สังสัยเรื่องควัน?

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สังสัยเรื่องควัน?

Member คนขับA80P's Avatar
    สถานที่
    DC
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สังสัยเรื่องควัน?

เวลาเร่งเครื่องแรงๆ[บิดอยู่กับที่] มีควันออกทางท่อซ้ายท่วมเลย [ ควันขาว] แต่ด้านขวาไม่มี

ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ถ้าปล่อยไว้มีผลอะไรตามมาหรือไม่ และมีวิธีแก้ไขหรือไม่อย่างไร ?
    ปลดเกียร์ว่าง

เข้าเกียร์ 1

เข้าเกียร์ 2

เข้าเกียร์ 3

เข้าเกียร์ 4

หาเกียร์ว่างไม่เจอ ^^"

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนขับA80P อ่านข้อความ
    เวลาเร่งเครื่องแรงๆ[บิดอยู่กับที่] มีควันออกทางท่อซ้ายท่วมเลย [ ควันขาว] แต่ด้านขวาไม่มี

ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ถ้าปล่อยไว้มีผลอะไรตามมาหรือไม่ และมีวิธีแก้ไขหรือไม่อย่างไร ?
    ควันขาวเป็นอาการของรถที่เครื่องหลวมละครับ ถ้ารถที่พึ่งฟิตเครื่องมาใหม่แล้วสูบติด ส่วนใหญ่ควันจะออกนะ เท่าที่สังเกตุดู
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Member คนขับA80P's Avatar
    สถานที่
    DC
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up -*-

แล้วมันจะพังไม้ครับ หรือไม่เป็นไร เพราะเวลาขับไปไม่มีควันครับ
    ปลดเกียร์ว่าง

เข้าเกียร์ 1

เข้าเกียร์ 2

เข้าเกียร์ 3

เข้าเกียร์ 4

หาเกียร์ว่างไม่เจอ ^^"

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนขับA80P อ่านข้อความ
    แล้วมันจะพังไม้ครับ หรือไม่เป็นไร เพราะเวลาขับไปไม่มีควันครับ
    ไม่เป็นอะไรหรอกครับ ถ้าเวลาขี่ไม่มีควันก็โอเคครับ แต่ก็เช็คน้ำมันเครื่องบ่อยๆนะครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

ผมควันออกท่อขวาอะ แต่อาการเดียวกันเลย- -"
    แต่ของผมน่าจะลูกหลวมนะ เพราะรถมัน 30กว่าปีแล้ว
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Bookmarks