เคยมั้ย.... โดนจับเรื่อง ......ไฟเลี้ยว

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เคยมั้ย.... โดนจับเรื่อง ......ไฟเลี้ยว

n_n n_ndeftone's Avatar
    สถานที่
    iScooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เคยมั้ย.... โดนจับเรื่อง ......ไฟเลี้ยว

เคยมั้ย.... โดนจับเรื่อง ......ไฟเลี้ยว ....แบบว่าอยากถามประสบการณ์.....จะได้จำเอาไว้ใช้เอ าตัวรอดบ้าง..อิ..อิ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยโดนจับข้อหาไม่มีไฟเลี้ยวครับ + วิ่งเลนที่ไม่ให้วิ่ง + ไม่มีกระจก
    แต่ตอนนั้นโชคดี พี่จรวด เค้าไม่ได้ว่าไรก็ปล่อยๆ ไป
    (เค้าบอกเห็นแก่ใบขับขี่ใหม่เพิ่งออกมาได้ สองสามเดือนแกเลยบอกงั้นไปเหอะ).............

ปกติแล้วเวสป้าตำรวจจะไม่ค่อยจับเรื่องไม่มีไฟเลี้ยว เท่าไหร่หรอกครับ ส่วนมากจะโดนเรื่องกระจก
    กันซะมากกว่า ผมนี่โดนประจำเลย จรวด ถามประจำไอ้กระจกนี่ติดไว้มองเห็นมั๊ยเนี่ย......... .
    แต่เรื่องไฟเลี้ยวนี่ ถ้าเราโดนจับ จะใช้ไม้ตาย(ไม่ได้แล้ว)
    ว่าด้วย กฏหมาย พรบ. รถที่ขึ้นทะเบียนก่อนปี 2522 หรือ 26 นี่แหล่ะ
    ไม่มีไฟเลี้ยวได้ ไม่ผิด แล้ว คุณ จรวด จะตอบเรากลับมาว่า.............
    ว่าด้วยกฏหมายพรบ. ฉบับปี 25..... ที่บอกไว้ มีอีกข้อที่กล่าวไว้ว่า ถ้ารถที่ไม่มีอุปกรณ์พวก ไฟเลี้ยว กระจก
    ให้ไปหาซื้อมาใส่เพื่อความปลอดภัย.....แป๋ว....!!!
    แต่ส่วนมากถ้าผมโดนถามเรื่องไฟเลี้ยว
    ผมจะตอบว่า ก็มันไม่มีอยู่แล้วอะครับพี่ ถ้าไปใส่มันก็ดัดแปลงรถซิครับ ( แล้วท่านๆ ที่เรียกเรา ก็จะเดินสำรวจรถหาจุด
    สังเกตุใหม่ทันที T_t )
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

ovb_11's Avatar
    สถานที่
    Maeklong scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 5555+

ไฟเลี้ยวไม่เคยนะ แต่ที่โดนบ่อยเรื่องกระจกครับ.........
    ๐oO......086-5072846 POP.....Oo๐

Member bluedog276's Avatar
    สถานที่
    รัชดาพาเพลินนนนน
    ขอบคุณ
    0

เคยโดนเรื่องกระจกอย่างเดียวอะนะขนาดติดกระจกที่บังล มยังเรียกอีก พี่ตร เขาบอกมองไม่เห็นหรอก เราไม่อยากเถียงก็เลยเสียค่าปรับตรงนั้นเลย.....เซ็ง...

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

แต่ง mods ไปเลยครับ กระจก ไฟ เอาให้เพียบ 555...
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Member niing964's Avatar
    สถานที่
    •VESPIDAE CLUB•[วัดเทว]
    ขอบคุณ
    0

Talking เคยครับ...

มันเขียนในใบสั่ง 2 ข้อหาเลย..(ตอนที่มันเขียน..ผมไม่ได้ดู...เพราะคิดว่ าเราคงโดนเรื่องไม่สวมหมวกอ่ะ)...ผ่านไป1 สัปดาห์...พอไปจ่ายตังค์ค่าใบสั่งอ่ะ...เพิ่งจะรู้คร ับ..เพราะตำรวจมันอ่านให้ฟัง...พอผมได้ยินน่ะ...ของข ึ้นเลย..เถียงกับมันอ่ะ...เถียงยังไงก็แพ้...ผมเลยบอ กมันว่า...(พอเถอะพี่..ผมไม่อยากเถียงด้วยเเล้ว..)แต ่ในใจน่ะ..โมโหมากกก....เราก็คิดว่าจบ...เเละก็ให้มั นปรับไป...แต่ดีน่ะ..ที่มันปรับแค่ไม่สวมหมวกอ่ะ...ท ี่ว่าไม่จบอ่ะ...คือ..มันโยงเรื่องไฟเลี้ยว...ไปพ่วง กับจักรยาน...มันถามตำรวจด้วยกันว่าสมัยก่อนจักรยานม ีไฟเลี้ยวมั้ย...

ที่สำคัญ...มันบอกว่าเป็นไปไม่ได้ที่ผลิตรถออกมาเเล้ วไม่มีไฟเลี้ยว...ผมก็เถียงมันว่า..ก็มันไม่มีมานี่ค รับ...มันบอกว่าให้ไปใส่สิ....แล้วมันบอกอีกว่าจริงๆ แล้วเค้าให้ขี่ในซอยเท่านั้นน่ะ.....

ปล..มันยังมีความรู้สึกข้างในอีกมากมายที่ไม่สามารถบ รรยายเป็นตัวอักษรได้ครับ(คิดว่าทุกคนคงเข้าใน).....

**** ตอนแฟนผมโดนกระชากกระเป๋า..ตำรวจหายไปไหนหมด.....
    **** ตอนขโมยขึ้นบ้านผม..พอไปแจ้งก็ไม่เห็นมีรดีขึ้น.....
    **** ถนนเส้นนั้นรถเทสเพียบเลย...ไม่เห้นจะช่วยไรได้เลย
    **** แต่ดักจับรถไม่มีกระจก..อยู่กันได้เเยกนึงตั้ง4-5 คน
    **** ทีไอ้พวกที่มีกระจก...แล้วหันกระจกเข้าในรถอ่ะ...ผมว ่าก็น่าจะจับเหมือนกันน่ะ...มีไว้ก็ใช้งานจริงไม่ได้ ...

เซ็งครับ
    "VESPIDAE CLUB"
    /\ /\ /\ /\ /\ /\ /\ /\ /\

system2008's Avatar
    สถานที่
    อยู่ไหนดีอ่ะ?
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เบื่อตำรวจ

เบื่อจริงๆครับพวกตำรวจกวนส้นเนี้ย อยากรู้จังถ้าลูกมันขับเวสป้ามั่งมันจะจับมั้ย
    เบื่อพวกเห็นแก่ตัว
    ดีแต่จับ หัดทำอะไรดีๆให้สังคมบ้างดิ
    ประเทศชาติจะได้เจริญ
    *****จะได้ไม่เกิดมาหนักโลกครับ******
    ที่กล่าวไปไม่ได้ว่าตำรวจไม่ดีนะครับ
    ตำรวจที่ดีก็มีเยอะครับ....
    ที่กล่าวว่าไปคือตำรวจบางกลุ่มครับ
    คุณอย่านึก.ว่าคุณเป็นตำรวจแล้วคุณจะทำ
    ยังไงก็ได้นะครับ...คุณไม่ได้ใหญ่คับฟ้า..
    และอีกอย่างคุณจะใหญ่มาจากไหนผมก็ไม่แคร์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย system2008 : 18-05-2008 เมื่อ 00:09
    คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

Junior Member jaja_toby1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพื่อน ผมเคยโน แถว วรจักร แต่ ผมเคยโดนเรื่องกระจก แต่เพื่อนผมมันโนเรื่องไฟเลี้ยว มันแค้นเลยยื่น ป่วนตร. ช่วยจับ ชี้รถ เวสป้าไม่มีไฟเลี้ยว ตั้งนาน 5555555555

GL in mod style OfFline's Avatar
    สถานที่
    Lampang Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

คับ

กระจก โดนถามถึงประจำเลยคับ

ไฟเลี้ยว เป็นประเด็นรองคับ

แต่ใส่กระจกมอส มันก็ไม่ว่าอะไรคับผม
    "มีรถล้อเล็กให้ขี่ ก็ดีมากแค่ไหนแล้ว"

" งอย่าโกรธที่มันพาไปไม่ถึง ... ต่จงชื่นชมที่มันพาไปได้ตั้งไกล "

mod's Lampang Scooter

facebook.com/VespaGLmods
    champ_mar@hotmail.com

Junior Member torres_chok's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ system2008 อ่านข้อความ
    เบื่อจริงๆครับพวกตำรวจกวนส้นเนี้ย อยากรู้จังถ้าลูกมันขับเวสป้ามั่งมันจะจับมั้ย
    เบื่อพวกเห็นแก่ตัว
    ดีแต่จับ หัดทำอะไรดีๆให้สังคมบ้างดิ
    ประเทศชาติจะได้เจริญ
    *****จะได้ไม่เกิดมาหนักโลกครับ******
    em90

Bookmarks