ถามเรื่องทองขาวอ่าคับพี่ๆ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องทองขาวอ่าคับพี่ๆ

Junior Member sawasde01's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องทองขาวอ่าคับพี่ๆ

ผมอ่านกระทู้ปักหมุดของพี่ tk คนเก่งเรื่องรถตดอะคับ(รถผมก็เป็น)ผมเลยอยากถามพี่ว่ า
    1.ไอ้ทองขาวหนิมันอยู่ตงไหน(รู้แค่ว่ามันอยู่กะจานไฟ )หน้าตาเปนไง
    2.ไอ้ที่ว่าตั้งทองขาวหนิมันตั้งยังไง
    ถ้าจะไม่เป็นการรบกวนพี่ๆมากเกินไปผมขอรูปอธิบายได้ป ่าวครับ ใช้โปรแกรมpaintวาดไห้ก็ได้คร้าบ
    ขอบคุนล่วงหน้านะครับ

จากเป๋งครับ::

ทองขาวหน้าตาจะคล้ายกิ๊บหนีบผ้าครับ ลองหมุนรูจานไฟไปเรื่อยๆ ดูผ่านรูจะเห็นคล้ายๆกิ๊บหนีบผ้า ปกติเมื่อจานไฟหมุนแกนมันไม่กลมมันจะนูนอยู่ด้านหนึ่ ง เวลาส่วนนี้หมุนไปชนขาของทองขาวมันจะอ้าและหุบอย่างร วดเร็ว ลองศึกษาเพิ่มเติมใน http://www.scooterhelp.com/tips/timi...ming.over.html การตั้งทองขาวก็คือการตั้งระยะห่างระหว่างปากทองขาว 2ข้าง คลายน๊อตแล้วตั้งระยะห่างแล้วขันน๊อตให้แน่น หลักการง่าย แต่เวลาทำต้องให้สัมพันธ์กันครับ ห่างไปก็ไม่ดี ชิดไปก็ไม่ดี ลองทำดูครับ ตั้งมั่วไปรถอาจจะสตาร์ทไม่ติดได้นะครับ

ในวันที่ฉันเจ็บ ปวดร้าวซักเพียงไหน ขอเพียงแค่มีเธอ อยู่เคียงข้างหัวใจ
    ไม่หวั่นไหว จะพร้อมก้าวต่อไป แม้หนทางยาวไกล สุดปลายขอบฟ้า........เพียงแค่มีเธอ

Junior Member sawasde01's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุนมากนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ COCACOLA
    ทองขาวหน้าตาจะคล้ายกิ๊บหนีบผ้าครับ ลองหมุนรูจานไฟไปเรื่อยๆ ดูผ่านรูจะเห็นคล้ายๆกิ๊บหนีบผ้า ปกติเมื่อจานไฟหมุนแกนมันไม่กลมมันจะนูนอยู่ด้านหนึ่ ง เวลาส่วนนี้หมุนไปชนขาของทองขาวมันจะอ้าและหุบอย่างร วดเร็ว ลองศึกษาเพิ่มเติมใน http://www.scooterhelp.com/tips/timi...ming.over.html การตั้งทองขาวก็คือการตั้งระยะห่างระหว่างปากทองขาว 2ข้าง คลายน๊อตแล้วตั้งระยะห่างแล้วขันน๊อตให้แน่น หลักการง่าย แต่เวลาทำต้องให้สัมพันธ์กันครับ ห่างไปก็ไม่ดี ชิดไปก็ไม่ดี ลองทำดูครับ ตั้งมั่วไปรถอาจจะสตาร์ทไม่ติดได้นะครับ

ขอบคุณมากนะครับพี่โคคาโคล่า แล้วผมจะไปลองทำดู ถ้าเจ๊งก่าเดิมแล้วจะมาถามไหม่นะคับ

Bookmarks