสวยงาม ขบวนแห่บั้งไฟโบราณ การแข่งขันบั้งไฟขึ้นสูงบั้งไฟแฟนซี กองเชียร์ การประกวดแข่งขันบั้งไฟไทย
    เวลา 16.00 น.
    -
    ประธานในพิธี แลง (นายวีรวิทย์ วิวัฒนวานิช ผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร)เดินทางมาถึงกองอำนวยการจุดบั้งไฟ
    -
    พิธีกรเชิญประธารในพิธีมอบรางวัลการประกวดแข่งขันบั้ งไฟประเภทต่าง ๆ
    -
    ประธานในพิธี และผู้มีเกียรติถ่ายภาพร่วมกันคณะบั้งไฟที่ได้รับราง วัลต่าง ๆ
    -
    เสร็จพิธี และกิจกรรมประเพณีบุญบั้งไฟ ฯ ประจำปี 2551
    *****ย้ำตอนกลางคืน วันที่ 9 ปิดถนนเต้นทั้งคืน มีเวที 30 กว่าเวทีมั้ง สนุกกับวงดนตรีมากมาย (สาวๆๆเยอะ)สนุกแน่ ตื่นเช้ามาดูขบวนแห่ สวยงาม*****

รถกูแรง อย่ามายุ่งกับกู somwang's Avatar
    สถานที่
    Godzilla Yasothon
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ยินดีต้อนรับ ชาว mc ทุกท่านเที่ยวงานบุญบั้งไฟ ยโสธร 9 - 11 พ.ค

มีปัญหาการเดินทางติดต่อ คุณ จอนนี่ 08-77931257
    08-76492100
    มีปัญหาเรื่องที่พักติดต่อได้ 24 ชั่วโมงครับ

รูป รูป  

Member HONDAZAK's Avatar
    สถานที่
    ชุม เฮา คลาสสิค ไบค์
    ขอบคุณ
    0

Smile เฉิ่ม สารคามไปแน่

สนุกแน่งานนี้รับรองเจอกันที่งานนะทุกคลับ

Junior Member BOYBOYCLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น่าสนคับ
    ขึ้นเหนือล่องใต้ได้ทุกที่ ขอให้มี........./\7
    ถนนลาดยาง
    ปั๊มน้ำมัน
    และเซเว่น เป็นพอ /\2/\2/\2

MC FreeStyle's Avatar
    สถานที่
    Yasothon Scooter Club - รถเก่าแหยมยโสธร
    ขอบคุณ
    0

งานนี้ไม่ขอเรียกว่างานรวมรถนะครับ เพราะเป็นงานประจำปีของจังหวัดยโสธร สนับสนุนการท่องเที่ยว
    เป็นการพบประสังสรรค์ของพี่น้องชาว mc แต่ละกลุ่มมากกว่าครับ ใครมาเที่ยว ยโสธร ก็ติดต่อมาได้นะครับ

086 - 8702323 บอล แหยมยโสธร ตลอด 24 ชั่มโมงครับ

ปล. โทรแจ้งล่วงหน้าเลยนะครับ ทางเรารอต้อนรับอยู่

ปล. คุณแพม คุณจอนนี่ ก๊อซซิล่า ครับ วันที่ 9 - 10 - 11 ทางชมรถแหยม ยโสธร ได้จัดเป็นเวทีเล็กๆ
    มีเต้นใหญ่ ให้ มีสถานที่ให้กลางเต้นนอน มีเครื่องเสียง 1 ชุด ถ้ามาเยอะจะมีดนตรีโฟรคซอง นะครับ
    ยังไง ขอให้เชิญทุกกลุ่มที่มา รวมอยู่ที่ก๊อซซิล่า เชิญเคลื่อนตัวมา ชมรม แหยมยโสธร ได้นะครับ
    เพราะอยากให้ ชาว MC ได้อยู่รวมกันเยอะ จะได้พบเจอกัน
    0909673052 Turemove

Member meanza c50's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณเมืองตักสิลามหาสารคาม
    ขอบคุณ
    0

ไอ้ต้นผมซิได้ไปงานบ้านฝางอยู่อ้าย
    เดี๋ยวผมไปวันที่ 11 เดอครับผม
    (ขอให้มีความสุขครับผม)

Member ......'s Avatar
    สถานที่
    Yasothon-Korat
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up งานดีๆอย่างนี้ไม่ควรพลาดด

พญาแถนมาช่วยอัพค๊าฟฟฟ

ชาวยโสเมืองบั้งไฟด้วยกาน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c100

พี่น้อง mc ทุกกลุ่มผมนเรศวรหนองบัวลำภู
    ผมอยากไปดูบั้งไฟด้วยจังเลยครับ

Junior Member N_cess's Avatar
    สถานที่
    godzilla classic club
    ขอบคุณ
    0

อัพๆๆๆ

มากันเยอะๆนะครับผมem94
    ต่างที่มาแต่ จุดหมายเดียวกัน
    ถ้าคนไทยรู้จักใช้ชิวิต

GODZILLA CLASSIC CLUB

hi5 new-podz.hi5.com

Senior Member oIISJKUYo's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย
    ขอบคุณ
    0

สองล้อแห่มาลัย mahachanachai rider

มา ช่วย อัพ คับ

ยโสธร เหมือนกัน คน มหาชนะชัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oIISJKUYo : 02-03-2009 เมื่อ 02:40 เหตุผล: MAHACHANACHAI RIDER

Senior Member oIISJKUYo's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สองล้อแห่มาลัย ช่วย ครับ

Name:  DSC05606.jpg
Views: 1019
Size:  157.1 KB

MAHACHANACHAI RIDER em94

Bookmarks