มือใหม่ sr ขอความรู้หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: มือใหม่ sr ขอความรู้หน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มือใหม่ sr ขอความรู้หน่อยครับ

1.ระบบน้ำมันเครื่องรุ่นนี้มันทำงานยังไงครับเพราะถั งoilมันอยู่ข้างบน แล้วน้ำมันเครื่องมันถ่ายยังไง ใช้เบออะไร ยี่ห้อไรดีครับ 2.ที่ดุมหน้ารุ่นดรัมเบรคมันมีสายลงไป2เส้นเส้นนึงมั นเป็นสายเบรคแล้วอีกเส้นมันเป็นสายอะไร พอดีรถผมไม่มีสายมา 3.สายยกvalve ก็ไม่ได้ใส่มาเป็นไรหรือป่าว เพิ่งเคยใช้รุ่นนี้มีไรแนะนำมั๊ยตรับ

. ไอ้มดแดง@'s Avatar
    สถานที่
    นครชากังราว
    ขอบคุณ
    0

Cool คนพอรู้

ฃQUOTE]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ omam อ่านข้อความ
    1.ระบบน้ำมันเครื่องรุ่นนี้มันทำงานยังไงครับเพราะถั งoilมันอยู่ข้างบน แล้วน้ำมันเครื่องมันถ่ายยังไง ใช้เบออะไร ยี่ห้อไรดีครับ 2.ที่ดุมหน้ารุ่นดรัมเบรคมันมีสายลงไป2เส้นเส้นนึงมั นเป็นสายเบรคแล้วอีกเส้นมันเป็นสายอะไร พอดีรถผมไม่มีสายมา 3.สายยกvalve ก็ไม่ได้ใส่มาเป็นไรหรือป่าว เพิ่งเคยใช้รุ่นนี้มีไรแนะนำมั๊ยตรับ
    1.ระบบน้ำมันเครื่องอยู่ในโครงรถครับ ถ่ายน้ำมันเครื่อง จะมีน๊อตเบอร์12อยู่ตรงอกที่กันเครื่อง และน๊อตใต้เครื่อง
    ส่วนน้ำมันเครื่องผมใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์100%ข องรถยนต์เครื่องยนต์เบนซินครับ
    2.อีกเส้นน่าจะเป็นสายไมล์ครับ
    3.ไม่ใส่ก็ได้แต่เวลาสตาทร์จะหนักหน่อย ถ้าหนักให้เดินหน้าหรือถอยหลังก็ได้นิดนึงวาล์วจะได้ เปิด

โทรมาคุยก็ได้ผมเล่นมา2ปีแล้วพอรู้บ้าง รถผมก็ติดออยล์ (ติดเอง)
    " สองล้อด้วยใจใกล้ไกลเพื่อสังคม "
    ชมรมนครชากังราวคลาสสิค
    กำแพงเพชร
    ต้อง นครชากังราว
    0810363381
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไอ้มดแดง@ : 20-05-2008 เมื่อ 18:17
    ชมรม นครชากังราวคลาสสิค

SR CLUB KAMPHAENGPHET
    081-036-338-1
    ต้องSR400
    รถคลาสสิคคือ...รถที่คงไว้ซึ่งสภาพเดิม...แล้วคุณล่ะ มีรถคลาสสิคกันรึยัง
    สองล้อไปด้วยใจ ใกล้ไกลเพื่อสังคม

Bookmarks