ช่วยด้วยครับรถผมขี่ไปเร็วมันวูบอะครับ

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับรถผมขี่ไปเร็วมันวูบอะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับรถผมขี่ไปเร็วมันวูบอะครับ

วอนผู้รู้ตอบผมทีครับ รถผมสปริ้นนะครับ ขี่มาเร็วๆแล้ววูบอะครับ แล้วซักพักก็ดับ สตาทก็ยาก วูบเหมือนนํามันไม่ลงรึเปล่าก็ไม้รู้ วอนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ(ขอบคุณอย่างสูงครับ)

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ถ้าแกะหัวเทียนมาขาวๆ ซีดๆ นี่เป็นอาการของน้ำมันลงไม่พอกะรอบเครื่องในย่านรอบเ ครื่องสูง นมหนูน้ำมันอาจ ตัน หรืออาจเล็กไป ต้องเพิ่มขนาดครับ แล้วผสมเพิ่มเยอะๆ หน่อย ขอให้โชคดีครับ
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Junior Member kook_kaii>.<'s Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    ถ้าแกะหัวเทียนมาขาวๆ ซีดๆ นี่เป็นอาการของน้ำมันลงไม่พอกะรอบเครื่องในย่านรอบเ ครื่องสูง นมหนูน้ำมันอาจ ตัน หรืออาจเล็กไป ต้องเพิ่มขนาดครับ แล้วผสมเพิ่มเยอะๆ หน่อย ขอให้โชคดีครับ
    ตามนั้นครับ..พี่ที่เคารพ O.O"

Senior Member น้องพี่สีชมพู's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rattasart อ่านข้อความ
    วอนผู้รู้ตอบผมทีครับ รถผมสปริ้นนะครับ ขี่มาเร็วๆแล้ววูบอะครับ แล้วซักพักก็ดับ สตาทก็ยาก วูบเหมือนนํามันไม่ลงรึเปล่าก็ไม้รู้ วอนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ(ขอบคุณอย่างสูงครับ)
    ลองเช็คดูที่สายน้ำมันใต้ถังสายน้ำมันอาจถูกทับ....ห รือหักงออยู่..ถ้าเป็นคาบูร์เดิมลองเอากรองอากาศออกแ ล้วขี่ดูอากาศอาจไม่พอ..หรือลองล้างถังบ้างสนิมอาจลอ งไปตัน....ลองเช็คดูครับอาการแบบนี้เป็นไม่มากแต่อาจ มาจากหลายสาเหตุลองเช็คดูจากเรื่องง่ายๆก่อน........ ....ครับ

Bookmarks