เรื่องเกียร์+การทำสี+โช๊ค = ขอบคุณครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรื่องเกียร์+การทำสี+โช๊ค = ขอบคุณครับ

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องเกียร์+การทำสี+โช๊ค = ขอบคุณครับ

คือเวลาเข้าเกียร์มันจะมีเสียง ปั๊ก บางครั้งก็ไม่มีเสียงไร มันจะมีปัญหาอ่ะไรไหม แล้ววิธีแก้ให้ทำอย่างไง แล้วอยากถามเรื่องการทำสีต้องใช้ค่าใช้จ่ายอ่ะไรบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ด้วยนะครับ + ราคาโช๊คหน้าหลัง ราคาเท่าไหร่

ขับรถหน้าฝนก็ให้ระวังๆ กันหน่อยนะครับ /\2
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    motocyc-classic-cm@hotmail.com

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เข้าเกียร์เสียงดัง/\6 ปั๊ก/\6 คือ นายบีบคลัชไม่สุดน๊ะ /\7
    ส่วนทำสี+โช๊ค ม่ะยู้ ต้องถามช่าง อิอิ อันนี้เค้ายังไม่เคย/\4 ไม่เคยจ่ายเอง/\

My Bike running on LPG

Junior Member Milano's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่พอทราบมาว่าทำสีก็อยู่ราวราว5,000บาท ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยอย่างสูง

ราคาทำสี+ถอด+ประกอบน่าจะสองหมื่นนะคับ เพราะมันมีอะไหล่ต้องเปลี่ยนด้วย
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

diaa's Avatar
    สถานที่
    เดีย หนามเป้า - ตลาดนัดรถไฟ - Modernbog.com
    ขอบคุณ
    6

ถอดประกอบ ปะผุ ทำสี ไม่น่าจะเกิน หมื่นนึงนะครับ /\2
    "กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง" ล้อค 7-8 ลานตลาดนัดใหญ่ หน้าโกดังร้าน Rods เจอกัน ณ ตลาดนัดรถไฟ ทุกวัน พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์จ้ะ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

เวสป้า ทำสีราวๆ4500-5000 บาท ค่าของ อีกนิดหน่อย อย่างเช่นหัวราง ยางรางพื้น เบาะ สายครัช -เกียร์ - เบรค สายไฟ ก็ราว2000กว่าๆ ส่วนค่าชุบก็ราว 2000-3000-4000 แล้ว แต่นะ ครับ ราคาไม่ตายตัว ค่าประกอบราวๆ 1000-1500-2000 บาท
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆ นะครับ /\2 แต่เรื่องครัชนี่ผมกำมิดแล้วนะครับ มันยังดังมาอยู่ /\4
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    motocyc-classic-cm@hotmail.com

Junior Member Dump's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กท้ายวัง
    ขอบคุณ
    0

ครัชดังเป็นทุกคันแหละครับผมก็เป็นดังดีกว่าไม่ดังน่ ะ เพราะไม่ดังแปลว่าไม่ดี 55 ล้อเล่น
    ส่วนสีผมทำมาประมาณหมื่นนิดๆๆอ่ะครับ
    ปิดปรับปรุงชั่วคราวem87

เวลาไม่สามารถจะยืนยันว่าทุกสิ่งจะมั่นคง Credit by Hussell bank

ของผมนี่ทำสี+ปะผุ+อุปกรณ์แต่งนี่สองกว่าแน่ะครับ
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

ทำที่ร้านไหนกันบ้างครับ..................
    [U71 vintage machine][/U]

Junior Member Lam_มด's Avatar
    สถานที่
    ZiGgY AnT'Z
    ขอบคุณ
    0

แถวบ้าน รวม ทำสี ถอดประกอบ ยาง+ราง อะไหล่ต่างๆ รวมเบ็ดเสร็จ ประมาณ10000 หน่อยๆ
    .
    /\7 Lambretta Service Station /\7

เพื่อนจะอยู่ในใจกูเสมอ.....ไม่มีวันลืม

Bookmarks