สุดท้ายก็เป็นเหมือนเดิม - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สุดท้ายก็เป็นเหมือนเดิม

Senior Member ด.ช.แพะ's Avatar
    สถานที่
    ซืกกี้แอ้น
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่รู้จะพูดอารายเหมือนกานนะ

ผมก้อเพิ่งมาอยู่

แต่ผมก้อเห็นด้วยกะน้องโป้งนะครับ

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมว่าผมจะออกจากกลุ่ม
    ความคิดของผม ผมว่าตั้งแต่ผมเข้ามาอยุ่กลุ่มนี้แรกๆผมมีความสุขมาก ๆ เวลาผ่านไปความสุขมันเริ่มหายไปด้วย หลายครั้งที่ผมพยายามทำให้กลุ่มมีกิจกรรมมีอะไรทำ เผื่อให้ความสุขมันกลับมาเหมือนเดิม เข้าใจว่าต่างคนต่างทำงานต่างมีธุระ แต่ผมไม่ได้ขอให้มาร่วมกันทุกเสาร์เหมือนแต่ก่อน นานๆทีมาเจอะกันทำอะไรร่วมกัน ยังทำไม่ได้เลย ( แค่มาตรงเวลายังมาไม่ได้ ) อย่างที่พ่อแม่ผมและโป้งบอกว่า "ถ้าคุณทำไม่ได้อย่าเสือกรับปากคนอื่น" แต่ทุกครั้งที่จะทำอะไรก็จะมีพวกแบบนี้เสมอ บางครั้งขอให้แสดงความคิดเห็นก็ไม่มีใครออกความคิด เอาแต่เล่นกัน หลายครั้งแล้วที่เป็นอย่างนี้

เรื่องโลโก้ ใครที่ไม่มีจะเอา มาเอาของผมได้ เด๋วแกะออกให้ หรือไม่ก็ไปเอาที่คนที่มีแต่ไม่ได้ติดก็ได้ ( ไม่รู้เอาไปทำไมเอาไปไม่ติดเอาให้คนที่เค้าอยากได้เห อะอย่าเก็บไว้เลยเสียดายว่ะ )

ส่วนเรื่องงานผมจะไม่ยุ่งแล้ว มันจะเกิดหรือไม่เกิดก็แล้วแต่ ถ้าเกิดขึ้นผมว่ามันจะทำให้กลุ่มเราสนุกเหมือนแต่ก่อ นแน่นอน แต่ถ้าไม่เกิด มันก็จะเป็นแบบนี้ต่อไปจนสุดท้ายมันจะไม่เหลืออะไรเล ย

บอกก่อนเลยผมไม่ได้น้อยใจเหมือนที่ตากล้าพูดหรอกนะ ผมเลิกน้อยใจตั้งแต่5ขวบแล้ว ผมจำไม่ได้เเล้วว่าน้อยใจเป็นไงไร้สาระ

ถ้าใครจะโพสขอให้แสดงความคิดเห็นด้วยนะ อย่าเสือกเอาแต่โพสอะไรไม่รู้เรื่อง
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MoDsMaNia อ่านข้อความ
    ผมว่าผมจะออกจากกลุ่ม
    ความคิดของผม ผมว่าตั้งแต่ผมเข้ามาอยุ่กลุ่มนี้แรกๆผมมีความสุขมาก ๆ เวลาผ่านไปความสุขมันเริ่มหายไปด้วย หลายครั้งที่ผมพยายามทำให้กลุ่มมีกิจกรรมมีอะไรทำ เผื่อให้ความสุขมันกลับมาเหมือนเดิม เข้าใจว่าต่างคนต่างทำงานต่างมีธุระ แต่ผมไม่ได้ขอให้มาร่วมกันทุกเสาร์เหมือนแต่ก่อน นานๆทีมาเจอะกันทำอะไรร่วมกัน ยังทำไม่ได้เลย ( แค่มาตรงเวลายังมาไม่ได้ ) อย่างที่พ่อแม่ผมและโป้งบอกว่า "ถ้าคุณทำไม่ได้อย่า***รับปากคนอื่น" แต่ทุกครั้งที่จะทำอะไรก็จะมีพวกแบบนี้เสมอ บางครั้งขอให้แสดงความคิดเห็นก็ไม่มีใครออกความคิด เอาแต่เล่นกัน หลายครั้งแล้วที่เป็นอย่างนี้

เรื่องโลโก้ ใครที่ไม่มีจะเอา มาเอาของผมได้ เด๋วแกะออกให้ หรือไม่ก็ไปเอาที่คนที่มีแต่ไม่ได้ติดก็ได้ ( ไม่รู้เอาไปทำไมเอาไปไม่ติดเอาให้คนที่เค้าอยากได้เห อะอย่าเก็บไว้เลยเสียดายว่ะ )

ส่วนเรื่องงานผมจะไม่ยุ่งแล้ว มันจะเกิดหรือไม่เกิดก็แล้วแต่ ถ้าเกิดขึ้นผมว่ามันจะทำให้กลุ่มเราสนุกเหมือนแต่ก่อ นแน่นอน แต่ถ้าไม่เกิด มันก็จะเป็นแบบนี้ต่อไปจนสุดท้ายมันจะไม่เหลืออะไรเล ย

บอกก่อนเลยผมไม่ได้น้อยใจเหมือนที่ตากล้าพูดหรอกนะ ผมเลิกน้อยใจตั้งแต่5ขวบแล้ว ผมจำไม่ได้เเล้วว่าน้อยใจเป็นไงไร้สาระ

ถ้าใครจะโพสขอให้แสดงความคิดเห็นด้วยนะ อย่า***เอาแต่โพสอะไรไม่รู้เรื่อง
    *** มรึงก็ใจเยงๆ ดิ ถึงมานจะยังไม่เหมือนเดิม มรึงก็อย่าใช้คำพูดที่มันกระทบจิตใจพวกน้องๆมานดิ กูรู้ว่าอะไรอย่างไง ยังไม่ดีขึ้นก็อย่าให้แย่ลงกว่าเดิมก็พอนี่วา ไม่คิดในแง่ดีวะ เพือ่น แกต้องค่อยๆคิดดิว่าอะไรอย่างไง
    ช่ายไหม.......แล้วนี่ที่กูพูด ไม่ได้ว่าอะไรมรึงนะ อะไรคำไหนหนักไปหน่อย มรึงก็รู้กูเปงคนพูดอย่างงี้อยู่แล้วนะ (นี่กูพิมไปยิ้มไปนะเนี่ย) นึกตอนหน้ามรึงโกรธคน มรึงโกรธเปงเหรอวะ ถ้างานนี้มานไม่ได้เรื่องอย่างไง มรึงบอกว่าอยากสนุก ทามไมต้องมีงานถ้าไม่มีไม่สนุกเหรอวะ ก็นัดไปถ่ายรูปเล่นหรือไปกินที่ไหนก็ได้ก่อนนี่วา ที่มานไม่สนุก เพราะว่าเวลานัดกันมา ก็กลับกันเร็ว ม่ายช่ายมรึงคนเดียวหรอกที่บางครั้งเซ็ง อ่ะ คนอื่นเค้าก็เซ็ง แต่มรึงคิดดูดีๆ ทามไมเค้าไม่พูด แต่เค้าแค่ไม่อยากให้มานแย่ลงกว่าเดิมก็แค่นั้นเอง มิน เชื่อกู กลุ่มเรา แมร่งถึงช่วงนี้จะไม่ค่อยมีส้นตีนอะไร ไม่มีสีสัน เหมือนกลุ่มอื่น อ่ะ กูเหงแค่หน้ากันในกลุ่มยางไม่พูดอะไรกันเลย บางครั้งยังขำกันเลย จิงป่ะ
    ไม่มากขึ้นแต่ไม่น้อยลง ก็พอแล้วนี่วา เพื่อน แต่ก็ดีที่มรึงพูดออกมามั้ง จะได้โล่ง นะ กลุ่มเรามีคนอย่างมรึงบ้างก็ดีแล้ว จะได้มีสีสรรไง/\2/\2

Member PIT_TEE_VNB3T's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANT' Z
    ขอบคุณ
    0

Cool

em20เอางี้ไหมถ้าเก็บเงินก็ลำบากก็เอาเปงว่าไปร้านที่คิม บอกอ่ะแต่คอนเสปเดิม

เรื่องเงินก็เครียร์ที่ร้านเลยอ่ะดีไหม ตัดปัญหาเรื่องตามเก็บเงินอ่ะ
    ในวงการมาเฟียเขาเรียกผมว่าเจ้าพ่อ

/\2 ZiGGY ANT' Z/\2 (KUJaBA)

Member Saan2's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANT'Z
    ขอบคุณ
    0

จัยเยนๆกาน ทุกอย่างมีทางออก งานมันอาจจะใหญ่ไป งั้นเรามาเปลี่ยนเปนงานเล็กๆ เริ่มต้นกันก่อนดีกว่า pic2641
    8

Um'm Z!gGy Ant'Z CLub ScooTer BanGKok 2006
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=29
    คลิกเข้ามาดู

/\7 /\7 รักแล้ว ทำไง รักแล้วจู๊บๆ /\7 /\7

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    1

จุดประสงค์ การมีกลุ่มคืออะไร ของผม คือเพื่อน เท่านั้น

อย่าลืมดิ คนเรามีความต้องการที่แตกต่างกันนะครับ
    ถ้างานไม่ได้จัดแล้วทำให้ความเป็นเพื่อนที่เรารู้จัก กันมานานนี้ต้องเสียไป
    ผมก็บอกได้คำเดียวว่าเสียดาย และเสียใจ

ผมรู้สึกดีๆที่มีเพื่อนแบบพวกคุณอยู่นะ ผมว่ากลุ่มเราก็เป็นกลุ่มที่สนุกและจริงใจดี(ถ้าลองไ ปดูกลุ่มอื่น มีแต่ Fakeๆ)

ถ้าให้ผมเลิกหรือออกไปอยู่กลุ่มอื่น ผมก็ขออยู่คนเดียวดีกว่า เพราะประเด็นมันอยู่ที่ว่า

ผมรักพวกคุณ วะ

ถึงมินจะบอกว่าลาออก แต่ เพื่อนมันก็คือเพื่อนวะ ตัดกันไม่ขขาดหรอก แค่ไม่ได้จัดงาน หรือจัดให้เล็กลง
    มันไม่ได้มีผลอะไร ผมก็รักน้องคนนี้เหมือนเดิมละครับ จุ๊บๆ ts23
    kla_vespa@hotmail.com By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kla_vespa อ่านข้อความ
    จุดประสงค์ การมีกลุ่มคืออะไร ของผม คือเพื่อน เท่านั้น

อย่าลืมดิ คนเรามีความต้องการที่แตกต่างกันนะครับ
    ถ้างานไม่ได้จัดแล้วทำให้ความเป็นเพื่อนที่เรารู้จัก กันมานานนี้ต้องเสียไป
    ผมก็บอกได้คำเดียวว่าเสียดาย และเสียใจ

ผมรู้สึกดีๆที่มีเพื่อนแบบพวกคุณอยู่นะ ผมว่ากลุ่มเราก็เป็นกลุ่มที่สนุกและจริงใจดี(ถ้าลองไ ปดูกลุ่มอื่น มีแต่ Fakeๆ)

ถ้าให้ผมเลิกหรือออกไปอยู่กลุ่มอื่น ผมก็ขออยู่คนเดียวดีกว่า เพราะประเด็นมันอยู่ที่ว่า

ผมรักพวกคุณ วะ

ถึงมินจะบอกว่าลาออก แต่ เพื่อนมันก็คือเพื่อนวะ ตัดกันไม่ขขาดหรอก แค่ไม่ได้จัดงาน หรือจัดให้เล็กลง
    มันไม่ได้มีผลอะไร ผมก็รักน้องคนนี้เหมือนเดิมละครับ จุ๊บๆ ts23
    ใช่คับว่ากลุ่มเราตั้งขึ้นมาแบบเพื่อน ถ้าคิดว่าการจัดกิจกรรมนี้มันเป็นการกระทำที่ไร้สาระ ไม่จำเป็นต้องทำ ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกัน เอาเป็นว่าผมก็ชอบแบบเพื่อนนะ แต่ผมอยากได้ความเป้นกลุ่มก้อนมากกว่าที่เป็นอยู่

ถ้าการที่ผมคิดอะไรออกมาแล้วมันทำให้พวกคุณรู้สึกว่า มันไม่เป็นเพื่อน คุณไม่Happy กับสิ่งที่ผมคิดและจะทำ ก็ต้องขอโทษด้วย แค่อยากให้เราได้มีกิจกรรมทำร่วมกัน แค่นั้นเอง

แล้วงานที่จัดไม่ได้เป็นเพราะอะไร พวกคุณเคยคิดบ้างปะ ลองคิดดู

ที่ว่ากลุ่มเราสนุกนะ สนุกตรงไหน ทุกวันนี้ผมแทบจะลืมหน้าคนหลายๆคนในกลุ่มแล้ว ไม่เคยเจอหน้ากันเป็นปี

งานที่จะจัด เคยจัดมาแล้วหลายครั้ง ( งานแบบเล็กที่นัดกันกินเหล้า ) ***ยังมาไม่เคยครบเลย งานนี้เลยจะจัดให้ใหญ่ๆ เพื่อจะได้มากันทุกๆคน

ผมออกไม่ได้หมายความว่าผมจะเกียดผมก็ยังรักและเคราพ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนเสมอ

ผมแค่ต้องการความเป็นกลุ่มมากกว่านี้ ไม่ได้หมายความว่าต้องมีหัวหน้ากลุ่ม ต้องมียังนู่นยังงี้ ผมไม่ชอบความยุ่งยาก ผมบอกแล้วว่างานแบบนี้จะจัดแค่ปีละครั้ง เพราะเราไม่ได้เจอกันทุกวันเหมือนแต่ก่อนแล้ว แค่คิดถึงเพื่อน อยากกินเหล้ากับเพื่อน อยากเฮฮากับเพื่อนแค่นั้นเอง

อย่างเรื่องโลโก้บอกให้ทำ ผมยังนั้งคิดเลยว่าทำขึ้นมาทำไมว่ะ กูเห็นทำกันแล้วก็ติดบ้างไม่ติดบ้างแค่เรื่องง่ายๆยั งทำไม่ได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MoDsMaNia : 13-05-2008 เมื่อ 17:09

Member DearGo's Avatar
    สถานที่
    ZiggY AntZ (1) เดียวในใจ
    ขอบคุณ
    0

อ่านกระทู้โป้งแล้วน้ำตาจะไหล ในสายตาพี่โป้งรักกลุ่มมากกว่าที่พี่รักซะอีก
    จริงอยู่ สิงที่มินพูดมันกก็มีบางประเด็นที่ผมเห็นด้วยแต่บางค ำที่มินโพสมันก็แรงไป
    กลุ่มเราอาจจะเงียบนัดเจอกันทีก็จะมีแต่สายสขุมวิท พี่ยอมรับว่าพี่คนหนึ่งที่มาสาย
    ผมมีรถผมถึงได้รู้จักพวกคุณแต่ท่าอีกไม่กี่วันผมไม่ม ีรถแล้วผมก็ยังเป็นเพื่อนของคุณอยู่
    พี่ก็ไม่รู้สาเหตุว่าอะไรกลุ่มเรามันถึงได้เงียบ แต่ในความเงียบและความห่างมันทำให้พี่คิดถึงทุกคนในก ลุ่ม
    อยากจะร้องให้ว่ะ กลุ่มเราไม่ว่าจะเจออะไรหนักแค้ใหนเราก็ผ่านมาหมดแล้ ว
    ก็ขอไห้กระทู้นี้คนที่เข้ามาอ่านหรือทุ่กคนในกลุ่มแล ้สก็ปลับปรุ่งตัวเองเพื่ออณาคตของกล่มเรา

ผมไม้ได้รักZiggY AntZ เท่าชีวิต แต่ZiggY AntZ คือชีวิตของผม

ปล.ผมจะขายรถแล้วมีใครจะเอามั้ง37000 ผมขายจิงๆ
    The Best ZiggY AntZ

We don't love vespa for my life But vespa is my life
    ผมไม่ได้รักเวสป้าเท่าชีวิตเเต่เวสป้าคือชีวิตของผม

จุดหมายปลายทางไม่ได้สำคัญไปกว่า ระหว่างทางเลย

dear2499@hotmail.com

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DearGo อ่านข้อความ
    อ่านกระทู้โป้งแล้วน้ำตาจะไหล ในสายตาพี่โป้งรักกลุ่มมากกว่าที่พี่รักซะอีก
    จริงอยู่ สิงที่มินพูดมันกก็มีบางประเด็นที่ผมเห็นด้วยแต่บางค ำที่มินโพสมันก็แรงไป
    กลุ่มเราอาจจะเงียบนัดเจอกันทีก็จะมีแต่สายสขุมวิท พี่ยอมรับว่าพี่คนหนึ่งที่มาสาย
    ผมมีรถผมถึงได้รู้จักพวกคุณแต่ท่าอีกไม่กี่วันผมไม่ม ีรถแล้วผมก็ยังเป็นเพื่อนของคุณอยู่
    พี่ก็ไม่รู้สาเหตุว่าอะไรกลุ่มเรามันถึงได้เงียบ แต่ในความเงียบและความห่างมันทำให้พี่คิดถึงทุกคนในก ลุ่ม
    อยากจะร้องให้ว่ะ กลุ่มเราไม่ว่าจะเจออะไรหนักแค้ใหนเราก็ผ่านมาหมดแล้ ว
    ก็ขอไห้กระทู้นี้คนที่เข้ามาอ่านหรือทุ่กคนในกลุ่มแล ้สก็ปลับปรุ่งตัวเองเพื่ออณาคตของกล่มเรา

ผมไม้ได้รักZiggY AntZ เท่าชีวิต แต่ZiggY AntZ คือชีวิตของผม

ปล.ผมจะขายรถแล้วมีใครจะเอามั้ง37000 ผมขายจิงๆ
    เฮ้ยขายทำไมอะพี่เดียร์ แล้วพี่เดียร์จะขี่ไรอะ
    พ่อบอกว่าอย่าขับรถเร็ว

จงพอใจในสิ่งที่ตนมี อย่าตามกระแส

คับ ตัวผมคนนึงซึ่งอยุ่ในกลุ่มมานาน ไม่ช่ายคนดีซักเท่าไร มาบ้างไม่มาบ้าง ผมก้อรุ้ ผมก้อเปนแค่ส่วนเล้กๆๆฝนกลุ่ม ความรุ้สึกแบบพวกคุนอะ ไม่ใช่ผมไม่เคยเปน พวกคุนลองไปดูกะทุ้ๆเก่า ผมก้อเคยโพสแบบคุนแล้ว แต่ผมไม่รุว่ากะทุ้ที่ผมเคยโพสแบบนี้จะอยุ๋หรือเปล่า ไม่ใช่ผมไม่เคยเปนแบบคุนคับมีน ผมก้อรู้สึก แล้วผมอยากจะบอกคุณว่า ทุกคนที่ไมได้โอนตังให้คุน หรือไม่ได้ออกความคิดเหนกับคุน แต่ใจจิงลึกๆๆแล้วเค้าก้ออยากมางานกันหมดเลย มันอาจจะเป็นการกระทำที่ทุกคนไม่ได้แสดงออก แต่เปนความรุ้สึกลึกๆๆ ที่ทุกคนรุ้ แต่แค่ไม่พูดออกมาเท่านั้นเอง ผมเข้าใจความรุ้สึกคุนนะ ที่คุนอยากมารวมกันผมก้ออยากให้มันเกิดแบบนั้นคุนลอง คิดูถ้าทุกคนไม่กะตือรือร้น แล้ว เสาก่อนเค้าจะมาคุยเรื่องงานกันทำไม ทำไมไม่รอคำตอบ ที่จะโทบอกกัน หรือรอมาดูข้อความในบอด แล้วทำไม ทุกคน เค้าไปคุยกันที่สวนลุม คุนลองคิดู..ผมต้องขอบคุน คุนมากนะ ที่คุนอยากให้เกิดงานเช่นนี้ ผมขอบคุน คุนล่วงหน้าไว้ก่อน ว่าถ้างานนี้ ไม่มีคุน ความทรงจำดีๆๆก้อคงไม่เกิด ตอนนี้เราอาจจะไม่เหงค่า ของมัน แต่พอเวลาผ่านมา มันเปนคุนค่าที่ไม่อาจลืม ซึ่งมันตีออกมาเปนมูลค่าไม่ได้เลย ผมไม่อยากรือฟื้นเรื่องเก่าๆๆว่ากลุ่มเรารักกันมากแค ่ไหน อาจจะไม่ทันคัยหลายๆๆคนที่ยังไมได้เข้ามาในกลุ่ม ตอนนั้น กลุ่มเรา มีการโพสมากที่สุด ในเวป มีคนมาดูเข้ามาดูมากที่สุดในเวป...คุนลองคิดดูเองว่า กลุ่มเปนถึงขนาดไหน..แล้วพอมาถึงตอนนี้ไม่ใช่ทุกคนไม ได้ใส่ใจกับกลุ่ม แต่พอเวลาผ่านไป อารายๆๆก้อเปลี่ยนไป บางคนอาจจะเข้ามาหากลุ่มน้อยลง รวมทั้งตัวผมเอง แต่นั้นไมได้หมายความว่าผมไม่ได้รักกลุ่ม ผมรักแต่เวลาที่ผมมีให้มันแค่น้อยลงไป ถ้าผมไม่รักจิง แล้ว ผมมีรถขับ แต่ทำไม ผมยังมาขี่ เวสป้า คันแรกของผม และเปนเปนคนสุดท้ายของผม มันเปนสิ่งที่ผมผูกพัน ถึงแม้จะเปนช่วงเวลาสั้นๆ ที่ผมได้ขี่ เมื่อเทียบกับตัวอายุผม อาจจะเปนแค่ช่วง3-4 แต่ว่า ถ้าคัยมองผิวเผินคงไม่เข้าใจความุร็สึกมันหรอก คุนต้องลองสัมผัสเอง แล้วคุนจะรุ้

แต่ว่ายังงัยงานนี้ก้อต้องเกิดคับ ถ้ามี 2คน ก้อเมากัน2คน ถ้ามี3คนก้อเมากัน3คน มีเท่าไรเราก้อมันกันเท่าน้น ขอบคุงความรุ้สึกของคุนมินมากคับ ปล.ผมไมได้เข้ามาในช่วงแรก..แต่ปัจจุบัน ผมก้อเข้ามาก่อนใครหลายๆๆคนในกลุ่ม ผมย่อมรุตัวผมเองว่าผมรุ้สึกยังงัยกับคำว่า Ziggy Ant'Z

sprint sonic 140....
    MkrongthiP king of RaStA

mkrongthipds118@hotmail.com
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PoNg~~* อ่านข้อความ
    คือตอนนี้โป้งอยากให้ทุกคนแสดงความคิดเห็นมาเลยอะครั บ เพราะจากวันนั้นที่ไปประชุมกันจากที่โป้งดูแล้วก้อมี คนที่ไม่เห็นด้วยอยู่เหมือนกัน แต่เรื่องที่บอกว่าร้านไกลจากบ้านนี่ไม่น่าจะเป็นเรื ่องที่เอามาเป็นเหตุผลนะครับ เพราะถ้าไปร้านอื่นมันก้อไกลจากบ้านโป้งมากเหมือนกัน แล้วที่เราไปกินเหล้ากันทุกครั้งมันก้อไกลจากบ้านโป้ งเหมือนกัน ไอเรื่องกลัวตำรวจจับมันเรื่องส่วนตัวอะครับมันไม่น่ าจะมากลายเป็นประเด็นที่ว่าไม่อยากไป ตอนนี้จึงอยากจะให้แสดงความคิดเห็นกันมาเลยอะครับถ้า อยากไปกันก้อดำเนินการต่อถ้าไม่อยากไปก้อล้มเลิกมันซ ้ะ เพราะโป้งเป็นน้องก้อจริงครับแต่ขอแสดงความคิดเห็นหน ่อยแล้วกันเก็บมานาน จะเอายังไงก้อเอากันให้แน่ครับ แต่งานครั้งนี้โป้งก้อคิดตั้งแต่แรกเลยว่าคงล่มเพราะ แค่เรานัดเวลากันพวกเรายังไม่สายกัน โป้งอยากให้ทุกคนเต็มที่กับกลุ่มหน่อยอะครับ อย่าให้มันเสียความตั้งใจที่อุตส่าตั้งใจกันมายอมเสี ยสละเวลาซักเสี้ยวนึงสักคืนนึงเพื่อทำให้กลุ่มเราดีข ึ้นดีกว่ามั้ย... ตั้งแต่โป้งเข้ามาอยุ่นี่โป้งรู้สึกได้เลยว่านับวันย ิ่งแย่ลงๆ แต่โป้งก้อไม่มีสิดจะพูด ทำไมอะครับเพราะอะไร ตอนแรกที่อยากจะเข้ามาอยู่กลุ่มนี้เพราะโป้งเหนว่า "เออ พวกเค้า***รักกันดีวะ สนุกสนานกันดีวะ ถ้าไปอยู่ด้วยคงมีความสุขไม่น้อย" แต่พอได้เข้ามาอยุ่ ไม่ใช่ว่าไม่มีความสุขนะครับมันก้อมีแหละ แต่มันก้อมีๆหายๆ
    อยากไปทริปเอ้านัดกันอย่างดีโป้งก้อเอ้าเตมที่เว้ยได ้ไปเที่ยว พอมา มาถึงคนแรก(ประจำ) พอรอไปรอมาบางคนที่รับปากบอกว่าจะมาก้อไม่มาแต่โป้งก ้อไม่อยากจะพูด เอาเป็นว่าเรื่องที่พั่มพันนนามาทั้งหมดนี่ไม่ได้มีเ จตตนาจะว่าใครทั้งสิ้น แต่ขอให้ทุกๆคนจงเข้าใจว่าพวกคุนไม่เต็มที่แต่ยังมีค นอื่นเค้าเต็มที่แล้วถ้าคุนไม่เต็มที่คุนอย่ามารับปา กคนที่เต็มที่(เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆๆๆ) หลังจากนี้ไปพวกพี่ก้อคือพี่โป้งเสมอไปเคยรู้สึกยังไ งก้อยังรู้สึกอย่างนั้น แระกราบขอโทษด้วยถ้าคำพูดคำจาอาจจะดูไม่เหมาะสม ส่วนตัวของโป้งเอง ถึงจะเสียความรู้สึกมามากแค่ไหน แต่ใจโป้ง***"ZiggY AntZ"เหมือนเดิม ใครมีอะไรอยากจะด่าโป้งอยากจะว่าโป้งโป้งยอมนะครับพว กพี่ทุกคนว่าโป้งได้โป้งไม่โกด ถือว่าขอล้ะกันอยากเห็นภาพที่มันมีอยู่ในบอร์ดอะก่อน ที่โป้งจะเข้ามาอะ มันเป็นอย่างไรอยากให้มันเป็นอย่างงั้น หรือถ้าคิดว่ามันกลับไปเป็นอย่างนั้นไม่ได้ก้อลบมันไ ปซ้ะเถอะครับ(อิจฉา) เอาเป็นว่าขอโทดทุกคนครับที่ทำให้บรรยากาศบอร์ดเสีย แค่นี้หละครับ มีอะไรเจอกันหลังไมล์
    ตัวนี้แน่นอนจริงๆๆ

ยังไงงานก็ต้องเกิดครับ
    ผมยินดีที่จะไปเสมอ ปัญหามันคงผ่านไปได้ด้วยดี
    อย่าไปคิดอะไรมากมาย เพื่อนกันทั้งนั้น
    kla_vespa@hotmail.com By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

"แต่ใจจิงลึกๆๆแล้วเค้าก้ออยากมางานกันหมดเลย" มันคืออะไรว่ะคุณเอ็ม ไม่เข้าใจ คำว่าลึกๆๆเนี๊ยมันขยายความว่าสนใจแต่แค่สนใจไม่ได้อ ยากจะทำ แล้วไม่พูดผมจะรู้ได้ไงว่าจะเอายังไง ไม่มีการแอ๊กทีฟ เลยเหมือนผมเต้นอยุ่คนเดียว อยากไปอยุ่คนเดียว คำว่าลึกๆๆ มันไม่ได้บอกผมว่าคุณจะไปไม่ไป แต่ตอนที่ไปประชุม ก็รับปากกันแล้วว่าจะเอาเงินหรือโอนมาให้เพื่อจะจองห้อง ไม่งั้นมันจะไม่ทันเพราะเด๋วจะติดหน้าฝน ก็คิดว่าคุยกันรุ้เรื่องแล้วแค่นั้นเอง

"แต่พอเวลาผ่านไป อารายๆๆก้อเปลี่ยนไป บางคนอาจจะเข้ามาหากลุ่มน้อยลง" เพราะเหตุผมนี้ไงผมถึงอยากให้เกิดงานแบบนี้ปีละครั้ง แค่ปีละครั้งที่เราจะได้มาเจอกันพร้อมหน้าพร้อมตเหมื อนเมื่อก่อน

เอาเป้นว่าที่ผมรู้สึกไม่พอใจไม่ชอบเลย คือคุยกันแล้วว่าต้องโอนเพื่อจจะได้ไปจองห้อง แต่ก็ไม่มีการตอบสนองอะไร หวังว่าคงเข้าใจ

การนัดกินเหล้าเรานัดกันบ่อยมาก แต่ไม่เคยมากันครบๆเลย งานนี้ที่ผมอยากให้มันเกิดคืออยากให้มากันครบๆๆ ที่พี่อั้มบอกว่างานอาจจะใหญ่ไปให้จัดเล็ก ส่วนตัวผมจะใหญ่จะเล็กแค่ให้มาครบๆก็พอ แต่ที่ต้องทำให้ใหญ่เพราะว่าการนัดกันเรานัดกันบ่อยแ ล้วแต่มาไม่เคยครบ ผมเลยคิดว่างานใหญ่ไปเลยแบบไฟท์บังคับต้องมาทุกคน

ผมมาคิดดูแล้วปัญหาคืออะไร ปัญหาคือพวกเราไม่ค่อยจะกระตือรือล้นกัน แค่ปีละครั้งช่วยกันหน่อยไม่ได้หรือ

สุดท้าย ผมก็รัก Ziggy ant'z ไปไม่น้อยกว่าใครเลย ถ้าไม่รักผมคงไปนานแล้ว ที่ทำอย่างนี้ผมหวังว่ามันจะเกิดการเปลี่ยนแปลงบ้างไ ม่มากก็น้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MoDsMaNia : 13-05-2008 เมื่อ 23:37

สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    1

รักๆกันไว้ ts32

My Cars

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking

งั้นก็เปลี่ยนจาก กรุงมอสโก มาเป็นร้านบากู ละกันว่าใคร จะได้ ถ้วยแชม์ปเปี้ยนลีค ไปนอนกอดที่บ้าน เด็กหงส์ ปืน ผี สิงโต มาเจอะกันเลย ซ้อมมาดีๆนะ แข่งจริง สงสัยจะดุเอาการ หุหุหุหุคนสุดท้าย 5 ฝา กูเหงด้วย แล้วเจอะกาน หุหุ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

がんさん คงจะไม่ต้องแปลให้นะ เพราะไม่รู้มั่วไปอย่างนั้นไม่เหมือน ziggy antz พี่ว่าทุกนคงรู้จักกันดี ไปต้อง บรรยาย อาจเกิดจากพวกเราเจอกันน้อยไป คุยกันน้อยไป แค่หันหน้ามาคุยกัน ทุกอย่างมันก็จบ พี่ก็เป็นผู้ใหญ่ที่สุดในกลุ่มตอนนี้ มีเวลาให้กลุ่มน้อยที่สุดเหมือนกัน แต่ก็ติดตามความเป็นไปอยู่ ไม่ยากให้มาแตกคอกัน ถ้ารักกัน ก็หันหน้ามาคุยกัน ทุกอย่างมันก็จบ ไม่ต้องมา post ต่อกันหลายหน้า พี่ก็อ่านกันทุกคน。 ทุกคนตั้งใจ พี่คิดว่า。。。เกิดจากความจริงใจที่มีให้กัน ตั้งใจที่จะทำให้งานมันเกิดขึ้น ใจเย็นกันไว้ไอ้น้องชาย ชีวิตต้องเดินอีกยาวไกล อย่ามาทะเลาะกันให้เสียเวลา รักกันๆ
    ปล。 พี่ดีใจที่ยังมีพวกแกอยู่เป็นกลุ่มกันอย่างนี้ตลอดไป
    คนญี่ปุ่นเรียกพี่ว่า ... gunsan
    90 ก็ช้า super ก็เร็วทำไงดี
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=29

Bookmarks