ช่วยหน่อยไฟหน้ามันแรง

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยไฟหน้ามันแรง

Talking ช่วยหน่อยไฟหน้ามันแรง

คือรถผม แปลงเป็น Cdi . .. ใช้หลอดไฟ 12 V

แล้วหลอดไฟหน้าขาดบ่อยมาก เวลา อัด แรงๆ

มีวิธีแก้ไข่ยังไง บ้างคับ แนะนำหน่อยนะ . .. ?

Junior Member kandafafi's Avatar
    สถานที่
    Scooter Line & 71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

ใส่ โอเวอร์โหลดไง
    อยู่เฉยๆ

ดูเฉยๆ

ทำเป็นเฉยๆ

ทุกอย่างเฉยๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kandafafi อ่านข้อความ
    ใส่ โอเวอร์โหลดไง
    โอเวอร์โหลด ยังไง เหรอ คับ . .. ซื้อได้ ที่ไหนเหรอ พอดี อยู่ต่างจังหวัดอ่ะ คับ . .. *

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ลองเปลี่ยนหลอดไฟหน้าและหลังเป็น วัตต์ที่สูงขึ้นก่อนครับ เช่น 12V 25 watt----------> 12v 35 watt ถ้าไม่หายค่อยไปใส่โอเวอร์โหลด(บ้านๆ เรียกว่าตัวคุมไฟ มีขายตามร้านมอไซทั่วไปตจว ก้อมีขาย)
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

club-4's Avatar
    สถานที่
    club-4
    ขอบคุณ
    0

รถใส่ cdi ของอะไรครับของ px หรือ ชุดแปลงของเล็ก cdi

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ club-4 อ่านข้อความ
    รถใส่ cdi ของอะไรครับของ px หรือ ชุดแปลงของเล็ก cdi
    PX คับ

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    ลองเปลี่ยนหลอดไฟหน้าและหลังเป็น วัตต์ที่สูงขึ้นก่อนครับ เช่น 12V 25 watt----------> 12v 35 watt ถ้าไม่หายค่อยไปใส่โอเวอร์โหลด(บ้านๆ เรียกว่าตัวคุมไฟ มีขายตามร้านมอไซทั่วไปตจว ก้อมีขาย)

จะลองดู ขอบคุณ คับ . .. *

Member Cosa_ขอ_MoD's's Avatar
    สถานที่
    Rcc__>Thailand
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ใส่ Over Load ครับตัวละไม่เกิน 50 บาท

เมื่อก่อนอาการนี้ผมก็เป็นครับ เลยแก้โดยการไปหา ตัวโอเวอร์โหลดมาใส่ครับ

ง่ายมากๆการใส่ ราคาตัวละไม่เกิน 50 บาทครับ มีตามร้านขายอะไหล่มอไซ

ทั่วไป บอกเค้าว่าเอาตัวโอเวอร์โหลด 12 โวลต์ แล้วก็นำเอามาใส่ได้เลยครับ

มันจะมี 2 ขั้ว สีแดงต่อกับไฟเครื่องตามปกติ ส่วนสีดำต่อลงกราวด์(โครง)

แค่นี้เปนอันเสร็จ

ปล*ถ้ารถไฟแรง เมื่อเราใส่โอเวอร์โหลดไฟที่เกินจะวิ่ง ลงกราวด์ไปเอง

ไม่มีขาดแน่นอน อิอิ

ตามประสบการณ์ที่ทำมา ผิดถูกประการใด ขออภัย 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cosa_ขอ_MoD's : 25-05-2008 เมื่อ 01:39
    สนุกสนานกับชีวิต ให้คิดว่าเรามีชีวิตอยู่วันนี้ วันสุดท้าย

em86em86em86

คนดี คนไม่ดี ในวงการ นี้ มีปะปนกันไป ขับขี่ปลอดภัย

ใส่ใจกับเพื่อนร่วมทางนะ คร๊าบ.................................

Member
    สถานที่
    นครสวรรค์
    ขอบคุณ
    0

ใส่ตัวคุมไฟ px ก็หายแล้วครับราคาไม่แพง400-500 บาทได้ของแท้ด้วย

Bookmarks